• 3 Lượt chia sẻ
  • 73K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi, vc em đã thả 2 năm rồi không có. Chu kỳ của e rất thất thường, vừa rồi 3 tháng k thấy nguyệt san ghé nên em vào viện C xn nội tiết. Bs bảo em bị tăng prolactin, cho uống thuốc dutimex thì e giảm về bình thường và có kinh.bs còn nói em có dấu hiệu đa nang. Đến tháng này em lại thấy tức ngực mãi mà k thấy có kinh , đi sa thì cái nang nó to khổng lồ 50x32mm. nội mạc thì có 6mm. E lo quá. Vừa đa nang, nội tiết kém, nội mạc mỏng lại còn thêm trứng siêu khủng long nữa. E không biết bắt đầu chữa trị tnao, mà bác sỹ cứ dửng dưng như không khi e hỏi tư vấn ấy. Em đang tích cực uống sữa đậu nành để dày nội mạc và chờ chu kỳ này tới ạ.

• 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mình lượn lờ wtt lâu rồi mà hôm nay mới lần đầu tiên comment trên này. Tháng trc mình cũng đi sa trứng, cũng ra đc 1 nàng trứng khủng long 39*36mm mà ko rụng . VC mình cưới nhau 8 tháng rồi mà chưa có j. Bác sĩ nói cái này phải theo dõi đến ngày t2 sau sạch kinh của ck sau mới đi khám lại. Lỡ lúc đó mà nó chưa teo đi thì làm thế nào nhỉ . Mình thấy lo quá. Bụng lúc nào cũng đau âm ỉ

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào cả nhà.Em cũng lấy chồng được hon 1 năm rồi. Đang mong con yêu mà mãi chưa về . Mấy tháng này em đi canh trứng thì trứng toàn ở buồn trứng bên phải .6 tháng liền không có trứng bên trái, mà kích thước trứng thì không lồ toàn trên 35 cm .Có ai bị tình trạng như em không ạ .Cho em xin ít kinh nghiệm chữa trị với ạ .Em sốt ruột quá đang tính thêm 1 vài tháng nữa không được , hai vợ ck dắt tay vào khoa hiếm muốn.Rất mong các chị từng có kinh nghiệm chia sẽ giúp em .( khoảng 9 tháng trước em cũng đã kiểm tra nội tiết, chụp TCVT và cho ck xét nghiệm tinh trùng ở phòng khám tư mọi thứ không sao )
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ có em bé rồi ko lên dđ này nữa ạ. Có ai biết làm ơn giúp em với ạ.Em s/a 3tháng nay trứng lúc nào cũng 21mm,kể cả lúc đang có kinh. Tháng thứ hai thì e tiêm rụng trứng. Tháng này nó vẫn 21mm, ko to lên,ko teo đi và cũng ko rụng. 10ngày nay rồi ạ. Em vòi trứng thông. Mọi thứ đều rất bt. Chỉ có điều trứng ko rụng
    số may mắn 423 của mẹ San Thái tặng, hạt vừng của mẹ sẽ đến với mẹ chứ? bố mẹ mong con từng ngày
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em canh 6 tháng mà trứng chỉ phát triển một bên thôi à? bác sĩ có cho uống thuốc gì không, 6 tháng vẫn ở bên phải thì có phải vẫn quả trứng đó nhưng nó không rụng không? Em thử đi siêu âm ngay sau khi sạch kinh xem có quả trứng đó nữa không nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Duong_Phuong_89 Xem bài viết
    Em chào cả nhà.Em cũng lấy chồng được hon 1 năm rồi. Đang mong con yêu mà mãi chưa về . Mấy tháng này em đi canh trứng thì trứng toàn ở buồn trứng bên phải .6 tháng liền không có trứng bên trái, mà kích thước trứng thì không lồ toàn trên 35 cm .Có ai bị tình trạng như em không ạ .Cho em xin ít kinh nghiệm chữa trị với ạ .Em sốt ruột quá đang tính thêm 1 vài tháng nữa không được , hai vợ ck dắt tay vào khoa hiếm muốn.Rất mong các chị từng có kinh nghiệm chia sẽ giúp em .( khoảng 9 tháng trước em cũng đã kiểm tra nội tiết, chụp TCVT và cho ck xét nghiệm tinh trùng ở phòng khám tư mọi thứ không sao )
