CHUẨN BỊ MANG THAI

Tử cung ngã sau hay ngã trước dễ có bầu?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 37.1K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đi chụp buồng trứng thì được biết là tử cung hơi ngã về phía trước, nghe nói như thế là khó có con phải ko mọi người, quan hệ như thế nào để ko trào"..." ra ngoài,ai có kinh nghiệm giúp em với....em lấy chồng 1 năm rùi chưa có gì hết.....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mình là tử cung ngả trứoc đây, mình có thấy sao đâu. Bác sỹ nói đó chỉ là tư thế của tử cung từng ngưòi thôi, để khi đẻ bác sỹ ngưòi ta biét để đỡ đẻ tốt hơn thôi. Mình chỉ biết là hình như tử cung ngả trước thì khi có bầu bụng hay nhọn mà thôi. Còn chưa có bầu thì bạn phải khám kỹ hơn về những vấn đề khác nữa cơ. CHúc bạn mau có baby nhé.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,265 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khucnhacxuan
    Em đi chụp buồng trứng thì được biết là tử cung hơi ngã về phía trước, nghe nói như thế là khó có con phải ko mọi người, quan hệ như thế nào để ko trào"..." ra ngoài,ai có kinh nghiệm giúp em với....em lấy chồng 1 năm rùi chưa có gì hết.....
    Trước khi có có em bé, tớ cũng đi siêu âm, bsi bảo tử cung hơi ngả trước, bình thường mà. Sau đó 2 tháng, tớ có em bé luôn.
    Mà cũng chả cần kiểu cách gì đặc biệt đâu, cứ quan hệ bình thường thôi.
    Chúc bạn nhanh có em bé.
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tớ cũng tử cung ngả trước, nói chung không ảnh hưởng gì đến việc thụ tinh. Nhiều trường hợp các bạn trẻ "ấy" ra ngoài quần áo còn dính bầu cơ mà. Điều đó chứng tỏ tinh binh chèo đèo lội suối rất khoẻ.

Bạn nên đưa ông xã đi kiểm tra xem sao?
    Con ta bảo nhà mình lạ thật_Mẹ là cha, cha là mẹ dịu dàng_Em cũng nghĩ con mình nói đúng_Việc trong nhà, anh dựa cả vào em
    • 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tử cung ngả trước hay sau ko ảnh hưởng đến việc có em bé dễ hay khó.
    Mình cũng tử cung ngả trước đây, trúng liền ngay lần đầu nè.
    Người ta khuyên tử cung ngả trước thì sau khi "làm việc" xong, bạn nên nằm sấp, kẹp chân để tinh dịch nhanh chảy vào & ko bị trào ra. Nhưng mà mình thì vẫn nằm ngửa, vẫn bị trào ra (vì ko cố ý có! ), thế mà vẫn có. Trong trường hợp này, công lực "bắn" của ax có vai trò quan trọng hơn...
    Chúc bạn sớm toại nguyện!
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 682 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khucnhacxuan
    Minh doc duoc bai nay, tuong tu truong hop cua ban :
    Tử cung hơi ngã về phía trước, phương cách giao hợp để thụ thai?
    Hỏi:

Kính gởi Ban biên tập SaigonNet

Sau khi siêu âm tử cung có kết quả:

- Tử cung hơi ngã về phía trước, 2 vòi dẫn trứng bình thường.

Vậy Bác sĩ vui lòng hướng dẫn cho tôi phương cách giao hợp để thụ thai (tư thế giao hợp...). Vợ chồng tôi nay đã 38 tuổi, mới lập gia đình lần đầu, nay đã 5 tháng, và rất muốn có con.

Vậy mong các bác sĩ giúp đỡ & hướng dẫn.

Thành thật cảm ơn

(N.T.N.T)

Trả lời:

Trong các tư thế giao hợp để dễ thụ thai thì nguyên tắc chính là: Lổtử cung nhận hết luợng tinh dịch được phóng ra và tốc độ phóng tinh càng nhanh, càng mạnh càng dồi dào là tốt nhất. Nếu tử cung chị ngã ra phía trước thì có thể sử dụng tư thế quì, giao hợp từ sau tới.

Tư thế của người nữ là quì trên giường, đầu thấp hơn mông, đầu có thể chạm giường, khủy tay hơi co lại, lúc đầu hai chân hơi xoạt ra, để cho dễ đưa dương vật vào, khi sắp xuất tinh hai chân của người nữ khép lại để giữ cho lượng tinh trùng không chảy ra khỏi âm đạo.

Người nam khi sắp xuất tinh phải báo cho vợ biết để khép chân lại và khi xuất tinh thì đầu dương vật phải vào sâu tối đa và ép sát vào cổ tử cung của vợ, giữ nguyên tình trạng dương vật như vậy cho đến khi kết thúc các đợt phóng tinh. Sau khi xuất tinh nên giữ nguyên tư thế này trong vòng một đến hai phút rồi hãy rút từ từ dương vật ra khỏi âm đạo.

Người nữ sau khi dương vật ra khỏi âm đạo thì xoay ngiêng về bên trái và nằm ngữa, lấy gối gác dưới mông hai chân trong tư thế co và khép lại với mục đích là giữ lượng tinh dịch luôn luôn tiếp xúc với cổ tử cung, không cho nó chảy ra. Tuyệt đối không nên tắm rửa, thụt tháo bất cứ dung dịch gì vào âm đạo ngay sau khi giao hợp, không nên đi lại ngay sau khi giao hợp kể cả mặc áo quần, nên sử dụng tấm đắp thay cho áo choàng, và dùng giấy tiệt trùng nếu cần lau khô trên âm hộ.

Nên giao hợp ban đêm bởi thời gian ngủ sẽ tạo một khoảng thời gian dài giúp cho tinh trùng tiến sâu vào tử cung. Một chi tiết quan trọng cần lưu ý là lúc phóng tinh nên để đầu của dương vật ép sát cổ tử cung vì với tốc độ phóng tinh là 3 mét/giây tinh trùng có nhiều khả năng lọt được vào tử cung hơn.

BS Hồ Đắc Duy
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NB11
    Minh doc duoc bai nay, tuong tu truong hop cua ban :
    Tử cung hơi ngã về phía trước, phương cách giao hợp để thụ thai?
    Hỏi:

Kính gởi Ban biên tập SaigonNet

Sau khi siêu âm tử cung có kết quả:

- Tử cung hơi ngã về phía trước, 2 vòi dẫn trứng bình thường.

Vậy Bác sĩ vui lòng hướng dẫn cho tôi phương cách giao hợp để thụ thai (tư thế giao hợp...). Vợ chồng tôi nay đã 38 tuổi, mới lập gia đình lần đầu, nay đã 5 tháng, và rất muốn có con.

Vậy mong các bác sĩ giúp đỡ & hướng dẫn.

Thành thật cảm ơn

(N.T.N.T)

Trả lời:

Trong các tư thế giao hợp để dễ thụ thai thì nguyên tắc chính là: Lổtử cung nhận hết luợng tinh dịch được phóng ra và tốc độ phóng tinh càng nhanh, càng mạnh càng dồi dào là tốt nhất. Nếu tử cung chị ngã ra phía trước thì có thể sử dụng tư thế quì, giao hợp từ sau tới.

Tư thế của người nữ là quì trên giường, đầu thấp hơn mông, đầu có thể chạm giường, khủy tay hơi co lại, lúc đầu hai chân hơi xoạt ra, để cho dễ đưa dương vật vào, khi sắp xuất tinh hai chân của người nữ khép lại để giữ cho lượng tinh trùng không chảy ra khỏi âm đạo.

Người nam khi sắp xuất tinh phải báo cho vợ biết để khép chân lại và khi xuất tinh thì đầu dương vật phải vào sâu tối đa và ép sát vào cổ tử cung của vợ, giữ nguyên tình trạng dương vật như vậy cho đến khi kết thúc các đợt phóng tinh. Sau khi xuất tinh nên giữ nguyên tư thế này trong vòng một đến hai phút rồi hãy rút từ từ dương vật ra khỏi âm đạo.

Người nữ sau khi dương vật ra khỏi âm đạo thì xoay ngiêng về bên trái và nằm ngữa, lấy gối gác dưới mông hai chân trong tư thế co và khép lại với mục đích là giữ lượng tinh dịch luôn luôn tiếp xúc với cổ tử cung, không cho nó chảy ra. Tuyệt đối không nên tắm rửa, thụt tháo bất cứ dung dịch gì vào âm đạo ngay sau khi giao hợp, không nên đi lại ngay sau khi giao hợp kể cả mặc áo quần, nên sử dụng tấm đắp thay cho áo choàng, và dùng giấy tiệt trùng nếu cần lau khô trên âm hộ.

Nên giao hợp ban đêm bởi thời gian ngủ sẽ tạo một khoảng thời gian dài giúp cho tinh trùng tiến sâu vào tử cung. Một chi tiết quan trọng cần lưu ý là lúc phóng tinh nên để đầu của dương vật ép sát cổ tử cung vì với tốc độ phóng tinh là 3 mét/giây tinh trùng có nhiều khả năng lọt được vào tử cung hơn.

