• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 284 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, những người sắp làm mẹ và những người đang trên đường đi tìm nghé con của mình.
    vck mình lấy nhau được hơn 3 năm rùi mà vẫn chưa có gì.
    sau khi đi làm các xét nghiệm ở phụ sản TƯ, phụ sản Hn, viện di truyền ADN của học viện quân y thì kết quả cảu mình như sau:
    vk bị viêm lộ tuyến rộng, ck bị yếu (3,4 tinh trình trên 1 vi trường) loãng có màu trắng trong.
    vk đã uống thuốc, đặt thuốc rùi rửa bằng lá trầu không nhưng chỉ được một thời gian nếu như 2 vck ko hoặc ít quan hệ thì khô ráo còn nếu quan hệ nhiều thì luôn ẩm ướt và có khí hư mà vàng hanh hơn xanh ra. rất khó chịu.
    ck cũng đã uống thuốc bắc, nam, tây y rồi ăn cà dê, cà bò, cật dê, thịt bò, thịt chó, húp trứng gà sống mỗi sáng 2 ủa và trứng lộn nhưng sau hơn 1 năm đi làm tinh dịch đồ lại thì kết quả vẫn như cũ.
    Giờ vck m ko biết lsao nữa?????????????//
    Liệu m bị viêm có ảnh hưởng nhiều đến thụ thai ko? nếu m làm thủ thuật đốt hay ướp lạnh thì có ảnh hưởng đến thụ thai và có khỏi viêm hoàn toàn ko?
    Mong các mẹ các bác sy tư vấn giúp.
    Còn về ck m phải ăn gì? uống gì để cải thiện tình hình?
    Mà bác sy cho e hỏi với số lượng va chất lượng tinh trùng như vậy thì tụi e có khả năng có con tự nhiên ko? còn nếu ko có tự nhiên được thì bác nào biết chỗ nào cho làm các thủ thuật, can thiệp bằng máy móc ngay thì chỉ giúp e với.
    năm nay ck e đã 38t còn e 29t rùi. vck e rất mong muốn có nghé con rồi các bác ơi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

nghe mẹ nó có vẻ cũng nan giải , nhưng thôi cố gắng nhé. chắc mẹ nó nên tham khảo bác sỹ chuyên khoa ý. Minh cũng mới nên ko biêt snhiu để chia sẻ? chúc mẹ nó sớm 2v căng đét,
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Viêm nhiễm thì cũng là nguyên nhân gây khó thụ thai . Nếu thụ thai đc thì cũng dễ bị sảy thai nếu ko giữ gìn . Nhất là viêm lộ tuyến rộng thì lúc nào cũng có cảm giác ẩm ướt là đúng rồi . Trc' em cũng bị chẩn đoán là viêm lộ tuyến . Đi khám 1 chỗ thì bà bs dọa là phải đốt nếu ko thì ko khỏi . Em cũng sợ là nếu can thiệp thủ thuật thì ảnh hưởng tới việc mang thai nên ko dám làm . Em tham khảo rất nhiều các chị trên webtretho và ******** . Thấy các chị bảo là dùng thuốc NỮ VƯƠNG NEW . thế là e mua về uống thử ( mặc dù cũng bán tính bán nghi ko bít có khỏi đc ko ) . cứ chăm chỉ uống thuốc và đặt thuốc chữa viêm như thế đến 4 tháng sau em đến phòng khám của bs Thúy ở PSHN khám phụ khoa thì bs nói là cổ tư cung của em ko lộ tuyến nữa TRộm vía chắc là cái thuốc đó có tác dụng . Có lẽ là ngày trc e bị lộ tuyến nhẹ thôi nên uống cái thuốc kia nó hỗ trợ làm lành tổn thương lộ tuyến . Chị thử mua về uống hỗ trợ xem có đỡ đc ko ? mà phải uống kiên trì và lâu dài chị nhé . Còn nếu mà ko thả tự nhiên đc thì e thấy bảo còn phương pháp Thụ Tinh Ống Nghiệm mà

đừng từ bỏ hy vọng chị nhé :X chúc chị sớm có bé yêu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Simmie Xem bài viết
    Viêm nhiễm thì cũng là nguyên nhân gây khó thụ thai . Nếu thụ thai đc thì cũng dễ bị sảy thai nếu ko giữ gìn . Nhất là viêm lộ tuyến rộng thì lúc nào cũng có cảm giác ẩm ướt là đúng rồi . Trc' em cũng bị chẩn đoán là viêm lộ tuyến . Đi khám 1 chỗ thì bà bs dọa là phải đốt nếu ko thì ko khỏi . Em cũng sợ là nếu can thiệp thủ thuật thì ảnh hưởng tới việc mang thai nên ko dám làm . Em tham khảo rất nhiều các chị trên webtretho và ******** . Thấy các chị bảo là dùng thuốc NỮ VƯƠNG NEW . thế là e mua về uống thử ( mặc dù cũng bán tính bán nghi ko bít có khỏi đc ko ) . cứ chăm chỉ uống thuốc và đặt thuốc chữa viêm như thế đến 4 tháng sau em đến phòng khám của bs Thúy ở PSHN khám phụ khoa thì bs nói là cổ tư cung của em ko lộ tuyến nữa TRộm vía chắc là cái thuốc đó có tác dụng . Có lẽ là ngày trc e bị lộ tuyến nhẹ thôi nên uống cái thuốc kia nó hỗ trợ làm lành tổn thương lộ tuyến . Chị thử mua về uống hỗ trợ xem có đỡ đc ko ? mà phải uống kiên trì và lâu dài chị nhé . Còn nếu mà ko thả tự nhiên đc thì e thấy bảo còn phương pháp Thụ Tinh Ống Nghiệm mà

đừng từ bỏ hy vọng chị nhé :X chúc chị sớm có bé yêu
    Cho mình hỏi bạn đặt thuốc loại nào vậy? Mình cũng định uống Nữ Vương new và đặt thêm thuốc để bớt viêm.
    Thank bạn!
    • 279 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Yên tâm mà đốt chữa lộ tuyến đi bạn ơi, mình đốt ở chỗ Bác sĩ Loan ở đông tác, hà nội, seach google là ra số đt, mình chữa hết lộ tuyến xong có bầu đấy, con mình đc 6 tuẩn rồi, phải khỏi viêm lộ tuyến thì tinh trùng mới bơi đc vào thụ thai chứ