Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

TTON Tầng 37 - Cảm ơn con đã đến và sẽ đến bên Mẹ. Mẹ yêu con và mong con nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 71.9K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 70 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ IVF trường hợp của mình. Mổ nội soi cắt u nang bì buồng trứng trái và thong vòi trứng 1 lần, prolactin cao. IUI 3 lần. Thất bại. Hồ sơ chuẩn bị TTON ở viện C đã xong được bác Tiến duyệt, vốn mình định mùa xuân năm nay sẽ làm. Cuối cùng mình chuyển hướng vào làm tại PK Ngọc Lan, hy vọng thay đổi môi trường sẽ có kết quả tốt đẹp hơn. Trước khi làm có uống thuốc theo đơn của mẹ Hope, tập thể dục và Yoga. Cuối cùng chỉ được 2 trứng trung bình, 2 phôi xấu, chuyển hết ko có phôi dự trữ. Còn tồi hơn những chị lớn tuổi hơn mình (mình 32 tuổi), cảm giác như tội nghiệp nhất trong những người tội nghiệp. Thất bại. Kiếm tra lại các chỉ số nội tiết chu kỳ sau: Prolactin cao, FSH cao. Mình buồn lắm, xác định rằng có lẽ chẳng thể có được con yêu. Mình đặt vé đi du lịch, định nghỉ làm để sống kiểu tự do, đời phiêu bạt, nếu chồng chán thì bỏ cũng được. Bỏ hết các lịch khám tây y, uống 1 chút thuốc bắc bổ thận cho lại người., đặt may váy áo (trước toàn dành tiền đi khám có dám tiêu pha gì), quyết tâm giảm béo (mình tự dưng cứ bị béo lên từ khi theo khám vô sinh). Tự nhiên thấy còn chút không khí mùa xuân Hà Nội thật là mát mẻ, dễ chịu; yêu những sáng ban mai thức dậy vẫn nghe chim hót ríu ran, yêu luôn chồng hơn vì bây giờ quan hệ thật thoái mái ko phải canh kiếc gì cả. Và thật bất ngờ, em bé lại về với mình. Bây giờ bé mới được 8 tuần, chặng đường trước mắt của mẹ con mình còn dài lắm, còn phải cố gắng nhiều. Chỉ muốn chia sẻ với các mẹ nhà IVF, cứ đi.. rồi sẽ đến đích. Trời không phụ lòng chị em mình.
    P/S:Mình còn 1 lọ DHEA khoảng hơn 200 viên, CO Enzyme khoảng hơn 10 viên. Bạn nào muốn lấy thì mình tặng lại nhé. Mình ở Quan Nhân, Hà Nội, ĐT: 0986570082

• 245 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_mimi Xem bài viết
    Chia sẻ với các mẹ IVF trường hợp của mình. Mổ nội soi cắt u nang bì buồng trứng trái và thong vòi trứng 1 lần, prolactin cao. IUI 3 lần. Thất bại. Hồ sơ chuẩn bị TTON ở viện C đã xong được bác Tiến duyệt, vốn mình định mùa xuân năm nay sẽ làm. Cuối cùng mình chuyển hướng vào làm tại PK Ngọc Lan, hy vọng thay đổi môi trường sẽ có kết quả tốt đẹp hơn. Trước khi làm có uống thuốc theo đơn của mẹ Hope, tập thể dục và Yoga. Cuối cùng chỉ được 2 trứng trung bình, 2 phôi xấu, chuyển hết ko có phôi dự trữ. Còn tồi hơn những chị lớn tuổi hơn mình (mình 32 tuổi), cảm giác như tội nghiệp nhất trong những người tội nghiệp. Thất bại. Kiếm tra lại các chỉ số nội tiết chu kỳ sau: Prolactin cao, FSH cao. Mình buồn lắm, xác định rằng có lẽ chẳng thể có được con yêu. Mình đặt vé đi du lịch, định nghỉ làm để sống kiểu tự do, đời phiêu bạt, nếu chồng chán thì bỏ cũng được. Bỏ hết các lịch khám tây y, uống 1 chút thuốc bắc bổ thận cho lại người., đặt may váy áo (trước toàn dành tiền đi khám có dám tiêu pha gì), quyết tâm giảm béo (mình tự dưng cứ bị béo lên từ khi theo khám vô sinh). Tự nhiên thấy còn chút không khí mùa xuân Hà Nội thật là mát mẻ, dễ chịu; yêu những sáng ban mai thức dậy vẫn nghe chim hót ríu ran, yêu luôn chồng hơn vì bây giờ quan hệ thật thoái mái ko phải canh kiếc gì cả. Và thật bất ngờ, em bé lại về với mình. Bây giờ bé mới được 8 tuần, chặng đường trước mắt của mẹ con mình còn dài lắm, còn phải cố gắng nhiều. Chỉ muốn chia sẻ với các mẹ nhà IVF, cứ đi.. rồi sẽ đến đích. Trời không phụ lòng chị em mình.
    P/S:Mình còn 1 lọ DHEA khoảng hơn 200 viên, CO Enzyme khoảng hơn 10 viên. Bạn nào muốn lấy thì mình tặng lại nhé. Mình ở Quan Nhân, Hà Nội, ĐT: 0986570082
    Đọc tin của chị mà mừng theo chị lun. Muốn xin chị 10v co Enzyme để lấy hên nhưng em ở tận Đà Nẵng lận. Biết làm sao giờ. . Nhưng dù sao thì tin vui của chị cũng làm động lực giúp em nam tiến. Cảm ơn chị.
    NAM MÔ QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT ĐẠI TỪ ĐẠI BI PHÙ HỘ ĐỘ TRÌ