BS Hồ Đắc Duy
    Trời ơi, đọc được tin của chị Nb11 em như lượm được vàng đó, cảm ơn chị nhiều nhiều lắm,em sẽ áp dụng ngay tối nay xem như thế nào , tới ngày tiêm thuốc rụng trứng em sẽ.......em sẽ báo tin cho chị sau nha
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Belle1981
    Tử cung ngả trước hay sau ko ảnh hưởng đến việc có em bé dễ hay khó.
    Mình cũng tử cung ngả trước đây, trúng liền ngay lần đầu nè.
    Người ta khuyên tử cung ngả trước thì sau khi "làm việc" xong, bạn nên nằm sấp, kẹp chân để tinh dịch nhanh chảy vào & ko bị trào ra. Nhưng mà mình thì vẫn nằm ngửa, vẫn bị trào ra (vì ko cố ý có! ), thế mà vẫn có. Trong trường hợp này, công lực "bắn" của ax có vai trò quan trọng hơn...
    Chúc bạn sớm toại nguyện!
    Cảm ơn bạn nhiều, mình vẫn hay nằm ngữa sau quan hệ, lúc trào lúc ko nên mình chẵng rõ nữa, nhưng nằm ngửa thì dễ chịu hơn đúng ko?, nằm úp tức bụng lắm ko ngủ được
    • 1,499 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Mình cũng bị ngả trước, lấy chồng tháng đầu không biết, cứ bị trào ra và lại rất đau nữa nên ko dính, bác sỹ khuyên nằm sấp thì đỡ đau và dính liền. Bây giờ vẫn thế. Nằm ngửa là đau kinh khủng.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Mình cũng tử cung ngả trước, thậm chí còn rất cao. Nhưng mọi việc thụ thai, sinh đẻ đều bình thường. Bạn đừng quá lo lắng.
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ai có kinh nghiệm về tử cung ngã sau ko nhi?ai có bí kiếp gi cho em xin với! "tinh binh " nó cứ ra ngoài ko hà!!! híc híc
    • 194 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn ơi, như TC ngả sau thì mỗi lần xxx xong bạn kê cao mông lên thỉ TT sẽ không bị trào ra ngoài nhé.

Đơn giản thế thôi... nhưng đó là hạnh phúc!
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be mít
    chi oi, cu xong thi khep chan vao, ke cai goi xuông dươi mong ma nam do 1 tiêng la on day. noi the chu cung kho, em phai mát 8 thang moi dước 1 cu ty day chi a. du sao cung phai co thoi. chúc chi som co em be.
    Mình cũng tử cung ngả sau nhưng chỉ mất hơn 2 tháng là có bầu ( mặc dù trước đó cũng lo cuống lên ), ngoài việc kê gỗi ở mông và nằm khoảng 1 tiếng thì bạn nên nói ox chịu khó sâu một chút để giảm khoảng cách phải bơi của con giống
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Đứa bạn em bị tử cung ngả sau thì được bác sỹ tư vấn là nên xxx theo tư thế sau. Tả thế nào nhỉ, vợ thì quỳ gối chổng mông, chồng thì đằng sau, nôm na là giống con kiki ý ạ.
    • 163 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tozzy
    Đứa bạn em bị tử cung ngả sau thì được bác sỹ tư vấn là nên xxx theo tư thế sau. Tả thế nào nhỉ, vợ thì quỳ gối chổng mông, chồng thì đằng sau, nôm na là giống con kiki ý ạ.
    Mình tưởng ngả trước mới thực hành như vậy chứ.
    Bình yên, bình yên rất gần...
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Các mẹ co biết tử cung ngã trước hay ngã sau dễ có bầu không nhỉ? Tử cung e hơi ngã sau, e chỉ nghe phong phanh là ngã sau dễ có bầu nhưng khó giữ được thai, còn ngã trước hơi khó có bầu nhưng có rồi giữ thai rất tốt, có mẹ nào ngã sau giống e ko nhỉ? có phải lúc xxx xong mình kê mông lê cao ko nhỉ? Cho e thỉnh giáo vài lời nhé.
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguyen1907
    Chào các mẹ !
    Các mẹ co biết tử cung ngã trước hay ngã sau dễ có bầu không nhỉ? Tử cung e hơi ngã sau, e chỉ nghe phong phanh là ngã sau dễ có bầu nhưng khó giữ được thai, còn ngã trước hơi khó có bầu nhưng có rồi giữ thai rất tốt, có mẹ nào ngã sau giống e ko nhỉ? có phải lúc xxx xong mình kê mông lê cao ko nhỉ? Cho e thỉnh giáo vài lời nhé.
    Em ngã sau đây chị ạ.Theo em biết thì chẳng phải vấn đề này mà khó có thai đâu.Em dể bầu đến mức mà cứ lo vỡ kế hoạch thui
    Nghe nói là nên kê cao mông nhưng như em đây xxx xong là em chạy ngay vào rửa liền vì đứa đầu mới có 1 tháng ,thế mà vẫn không kịp với cu cậu đấy.

• 1,172 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

cho mình hỏi chút là tại sao các bạn biết tử cung của mình ngã sau hay ngã trước? các bạn đi hỏi bác sĩ hay là có thể tự khám phá được?
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Đợt vừa rồi mình đi khám để chuẩn bị có bầu, bác sĩ có nói là tử cung hơi ngả sau một chút nhưng chẳng có vấn đề gì ảnh hưởng đến việc có bầu cả, và kết quả là mình đang được 5 tuần rồi.

Chúc Lenguyen1907 mau có bầu nhé.
    .................
    • 662 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Đi khám rồi BS nói cho mình biết đấy bạn ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ốc luộc
    cho mình hỏi chút là tại sao các bạn biết tử cung của mình ngã sau hay ngã trước? các bạn đi hỏi bác sĩ hay là có thể tự khám phá được?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3