CHUẨN BỊ MANG THAI

TTON Tầng 37 - Cảm ơn con đã đến và sẽ đến bên Mẹ. Mẹ yêu con và mong con nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 76.3K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 475 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ccca Xem bài viết
    Mình mới cp hôm qua. Có 4p mà chuyển tất tần tật chẳng còn của để dành gì cả. Chất lượng phôi cũng chỉ khá thôi. Điều làm mình hơi ban khoăn la NM 16mm mà bs cũng cho chuyển. Đêm hôm qua mình bị ảnh hưởng sao đó mà thức dậy đi tiểu 6-7 lan, suốt từ 12:00 đến gần 5:00. Chắc do ảnh hưởng thuốc gì đó.
    c lại hơi lo lắng r í, hjhj, vì 1 time tiêm thuốc thì ít nhiều cũng ảnh hưởng nên có thể sinh hoạt k giống ngày thường, tuy nhiên đừng vì vậy mà chị làm xuống tinh thần nha chị.
    Nhiệm vụ bây h c cứ tin và nghĩ m sẽ làm được, sẽ thành công.
    chúc c ăn ngon, ngủ khỏe, lúc naò cũng zui zẻ lên thăm nhà mình... hì hì. mong tin zui của c, để cuối tháng e còn vô cho chị ủn mông cho e nữa á.
    nuôi hy vọng, ắt sẽ thành công.
    Cầu mong Trời Phật, ông bà phù hộ độ trì cho tâm nguyện của con được thành hiện thực.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomechuot84 Xem bài viết
    vậy mà mình lo là họ giữ lại mất . cảm on mẹ socbalu nhé
    Mình mới nộp hồ sơ hôm thứ 6, 14/6 thì lại không thấy họ trả lại phim chụp TCVT.
    • 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Mình mới cp hôm qua. Có 4p mà chuyển tất tần tật chẳng còn của để dành gì cả. Chất lượng phôi cũng chỉ khá thôi. Điều làm mình hơi ban khoăn la NM 16mm mà bs cũng cho chuyển. Đêm hôm qua mình bị ảnh hưởng sao đó mà thức dậy đi tiểu 6-7 lan, suốt từ 12:00 đến gần 5:00. Chắc do ảnh hưởng thuốc gì đó.
    nm của chị 16mm nhưng hình ảnh và chất lượng tốt thì bác sỹ vẫn chuyển chị à, đừng lo lắng quá nhé. Chị là bác Tuân cp ạ, chúc chị đón được con yêu kỳ này nhé..
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotmeo84 Xem bài viết
    mẹ nó rong kinh là sao? mình thì tự nhiên kinh nguyệt chuyển thành ngắn quá, chu kỳ có 23 24 ngày đã bị. Thứ 6 tuần này mình bắt đầu tiêm rồi. Không hiểu nó có ảnh hưởng gì ko nhỉ? lo lắng quá
    mình thì bị rong kinh 10 ngày ko sạch . Mẹ nó tuần này bắt đầu tiêm rồi à ? Chúc mẹ nó thành công nhé
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kubillchan Xem bài viết
    BS Thùy Anh có giỏi không chị.Em đang phân vân giữa bác Lê Hoàng và bs Thùy Anh.Bác Lê Hoàng thì giỏi hơn nhưng gặp thì khó hơn.Không biết chị Thùy Anh có giỏi không chị.Làm không được nên thành ra em hơi cẩn thận và lẩn thẩn.
    Bs Lê Hoàng đâu có khó gặp nhỉ? Lần trước mình được chỉ dẫn 7h sáng lên nhà E tầng 4, phòng chỉ đạo tuyến gặp bs. Tuy nhiên, hôm đó mình cũng phải chờ hơi lâu thì bs mới đến.
    • 314 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunmun8287 Xem bài viết
    nm của chị 16mm nhưng hình ảnh và chất lượng tốt thì bác sỹ vẫn chuyển chị à, đừng lo lắng quá nhé. Chị là bác Tuân cp ạ, chúc chị đón được con yêu kỳ này nhé..
    Chị làm ở bv Hạnh Phúc. Nghe bác Tuân mát tay cũng thèm. Làm ở đây mắc quá chừng mà kg thấy yên tâm lắm. Nằm nhà 1 mình chán quá tính mai đi làm (van phòng thôi) kg biết có sao kg? Mọi người bed rest bao lâu vậy?
    • 159 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mọi người ơi, Hôm thứ 7 mình lấy được 12 trứng, CN thì BS báo chỉ có 7 trứng trưởng thành thôi và làm được 4p. Nhưng hôm nay và ngày mai thì chưa biết sao. Mong là có nhiều, có dư để còn có cơ hội chuyển phôi trữ (con cầu Trời Phật phù hộ cho con).

Mình có chút thắc mắc, mẹ nào biết thì giải đáp dùm mình với nhé. Nếu 12 trứng mà chỉ có 7 trứng thì 5 trứng kia chắc là quá già hoặc quá non. Mình thắc mắc là trứng non có nuôi được kg? Vì mình nhớ có thấy thuật ngữ "nuôi trứng non". Có lẽ muốn "nuôi trứng non" thì phải làm theo phương pháp khác ngay từ đầu chứ kg phải là lấy ra rồi thấy non thì nuôi phải kg các mẹ?

Mình thấy chích quá chừng thuốc mà lấy ra được số lượng trứng cũng kha khá so với tuổi của mình nhưng lại không xài được bao nhiêu thì thấy tiếc quá.
    Chị ơi về PP nuôi trứng non IVM em có nghe BS Tiến GĐ BV C Hà Nội bảo không phù hợp với người lớn tuổi chị ạ, chỉ dùng trong các trường hợp BTĐN thôi. Em chưa IVF lần nào nhưng e nghĩ trong 1 chu kỳ kích trứng thì có quả to quả nhỏ cũng là bình thường thôi mà chị, còn ý chị là nuôi trứng non thành trứng trưởng thành cho những quả trứng có size nhỏ đúng k chị, vụ này thì em chịu rồi chị ạ
    • 159 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Ôi chị bơm nước buồng rồi ạ. Chị cho em hỏi là chị bơm nước buồng tử cung vào ngày mấy chu kỳ? có cần phải bơm vào một ngày nhất định nào trong chu kỳ không hay em đi bơm hôm nào cũng được miễn là sạch kinh ạ? Em cũng đang muốn đi bơm xem sao trước khi chuyển phôi trữ, đề phòng trường hợp lần trước cắt không hết chân, polyp tái phát.
    Về thủ tục mổ thì em mổ ở viện tư bên ngoài, em đặt bác sỹ Quyết mổ, hết hơn 20tr nên em không tư vấn cho chị thủ tục mổ trong viện được rồi. Theo em thì chị cứ vào viện hỏi xem, hình như là đăng ký mổ dịch vụ, được chọn bác sỹ (nộp thêm tiền thì phải). Còn lại chị bồi dưỡng cho ekip mổ thì cho vào phong bì đưa cho họ trước khi mổ thôi (em hóng các chị khác bẩu thế). Nhập viện chiều hôm trước, rồi uống thuốc xổ (xì xoẹt cả đêm) sau đó hôm sau mới mổ. Mổ nội soi thì đơn giản thôi chị ạ, cũng là mổ gây mê, không đau mấy đâu. Họ chọc 3 cái lỗ nhỏ xíu ở bụng dưới rốn (trong đó 1 lỗ là rốn luôn rồi) hihi.
    Kinh nghiệm của chị là em cứ chọn BS nào thì đến khám BS ấy ở 56 or phòng khám riêng, tùy. Xin bác mổ cho, bác sẽ viết giấy cho em vào nhà D để làm hồ sơ, xếp lịch mổ. Còn về phần cảm ơn thì ekip gây mê + phụ mổ 1tr, còn BS mổ chính thì cũng tùy BS em ạ, theo chị thì không cần thiết vì đã có tiền dịch vụ mổ theo yêu cầu là 5tr rồ. Tuy nhiên chị biết 1 BS không tiện nói tên, trước khi mổ đã phong bì 1tr nhưng sau đó vẫn vòi vĩnh thêm, cũng may bs này bên khoa sản mà chị em mình thì điều trị vô sinh. Chúc e mổ thành công và có thể em mổ luôn chu kỳ này cũng được đấy.
    • 159 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Chúc chị thành công nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 100 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

chúc mẹ nó may man đón được 2 bé yêu
    Mình còn 1 xét nghiệm TDD cho chồ nữa là nộp hồ sơ ở C
    Các mẹ làm ở C cho mình hỏi chút nhé: Chồng cứ lên tàng 3 nhà D để lấy mẫu TT rồi ngồi đó đợi lấy kết quả à ? có phải là phòng đối diện với phòng siêu âm ko ? phải nộp giấy vào đó rồi ngồi đợi họ gọi hay thế nào ? (phòng đấy hình như là lấy TT để IUI phải ko các mẹ ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    CHúc mẹ nào đã 2v thì cùng con yêu bình yên 9t10n
    Chúc mẹ nào đang rất rất mong con như mình thì sớm được nhìn thấy 2v
    Vợ chồng chúng con thành tâm cúi lạy Trời Phật :để Trời Phật dẫn đường chỉ lối cho con yêu mau mau về bên chúng con
    Bé Nghé, bé Chíp ơi, về nhà với bố mẹ nhanh nhanh đi các con để bố mẹ chăm sóc, yêu thương...
    :