• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 112 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

em cưới được gần một năm rồi và vẫn chưa có con. hôm vừa rồi đi chụp ct vòi trứng và bs kết luận e bị ứ nước vòi trứng trái. em đag hoang mang lắm. júp em với!!!!!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 29/09/2010 vào lúc 10:45 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhly Xem bài viết
    em cưới được gần một năm rồi và vẫn chưa có con. hôm vừa rồi đi chụp ct vòi trứng và bs kết luận e bị ứ nước vòi trứng trái. em đag hoang mang lắm. júp em với!!!!!!!!!
    Bạn đừng quá lo lắng nhé, đến viện mổ nội soi, thông vòi trứng là có thai bình thường nha. Như tớ năm 2008 cũng giống bạn, và đã mổ nội soi, một năm sau thì tớ có bầu tự nhiên đấy, nhưng rất tiếc ko thể giữ được bé. Bạn cứ yên tâm nha!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

chị cũng bị ứ nước vòi trứng ah? cho em hỏi chi phí mổ nọi soi có đắt lắm ko ah? vòi trứng e ko tắc, chỉ ứ nước nhẹ cũng phải mổ hả chị?
    • 389 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

bạn nên tiến hành càng sớm càng tốt vì ứ nước như vậy sẽ dẫn đến vô sinh đó. Vì khi tinh trùng vào mà ko ra được thì sẽ dẫn đến chết tinh trùng và sẽ ko có con. ĐƯờng vào thì phải có đường ra bạn ạ. Chúc bạn sớm 2v nha
    • 570 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Mình cũng bị ứ dịch vt, cuối tháng 10 này mổ. Mình chẳng biết ứ nước với ứ dịch có phải là 1 thứ không?Ứ dịch vt rất dễ thai ngoài tử cung và nếu có thai thì cũng dễ hỏng thai vì dịch này sẽ chảy xuống tử cung và làm hỏng thai.

Chỗ này để chờ 2V
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatrang79 Xem bài viết
    Mình cũng bị ứ dịch vt, cuối tháng 10 này mổ. Mình chẳng biết ứ nước với ứ dịch có phải là 1 thứ không?Ứ dịch vt rất dễ thai ngoài tử cung và nếu có thai thì cũng dễ hỏng thai vì dịch này sẽ chảy xuống tử cung và làm hỏng thai.
    Mình cũng bị ứ nước nè. Đang thông ở nhà bs Trung, nhiều người thông ở đó được đấy bạn ạ. Bạn cứ thông đi đã, không được thì mới mổ, vì mổ này mà không được chỉ có TTON thôi, bạn cố gắng lên nhé. Có gì thì cứ liên lạc với mình, mình cho địa chỉ
    • 130 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhly Xem bài viết
    chị cũng bị ứ nước vòi trứng ah? cho em hỏi chi phí mổ nọi soi có đắt lắm ko ah? vòi trứng e ko tắc, chỉ ứ nước nhẹ cũng phải mổ hả chị?
    Chí phí mns thì không đắt lắm, nếu em bị ứ nhẹ thì thử đi thông xem sao, sau đó thì mổ
    • 570 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivong83 Xem bài viết
    Mình cũng bị ứ nước nè. Đang thông ở nhà bs Trung, nhiều người thông ở đó được đấy bạn ạ. Bạn cứ thông đi đã, không được thì mới mổ, vì mổ này mà không được chỉ có TTON thôi, bạn cố gắng lên nhé. Có gì thì cứ liên lạc với mình, mình cho địa chỉ
    Mình chỉ bị ứ bên trái thôi, mình phải mổ vì mình bị LNMTC nữa mà.

Chỗ này để chờ 2V
    • 53 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

M cũng thấy nhiều người đi thông ở nhà bác sĩ Trung lắm, và đều có kết quả nhé. Mình có 2 đứa bạn đều bị ứ nước, và tắc một bên vòi trứng, vậy mà đi thông ở nhà bác sĩ Trung khoảng 3 tháng là đã có bầu rồi, mà toàn là con trai chứ.
    • 570 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Thông như thế nào hả các mẹ? Mình ở HCM.

Chỗ này để chờ 2V
    • 77 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em chào chị Nhatrang79.
    Không ngờ lại gập chị ở bên này. Chị còn nhớ em không ạ. Em cungc bị LNMTC và bên trái nặng hơn chị ạ, em thả gần 1 năm rồi mà k có gì, mà thỉnh thoảng em thấy đau quặn bụng bên trái chị ạ. Nghe chị nói em sợ em cũng bị ứ nước vòi trứng thì chết, huhu. Em ở ngoài bắc nhưng em có người nhà ở HCM, nếu em vào đó em sẽ qua thăm chị nha. Em chúc chị mổ thành công và sớm có bé chị nha. Sau đợt QKĐ này em sẽ đi khám lại xem kết quả thế nào, có gì em sẽ nhắn cho chị nhé.
    Chúc chị sẽ luôn gặp may mắn để bù đắp những ngày tháng mong mỏi con yêu trong thời gian dài như vậy.
    • 570 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

