CHUẨN BỊ MANG THAI

Uống thuốc bổ như thế nào để chuẩn bị có em bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 58K Lượt đọc
  • 319 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pebu Xem bài viết
    ở sài gòn thì mình mua ở đâu vậy các mẹ. nào h em ko uống thuốc bổ vì sợ mập lắm :Sigh:, nhưng nay vì đàn con thân yêu nên em phải uống thui. các mẹ cho em địa chỉ với. vitamin E thì mình mua enat đủ hok các chị, còn axit thì mua loại nào hay chỉ cần ra tiệm nói axit folic là người ta biết. :Clown: thank các mẹ nhiều
    E ra tiệm thuốc hỏi mua Odiron hoặc Ferrovit hoặc Fegem và Enat 400 chắc chắn sẽ có nhé vì đây là những loại thuốc phổ biến mà :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Kô cần uống thêm gì đâu, CK 40-42 ngày nếu đều thì ngày RT dự kiến từ ngày 26-28 của CK, xxx vào các ngày 24-26-28-30 của CK e nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Cảm ơn chị đã tư vấn.
    có đứa em nó cho thêm thuốc uống, em chưa biet thuốc gì, nhưng biết là bổ cho phụ nữ trước và đang mang bầu, em băn khoăn là miễn phí thì mình cứ uống đại đi có sao không ý.
    Mà chị ơi sao đứa bạn em nó tư vấn là ngày 14 của chu kỳ xxx là ok rồi, em bối rối quá. Định hôm nay đi siêu âm trứng xem thế nào, đã ngày 15 của chu kỳ roài

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibiyeuthuong Xem bài viết
    Cảm ơn chị đã tư vấn.
    có đứa em nó cho thêm thuốc uống, em chưa biet thuốc gì, nhưng biết là bổ cho phụ nữ trước và đang mang bầu, em băn khoăn là miễn phí thì mình cứ uống đại đi có sao không ý.
    Mà chị ơi sao đứa bạn em nó tư vấn là ngày 14 của chu kỳ xxx là ok rồi, em bối rối quá. Định hôm nay đi siêu âm trứng xem thế nào, đã ngày 15 của chu kỳ roài
    xxx vào ngày 14 của CK là với những ai có CK khoảng 30 ngày e ạ, còn CK của e dài thì kô xxx thế được . E uống Procare là viên vitamin tổng hợp là đủ rồi, kô cần uống thêm gì đâu, còn nếu vẫn băn khoăn thì post tên thuốc lên đây xem đó là thuốc gì rồi hãy quyết định.

E muốn đi SA mà CK của e 40-42 ngày thì còn quá sớm nhé, 5 ngày nữa hãy đi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 11/03/2009 vào lúc 08:50 AM.

• 2,043 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

E ra tiệm thuốc hỏi mua Odiron hoặc Ferrovit hoặc Fegem và Enat 400 chắc chắn sẽ có nhé vì đây là những loại thuốc phổ biến mà :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Mẹ nó ơi, thuốc này phải cho cả anh xã uống nữa à? :Kiss:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoNgo Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, thuốc này phải cho cả anh xã uống nữa à? :Kiss:
    Ox uống cũng được nhưng 1 tháng là OK rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 1,994 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Em cám ơn chị 81vantreranh nhiều, chiều nay em ra tiệm mua mới đc. tại nào h em ko uống thuốc bổ nên còn lăng tăng nhiều lắm, ah mấy loại đó thì mình chỉ cần mua 1 loại là đc rùi phải hok c? mà loại nào thì tốt nhất vậy c? em thì thuộc dạng thiếu canxi với vitamin
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pebu Xem bài viết
    Em cám ơn chị 81vantreranh nhiều, chiều nay em ra tiệm mua mới đc. tại nào h em ko uống thuốc bổ nên còn lăng tăng nhiều lắm, ah mấy loại đó thì mình chỉ cần mua 1 loại là đc rùi phải hok c? mà loại nào thì tốt nhất vậy c? em thì thuộc dạng thiếu canxi với vitamin
    Chọn 1 trong 3 loại Odiron, Fegem hoặc Ferrovit, loại nào cũng được + Enat 400

• 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em phải bỏ thai cách đây 6 tháng, thai được hơn 5 tháng, bây giờ muốn có thai lại mà em thả tháng rồi vẫn chưa có thai. em lo quá, không biết có sao không. Năm ngoái, lúc cưới là em đậu thai liền, sau đó em bị cúm trong tháng thứ 2 và .... Các chị ơi, bây giờ em uống vitamin E thi dễ đậu thai hơn phải không? gia đình mong có cháu nên em bị áp lực nhiều lắm hichic
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongthuy8179 Xem bài viết
    em phải bỏ thai cách đây 6 tháng, thai được hơn 5 tháng, bây giờ muốn có thai lại mà em thả tháng rồi vẫn chưa có thai. em lo quá, không biết có sao không. Năm ngoái, lúc cưới là em đậu thai liền, sau đó em bị cúm trong tháng thứ 2 và .... Các chị ơi, bây giờ em uống vitamin E thi dễ đậu thai hơn phải không? gia đình mong có cháu nên em bị áp lực nhiều lắm hichic
    Cơ hội đậu thai 1 tháng chỉ có 20% nên thả vài tháng mà chưa có thai cũng là chuyện bình thường, đằng này bạn mới thả có 1 tháng, đừng lo nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Trong thời gian này bạn có thể uống thêm Vitamin E, ngày 1v sau bữa sáng nhé, uống 1 tháng, dừng 1 tuần rồi uống tiếp.

Càng căng thẳng thì có khó thụ thai nên bạn hãy cố gắng thư giãn, con cái là cái duyên, là của trời cho, kô phải cứ muốn có là có được ngay nên cứ bình tĩnh :Rose::Rose::Rose:

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi 81 cho em hỏi với, em mới cưới đc hơn 2 tháng, đang uống lọ thứ 2 procare của Úc. Đọc trong topic thấy chị bảo ko cần uống thêm gì nữa. Nhưng em xem lại thành phần thuốc ko thấy có Vitamin E. Vậy em có cần mua thêm Enat400 uống bổ sung ko hả chị?

Vừa rồi em bị chậm kinh khoảng 7 ngày, thử thấy 2 vạch, vạch 2 mờ hơn vạch 1. Nghĩ là có bầu rùi.chưa kịp vui thì thấy KQĐ. Hôm này là ngày thứ 5 của KQĐ,cũng là coi như sắp sạch. Hôm bắt đầu thấy ra máu, em đi siêu âm, kq là niêm mạc mỏng, phần phụ bình thường, ko có thai trong tử cung.
    Từ hôm đó đến nay là 5 ngày rồi, em cam thấy như 1 kì KQĐ bình thường. ko có gì khác lạ. Thử lại chỉ còn 1 vạch. Em nghĩ là sảy thai tự nhiên, vì còn bé quá nên ko cảm giác đau đớn gì...định sạch thì đi siêu âm lại xem thế nào. Có chị nào từng như em ko ạ? huhu, em cũng lo lắm!
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miungo Xem bài viết
    Chi 81 cho em hỏi với, em mới cưới đc hơn 2 tháng, đang uống lọ thứ 2 procare của Úc. Đọc trong topic thấy chị bảo ko cần uống thêm gì nữa. Nhưng em xem lại thành phần thuốc ko thấy có Vitamin E. Vậy em có cần mua thêm Enat400 uống bổ sung ko hả chị?