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[Mình đang buồn quá các mẹ ạ. Hôm nay ox đi làm lại TDD, kết quả = 0. Năm ngoái thì còn ngo ngoe vài chú, sang năm nay thì chẳng còn chú nào. Khóc... mà ko dám cho chồng biết.
    Làm TTON thì cũng phải có vài chú mới làm được chứ các mẹ nhỉ ????]
    Chồng bạn những năm trước có nhưng năm nay lại bằng 0 là sao. Bạn nên để chồng bồi bổ rồi đi làm lại xem thế nào, kiểm tra nhiễm sắc thể xem thế nào, có những người không có thì vẫn làm thủ thuật chọc tinh hoàn để lấy được mà. Cố gắng lên nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 597 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

các mẹ ơi, nghe các mẹ nói nhiều về đơn thuốc củ chị hope mà em tìm mãi ko thấy cái đơn thuốc này, mẹ nào bít chị hope đưa đơn thuốc này trang nào chỉ em với, để em đọc lại chi tiết chị hope hướng dẫn xem sao, em bị BTDN ạh.

cám ơn các mẹ nhiều!
    Về thôi con yêu, về ăn Bim Bim nè!

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã làm TTON ở Thái Lan chưa ạ. Em làm ở sản C 3 lần rồi nhưng không thành công, đang định sang Thái mà chưa biết chi phí thế nào. Hôm trước em có đi tư vấn ở bệnh viện Hồng Ngọc, làm theo phương pháp mới nhất là nuôi cấy phôi ở ngoài 28 ngày mất khoảng 800 triệu (chưa có ăn ở). Mẹ nào đã làm ở Thái và có thông tin gì không thì giúp em với ạ

• 1,551 Bài viết

• 2,807 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹcòi Xem bài viết
    các mẹ ơi, nghe các mẹ nói nhiều về đơn thuốc củ chị hope mà em tìm mãi ko thấy cái đơn thuốc này, mẹ nào bít chị hope đưa đơn thuốc này trang nào chỉ em với, để em đọc lại chi tiết chị hope hướng dẫn xem sao, em bị BTDN ạh.

cám ơn các mẹ nhiều!
    Đơn thuốc của bạn hope đây bạn nhé
    SOC 1 viên/ ngày
    CoQ10: 2v/ngày (loại 400mg/viên)
    DHEA: 3v/ngày (2v sáng và 1 viên tối)=== bị đa nang không uống bạn ạ
    Prenatal + DHA: 1v/ngày
    D3- 2000IU: 1v/ngày
    và có bạn uống cả Vitamin E bạn nhé
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Con yêu khỏe mạnh và bình an 9m10d con nhé
    Bố mẹ và chị iu con nhiều lắm

KKC: 11/5/13
    Ngày RT: 23/5/13
    29/6/13 Bé con đã có tim thai trộm vía con yêu, mạnh khỏe con yêu nhé
    6/7/13 Bé con của mẹ được 8w3d CRL = 19mm, tim thai 181 l/p
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 499 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangtienrang Xem bài viết
    Có mẹ nào đã làm TTON ở Thái Lan chưa ạ. Em làm ở sản C 3 lần rồi nhưng không thành công, đang định sang Thái mà chưa biết chi phí thế nào. Hôm trước em có đi tư vấn ở bệnh viện Hồng Ngọc, làm theo phương pháp mới nhất là nuôi cấy phôi ở ngoài 28 ngày mất khoảng 800 triệu (chưa có ăn ở). Mẹ nào đã làm ở Thái và có thông tin gì không thì giúp em với ạ
    Có topic là tton ở TL đó, em vào xem thử. Mà sao chi phí cao thế, vô Sg làm thêm chu kỳ xem sao

• 174 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Chúc mừng chị nhé, thế là con iu về với chị rồi, hôm trước em lên HN để hoàn thiện hồ sơ cũng đi tìm hiệu để mua thuốc DHEA và Fertiaid nhưng k hiệu nào bán cả nên em chưa mua được, nếu chị còn thì để lại cho em xin ah. Em ở Thái Bình, số của em là 0902.230244, em tên Vân. Cảm ơn chị nhiều!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_mimi Xem bài viết
    Chào các mẹ nhà IVF. Mình còn 1 lọ DHEA khoảng hơn 200 viên, CO Enzyme khoảng hơn
    10 viên. Bạn nào muốn lấy thì mình tặng lại nhé. Mình
    ở Quan Nhân, Hà Nội, ĐT: 0986570082
    n

• 85 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ban cho Minh hoi, toa thuoc cua me hope uong truoc khi lam thu tinh bao lau? Va sau khi thu tinh co uong k a?neu nguoi binh thuong k bi da nang thi uong dung theo toa nay dung k a?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi unin72 Xem bài viết
    SOC 1 viên/ ngày

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad

• 85 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ban cho Minh hoi, toa thuoc cua me hope uong truoc khi lam thu tinh bao lau? Va sau khi thu tinh co uong k a?neu nguoi binh thuong k bi da nang thi uong dung theo toa nay dung k a?

Trích dẫn Nguyên văn bởi unin72 Xem bài viết
    SOC 1 viên/ ngày

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad