CHUẨN BỊ MANG THAI

Uống thuốc bổ sung sắt nào tốt nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,

Các chị ơi, em dự kiến định có con trong năm nay. Em có nghe vài người nói là trước khi có thai và lúc mang thai cũng phải uống thuốc bổ sung sắt đề tốt cho con sau này. Nhưng hiện tại em vẫn không biết là loại thuốc bổ sung sắt nào tốt nhất. Các chị cho em biết với nhé!

Thanks các chị nhiều

Lovely cat
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Uống viên sắt nào tốt nhất.

Em mạo muội mở topic này vì em tìm mãi mà hok thấy chủ đề này đâu. Em dự định cuối năm nay là sẽ có bầu nên từ bây giờ em muốn uống viên sắt. Em có ra hiệu thuốc và được tư vấn cho uống Aphabefex, vậy đã có mẹ nào uống viên này hay chưa? Hoặc thuốc này có tốt hay k? Ngoài sắt ra e có phải uống thêm...

• Khi nào thì bắt đầu uống viên bổ sung Sắt và Canxi

Em giờ đang 15 tuần. Hiện đang uống viên Vitamama, sắp hết rùi. Em nghe nói trong quá trình mang thai còn phải uống bổ sung nhiều sắt với canxi nữa. Vậy các mẹ cho em hỏi khi nào thì bắt đầu uống và uống loại gì là tốt nhé. Tks các mẹ nhiều nhiều.

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• Trò chơi ngày xưa : Ăn ô quan

Hồi còn nhỏ mình rất hay chơi trò này.Đây là trò chơi rất được các bạn ngày xưa yêu thích.Các bạn...

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

mình thì đang uống B9, thấy bảo uống cái này mát, mỗi ngày uống 1 viên thế mà mọi người bảo mình bị thiếu sắt vì môi thâm và mình ăn rất ít thịt. Các mẹ có ai biết loại nào tốt ko??? Felove của HQ có tốt hơn B9 ko ạ???

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/
    • 1,787 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

em cũng uống b9 loại tadyferon của Pháp ýa chị ạ!!thấy ko bị táo bón,mỗi tội fân đen thui!!hhiih
    • 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely cat Xem bài viết
    Chào các chị,

Các chị ơi, em dự kiến định có con trong năm nay. Em có nghe vài người nói là trước khi có thai và lúc mang thai cũng phải uống thuốc bổ sung sắt đề tốt cho con sau này. Nhưng hiện tại em vẫn không biết là loại thuốc bổ sung sắt nào tốt nhất. Các chị cho em biết với nhé!

Thanks các chị nhiều

Lovely cat
    mà em ơi trước khi định có bầu thì em nên uống mỗi ngày 1 viên Procare thôi, còn sắt thì mang thai 12w mới uống, canxi thì 16w rồi uống nhé

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều.
    Em cũng đi hỏi nhiều người thì họ bảo những thuốc bổ sung sắt hiện tại tanh lắm, chỉ có loại Ferlatum của Ý, dạng thuốc nước đó, dễ uống, không có vị tanh nữa. Có chị nào đã dùng qua thuốc Ferlatum chưa? Có đúng vậy không?

Lovely cat:Angel:
    • 66 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

tớ thấy uống B9 rất ok
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi, em cũng đang lăn tăn không biết chọn loại thuốc bổ sung sắt, canxi nào để uống đây. Em có thai 5 tuần thì đã nên uống chưa các chị?
    • 498 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Chào các chị,

Thanks các chị nhiều

Lovely cat
    Đúng như các mẹ nói đó. Mẹ nó nên uống Terdiferon B9. Thuốc này vừa bổ sung sắt, vừa bổ sung axit folic rất cần thiết cho bà mẹ chuẩn bị mang thai.

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Birjis Xem bài viết
    em uống ferolit ko hiểu là bổ xung cái gì nữa. thấy trên này các mẹ nói nên mua uống. phân bị đen, đi kho nữa, chắc nóng
    Ferrovit bổ sung sắt và axit folic e ạ, chịu khó uống nhiều nước cam, chanh, nước lọc, ăn nhiều rau, trái cây thì sẽ đỡ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có nghe lời mấy chị mua Ferrovit uống nhưng nó có mùi tanh, em uống khó quá, mỗi lần uống cứ buồn nôn, mà em cũng bị nghén nhiều nữa nên cảm thấy rất khó chịu. Các chị còn loại nào nữa không chỉ em với! :Smiling:
    • 4,371 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Em có nghe lời mấy chị mua Ferrovit uống nhưng nó có mùi tanh, em uống khó quá, mỗi lần uống cứ buồn nôn, mà em cũng bị nghén nhiều nữa nên cảm thấy rất khó chịu. Các chị còn loại nào nữa không chỉ em với! :Smiling:
    Mình cũng đang uống Ferrovit, ngày trước có bầu cũng uống có thấy tanh đâu nhỉ, là dạng viên mà bạn. Nghe mọi người nói uống B9 dễ chịu lắm, hay bạn thử xem.

to all: Thuốc sắt phụ nữ mình nên bổ sung đều đặn hàng tháng các mẹ ạ, khi "đến kỳ" mình thường mệt mỏi hơn nhiều ngày thường, đó một phần là do mất máu nên cần bổ sung sắt hàng tháng. Có sức khoẻ tốt trước rồi có bầu mới khoẻ được, nhưng khi đã có bầu thì thuốc thang nên theo chỉ dẫn của bác sĩ. Chúc cả nhà khoẻ!
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Em đang uống Ferrovit này, có thấy tanh tý nào đâu, em thấy mùi hơi thơm thơm ý :Battin ey:. Còn có bầu là dễ bị táo, uống viên sắt vào lại càng dễ bị táo hơn và phân có màu đen là bình thường mà các chị :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DaLi; 06/03/2009 vào lúc 10:28 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

E chuyển sang dùng Fegem hoặc Tardypheron B9 xem sao nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mua thuôc Procare ở đâu thì tiện, chất lượng và giá cả thế nào ạ?
    em di chuyển theo tuyến đường Cầu Giấy-Láng-Định Công
    Nếu trước mang thai chỉ cần uống cái này là đủ hả các mẹ, chỉ định uống thế nào ah?
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi em chưa có gì nên ko biết trả lời thế nào cả mong chị thông cảm hic hic
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng đang dự kiến mang thai nên muốn uống viên sắt trước 1 - 2 tháng, e đang dùng Fogyma dạng ống uống, ko có vị tanh và ko bị buồn nôn sau khi uống. Mẹ nào mà sợ vị tanh của thuốc sắt hoặc hay bị buồn nôn thì uống thuốc này hợp đấy. Em thấy dùng được.