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

M cũng trứng to 27~30mm đây.đã 1,5 năm rùi mà ko rụng. Nhưng m đi sa thì vẫn có trửng khác lớn bt nên bs bảo ko no nhưng cũng mãi ko thấy có bé.đang định uống trinh nũ hoàng cung đây. Chán quá đi mất
    • 234 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duong_Phuong_89 Xem bài viết
    Tớ đi canh trứng lần nào cũng có mỗi 1 quả ở bên phải. mà lại còn không rung và mất kinh liên tục ý. 6 tháng không có kinh. hôm rồi đi siêu âm kích thước 26mm. Nản
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình vừa đi khám về nên có tin vui báo với các bạn đây. Mình cũng sinh năm 80, có 1 bé gái 5 tuổi rồi, tháng 9 vừa rồi đanh tính đi canh trứng để sinh em bé. Tháng đầu tiên, trứng đẹp, rụng đúng chu kỳ. Tháng thứ 2 tính thả thì dính một em nang trứng trái KT 46 x 31 mm không rụng, chu kỳ chỉ còn 22 ngày. Không hiểu là do nội tiết của mình hay là niêm mạc mình mỏng (khoảng 8 mm) mà bs cho mình uống Ultragen mà cơ thể lại rối loạn như thế. Kết quả là mình suốt ngày đau bụng lâm râm, hơn 1 tháng nay mất ăn mất ngủ về cái nang trứng này! Mình vội lên phòng khám 56 Hai Bà Trứng, bs cho uóng thuốc tránh thai 1 tháng và đặt âm đạo chống viêm 10 ngày, dặn là đến kỳ kinh tới đến khám, hôm nay đã được hơn 18 ngày, ngày nào mình cũng chờm bằng muối nóng và ngải cứu ở vùng bụng bên trái (bà bác sỹ già bảo mình chờm cho nó rụng), than thở với bà chị gái ở quê, bà ý gửi cho một ít nấm lim xanh, ngày nào cũng uống khoảng 2 cốc. Hôm nay, mình đi khám đau lưng, nhân tiện siêu âm luôn phần phụ, ơn trời, cái nang trứng đấy đã biến mất. Mình cũng chuẩn bị tâm lý nếu nó không rụng được thì phải mổ. Mình mổ đẻ 1 lần, giờ nghĩ đến mổ nữa là khiếp. Không biết là do tác dụng của nấm linh xanh hay chờm ngải cứu và muối nóng hay là do tự nó rụng không nữa. Các mẹ bị thế cũng đừng quá lo lắng, thử các cách xem nhé! Mình đợt này sẽ đến cắt thuốc bắc cô Bình - Đội Nhân xem sao. Chúc các mẹ mọi điều tốt lành nhé!
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng đang quan tâm vụ trứng to.
    Đây là lần đầu mình dùng thuốc kích trứng, bsi kê Clomid liều nhẹ nhất vào ngày thứ 2 của chu kỳ. Mình hồi hộp k biết cơ thể có đáp ứng tốt với thuốc kích trứng k, không ngờ đến ngày 12 đi siêu âm thì đã to đùng lên 27mm, bsi hẹn tối đi siêu âm lại, họ đoán chắc hnay sẽ rụng vì to quá rồi. Nhưng mình thì sợ lại giống các mẹ trên đây là cứ to mãi mà k rụng. Nãy h đọc cũng thấy có vài mẹ bảo có thai được trong những chu kỳ có trứng to tầm 28, 29 mm... Mình tìm hiểu trên mạng thì thấy có đoạn này "Trên lý thuyết thì mỗi ngày nang trứng sẽ lớn được 2mm và nó sẽ rụng khi kích thước đạt trên 20mm và dưới 30mm là tốt nhất". Như vậy là trứng của mình có quá to k cả nhà, và còn cơ hội thụ thai hay không? Vì thấy đa số trứng tầm 18mm - 22mm là bsi cho rụng và xxx rồi. Chắc mình xin bs chích thuốc rụng trứng quá...
