• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Uống thuốc bắc từ nang trứng to thành trứng lép. Có mẹ nào bị như em không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.7K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 267 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các chị các mẹ ơi giúp em với ạ
    Tình hình là 3 năm nay e đi khám bác sĩ, soi trứng cũng như kiểm tra các xét nghiệm bác sĩ đều kết luận buồng trứng của em rất rất tốt. Không cần dùng thuốc kích trứng hay uống thuốc bổ liên quan gì tháng nào em cũng đều đặn rụng từ 2 đến 9 nang trứng kích thước từ 22mm-35mm (có 1 lần duy nhất năm 2009 là lên 44mm).
    Em vừa bị thai lưu hồi tháng 3/2011, đến bây giờ đã được qua 4 kì kinh, và tháng nào em cũng đi kiểm tra lại buồng trứng thấy bác sĩ Lan ở 193 Bà Triệu kết luận nang trứng vẫn phát triển tốt, tháng vừa rồi rụng 9 nang, ngày thứ 10 kể từ khi KQD em soi trứng thấy nang lớn nhất đã lên 28mm, CKK của em là 29 ngày, đến ngày rụng trứng nang lớn nhất 35,5mm, nang bé nhất 24mm nhưng vẫn chả đậu được thai.
    Em được người quen mách đến ông thầy lang uống thuốc bắc, thầy này theo nhân chứng sống nhiều người theo cũng có kết quả khá tốt. Thầy lang bảo em uống 1 đợt 10 thang giúp trứng tốt hơn và dễ thụ thai hơn, chỉ cần uống 5 thang là kiểm tra đã thấy kết quả tốt rồi. Nghe lời thầy em lấy 5 thang về uống, hết 5 thang em đến bắt mạch lại thầy khen tốt rồi, uống thêm 5 thang nữa cho khỏe hẳn. Hôm nay là ngày thứ 10 kể từ khi KQD em uống được 7 thang thuốc, em đi soi trứng ở 32 Phùng Hưng thì bất ngờ với kết quả là 12mm, và chỉ có 2 nang trứng với kích cỡ như vậy. Chị bác sĩ này em soi trứng 3 năm nay rồi nên rất ngạc nhiên với kết quả soi trứng lần này của em, bảo em bình tĩnh theo dõi thêm 1 tuần nữa. Niêm mạc tử cung cũng chỉ có 10,5mm (không như mọi tháng ngày thứ 10 như vậy niêm mạc đã là 14-16mm rồi). Chị bác sĩ ấy cũng thắc mắc là tại sao các nang trứng lép một cách thảm hại như vậy và hỏi em có dùng thuốc gì không?
    Các chị, các mẹ có chị nào từng trải qua trường hợp như em không cho em xin lời khuyên với ạ vì bây giờ vợ chồng em đang rối như tơ vò. Không biết nên kiểm tra như thế nào và cần làm gì tiếp theo nữa
    1 2 3 Em yêu con gái chúng mình nhất ông xã ạ :Kiss:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 836 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Mình không biết về việc uống thuốc làm trứng to thành bé. Có lẽ bạn nên làm xét nghiệm thêm về nội tiết.

Tuy nhiên mình có ý kiến như này: trứng quá to và niêm mạc quá dầy không hề tốt cho việc thụ thai bạn ạ. Chỉ số chuẩn là trứng 18-24, niêm mạc 8-12. Trứng to quá tinh trùng không phá vỏ mà chui vào được, niêm mạc dầy quá hợp tử cũng không làm tổ được. Người bt chỉ có từ 1-2 trứng mỗi tháng, bạn lại có đến 2-9 trứng. Sợ là có vấn đề gì không? Hay thầy lang cũng nghĩ như mình mà làm giảm nội tiết của bạn.

Với 1 người bt thì ngày 10 có trứng 12, niêm mạc 10 là hoàn toàn bình thường, thậm chí còn là tốt, vì mỗi ngày trứng to thêm 2mm nên đến ngày 14-15 là đạt chuẩn. Vài điều để bạn tham khảo

• 267 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Apple đã chia sẻ thông tin cho e. E sẽ đợi thử xem 1tuan nữa nang trứng to đc bao nhiêu xem có bình thường k ạ. Còn về việc nội tiết thì quả thực e cũng k biết thế nào. E từng ktra nhiều lần ở chỗ bsi Dũng (Kim Ngưu),ở bvien Trí Đức (Lê Duẩn)..v..vv và gần đây nhất là ở Medalatec(42 Nghĩa Dũng) đều có chung kết luận bình thường và k thấy cho e u thuốc gì cả,nên e cứ nghe theo bsi kluan bthuong và hàng ngày ở nhà có chăng chỉ bổ sung ngày 1v procare và 1v vitamin E thôi
    1 2 3 Em yêu con gái chúng mình nhất ông xã ạ :Kiss: