CHUẨN BỊ MANG THAI

TTON Tầng 37 - Cảm ơn con đã đến và sẽ đến bên Mẹ. Mẹ yêu con và mong con nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 76.3K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 314 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suzylove Xem bài viết
    e cảm ơn chị đã chia sẻ cùng e.e năm.nay 22 tuổi chị ạ.cưới đc gần 3 năm.rồi.chị năm nay bn tuổi ạ.làm ivf lần đầu ạ.bây giờ niềm vui mỗi ngày của e là vào wtt học hỏi kinh nghiệm của các mẹ đi trước.hihi.chúc chị.ra quân thành công tốt đẹp beta cao vút nha.
    Ui chà, em suzylove nhà mình tảo hôn nhỉ? . Mới 22 tuổi mà đã có thâm niên 3 năm đám cưới rồi. Em còn trẻ thế sao lại phải làm IVF chi cho tốn sức là tốn tiền? Trẻ vậy tự nhiên chắc cũng sẽ có thai tự nhiên thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ccca Xem bài viết
    Ui chà, em suzylove nhà mình tảo hôn nhỉ? . Mới 22 tuổi mà đã có thâm niên 3 năm đám cưới rồi. Em còn trẻ thế sao lại phải làm IVF chi cho tốn sức là tốn tiền? Trẻ vậy tự nhiên chắc cũng sẽ có thai tự nhiên thôi.
    ck e tty lắm chị ạ.lần nào xn cũng chỉ dc a=2 thôi.tt dị dạng nữa.e bị tắc 1 bên vt.e xđ làm ivf rùi chị.xang Năm nói chuyện với bm ck xem thế Nào ạ.chị ở đâu vậy.chị cưới bao lâu rồi.e làm nông thôi nên lấy ck sớm.hihi.nhà e trồng cà fê và hồ tiêu chị ạ.
    Mong lắm con ơi.mau về với bố Hiệp mẹ Nhung nào.
    • 314 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suzylove Xem bài viết
    ck e tty lắm chị ạ.lần nào xn cũng chỉ dc a=2 thôi.tt dị dạng nữa.e bị tắc 1 bên vt.e xđ làm ivf rùi chị.xang Năm nói chuyện với bm ck xem thế Nào ạ.chị ở đâu vậy.chị cưới bao lâu rồi.e làm nông thôi nên lấy ck sớm.hihi.nhà e trồng cà fê và hồ tiêu chị ạ.
    Chị ở Saigon, chị thì gần 4 năm rồi (tập 2). Hy vọng là sang năm em chưa kịp nói chuyen với bm chồng thì đã có thai nhé. À mà em đã thử cho chồng em uống thuốc mà các mẹ chia sẻ trên này kg? Biết đâu cải thiện? Tự nhiên vẫn tốt hơn em à.
    • 314 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

[QUOTE=ccca;29725953]Chào mọi người, mình vừa đi bs về. Mình làm PDd, sau 5 ngày kích trứng liều rất cao (Gonal F 450 dv) mà thấy có 6 trứng 8-11mm và 1 trứng 7mm. Trái 4 phải 3.

Chỉ số máu thì E2 la 159.40 và LH là 1.71. Như vậy có tệ kg vậy mọi người? BS cho tăng thêm loại khác. Từ hôm nay sẽ chích:

- Gonal F: 450 đvi
    - Menopur 75: 2 ống (xem lại thấy đến 2 ống 1 ngày lận)
    - Diphereline: 0.05ml

À NM là 12 và bs nói là hơi dầy. Mình hỏi uống nước cam có giúp giảm bớt kg? BS bảo NM mình thường dầy vậy, uống cũng vậy thôi . Vậy phải làm sao hả các mẹ?

40 tuổi làm cái này kg có nhiều hy vọng như các mẹ trẻ nhỉ? hic hic

Mẹ nào rành vụ này cho mình biết lời khuyên của mọi người với. Cám ơn nhiều nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ccca; 07/06/2013 vào lúc 01:17 PM.
    • 1,956 Bài viết

• 3,279 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình vừa đi bs về. Mình làm PDd, sau 5 ngày kích trứng liều rất cao (Gonal F 450 dv) mà thấy có 6 trứng 8-11mm và 1 trứng 7mm. Trái 4 phải 3.

Chỉ số máu thì E2 la 159.40 và LH là 1.71. Như vậy có tệ kg vậy mọi người? BS cho tăng thêm loại khác. Từ hôm nay sẽ chích:

- Menopur: 75 đvi

À NM là 12 và bs nói là hơi dầy. Mình hỏi uống nước cam có giúp giảm bớt kg? BS bảo NM mình thường dầy vậy, uống cũng vậy thôi . Vậy phải làm sao hả các mẹ?

Mẹ nó cứ yên tâm chích thuốc nhé. Em cũng phải tăng liều sau 5 mũi đầu đấy. Của em còn tệ hơn chị. Em có mỗi 2 quả trứng 15mm sau 5 mũi. E2 được có 150 thôi. Thế mà sau khi tăng liều, chích thêm 6 mũi thì E2 của em lên gần 2.500 và siêu âm được 9 nang, khi chọc được 15 trứng trong đó 12 tốt và 3 xấu đấy. Thường thì siêu âm sẽ thấy ít hơn khi chọc ra. Mà những mũi tiêm sau E2 tăng vù vù và trứng lên đấy thôi chị ạ. Bác sỹ thấy trứng 8-11mm là đang muốn kích mấy quả ấy nó lên rồi chọc đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • DYT
    • 2 năm
    • 359 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình vừa đi bs về. Mình làm PDd, sau 5 ngày kích trứng liều rất cao (Gonal F 450 dv) mà thấy có 6 trứng 8-11mm và 1 trứng 7mm. Trái 4 phải 3.

- Menopur: 75 đvi

Chị ơi,thế hôm đếm nang hốc chị được nhiều ko mà bs đã dùng liều cao vậy.
    Chị 40,em cũng gần gần ,hiihi,36t ,cũng kiếm tập 2 như chị đây mà sao gian nan thế.
    Em có đọc nhiều trang trước có bạn E2 cũng thấp thôi nhưng vẫn được nhiều trứng tốt đấy chị.Chị mới chích có 5 mũi thôi,hi vọng chỉ số này sẽ tăng nhanh trong mấy mũi cuối.Được 6 quả như bây giờ mà tạo hết thành phôi tốt là cũng quá ok rồi chị ạ.
    Niêm mạc dầy thì trữ phôi đi chị ah.Đừng quá ham chuyển phôi tươi nếu các chỉ số ko tốt.
    Rất nhiều mẹ trên 40t cũng thành công đó chị ,nên là cứ cố gắng và hi vọng chị nhé.
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DYT Xem bài viết
    Chị 40,em cũng gần gần ,hiihi,36t ,cũng kiếm tập 2 như chị đây mà sao gian nan thế.
    Em có đọc nhiều trang trước có bạn E2 cũng thấp thôi nhưng vẫn được nhiều trứng tốt đấy chị.Chị mới chích có 5 mũi thôi,hi vọng chỉ số này sẽ tăng nhanh trong mấy mũi cuối.Được 6 quả như bây giờ mà tạo hết thành phôi tốt là cũng quá ok rồi chị ạ.
    Niêm mạc dầy thì trữ phôi đi chị ah.Đừng quá ham chuyển phôi tươi nếu các chỉ số ko tốt.
    Rất nhiều mẹ trên 40t cũng thành công đó chị ,nên là cứ cố gắng và hi vọng chị nhé.
    Chị không có hỏi bao nhiêu nang hốc , mà cũng kg biết nang hốc là gì, chỉ nhớ hôm thứ 3 ckk chị lên siêu âm bs nói còn khá nhiều huyết khối, và chắc có cỡ 7 nang (vậy lúc đó nói có nghĩa là nang hốc à?).

Sáng nay chị type bị sai đó, Menopur bs cho đến 2 ống/ngày chứ kg phải 1 ống/ngày đâu, ngoài ra vẫn chích tiếp Gonal F 450 đv/ngày và Diphereline (nữa ống). Hai loại sau này thì đã chích được 5 ngày rồi. Từ tối nay sẽ chích thêm 2 mũi. Một ngày đâm 5-6 mũi riết nhìn cái kim thấy ngán gì đâu luôn .
    • 314 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Mẹ nó cứ yên tâm chích thuốc nhé. Em cũng phải tăng liều sau 5 mũi đầu đấy. Của em còn tệ hơn chị. Em có mỗi 2 quả trứng 15mm sau 5 mũi. E2 được có 150 thôi. Thế mà sau khi tăng liều, chích thêm 6 mũi thì E2 của em lên gần 2.500 và siêu âm được 9 nang, khi chọc được 15 trứng trong đó 12 tốt và 3 xấu đấy. Thường thì siêu âm sẽ thấy ít hơn khi chọc ra. Mà những mũi tiêm sau E2 tăng vù vù và trứng lên đấy thôi chị ạ. Bác sỹ thấy trứng 8-11mm là đang muốn kích mấy quả ấy nó lên rồi chọc đấy.
    Em Pony sau 5 mũi có 2 quả mà thêm 6 mũi lên nhiều vậy à? Sao hay vậy? Chị thấy thường bs chỗ chị dự đoán ban đầu và sau đó kg khác biệt nhiều dữ vậy . Em làm được mấy phôi? Em chuyển mấy phôi? Em đang ở giai đoạn nào rồi?

Chị hồi hộp quá, chị thấy liều thuốc của chị cao vậy mà lớn chậm rì chắc là trứng cũng già rồi lớn kg nổi.

À NM dầy thì có làm gì được kg? BS nói chị hay bị NM dầy là do tự nhiên hay do ảnh hưởng của thuốc nhỉ? (sao hồi sáng quên hỏi kg biết làm giờ cứ băn khoăn kg biết).
    • 314 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DYT Xem bài viết
    Em ui, chị tập 2 là chồng chứ con thì giờ này vẫn còn đang nỗ lực kiếm tập 1 nè . Thế mới sốt ruột quá chừng.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,551 Bài viết

• 2,808 Được cảm ơn

Cả nhà ơi mình vừa thử que xong lên 2V rồi, cám ơn cả nhà, cảm ơn BS Tuân đẹp trai mát tay, chỉ 1 phôi thôi mà mình đã thành công. Cả nhà ơi tự tin lên nhé
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Con yêu khỏe mạnh và bình an 9m10d con nhé
    Bố mẹ và chị iu con nhiều lắm

KKC: 11/5/13
    Ngày RT: 23/5/13
    29/6/13 Bé con đã có tim thai trộm vía con yêu, mạnh khỏe con yêu nhé
    6/7/13 Bé con của mẹ được 8w3d CRL = 19mm, tim thai 181 l/p