    Mong sao thành công trong chu kỳ này.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi,e cũng đang mong con lắm,thấy trường hợp trứng to của c đã có tin vui thật là may mắn.chị cho e hỏi chu kì của chị thường bao nhiêu ngày, và khi trứng to ko rụng thì có bị ra máu giữa kì ít như sắp hết kinh ko chị?em thấy nhiều chị tiêm hay uống thuốc kích trứng rụng mà không thấy rụng cũng lo lắng quá.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cg đang có trứng quá to đây ạ 38mm liền ạ. Tại e uống thuốc kích. Mà kích quá đà. Tháng trước thì ko có trứng trội nên chắc bsi kê đơn cho e quá tay rồi ạ. Các mẹ cho e hỏi trứng mà ko rụng thì nên làm tn ạ. E sốt ruột quá. Lại phải đợi thêm 1 chu kỳ nữa. Hic
    • 92 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

K rụng thì phải tiêm thuốc rụng thôi bạn ah. Ngày xưa mình uống kích trứng thì cũng chỉ lên đến 25 là to thôi. Nhưng nhiều trứng kinh khủng có tháng 8 trứng. Đến lúc đạt kích thước thì bác sĩ chỉ định tiêm rụng trứng. Mình kích 3 chu kỳ đều quá kích mặc dù uống liều rất nhẹ. Bác sĩ bảo đáp ứng thuốc tốt quá. Sau sợ chả dám uống luôn. Cứ để tự nhiên, uống thêm thuốc bắc giờ đang có bé rùi. hihi. khoe tí, vì vui mờ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi garfield11 Xem bài viết
    E cg đang có trứng quá to đây ạ 38mm liền ạ. Tại e uống thuốc kích. Mà kích quá đà. Tháng trước thì ko có trứng trội nên chắc bsi kê đơn cho e quá tay rồi ạ. Các mẹ cho e hỏi trứng mà ko rụng thì nên làm tn ạ. E sốt ruột quá. Lại phải đợi thêm 1 chu kỳ nữa. Hic
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhtrangtt Xem bài viết
    K rụng thì phải tiêm thuốc rụng thôi bạn ah. Ngày xưa mình uống kích trứng thì cũng chỉ lên đến 25 là to thôi. Nhưng nhiều trứng kinh khủng có tháng 8 trứng. Đến lúc đạt kích thước thì bác sĩ chỉ định tiêm rụng trứng. Mình kích 3 chu kỳ đều quá kích mặc dù uống liều rất nhẹ. Bác sĩ bảo đáp ứng thuốc tốt quá. Sau sợ chả dám uống luôn. Cứ để tự nhiên, uống thêm thuốc bắc giờ đang có bé rùi. hihi. khoe tí, vì vui mờ.
    vậy là trong 3 chu kỳ c uống thuốc nhiều trứng chín thế mà ko thụ thai được à c?
    e bị buồng trứng đa nang c ạ.tháng trước bs cho e uống thuốc nội tiết. tháng này uống cả thuốc nội tiết và kích trứng. c uống thuốc bác ở đâu vậy c? c uống bao lâu thì có bé ạ?
    • 92 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Uhn, m theo mãi chỗ cô Yến nhưng k đậu. Mình cũng thuộc diện hiếm muộn mà. 3 năm mới có bé. Sau này kết hợp uống cả chồng lẫn vợ thì có bé. Mình thì uống viên hoàn tán ở Hải Dương, còn chồng thì uống thuốc bắc ở Nam Định. Mình uống liền tù tì 4 tháng liền. 1 tháng nghỉ thì có. Chả hiểu do may mắn hay do thuốc tốt nữa. Cố gắng bạn ah. Rồi sẽ có em bé sớm thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi garfield11 Xem bài viết
    vậy là trong 3 chu kỳ c uống thuốc nhiều trứng chín thế mà ko thụ thai được à c?
    e bị buồng trứng đa nang c ạ.tháng trước bs cho e uống thuốc nội tiết. tháng này uống cả thuốc nội tiết và kích trứng. c uống thuốc bác ở đâu vậy c? c uống bao lâu thì có bé ạ?
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi. có phải trứng to quá mà ko rụng thì chuyển thành u nang ko ạ? tháng trc e kích trứng bị 2 nang trứng quá to. 3 tuần sau sa lại thì bs bảo e bị u nang bên trái. có phải là bên phải thì trứng rụng rồi, còn bên trái chuyển thành u nang ko ạ?
    e hoang mang quá đi ạ