Vừa rồi em bị chậm kinh khoảng 7 ngày, thử thấy 2 vạch, vạch 2 mờ hơn vạch 1. Nghĩ là có bầu rùi.chưa kịp vui thì thấy KQĐ. Hôm này là ngày thứ 5 của KQĐ,cũng là coi như sắp sạch. Hôm bắt đầu thấy ra máu, em đi siêu âm, kq là niêm mạc mỏng, phần phụ bình thường, ko có thai trong tử cung.
    Từ hôm đó đến nay là 5 ngày rồi, em cam thấy như 1 kì KQĐ bình thường. ko có gì khác lạ. Thử lại chỉ còn 1 vạch. Em nghĩ là sảy thai tự nhiên, vì còn bé quá nên ko cảm giác đau đớn gì...định sạch thì đi siêu âm lại xem thế nào. Có chị nào từng như em ko ạ? huhu, em cũng lo lắm!
    Nếu e thử que lên 2v trong vòng 5' thì khả năng cao là e đã có thai nhưng bị sảy sớm e nhé :Sad::Sad::Sad:, chị lần đầu tiên cũng bị như e vậy, chậm kinh 1 tuần thử que 2v nhưng 3 ngày sau thì QKĐ. Sảy sớm tự nhiên thì thai ra như 1 kỳ QKĐ bình thường thôi.

Nếu trong thành phần của Procare e kô thấy có Vitamin E mà muốn bổ sung thì có thể mua Enat 400 về uống, tốt cho niêm mạc và trứng đấy, nhất là khi e mới bị sảy xong, niêm mạc mỏng :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Đợi ra hết máu thì đi SA lại cho chắc chắn là kô còn sót thai nhé. Chúc e chóng khoẻ :Kiss::Kiss::Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 11/03/2009 vào lúc 10:17 AM.

• 214 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Cơ hội đậu thai 1 tháng chỉ có 20% nên thả vài tháng mà chưa có thai cũng là chuyện bình thường, đằng này bạn mới thả có 1 tháng, đừng lo nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Trong thời gian này bạn có thể uống thêm Vitamin E, ngày 1v sau bữa sáng nhé, uống 1 tháng, dừng 1 tuần rồi uống tiếp.

Càng căng thẳng thì có khó thụ thai nên bạn hãy cố gắng thư giãn, con cái là cái duyên, là của trời cho, kô phải cứ muốn có là có được ngay nên cứ bình tĩnh :Rose::Rose::Rose:
    Bạn ơi cho mình hỏi: Uống Vitamin E trước bao nhiêu tháng thì tốt? Mình định 3 tháng nữa có baby. Cảm ơn bạn.
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebin2006 Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi: Uống Vitamin E trước bao nhiêu tháng thì tốt? Mình định 3 tháng nữa có baby. Cảm ơn bạn.
    Thường thì uống trước 1 tháng là OK nhưng chị có thời gian thì uống trước 3 tháng càng tốt.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sảy thai tự nhiên như em thì qhvc có bình thường luôn được ko hả chị? Vc em đang mong baby quá!:Sad:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miungo Xem bài viết
    Sảy thai tự nhiên như em thì qhvc có bình thường luôn được ko hả chị? Vc em đang mong baby quá!:Sad:
    Kiêng xxx 2 tuần tính từ ngày bắt đầu sảy thai e nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, còn nếu kiêng kô nổi thì sau khi ra hết máu có thể xxx nhưng nhớ dùng "áo mưa" onttella:onttella:onttella:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 11/03/2009 vào lúc 04:14 PM.

• 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Kiêng xxx 2 tuần tính từ ngày bắt đầu sảy thai e nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, còn nếu kiêng kô nổi thì sau khi ra hết máu có thể xxx nhưng nhớ dùng "áo mưa" onttella:onttella:onttella:
    81vantreranh ơi. Mình đã có 1baby 4t + mới bị lưu 2 lần (thang 7 -2008 va thang 1-2009) . Đã có kinh lại rồi. Mình thấy bạn nhiều kinh nghiệm nên nhờ tư vấn. Mình muốn có em bé lại vào tháng 8 hoac 9-2009. Không biết như thế có vội vàng không? Mình nhờ sếp bên Úc mua hô multivitamin cho ba bầu tên là Cenovis có đầy đủ các loại vitamin cần thiết. Định sẽ uống 3tháng trước khi có em bé lại. Mình cũng muốn tìm một bác sĩ tư vấn (nhiệt tình, ko quát bệnh nhân) o Ha Nội. Bạn có địa chỉ nào giới thiệu giùm mình với. Trên web các mẹ tư vấn nhiều địa chỉ quá làm mình ko biết fair theo ai? Nhiều đồng nghiệp khuyên mình nên tiêm nội tiết ngay khi mới biết có em bé (kinh của mình hàng tháng rất đều). Many thanks!
    • 132 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

