• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 66.8K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chẳng là em mới cưới chồng, nhưng cũng muốn có con ngay. Hôm qua em đi khám, thấy bác sỹ bảo tử cung của em quay sau, như vậy là khó có em bé. Em không hiểu như thế nào cả?Các bà mẹ có kinh nghiệm rồi, nói cho em biết với!!!Không thì em lo chết mất.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• IVF Bệnh viện Hồng Ngọc – Thái Lan: Hạnh phúc trao tay

Tiếp nối thành công chương trình điều trị vô sinh, hiếm muộn Việt Nam – Thái Lan, BV Hồng Ngọc đã...

• Tử cung ngả sau.........

HI chào các bà mẹ em cưới được 1 năm máy rồi,nhưng để tự do 4 tháng nay vẫn chưa thấy có tin vui,nên em đi khám Bác sĩ,nhưng khi siêm âm,BS nói tử cung em ngả về sau,khi quan hệ cần phải kê gối ôm ở sau lưng,có bà mẹ giống như trường hợp của em không?giúp em với

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• Bộ ảnh "Anh luôn là number 1" cực kute

Bố tương lai của những đứa con thể hiện tình yêu với các mẹ như thế nào vậy? Nhìn ảnh vẽ mà dễ...

• Tử cung ngã sau hay ngã trước dễ có bầu?

Em đi chụp buồng trứng thì được biết là tử cung hơi ngã về phía trước, nghe nói như thế là khó có con phải ko mọi người, quan hệ như thế nào để ko trào"..." ra ngoài,ai có kinh nghiệm giúp em với....em lấy chồng 1 năm rùi chưa có gì hết..... :29: :29: :29:

• 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Khó chứ không phải là không thế có bạn ạ. Đừng lo lắng quá như vậy. Cứ tìm hiểu và tham khảo ý kiến của các mẹ ở đây. Tinh thần ảnh hưởng rất lớn đến khả năng có em bé đấy. Vì mình cũng không có kinh nghiệm về việc này nên không tư vấn được gì cho bạn. Xin nhờ các mẹ khác vậy. Chia sẻ với bạn. Mong bạn sớm có tin vui.

• 4,442 Bài viết

• 1,272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andiep Xem bài viết
    Chẳng là em mới cưới chồng, nhưng cũng muốn có con ngay. Hôm qua em đi khám, thấy bác sỹ bảo tử cung của em quay sau, như vậy là khó có em bé. Em không hiểu như thế nào cả?Các bà mẹ có kinh nghiệm rồi, nói cho em biết với!!!Không thì em lo chết mất.
    Ko sao đâu bạn ơi, mình hồi con gái những ngày có kỳ bị đau bụng giữ dội lắm nên đi khám và cũng được bác sỹ cho biết là tư thế cổ tử cung ngã sau. Mình cũng đã từng nghĩ mình sẽ khó có con như bạn vậy mà đám cưới về là mình dính bầu liền nên lúc đó lại sợ ko dám thông báo gì hết vì sợ nói ăn cơm trước kẻng . Thôi đừng lo lắng quá bạn ạ.:1:
    Anh Hai ngoan

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    • 1,418 Bài viết

• 2,607 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamle Xem bài viết
    Bạn thử đi khám BS xem tử cung bạn như thế nào. Mình có người bạn tử cung hướng ra phía sau, 2 vợ chồng nó phải áp dụng tư thế là...đi từ sau vào đấy, nghĩa là nó nằm xáp. Sau đó bạn nằm ngửa, 2 chân vắt chéo khoảng 30 phút. Chú ý là toàn bộ quá trình mông bạn đều kê trên gối nhé. Bây giờ con nó được 1 tuổi rồi đấy. Bạn thử xem sao. Chúc 2 vợ chồng sớm có tin vui.
    Đây phục vụ cô
    Đang phải cai nghiện.
    Nhà Mit http://vn.360plus.yahoo.com/vivial-HTT/
    • 2,638 Bài viết

