• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tử cung nhỏ có khó có con không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Tình hình là đầu tuần này em đi khám sức khỏe để chích ngừa chuẩn bị có em bé đầu tiên, sang tuần sau em mới gặp bác sĩ lấy kết quả PAP và đọc kết quả. Về em đọc trong tờ kiểm tra của bác sĩ thấy ghi tử cung nhỏ, siêu âm ghi kích thước 37mm, nội mạc 11mm, còn lại mọi thứ đều bình thường, em xem thông tin trên mạng thấy tử cung nhỏ sẽ làm kinh nguyệt không đều và khó có em bé, kinh nguyệt của em từ trước và sau khi có chồng đều rất đều, em lo quá, không biết có sao không :Sad:
    Tụi em kế hoạch gần 2 năm nay, em thèm có em bé lắm rồi...Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với em với. Từ giờ đến tuần sau cứ lo lắng thế này chắc em chết mất :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ko sao đâu mẹ nó ơi, đừng lo lắng quá. Con cái là của trời cho mà, mình cũng kế hoạch 2 năm và bây giờ đã đón được một thành viên mới. Bạn chịu khó ăn uống đầy đủ, chích ngừa bệnh trước 3 tháng rùi hãy để có baby nhé bạn.
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

mẹ nó phải tự tin chứ, càng lo lắng càng ảnh hưởng đến sức khỏe đấy! mình tin là tin vui sẽ sớm đến với mẹ nó thôi. nắm tay mẹ nó và tặng hoa nhé! hì...:Rose::Rose::Rose:
    tớ chả ký đâu! không thích...
    :Nottalkin::Nottalkin:
    • 1,083 Bài viết

• 1,365 Được cảm ơn

mình nhé, bs kết luận hẳn là TC nhi tính. ặc, khóc hết nước mắt í. Mà bs được nhiều người chỗ mình tín nhiệm và giới thiệu nhé! Buồn 5s. mình xem lại KQ siêu âm từ trc đều ko thấy ai KL thế, thế là lại tự tun yêu đời.
    Để chắc chắn mẹ nó nên siêu âm lại 1 chỗ khác xem KQ có khác ko nhé!
    :Rose: Try your best, and God'll do the rest. :Rose:

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ torung ơi, tiêm phòng những gì vậy? mình cũng đang có kế hoạch sinh em bé đầu.
    • 18 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

m cũng đi khám phụ khoa, test Pap smear, làm đầy đủ xét nghiệm, siêu âm, chích ngừa ung thư tử cung... cũng bị kết luận tử cung nhỏ. Bsi còn phán :"nhỏ thế sao mà...." em hỏi: "sao gì?" bsi cười và bảo: " ăn uống đầy đủ cho dễ thụ thai". Mang kq về cho partner m cũng bảo khó có thai lắm, huhuhu chết mất mọi ngưồi ơi......
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đi khám ph, cũng nói la cổ tc nhỏ, hỏi có ảnh hưởng gì không, bs nói k sao, thêm 1 câu là có thì đẻ luôn, nhưng 7 tháng rùi toàn 1v.mẹ nó lạc quan lên.
    • 22 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đừng lo các mẹ ơi, mình đi khám bs cũng phán TC nhỏ.. Ng bình thường TC khoảng 39mm, mình chỉ 32mm thôi. Thế mà mình thả 2 lần đều dính cả 2. Nên các mẹ đừng lo wa. Cứ thoải mái tư tưởng là bé iu về ngay thôi.
    • 635 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Trước đây đi khám phụ khoa mình cũng thấy ghi tử cung của mình nhỏ, chắc. Nhưng mình nghĩ ko sao đâu vì như bạn nói TC nhỏ thì kinh nguyệt k đều nhưng mình thấy từ trước đến giờ KN của mình đều lắm. Và trộm vía là mình cũng đang có em bé đc gần 20w đó bạn. Bạn ko nên lo lắng gì mà nên đi tiêm phòng trước như đã dự định thôi nhé^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhthosan Xem bài viết
    mẹ torung ơi, tiêm phòng những gì vậy? mình cũng đang có kế hoạch sinh em bé đầu.
    Mẹ nó cứ vào bệnh viện bảo cần khám kiểm tra và chích ngừa trước khi có con là bác sĩ họ chỉ định khám, xét nghiệm và chích ngừa cho mình hà. Hôm trước bên ĐH Y Dược kiểm tra buồng trứng, âm đạo, tử cung... xét nghiệm rubella, viêm gan xem mình có kháng thể chưa để chích ngừa. Tuần sau mình mới chích, nghe nói tiêm 1 mũi ngừa 3 bệnh: rubella, sởi, quai bị, nếu mẹ nó chưa bị thủy đậu thì tiêm thêm 1 mũi nữa. Mẹ nó muốn nhanh thì vào viện Pasteur cũng ok lắm, bạn mình vừa chích ngừa ở đấy xong. Chúc mẹ nó sớm có tin vui nhé!
    :Angel::Angel:
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hihi, lần đầu tiên tham gia diễn đàn được các mẹ quan tâm thế này em vui lắm, giờ em cũng thấy đỡ hơn nhiều rồi. Hôm qua em có hỏi thăm cô bạn làm bên Chợ Rẫy, cô ấy bảo không sao vì bình thường cũng chỉ 40 mm thôi, tuần sau gặp bác sĩ em sẽ tư vấn kĩ hơn. Tuần sau chích ngừa xong em sẽ tẩm bổ cho ông xã, đủ 3 tháng là vợ chồng em "chiến" liền
    Cám ơn các mẹ nhé! Chúc cả nhà luôn vui, mẹ nào còn lo lắng thì cứ yên tâm nhé! Có tin vui báo cho em biết với!
    Tặng cả nhà :Rose::Rose::Rose:
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không biết giờ mẹ Torung đã có em bé chưa nhỉ? Mình cũng đang lo quá, cũng đang mong có em bé mà vừa rồi đi khám bác sỹ kêu tử cung nhỏ. Sắp tới mình phải đi khám nữa không biết có sao không.
    • 129 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