[QUOTE=vodam1111;14004848]Em chào chị Nhatrang79.
    Không ngờ lại gập chị ở bên này. Chị còn nhớ em không ạ. Em cungc bị LNMTC và bên trái nặng hơn chị ạ, em thả gần 1 năm rồi mà k có gì, mà thỉnh thoảng em thấy đau quặn bụng bên trái chị ạ. Nghe chị nói em sợ em cũng bị ứ nước vòi trứng thì chết, huhu. Em ở ngoài bắc nhưng em có người nhà ở HCM, nếu em vào đó em sẽ qua thăm chị nha. Em chúc chị mổ thành công và sớm có bé chị nha. Sau đợt QKĐ này em sẽ đi khám lại xem kết quả thế nào, có gì em sẽ nhắn cho chị nhé.
    Chúc chị sẽ luôn gặp may mắn để bù đắp những ngày tháng mong mỏi con yêu trong thời gian dài như vậy.[/QUOTE
    Chị mới qua nhà LNMTC đọc các phản hồi của các mẹ bên đó sao mà cũng sợ sợ, mổ xong IUI dễ thất bại lắm, chị đang cầu trời cho chị nằm trong cái phần xác suất ít ỏi thành công đó, chứ còn cái vụ ứ dịch này cũng mệt lắm, cú đau bụng âm ỉ bên trái mãi thôi.
    Cầu trời cầu phật thương cho những người bị hiếm muộn có 1 đứa con để ẵm bồng

Chỗ này để chờ 2V
    • 77 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Huhu, Chị nhatrang79 ơi !
    Có lẽ em bị ứ nước vòi trứng rồi chị ơi, huhu. Bụng em lúc nào cũng thấy trương lên và đau âm ỉ bên trái suốt, em đau cách đây khoảng hơn 2 tháng gì đấy chị ạ. Không biết e đã bị nặng chưa nữa. Thế chị vẫn quyết định mổ hay thông vòi trứng hả chị, hôm nào chị mổ vậy? có kết quả thế nào chị báo cho em biết với nha. Bây giờ người em đang bủn rủn hết lên rồi, tại sao ông trời lại đối xử với chị em mình và những mẹ bị LNMTC thế nhỉ, thật là bất công, huhu. Vì em sắp đến ngày QKĐ dự kiến nên em định khi nào QKĐ đến sạch em sẽ đi khám lại chị ạ, em lo quá rồi chỉ ming sớm đến ngày để đi khám thôi.
    Chị cũng vững tâm lên chị nhé, ở hiền thì gập lành chị ạ, nếu không thì còn gì là công bằng nữa đây ?????????
    • 570 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vodam1111 Xem bài viết
    Huhu, Chị nhatrang79 ơi !
    Có lẽ em bị ứ nước vòi trứng rồi chị ơi, huhu. Bụng em lúc nào cũng thấy trương lên và đau âm ỉ bên trái suốt, em đau cách đây khoảng hơn 2 tháng gì đấy chị ạ. Không biết e đã bị nặng chưa nữa. Thế chị vẫn quyết định mổ hay thông vòi trứng hả chị, hôm nào chị mổ vậy? có kết quả thế nào chị báo cho em biết với nha. Bây giờ người em đang bủn rủn hết lên rồi, tại sao ông trời lại đối xử với chị em mình và những mẹ bị LNMTC thế nhỉ, thật là bất công, huhu. Vì em sắp đến ngày QKĐ dự kiến nên em định khi nào QKĐ đến sạch em sẽ đi khám lại chị ạ, em lo quá rồi chỉ ming sớm đến ngày để đi khám thôi.
    Chị cũng vững tâm lên chị nhé, ở hiền thì gập lành chị ạ, nếu không thì còn gì là công bằng nữa đây ?????????
    Chị quyết định mổ em ah. Chị bị ứ dịch vt cũng nặng lắm. Ngày 7/10 này là chị tái khám lại nè và chích mũi thuốc thứ 3 rồi để bác sĩ kiểm tra mới biết khi nào mổ, nhưng chị nghĩ là trong tháng 10 này sẽ mổ. Chị cũng mong cho đến ngày mổ rồi còn làm IUI nữa chứ để kiểu này cũng mệt lắm.
    Em đã chụp TCVT chưa? Lúc trước chị chụp thì biết bị ứ dịch ấy.

Chỗ này để chờ 2V
    • 130 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatrang79 Xem bài viết
    Chị quyết định mổ em ah. Chị bị ứ dịch vt cũng nặng lắm. Ngày 7/10 này là chị tái khám lại nè và chích mũi thuốc thứ 3 rồi để bác sĩ kiểm tra mới biết khi nào mổ, nhưng chị nghĩ là trong tháng 10 này sẽ mổ. Chị cũng mong cho đến ngày mổ rồi còn làm IUI nữa chứ để kiểu này cũng mệt lắm.
    Em đã chụp TCVT chưa? Lúc trước chị chụp thì biết bị ứ dịch ấy.
    Thông VT là bơm thuốc vào trong làm thông thoáng hai VT. Nêu thông thì co thai ngay bạn ạ. Nói chung là nhièu người thông được lắm, khôg đựoc mới phải mổ bạn ạ. Cứ tự tin lên, mình thông ở bs Trung nhiều người được lắm.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình lấy chồng 2 năm chưa có bé, đi chụp tử cung vòi trứng thì 2 vòi thông, nhưng bị ứ dịch ở loa vòi ( hai vòi ngấm thuốc đều, thuốc đọng ở loa không ngấm vào ổ bụng). Mình đã uống thuốc thông ở nhà bs lâm - mỹ đình trong 4 tháng. Mình uống thuốc bắc cũng gần 1 năm rồi, chu kỳ minh đều, siêu âm canh trứng đều tốt. Nhưng vẫn chưa có kết quả. Vừa rồi bs lâm khuyên mình chờ đợi thêm thời gian nữa xem có kq ko? mình lo quá đang định chuyển qua tây y. Có bạn nào giống mình ko? chia sẻ cùng mình với.
    • 130 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichomong Xem bài viết
    Mình lấy chồng 2 năm chưa có bé, đi chụp tử cung vòi trứng thì 2 vòi thông, nhưng bị ứ dịch ở loa vòi ( hai vòi ngấm thuốc đều, thuốc đọng ở loa không ngấm vào ổ bụng). Mình đã uống thuốc thông ở nhà bs lâm - mỹ đình trong 4 tháng. Mình uống thuốc bắc cũng gần 1 năm rồi, chu kỳ minh đều, siêu âm canh trứng đều tốt. Nhưng vẫn chưa có kết quả. Vừa rồi bs lâm khuyên mình chờ đợi thêm thời gian nữa xem có kq ko? mình lo quá đang định chuyển qua tây y. Có bạn nào giống mình ko? chia sẻ cùng mình với.
    Có mình đây
    Mình cũng đi thông tây y được mấy tháng rồi. Trước mình cũng uống thuốc bs Lâm mấy tháng xong thôi. Có gì thì cứ liên lạc với mình qua yaohhoo: haivong83
    • 49 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichomong Xem bài viết
    Bạn maichomong oi. Bạn chụp TC _VT ở đâu vậy? Mình đi chụp ở Trí Đức bác sỹ kết luận 2 vòi trứng thông. vậy mà từ khi chụp đến bây giờ là 3 chu kỳ nữa rồi mà mình vẫn chưa có gì. Chu kỳ kinh nguyệt của mình cũng đều lắm (từ 28-31 ngày), hàng tháng mình đi canh trứng thì trứng rất đẹp (từ 18-23mm). MÌnh thấy kết quả của bạn là hai vòi ngấm thuốc đều, thuốc đọng ở loa không ngấm vào ổ bụng và bị kết luận là ứ dịch ở loa. Mình cũng đang hoang mang về kết quả của mình quá bạn ạ. Của mình được kết quả như sau:
    - Phim thẳng: buồng tử cung ngấm đầy thuốc. Hai vòi trứng ngấm thuốc tới loa.
    - Phim nghiêng: Tử cung ngả trước
    - Phim tháo thuốc: Buồng tử cung thuốc thoát chậm. Hai vòi trứng đọng thuốc và thuốc lưu thông ít vào ổ bụng
    - Phim thì muộn (COTTE): Thuốc lan tỏa ít vào khoang phúc mạc
    Kết luận: Buồng tử cung hình thái bình thường. Hai vòi trứng thông.
    Đó là y nguyên kết quả chụp của mình bạn ạ. Mình thấy họ ghi là " buồng tử cung thuốc thoát chậm. Hai vòi trứng đọng thuốc và thuốc lưu thông ít vào ổ bụng + thuốc lan tỏa ít vào khoang phúc mạc". Điều này có chứng tỏ mình cũng bị ứ dịch vòi trứng k nhỉ? Mình lo quá, hỏi họ thì họ bảo đó chỉ là miêu tả còn bệnh nhân chỉ cần quan tâm đến kết luận cuối cùng thôi. Mình không biết thế nào nữa. Các bạn hiểu về vấn đề này thì giải thích giúp mình với. Mình cảm ơn bạn nhiều.
    • 49 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivong83 Xem bài viết
    Thông VT là bơm thuốc vào trong làm thông thoáng hai VT. Nêu thông thì co thai ngay bạn ạ. Nói chung là nhièu người thông được lắm, khôg đựoc mới phải mổ bạn ạ. Cứ tự tin lên, mình thông ở bs Trung nhiều người được lắm.
    Chị haivong83 cho em xin địa chỉ và lịch khám của bác sỹ Trung với. Đi thông VT mất nhiều thời gian không và chi phí là bao nhiêu vậy chị? em cảm ơn chị nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sukem11; 23/02/2011 vào lúc 02:59 PM.
    • 473 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

trời ạ, em về phải xem lại phim chụp TCVC mới được, híc,
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2