• 4,484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andiep Xem bài viết
    Hoàn toàn không ảnh hưởng gì. Mình cũng bị ngả sau nhưng vẫn có em bé ngay lần thử đầu tiên. Mình chỉ nghe nói la nếu tử cung ngả sau thì sẽ khó chịu hơn khi bị thăm khám trong, chưa thấy ai nói khó có em bé.
    • 710 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Mình đi siêu âm thai thấy bs nói tử cung mình ngả sau. Hỏi có sao ko thì bs bảo là khó có em bé nhưng mình đã có rồi thì chả sao cả. Nói chung là đấy chỉ là tư thế tử cung của mình thôi, còn chuyện khó hay ko thì mình nghĩ là cũng ko ảnh hưởng nhiều đâu bạn ạ. Như mình đây thả phát là dính luôn chứ cũng ko phải chờ đợi gì lâu cả (trộm vía). Đừng lo nhé!
    ALL ABOUT PIANO
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn andiệp cứ an tâm nhé, cô bạn và cô em họ tôi cũng tử cung ngả sau mà vẫn sòn sòn.
    • 98 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng lo. Đúng là bác sĩ nói người có cổ tử cung ngả sau khó dính thai hơn người CTC ngả trước, nhưng không phải tất cả đều như vậy đâu. Mình cũng CTC ngả sau, thế mà "một phát ăn liền" đấy, quan trọng là vợ chồng quan hệ có đúng chu kỳ không, tư thế ra sao và cả cảm giác cho nhau thế nào nữa. Thêm một thông tin cho bạn vui, đó là người CTC ngả sau nếu có em bé thì em bé dính cực kỳ chắc đấy, không dễ bị "rơi" như người khác đâu. Đừng lo nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tử cung ngã sau còn phụ thuộc vào ngã nhiều hay ít nữa. Nếu hơi hơi ngã sau thì chỉ như người có tử cung ở tư thế bình thường.
    Mình cũng có tử cung ngã sau nhưng rất dễ dính và con cũng bám rất chắc.
    Thêm một tin vui cho tử cung ngã sau là bụng sẽ không bị to, trông rất xinh. Mình có thai 5 tháng mà chẳng ai biết cả.
    Nhưng mình nghe nói là tử cung ngã sau thời gian chuyển dạ sẽ lâu đấy. Mình đang chờ xem thế nào.
    • 164 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Không vấn đề gì đâu bạn ạ. Minh co tham khảo một số sách mang thai đều nói là không ảnh hưởng gì đền việc có bầu. Như mình đây, tử cung cũng ngả sau nhưng thả 1 cái là có bầu ngay.
    Happiness is not having what you want but wanting what you have!
    • 628 Bài viết

• 4,439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppymum Xem bài viết
    Không vấn đề gì đâu bạn ạ. Minh co tham khảo một số sách mang thai đều nói là không ảnh hưởng gì đền việc có bầu. Như mình đây, tử cung cũng ngả sau nhưng thả 1 cái là có bầu ngay.
    Mình cũng vậy, lúc chưa có bầu đi khám bác sĩ bảo tử cung ngả sau, mình chả quan tâm, vì nghĩ nó ngả nghiêng 1 tí thì có sao, hỏi bác sĩ, bác sĩ chỉ bảo là muốn có em bé thì sau quan hệ kê cao mông lên, thế là tớ làm theo. Hai lần thả là hai lần trúng, chả phải chờ đợi gì, trộm vía trộm vía tỉ tỉ lần vì con còn muốn lần nữa...vì thế bạn cứ yên tâm, sắp có tin vui rồi đấy
    • 681 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng được chẩn đoán là CTC ngả sau, cưới 4 tháng thì có bầu nhưng bị chửa ngoài dạ con cắt mất vòi phải, sau 1 năm có lại chửa ngoài dạ con tiếp nhưng lại thai ở đúng chỗ cắt bên phải, có mẹ nào giải thích giùm với, đến giờ đã được 5 tháng mà vẫn chưa thấy gì, không biết nên thế nào đây?
    • 404 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình tử cung ngả sau, đọc trên WTT thấy người thì bảo phải làm theo tư thế doggy (tức là từ đằng sau), người thì lại bảo tư thế nằm ngửa thì mới dễ có baby, mình chẳng hiểu thế nào là đúng. Có mẹ nào biết rõ chuyện này ko thì cho mình biết với.