BS khuyên là uống Procare đó các mẹ
    Procare có đầy đủ axit folic, sắt.... để có 1 tinh thần và cơ thể thoải mái đón chào các baby angel
    Chúc các mẹ sức khoẻ dồi dào để chiến đấu nha:LoveStruc:
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob yeu Xem bài viết
    81vantreranh ơi. Mình đã có 1baby 4t + mới bị lưu 2 lần (thang 7 -2008 va thang 1-2009) . Đã có kinh lại rồi. Mình thấy bạn nhiều kinh nghiệm nên nhờ tư vấn. Mình muốn có em bé lại vào tháng 8 hoac 9-2009. Không biết như thế có vội vàng không? Mình nhờ sếp bên Úc mua hô multivitamin cho ba bầu tên là Cenovis có đầy đủ các loại vitamin cần thiết. Định sẽ uống 3tháng trước khi có em bé lại. Mình cũng muốn tìm một bác sĩ tư vấn (nhiệt tình, ko quát bệnh nhân) o Ha Nội. Bạn có địa chỉ nào giới thiệu giùm mình với. Trên web các mẹ tư vấn nhiều địa chỉ quá làm mình ko biết fair theo ai? Nhiều đồng nghiệp khuyên mình nên tiêm nội tiết ngay khi mới biết có em bé (kinh của mình hàng tháng rất đều). Many thanks!
    chị ơi em thấy bs Minh ở 32 phùng hưng,khám t2-4-6 rất nhiệt tình và nhẹ nhàng,chị qua đó thử xem.
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob yeu Xem bài viết
    Bị lưu thì kiêng 6 tháng rồi canh e bé lại là an toàn chị ạ, chị có thể bắt đầu uống vitamin tổng hợp từ tháng 5-6/2009. Chị có tiền sử hỏng thai 2 lần thì nên tìm đến các BS có kinh nghiệm về những trường hợp như thế này để tư vấn và theo dõi.

Chị có thể đến BS Lê Anh Tuấn - Viện phó Viện C - 91 Hàng Buồm hoặc BS Phạm Đình Dũng - Trưởng khoa nội tiết viện C - 387 Kim Ngưu nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 12/03/2009 vào lúc 08:23 AM.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bị lưu thì kiêng 6 tháng rồi canh e bé lại là an toàn chị ạ, chị có thể bắt đầu uống vitamin tổng hợp từ tháng 5-6/2009. Chị có tiền sử hỏng thai 2 lần thì nên tìm đến các BS có kinh nghiệm về những trường hợp như thế này để tư vấn và theo dõi.

Chị có thể đến BS Lê Anh Tuấn - Viện phó Viện C - 91 Hàng Buồm hoặc BS Phạm Đình Dũng - Trưởng khoa nội tiết viện C - 387 Kim Ngưu nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Cám ơn e nhiều. Có lẽ chị sẽ chọn bác sĩ Tuấn vậy vì ngay gân công ty. Đi xa cũng thấy ngại. Hơn nữa cũng thấy nhiều mẹ giới thiệu bác sĩ Tuấn lắm. Mà lần thứ 2 bác sĩ PSHN cũng cho chị đặt Urtrogestan 200 đấy. Vậy mà cũng ko giữ được em bé:Sad:. Đến 7tuần tự dưng hết nghén. 2 bên ngưc xẹp xuống:Crying:. 1Tuần sau di khám bảo thai hỏng rồi. Lúc hơn 6tuần đi siêu âm ở 141 Lạc Long Quân bác ấy đã bảo thai có vẻ pt chậm. Bây giờ thấy hoảng và sợ nữa. Rất hoang mang va lo lắng