• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 60.6K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chẳng là em mới cưới chồng, nhưng cũng muốn có con ngay. Hôm qua em đi khám, thấy bác sỹ bảo tử cung của em quay sau, như vậy là khó có em bé. Em không hiểu như thế nào cả?Các bà mẹ có kinh nghiệm rồi, nói cho em biết với!!!Không thì em lo chết mất.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Khó chứ không phải là không thế có bạn ạ. Đừng lo lắng quá như vậy. Cứ tìm hiểu và tham khảo ý kiến của các mẹ ở đây. Tinh thần ảnh hưởng rất lớn đến khả năng có em bé đấy. Vì mình cũng không có kinh nghiệm về việc này nên không tư vấn được gì cho bạn. Xin nhờ các mẹ khác vậy. Chia sẻ với bạn. Mong bạn sớm có tin vui.

• 3,988 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andiep Xem bài viết
    Chẳng là em mới cưới chồng, nhưng cũng muốn có con ngay. Hôm qua em đi khám, thấy bác sỹ bảo tử cung của em quay sau, như vậy là khó có em bé. Em không hiểu như thế nào cả?Các bà mẹ có kinh nghiệm rồi, nói cho em biết với!!!Không thì em lo chết mất.
    Ko sao đâu bạn ơi, mình hồi con gái những ngày có kỳ bị đau bụng giữ dội lắm nên đi khám và cũng được bác sỹ cho biết là tư thế cổ tử cung ngã sau. Mình cũng đã từng nghĩ mình sẽ khó có con như bạn vậy mà đám cưới về là mình dính bầu liền nên lúc đó lại sợ ko dám thông báo gì hết vì sợ nói ăn cơm trước kẻng . Thôi đừng lo lắng quá bạn ạ.:1:
    Anh Hai ngoan

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy

• 1,418 Bài viết

• 2,603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamle Xem bài viết
    Bạn thử đi khám BS xem tử cung bạn như thế nào. Mình có người bạn tử cung hướng ra phía sau, 2 vợ chồng nó phải áp dụng tư thế là...đi từ sau vào đấy, nghĩa là nó nằm xáp. Sau đó bạn nằm ngửa, 2 chân vắt chéo khoảng 30 phút. Chú ý là toàn bộ quá trình mông bạn đều kê trên gối nhé. Bây giờ con nó được 1 tuổi rồi đấy. Bạn thử xem sao. Chúc 2 vợ chồng sớm có tin vui.
    Đây phục vụ cô
    Đang phải cai nghiện.
    Nhà Mit http://vn.360plus.yahoo.com/vivial-HTT/

• 2,623 Bài viết

• 4,422 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andiep Xem bài viết
    Hoàn toàn không ảnh hưởng gì. Mình cũng bị ngả sau nhưng vẫn có em bé ngay lần thử đầu tiên. Mình chỉ nghe nói la nếu tử cung ngả sau thì sẽ khó chịu hơn khi bị thăm khám trong, chưa thấy ai nói khó có em bé.

• 708 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Mình đi siêu âm thai thấy bs nói tử cung mình ngả sau. Hỏi có sao ko thì bs bảo là khó có em bé nhưng mình đã có rồi thì chả sao cả. Nói chung là đấy chỉ là tư thế tử cung của mình thôi, còn chuyện khó hay ko thì mình nghĩ là cũng ko ảnh hưởng nhiều đâu bạn ạ. Như mình đây thả phát là dính luôn chứ cũng ko phải chờ đợi gì lâu cả (trộm vía). Đừng lo nhé!
    ALL ABOUT PIANO

• 45 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn andiệp cứ an tâm nhé, cô bạn và cô em họ tôi cũng tử cung ngả sau mà vẫn sòn sòn.

• 98 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng lo. Đúng là bác sĩ nói người có cổ tử cung ngả sau khó dính thai hơn người CTC ngả trước, nhưng không phải tất cả đều như vậy đâu. Mình cũng CTC ngả sau, thế mà "một phát ăn liền" đấy, quan trọng là vợ chồng quan hệ có đúng chu kỳ không, tư thế ra sao và cả cảm giác cho nhau thế nào nữa. Thêm một thông tin cho bạn vui, đó là người CTC ngả sau nếu có em bé thì em bé dính cực kỳ chắc đấy, không dễ bị "rơi" như người khác đâu. Đừng lo nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tử cung ngã sau còn phụ thuộc vào ngã nhiều hay ít nữa. Nếu hơi hơi ngã sau thì chỉ như người có tử cung ở tư thế bình thường.
    Mình cũng có tử cung ngã sau nhưng rất dễ dính và con cũng bám rất chắc.
    Thêm một tin vui cho tử cung ngã sau là bụng sẽ không bị to, trông rất xinh. Mình có thai 5 tháng mà chẳng ai biết cả.
    Nhưng mình nghe nói là tử cung ngã sau thời gian chuyển dạ sẽ lâu đấy. Mình đang chờ xem thế nào.

• 163 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Không vấn đề gì đâu bạn ạ. Minh co tham khảo một số sách mang thai đều nói là không ảnh hưởng gì đền việc có bầu. Như mình đây, tử cung cũng ngả sau nhưng thả 1 cái là có bầu ngay.
    Happiness is not having what you want but wanting what you have!

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9