CHUẨN BỊ MANG THAI

Uống thuốc bổ như thế nào để chuẩn bị có em bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 57.6K Lượt đọc
  • 319 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 206 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi tí là chuẩn bị có em bé uống thuốc R. B. Tone được không hả các mẹ? Hay phải đợi 2v rùi mới đc uống? Thành phần thuốc bao gồm: sắt: 259mg, vitamin B12:2,5mcg, axit folick: 2,5mg, caxium phosphate: 100mg, Kẽm: 33mg. Các mẹ giải đáp giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 59 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi tí ạ. em tháng 10 này mới thả, nhưng bây giờ mới biết để uống thêm fe và acid folic. em nên dùng loại nào ạ. em hàng ngày vẫn duy trì uống enat 1v và tobicom(vitaminA) 1v. mong các chị chỉ giúp ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haichip; 30/08/2011 vào lúc 10:30 AM.
    • 2,050 Bài viết

• 4,986 Được cảm ơn

Không vào top này thì quên vụ chuẩn bị trước khi mang thai. hihi... Tối nay về mình cũng sẽ mua luôn procare và enat400. Năm ngoái mình chọc dò ối xong, bsĩ Tân Sinh bv Bạch Mai cũng kê cho mình procare về bồi dưỡng nên bi giờ cứ mua loại đó vậy.
    Chị em mình chuẩn bị kĩ lưỡng và phấn đấu để cùng báo tin vui nhé! :LoveStruc::LoveStruc:
    @ 81vantreranh: Hâm mộ bạn thật đấy! Giải thích cho mọi người rất tận tình, cặn kẽ! Tặng hoa bạn :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,907 Bài viết

• 2,112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songtu285 Xem bài viết
    Chào cả nhà, tình hình là thế này em và ox lấy nhau cũng gần 1 năm rồi mà ox thì lại ở bên Mỹ. 2 vc định sang năm sẽ có baby nên em nghĩ bây giờ chuẩn bị là vừa rồi. Cho em hỏi có chị nào uống thuốc ở bển gửi về không? tên thuốc là gì để em kêu ox gửi về và uống trước khi mang thai bao lâu? Em cám ơn.
    Mẹ nó có thể nhờ chồng mua cho 1 trong 2 loại:

- One a day: Prenatal hoặc Prenatal + DHA
    - Nature Made: Multi Prenatal hoặc Multi Prenatal + DHA

Thuốc này mẹ nó uống tầm 6 tháng trước khi có kế hoạch em bé và uống tới 3 tháng sau sinh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,907 Bài viết

• 2,112 Được cảm ơn

Mẹ tracuc30 cũng khám cô Sinh à? Tớ cũng đang theo khám ở đó đây
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi cho e bon chen ty. E cung dang boi duong suc khoe de chuan bi mang thai. Tien su cua e ko duoc tot (e da say thai som mot lan, hix hix). E hien dang uong Vitamin tong hop (One a day, da bao gom Acid folic), ket hop vien sat Ferrovit (vi e moi say thai nen uong them sat, vien nay cung co acid folic nua), e du tinh se uong them Vitamin E va an uong tam bo cho nguoi that khoe manh. Truoc khi chuan bi "chien dau" cho lan sau thi se di kham phu khoa tong the mot lan. Can phai lam gi them nua de bao dam lan sau an toan ha cac me? Cam on cac me nhieu.
    • 375 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chị 81 VTR và các chị ơi cho em hỏi. Chu kỳ của em là từ ngày 21 hàng tháng, tháng vừa rồi em bị trượt bé rồng. Tháng này chu kỳ của em bắt đầu từ ngày 21/9 chị cho em hỏi hai vc XXX vào những ngày nào để dễ thụ thai nhất. Chị tư vấn cho em với ạ, Thanks các chị nhiều lắm chụt chụt chut.
    • 1,511 Bài viết

• 1,215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beocan Xem bài viết
    Chị 81 VTR và các chị ơi cho em hỏi. Chu kỳ của em là từ ngày 21 hàng tháng, tháng vừa rồi em bị trượt bé rồng. Tháng này chu kỳ của em bắt đầu từ ngày 21/9 chị cho em hỏi hai vc XXX vào những ngày nào để dễ thụ thai nhất. Chị tư vấn cho em với ạ, Thanks các chị nhiều lắm chụt chụt chut.
    các mẹ cho mình hỏi với, mình cũng uống vitamin E đc 1 thời gian dài rùi, nh 2 tháng gần đây mình đi SAT e ý toàn to gần or hơn 30mm rùi tự hỏng đi ý, ko biết có fai do mình uống nhiều vỉamin E quá ko nữa, còn Ferrovit mình cũng uống nh bị "táo" nên mình ngừng uống rùi. các mẹ trả lời jup mình nhé
    Thank các mẹ
    Hãy bằng lòng với những gì mình đang có...
    • 1,907 Bài viết

• 2,112 Được cảm ơn

Ồi, mẹ nó ngừng Vitamin E đi.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng chuẩn bị săn Rồng đây, mới mua một hộp Obimin về để uống, nhưng hiện tại mình đang uống thuốc bắc nên có lẽ chờ hết thuốc bắc rồi mới uống thuốc bổ nhỉ. Hay là có thể uống cả hai.
    • 1,907 Bài viết

