• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 78.7K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 240 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi một chút. Em đi khám bác sỹ nói tử cung ngả trước, dễ cử động. Em có hỏi bsỹ nói không ảnh hưởng gì cả. Nhưng em muốn nhờ các mẹ chỉ giúp em muốn có con thì phải QH với tư thế nào để TT dễ di chuyển vào TC nhất????? Bọn em mới cưới nên ko có kinh nghiệm gì về vụ này lắm...Mong các mẹ chỉ giáo!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao không thấy mẹ thông thái nào trả lời thắc mắc của mẹ huyen_anh16961 nhỉ. em cũng nghe bác sĩ nói là tử cung ngả trước nên muốn tham khảo. Thấy con nít nhà người ta mà thèm quá các chị ơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị huyen_anh16961 ơi, ở bên kia có topic tử cung ngả sau đấy, vào coi đi. Em thấy các mẹ bên ấy nói tử cung ngả sau khó có thai, chắc chị em mình ngả trước thì sẽ dễ dàng đấy nhỉ. Cầu thánh Ala cho con coi 2 cái vạch sớm sớm chút coi.

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình không thông thái nhưng có biết nên kể cho các mẹ nghe nhé. Khi mình đi siêu âm, bác sĩ cũng bảo là tử cung ngả trước nhưng lúc đó mình có thai được 8 tuần rồi. Thời gian mang thai cũng không ốm nghén, dễ ăn lắm, mình tăng 15 kg luôn, nhưng khi sinh thì chuyển dạ lâu nên phải mổ. Theo mình thấy thì QH cũng bình thường, mình cưới xong 2 tuần sau là có thai. Nhưng nghe người ta nói sau khi QH xong, người nữ nên nằm yên khoảng 1/2 tiếng mới đứng lên để TT dễ di chuyển vào TC. Chúc các mẹ sớm thấy 2 vạch nhé.

• 310 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng tử cung ngả trước, nhưng lúc đó đi khám phát hiện ra tử cung ngả trước thì đã có thai 4 tuần rồi, mình cũng thấy QH bình thường đấy chứ, nhưng nói chung là sau khi QH bạn nên nằm yên càng lâu càng tốt, đừng đứng dậy đi lại luôn. Không khó khăn đâu vì mình mới có QH 1,2 lần đã có em bé rồi.
    Chúc mẹ nhanh có tin vui.:Smiling:

• 509 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metao Xem bài viết
    Mình cũng tử cung ngả trước, nhưng lúc đó đi khám phát hiện ra tử cung ngả trước thì đã có thai 4 tuần rồi, mình cũng thấy QH bình thường đấy chứ, nhưng nói chung là sau khi QH bạn nên nằm yên càng lâu càng tốt, đừng đứng dậy đi lại luôn. Không khó khăn đâu vì mình mới có QH 1,2 lần đã có em bé rồi.
    Chúc mẹ nhanh có tin vui.:Smiling:
    Hi everybody,
    Em cũng tử cung ngả trước, tháng rồi em đi siêu âm trứng vào ngày 12 của kỳ kinh, kích thước trứng là 17.5. Bs dặn em qh vào 3 ngày liên tục 14,15,16. Ngày 14 em cũng thử bằng que thấy lên 2 vạch nên chắc lắm, mấy ngày đó em đều vào viện rửa sạch bên trong nữa nhé. Thế mà vẫn không đậu, em thấy có kinh rùi, buồn hết sức. Cưới 4 tháng rồi, nhưng tháng này mui bắt đầu có em bé vì 3 tháng đầu mìn kế hoặch do tiêm phòng. Lần nào qh xong em cũng nằm yên, khép chân, kê gối ở mông nữa, góp nhặt kinh nghiệm của mọi người mà. Vòng kinh của em 28 ngày rất đều. Đã thế, sau đó em cứ có biểu hiện của bà bầu: buồn nôn, ăn khỏe, tăng cân, ngực căng tức, người hâm hấp... Thế nhưng chậm kinh đúng 1 ngày là có, làm em buồn ơi là buồn. Cũng may có chồng động viên :Crying:

• 2,305 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Mình cũng TC ngã trước, kg sao cả, mình có 1 bé vào năm ngoái, năm nay chiến đấu tiếp tập 2. Chúc các mẹ mau có tin vui
    REGINA-ANDACSON

• 337 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình cũng tử cung ngả trước. Không thấy khó khăn gì cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,518 Bài viết

• 2,618 Được cảm ơn

tớ lanh chanh trả lời tí nhé, tử cung ngả trước thì khi quan hệ xong nhớ nằm úp người xuống, chứ không phải là nằm kê cao mông lên đâu nhé, cái đấy chỉ áp dụng cho những người tử cung ngả sau thôi, Cái này biết được do học lỏm của bác NNTM, hội ntrưởng hội buôn súng ngày trước đấy
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 240 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhaowei1601 Xem bài viết
    tớ lanh chanh trả lời tí nhé, tử cung ngả trước thì khi quan hệ xong nhớ nằm úp người xuống, chứ không phải là nằm kê cao mông lên đâu nhé, cái đấy chỉ áp dụng cho những người tử cung ngả sau thôi, Cái này biết được do học lỏm của bác NNTM, hội ntrưởng hội buôn súng ngày trước đấy
    Cảm ơn các mẹ nhiều. Em cũng nghe nói TC ngả trước thì sau khi QH phải nằm úp nhưng em chưa làm cách đó lần nào. Mẹ zhaowei1601;844996 ơi, phải nằm úp khoảng bao lâu? Có phải kê gì dưới mông ko? Nếu phải nằm khoảng 1-2 tiếng thì khó chịu lắm nhỉ???:Sad: