• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Uống thuốc bổ như thế nào để chuẩn bị có em bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 19,130 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peacefuldream Xem bài viết
    Bạn ơi, mình cũng đang chuẩn bị để có em bé, một người bạn đã tặng mình 1 lọ Prenatal của Mỹ, mình có thể kết hợp uống Prenatal và Vitamin E đồng thời được không, vì mình nghe các mẹ nói Vitamine E giúp phát triển trứng và niêm mạc tốt lắm, (vì trứng của mình mấy tháng trước không được tốt) uống cả 2 thứ 1 lúc có sao không ạ? Mình cũng đang uống thuốc bắc nữa, không biết có kết hợp đông tây y được ko? Trả lời giúp với nhé. Thanks nhìu nhìu.
    Thành phần Vitamin E trong Prenatal rất thấp chỉ có 11 IU nên chị có thể uống kèm với Vitamin E. Nếu muốn uống kết hợp giữa thuốc bắc và thuốc Tây thì chị uống cách nhau khoảng 4h đồng hồ nhé.

Prenatal và Vitamin E uống sau bữa sáng là hấp thu tốt nhất, ngày 1v. Prenatal có thể uống liên tục tới lúc sinh e bé luôn , còn Vitamin E uống 1 tháng dừng 1 tuần rồi uống tiếp :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 181 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thanks me 81vantreranh. Thế là mình sẽ uống cả Prenatal và Vitamine E vào buổi sáng luôn à? Vậy mà hôm trước bạn mình lại khuyên là uông Prenatal vào buổi tối trước khi đi ngủ. Nếu buổi sáng hấp thụ tốt hơn thì mình sẽ uống buổi sáng. À, Prenatal cũng có tác dụng như Acid Folic phải không bạn?

• 19,130 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Thanks me 81vantreranh. Thế là mình sẽ uống cả Prenatal và Vitamine E vào buổi sáng luôn à? Vậy mà hôm trước bạn mình lại khuyên là uông Prenatal vào buổi tối trước khi đi ngủ. Nếu buổi sáng hấp thụ tốt hơn thì mình sẽ uống buổi sáng. À, Prenatal cũng có tác dụng như Acid Folic phải không bạn?
    Vitamin nói chung thì hấp thu tốt nhất vào buổi sáng, buổi tối mới uống thì kô hấp thu được đâu . Prenatal là viên vitamin tổng hợp trong đó có chứa vitamin các loại và các khoáng chất.

• 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauluoi85 Xem bài viết
    mẹ bibi yêu thương ở HN hay Sg vay?
    Em ở HN.
    Hôm qua em đã mua Procare của Úc, 200k/lọ 30v.
    Em uống mỗi ngày 1v, có cần uống thêm gì nữa không các mẹ.

Chu kỳ kinh của em 40-42ngày, đến nay 14 ngày của chu kỳ. Vậy đến ngày nào thì nên xxxx để có thai ạ

• 19,130 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibiyeuthuong Xem bài viết
    Em ở HN.
    Hôm qua em đã mua Procare của Úc, 200k/lọ 30v.
    Em uống mỗi ngày 1v, có cần uống thêm gì nữa không các mẹ.

Chu kỳ kinh của em 40-42ngày, đến nay 14 ngày của chu kỳ. Vậy đến ngày nào thì nên xxxx để có thai ạ
    Kô cần uống thêm gì đâu, CK 40-42 ngày nếu đều thì ngày RT dự kiến từ ngày 26-28 của CK, xxx vào các ngày 24-26-28-30 của CK e nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 181 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Thành phần Vitamin E trong Prenatal rất thấp chỉ có 11 IU nên chị có thể uống kèm với Vitamin E. Nếu muốn uống kết hợp giữa thuốc bắc và thuốc Tây thì chị uống cách nhau khoảng 4h đồng hồ nhé.

Prenatal và Vitamin E uống sau bữa sáng là hấp thu tốt nhất, ngày 1v. Prenatal có thể uống liên tục tới lúc sinh e bé luôn , còn Vitamin E uống 1 tháng dừng 1 tuần rồi uống tiếp :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Bạn ơi cho mình hỏi thêm 1 tý nữa nhé. Vừa rồi xem thành phần chứa trong Prenatal, thấy Vitamin E là 30 IU (không phải 11IU) ,acid folic là 800mcg, Vitamin A: 1000 IU... như vậy có thể uống thêm Vitamin E (Enat 400) được không? Như thế có thừa Vitamin E ko? Mình đọc một số bài trên Forum này nói rằng chỉ cần acid folic 400mcg là đủ, và Vitamin A không cần nhiều cho phụ nữ có thai, mình đang dự tính có thai đây, nhưng trứng không tốt lắm, vậy uống thêm vitamin E khi Prenatal đã có 30IU vitamin E rồi có được không?

• 19,130 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi thêm 1 tý nữa nhé. Vừa rồi xem thành phần chứa trong Prenatal, thấy Vitamin E là 30 IU (không phải 11IU) ,acid folic là 800mcg, Vitamin A: 1000 IU... như vậy có thể uống thêm Vitamin E (Enat 400) được không? Như thế có thừa Vitamin E ko? Mình đọc một số bài trên Forum này nói rằng chỉ cần acid folic 400mcg là đủ, và Vitamin A không cần nhiều cho phụ nữ có thai, mình đang dự tính có thai đây, nhưng trứng không tốt lắm, vậy uống thêm vitamin E khi Prenatal đã có 30IU vitamin E rồi có được không?
    Có thể là có nhiều loại chị ạ . Chị vẫn có thể uống thêm Enat nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 1,993 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

ở sài gòn thì mình mua ở đâu vậy các mẹ. nào h em ko uống thuốc bổ vì sợ mập lắm :Sigh:, nhưng nay vì đàn con thân yêu nên em phải uống thui. các mẹ cho em địa chỉ với. vitamin E thì mình mua enat đủ hok các chị, còn axit thì mua loại nào hay chỉ cần ra tiệm nói axit folic là người ta biết. :Clown: thank các mẹ nhiều

• 2,036 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi ODIRON là thuốc gì vậy? Mình thấy bạn mình đang có kế hoạch có em bé nên bác sỹ kê đơn cho cả 2 vợ chồng đều uống, ngày 1 viên sau bữa ăn.

• 19,130 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoNgo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi ODIRON là thuốc gì vậy? Mình thấy bạn mình đang có kế hoạch có em bé nên bác sỹ kê đơn cho cả 2 vợ chồng đều uống, ngày 1 viên sau bữa ăn.
    ODIRON là một dạng thuốc bổ có thành phần chính là sắt, acid folic, Vitamin B6, B12 :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)