Đúng như mẹ nào đó nói là TC ngả sau lúc mang bầu rất gọn, lúc bầu tập 1, mình gần đi đẻ rồi mà gặp ai cũng tưởng mới 7 tháng. Vậy mà đẻ ra con rất to nhé 3.7kg lận đó. Chỉ có điều là chuyển dạ lâu kinh khủng
    • 1,225 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Hơ hơ vẫn cái vụ ngả trước ngả sau, mình kể chuyện của mình cho các mẹ nghe, mình cưới được 6 tháng không thấy có baby, mình mới đi khám thử xem sao, bác sỹ bảo của mình ngả trước khó có con, quan hệ phải chọn tư thế, phải chổng mông lên và giữ như thế ít nhất 30p, nghe mà buồn hết cả người, sau 3 tháng vẫn không thấy kết quả gì, mình vào viện 3 khám bs bảo ngả sau và cho đi chụp vòi trứng tử cung ở BV Trí Đức, họ cũng kết luận là ngả sau 2 bên thông, hơ hơ thế là mình được nằm ngửa, 3 tháng cũng không thấy gì ( trong ba tháng này mình hay qua chỗ siêu âm mà lần đầu mình siêu âm họ bảo là ngả trước ý, họ vẫn ghi là của mình ngả trước, nhịn mãi rùi mình cũng lên tiếng bảo là của em ngả sau cơ mà, bs bực minh quá, bắt mình lên nằm ngửa ra siêu âm thêm lần nữa he he miễn phí, một lúc rùi lấy lại tờ giấy vừa viết cho mình gạch đi ghi ngả sau, thế mà một vài lần nữa mình đến siêu âm bs vẫn ghi là ngả trước chắc của mình nó tự di động he he) ,sau đó m quyết dịnh qua học viện quân y, 2 tháng canh trứng cũng không thấy gì, quyết định làm IUI để kịp bắt con chuột, cũng tạch luôn, quyết định chữa bằng đông y, uống được 10 thang thuốc rùi, tinh thần thoải mái, BS lâm chiđịnh ngày đi siêu âm trứng ở Đê La Thành, bs kết luận lại là ngả trước, lần này mình lại bảo là của mình ngả sau cơ mà, bs nhất quyết kêu ngả trước và không nói gì nửa, hơ ơ bây giừo mình cũng chẳng biết là nso như thế nào nữa, nhưng có lẽ nó ngả sau vì chụp vòi trứng tử cung là chính xác nhất, nhưng có điều mình vẫn thắc mắc là ngả sau rễ hay ngả trước rễ có bầu?
    • 404 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotuyet Xem bài viết
    Hơ hơ vẫn cái vụ ngả trước ngả sau, mình kể chuyện của mình cho các mẹ nghe, mình cưới được 6 tháng không thấy có baby, mình mới đi khám thử xem sao, bác sỹ bảo của mình ngả trước khó có con, quan hệ phải chọn tư thế, phải chổng mông lên và giữ như thế ít nhất 30p, nghe mà buồn hết cả người, sau 3 tháng vẫn không thấy kết quả gì, mình vào viện 3 khám bs bảo ngả sau và cho đi chụp vòi trứng tử cung ở BV Trí Đức, họ cũng kết luận là ngả sau 2 bên thông, hơ hơ thế là mình được nằm ngửa, 3 tháng cũng không thấy gì ( trong ba tháng này mình hay qua chỗ siêu âm mà lần đầu mình siêu âm họ bảo là ngả trước ý, họ vẫn ghi là của mình ngả trước, nhịn mãi rùi mình cũng lên tiếng bảo là của em ngả sau cơ mà, bs bực minh quá, bắt mình lên nằm ngửa ra siêu âm thêm lần nữa he he miễn phí, một lúc rùi lấy lại tờ giấy vừa viết cho mình gạch đi ghi ngả sau, thế mà một vài lần nữa mình đến siêu âm bs vẫn ghi là ngả trước chắc của mình nó tự di động he he) ,sau đó m quyết dịnh qua học viện quân y, 2 tháng canh trứng cũng không thấy gì, quyết định làm IUI để kịp bắt con chuột, cũng tạch luôn, quyết định chữa bằng đông y, uống được 10 thang thuốc rùi, tinh thần thoải mái, BS lâm chiđịnh ngày đi siêu âm trứng ở Đê La Thành, bs kết luận lại là ngả trước, lần này mình lại bảo là của mình ngả sau cơ mà, bs nhất quyết kêu ngả trước và không nói gì nửa, hơ ơ bây giừo mình cũng chẳng biết là nso như thế nào nữa, nhưng có lẽ nó ngả sau vì chụp vòi trứng tử cung là chính xác nhất, nhưng có điều mình vẫn thắc mắc là ngả sau rễ hay ngả trước rễ có bầu?
    Có mẹ nào đó nói có loại tử cung "lúc lắc" tức là lúc nó ngả trước, lúc ngả sau rooling: hay là của mẹ nó cũng vậy nhỉ :Thinking: :Thinking:
    • 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình đây hồi chưa có bầu đứa đầu, đi khám BS bảo ngả trước. Giờ đẻ rồi, chuẩn bị có đứa hai đi khám thấy bảo ngả sau. Chả hiểu thế nào. Chắc đẻ xong nó thay đổi tư thế
    • 144 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

xin lỗi spam cơ mà buồn cười ko chịu nổi vì quả "tử cung lúc lắc" mấy mẹ kể, tớ thấy chả ảnh hưởng gì hết á, tớ ngả sau đây mà dễ dính kinh khủng ý.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn meotuyet noi chuyen vui qua, mình đọc thay nhẹ cả người. Cảm ơn bạn
    • 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bằng lăng tím 2008 Xem bài viết
    bạn meotuyet noi chuyen vui qua, mình đọc thay nhẹ cả người. Cảm ơn bạn
    Đúng đấy, mình nghe nói là tử cung cũng có di động:-), như mình hầu hết là ngả sau, nhưng cũng có 2 lần mình sa thấy tử cung trung gian, và 1 lần bs lại ghi tử cung ngả trước
    • pen
    • 7 năm
    • 264 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình hỏi BS ng ta bảo kô quanm trọng là ngả trước hay ngả sau mà căn bản là trứng đủ lớn , có phóng noãn kô, thời điểm quan hệ nữa và 1 chút may mắn chứ còn ngả trước hay sau ko thanh vấn đề
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5