của bạn như vậy là bt mà, mình chưa sinh đẻ lần nào nên không có gì phải lo lắng nhé.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đi siêu âm tử cung, kết luận d= 32mm x 15mmx29mm, bsi nói tử cung nhỏ nên khó có con? giờ em phải làm sao đây ah?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đi siêu âm tử cung, kết luận d= 32mm x 15mmx29mm, bsi nói tử cung nhỏ nên khó có con? giờ em phải làm sao đây ah? knguyet em cũng bị that thường, cả nhà có ai nhiều kinh ngiệm chỉ dẫn em với, em gần như tuyệt vọng rồi
    • 114 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Bạn đừng lo quá, mặc dù đường kính trước sau của tử cung trung bình vào khoảng 35-45mm, nhưng tuỳ thể tạng bạn lớn hay nhỏ con mà ĐKTS của tử cung có thể lớn hoặc nhỏ một chút so với mọi người (ví dụ: bạn nhỏ con thì mọi bộ phận trong cơ thể cũng nhỏ ấy mà). Kích thước nhỏ hơn 2/3 so với con số trung bình trên thì là tử cung nhỏ thực sự, và nếu ĐKTS tử cung dưới 30mm kèm theo vô kinh hoặc thiểu kinh thì có thể là tử cung nhi hoá, trường hợp này thì khó có thai thật.
    • 150 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chít e chưa chích ngừa j cả, có sao hok nhỉ? Thực ra vc e thả mấy tháng chả thấy gì nên e đang tưởng xã có vấn đề (e đi khám riêng rùi bs kl hoàn toàn bt). Ai ngờ xã e ngừng hút thuốc 2 tuần thì dính lun, nên chả chuẩn bị j cả
    • 107 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

em cũng bị tử cung nhỏ, niêm mạc có 11mm. em thả phanh 5 tháng mà chưa thấy gì! chị cứ uống axit folic và vitamin e dần đi
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmaikhanhhoa Xem bài viết
    em cũng bị tử cung nhỏ, niêm mạc có 11mm. em thả phanh 5 tháng mà chưa thấy gì! chị cứ uống axit folic và vitamin e dần đi
    Tử cung từ 30mm trở lên là ok rùi đó các mẹ, BS khám cho mình nói thế, mình tu cung chỉ co 23mm thôi vẫn có kinh nguyệt đều hàng tháng, BS cho mình dùng thuốc 1 tháng là duoc 32mm, giờ mình mới có bé đước 20 ngày nè. Vì vậy của các mẹ như thế là k sao đâu đừng lo lắng nhé.
    • 1,582 Bài viết

• 2,713 Được cảm ơn

của tớ cũng 37 mà. có thấy bs nói gì đâu nhỉ?
    Với lại Tc mình co giãn được mà, mang con tới 9 tháng 10 ngày lận nên đừng lo lắng nhé. kiểm tra mọi thứ ổn thi ok đừng lo nhé.
    Chúc mẹ nó sớm đón con yêu nha.
    Hạnh phúc chỉ dành cho người dám đi đến cuối chặng đường!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2