• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Uống thuốc bổ như thế nào để chuẩn bị có em bé

Đến trả lời mới nhất
  • 1.85K Lượt chia sẻ
  • 73.1K Lượt đọc
  • 333 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 176 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bây giờ loại Prenatal của Nature made được rất nhiều người dùng ạ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc hơn 1 tháng mình bị dọa sảy, bs cũng cho uống Utrogestant. Mình mua 2 hộp mà cũng k uống hết nữa vì k biết tác dụng gì. Thuốc 7k/viên, 200k/hộp chứ đâu có rẻ. 4 tháng k biết có uống được k
    giờ bs cho mình uống sắt, canxi và vitamin tổng hợp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongpham986; 01/11/2014 vào lúc 01:35 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C search fb trang Sa Ky House - my pham xach tay Mỹ ấy. Thấy có vẻ uy tín, có hình mua tại Mỹ!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Utrogestan có loại uống và đặt âm đạo, đây là loại thuốc trợ thai khi bị động thai hoặc dọa sảy thôi bạn nhé, chứ đó không phải viên vitamin đâu. Hồi mình 5 tuần bị động thai BS có cho đặt thuốc này và vẫn song song uống vitamin.
    Mình dùng Elevit sản xuất Đức, phân phối ở Úc ấy (loại mới thì sản xuất ở Indo), 100 viên 1,200,000 uống ngày 1 viên. Đây là loại tốt nhất cho bà bầu rồi, mình uống từ khi biết có bầu đến giờ (33w) và dự tính uống đến sau sinh để con bú nữa.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cm ơi cho e hỏi chút xíu ạ. E đag QKD. e cũng đang mong con yêu.vậy hết đè đỏ lần này e bắt đầu uống thuốc nào thì sẽ tốt ạ. vì nội tíêt của e cũng k đc tốt.e cảm ơn cm nhiều nhiều ạ 💋💋💋
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị em ở bên Mỹ, định có đứa thứ hai khi gần 35, bác sĩ bên đó cho uống Prenatal One a Day trước khi sinh 3 tháng, uống đến khi thôi cho con bú luôn. Hiện giờ em cũng bắt đầu uống. Em đã nghiên cứu kỹ thành phần thuốc của Prenantal và Natural made, thấy thành phần tương tự nhau, nhưng một số vitamin thì Natural made không đủ hàm lượng cho một ngày, phải bổ sung thêm qua ăn uống. Một hộp Prenatal gồm 2 hủ, 1 là viên vitamin, 2 là viên giống viên dầu cá, gồm acid folic, dha... mỗi ngày uống mỗi thứ 1 viên vào buổi sáng sau khi ăn xong vì vitamin hấp thu tốt nhất vào buổi sáng. Không phải uống thêm vitamin E nữa vì thành phần prenatal da day du luong vitamin cam thiet.
    • 135 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các chị thông thái ơi cho em hỏi chút ạ! Tình hình là em đang lên plan có baby time tới mà chưa biết phải bắt đầu từ đâu . Do sợ tăng kg nên em chỉ dám uống Omega369. Còn ox uống Multi Prenantal. Ox em sợ uống thuốc Multi Pre này sẽ bị yếu sinh lý làm em cũng hoang mang quá. Các chị cho em hỏi ox em nói thế có đúng k ạ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi,cho e hỏi xíu nhé.em mới lấy ck.mong có baby rùi.e đã đi chích ngừa rubella+sởi+quai bị và cúm nữa.mới hết kế hoạch xog.thả 2 tháng mà chưa dính.đọc trên báo nge nói nên uống bổ sung vitamin E và a xit folic.e ra tiệm thuốc mua 1 hộp Prenatal 30v + 1 hộp can xi 30v.vậy e uống như v đã đủ chưa các chị.giúp e vs nhé..tks all
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Prenatal và Canxi không có tác dụng giúp nhanh có em bé đâu em. Tuy nhiên nên uống Prenatal trước khi có thai 3 tháng để có đủ axit folic, dha, ehp, canxi, sắt và các vitamin. Giống như trước khi gieo hạt thì phải chuẩn bị đất màu mỡ cây mới phát triển tốt.
    Còn muốn có thai thì một trong các phương pháp đơn giản là lấy ngày hành kinh đầu tiên hàng tháng, lùi lại 14 ngày là ngày trứng rụng. Action ngay ngày trứng rụng, hay trong vòng 2 ngày trước đến 3 ngày sau đó thì khả năng thụ thai sẽ cao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Viên bổ sung axit folic ko có bán ở tiệm thuốc tây đâu bạn ơi, phải mua hàng xác tay từ Mỹ về đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chích ngừa thì phải 3 tháng sau mới được để bé bạn nhé. Bạn bao nhiêu tuổi, nếu độ tuổi dưới 30 thì thả 2 tháng chưa dính thì chưa sao, nếu muốn chắc ăn hơn bạn nên đi khám bác sĩ để an tâm nhé. Thân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

V hả c.CK của e ko đều lắm.nằm trong khoảng 30-32 ngày j đó.v ngày RT là ngày nào v c?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C kimchi1987
    E 24 tuổi r.đã hết 3 tháng kế hoạch r chị ạ.e thả đc 2 tháng r mà chưa dính.thấy mấy c nói uống vitamin e+ a xit folic để bổ sug sắt nên e mua về uống r^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nếu bạn ko biết chính xác chu kỳ rụng trứng, bạn có thể mua que thử rụng trứng và thử vào ngày thứ 10 tính từ ngày có kinh và thử liên tục trong cùng 1 thời gian nhất định trong ngày. Đến khi thấy được dấu hiệu rụng trứng thì .. đừng phí của trời..^^.. Nếu muống nhanh và chính xác hơn thì ngay ngày có kinh, bạn đến bác sĩ, bạn sẽ dc theo dõi kỹ hơn. Thân