• 2,112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky_2074 Xem bài viết
    Mình cũng chuẩn bị săn Rồng đây, mới mua một hộp Obimin về để uống, nhưng hiện tại mình đang uống thuốc bắc nên có lẽ chờ hết thuốc bắc rồi mới uống thuốc bổ nhỉ. Hay là có thể uống cả hai.
    uống hết thuốc bắc rồi hãy uống thuốc tây mẹ nó ah
    • 79 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các mẹ ui.hom nay em rt được 5 ngày rùi ( đang chờ thử que ) cơ mà từ hôm rụng trứng nhiệt độ lên cao rùi chuyển sang ho luôn em đã ráng ăn quả tắc hấp với đường phèn nhưng không khỏi pải mua thuốc tây uống ,nhưng sao em thấy lo lo rủi tháng này 2 vach thì không biết có ảnh hưởng j baby ko các mẹ nhỉ???mẹ nào thông thái giải đáp cho em đỡ lo với .huhuhu
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky_2074 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v
    uống hết thuốc bắc rồi hãy uống thuốc tây mẹ nó ah
    Uống đồng thời cũng được, thuốc Tây cách thuốc bắc khoảng 4h là OK
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0909316964 Xem bài viết
    các mẹ ui.hom nay em rt được 5 ngày rùi ( đang chờ thử que ) cơ mà từ hôm rụng trứng nhiệt độ lên cao rùi chuyển sang ho luôn em đã ráng ăn quả tắc hấp với đường phèn nhưng không khỏi pải mua thuốc tây uống ,nhưng sao em thấy lo lo rủi tháng này 2 vach thì không biết có ảnh hưởng j baby ko các mẹ nhỉ???mẹ nào thông thái giải đáp cho em đỡ lo với .huhuhu
    Kể cả e có thai kỳ này cũng ko ảnh hưởng gì e nhé vì thời gian e uống thuốc, thai nhi mới trong quá trình hình thành nên thuốc ko gây ảnh hưởng tới thai nhi
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 296 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Uống cả thuôc bắc lẫn enat 400 vs procare có đc k các me? Nếu đc thì uống như thế nào cho hợp lý vì mình mún trứng tốt,dễ thụ thai mà nuêm mạc dày hơn...các mẹ thông thai chỉ giúp mình
    • 296 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Uống thuốc bắc, enat, procare thì uống ngày đầu tiên của chu kỳ kinh hay sạch kinh mới uống hả các mẹ thông thái
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sao 1 năm nay không thấy các mẹ lên topic nay nữa nhỉ. Mình cũng định sinh tập 2 vào năm Mùi nè. mà không thấy mẹ nào lên nữa. Cũng tính mua thuốc bổ uống mà chưa biết mua loại nào, các mẹ chỉ giùm nhé.
    • 203 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Híc mình mới bụ sẩy tự nhiên( thử que sau 1 or 2 tiếng thấy lên v2), khoảng 1 tuần con bé QKD đến, khám bsy bảo sẩy tự nhiên). Mình phải kiêng 3 tháng nên trong thời gian này chịu khó tẩm bổ(mình khá ốm yếu) cao 1.45 nặng 39kg hic, thấy xấu hổ quá. Mình định uống tardyferon B9.và Junior neo, Nutrimax, có si uống Junoir neo và Nutimax( thực phẩm chức năng của Vison) chưa cho mình lời khuyên nhé.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy chị em dùng Vital Pregna của Đức ngay từ lúc chuẩn bị mang thai mà không phải uống thêm loại nào khác nữa. Em nghe nói loại thuốc bổ này dùng được cho cả thời kì mang thai và cho con bú. Giờ chị e sinh em bé rồi nhưng vẫn đang sử dụng loại này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• Tiết kiệm thế nào để chuẩn bị sinh em bé? - Thảo luận

Vợ chồng mới cưới, đang còn ở nhà thuê, thu nhập thì trung bình mỗi người khoảng 5tr/tháng thui. Tụi mình tính sang năm kiếm em bé nhưng không biết phải tốn khoảng bao nhiêu và phải tiết kiệm như thế nào để có thể lo cho con. Đau đầu thiệt chị em ui

• Khi con bị ho là hay bị trớ

Con mình hơn 3T, cứ khi nào mà con bị ho, thay đổi thời tiết, giao mùa là lại bị ốm. Khi đó cứ ăn...

• Mua bảo hiểm loại nào để chuẩn bị sinh em bé

Chào các chị trong diến đàn. Em mạo muội tạo topic này trong mục này không biết có đúng ko? Cô em gái em là chủ 1 của hàng nhỏ, mới lấy chồng và chuẩn bị kế hoạch sinh em bé. Em đang phân vân không biết tư vấn cho nó nên mua loại bảo hiểm nào để hỗ trợ chi phí sinh đẻ. Em mở topic này mong nhân...

• Mẹ buồn 1V nên đang tự kỷ một mình

Mẹ viết bài này vì vô mấy nhà mà thấy mọi người có vẻ cũng đang lo lắng nên k thấy để ý đến bài...

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

VITAL PREGNA dạo này nổi phết nhỉ. Đưa bà chị đi khám thai ở bệnh viện Ps An Thịnh bác sĩ cũng tư vấn cho dùng cái này. Bảo nếu có kế hoạch sinh lần 2 thì nên uống từ sớm để đảm bảo cơ thể mẹ khỏe mạnh, sẵn sàng cho việc bầu bí. Nói thật ra thuốc bổ bà bầu bây giờ nhiều vô kể, tác dụng thì cũng na ná nhau thôi, các chất cũng na ná nhau. Bác sĩ khuyên dùng cái nào thì dùng cái đó. Được cái bác sĩ bảo uống Vital này còn giảm rạn da bụng nên bà chị tôi vẫn theo đuổi. Không biết thế nào nữa