• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 62K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi, vc em đã thả 2 năm rồi không có. Chu kỳ của e rất thất thường, vừa rồi 3 tháng k thấy nguyệt san ghé nên em vào viện C xn nội tiết. Bs bảo em bị tăng prolactin, cho uống thuốc dutimex thì e giảm về bình thường và có kinh.bs còn nói em có dấu hiệu đa nang. Đến tháng này em lại thấy tức ngực mãi mà k thấy có kinh , đi sa thì cái nang nó to khổng lồ 50x32mm. nội mạc thì có 6mm. E lo quá. Vừa đa nang, nội tiết kém, nội mạc mỏng lại còn thêm trứng siêu khủng long nữa. E không biết bắt đầu chữa trị tnao, mà bác sỹ cứ dửng dưng như không khi e hỏi tư vấn ấy. Em đang tích cực uống sữa đậu nành để dày nội mạc và chờ chu kỳ này tới ạ.
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mình lượn lờ wtt lâu rồi mà hôm nay mới lần đầu tiên comment trên này. Tháng trc mình cũng đi sa trứng, cũng ra đc 1 nàng trứng khủng long 39*36mm mà ko rụng . VC mình cưới nhau 8 tháng rồi mà chưa có j. Bác sĩ nói cái này phải theo dõi đến ngày t2 sau sạch kinh của ck sau mới đi khám lại. Lỡ lúc đó mà nó chưa teo đi thì làm thế nào nhỉ . Mình thấy lo quá. Bụng lúc nào cũng đau âm ỉ

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào cả nhà.Em cũng lấy chồng được hon 1 năm rồi. Đang mong con yêu mà mãi chưa về . Mấy tháng này em đi canh trứng thì trứng toàn ở buồn trứng bên phải .6 tháng liền không có trứng bên trái, mà kích thước trứng thì không lồ toàn trên 35 cm .Có ai bị tình trạng như em không ạ .Cho em xin ít kinh nghiệm chữa trị với ạ .Em sốt ruột quá đang tính thêm 1 vài tháng nữa không được , hai vợ ck dắt tay vào khoa hiếm muốn.Rất mong các chị từng có kinh nghiệm chia sẽ giúp em .( khoảng 9 tháng trước em cũng đã kiểm tra nội tiết, chụp TCVT và cho ck xét nghiệm tinh trùng ở phòng khám tư mọi thứ không sao )
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ có em bé rồi ko lên dđ này nữa ạ. Có ai biết làm ơn giúp em với ạ.Em s/a 3tháng nay trứng lúc nào cũng 21mm,kể cả lúc đang có kinh. Tháng thứ hai thì e tiêm rụng trứng. Tháng này nó vẫn 21mm, ko to lên,ko teo đi và cũng ko rụng. 10ngày nay rồi ạ. Em vòi trứng thông. Mọi thứ đều rất bt. Chỉ có điều trứng ko rụng
    số may mắn 423 của mẹ San Thái tặng, hạt vừng của mẹ sẽ đến với mẹ chứ? bố mẹ mong con từng ngày
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em canh 6 tháng mà trứng chỉ phát triển một bên thôi à? bác sĩ có cho uống thuốc gì không, 6 tháng vẫn ở bên phải thì có phải vẫn quả trứng đó nhưng nó không rụng không? Em thử đi siêu âm ngay sau khi sạch kinh xem có quả trứng đó nữa không nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Duong_Phuong_89 Xem bài viết
    Em chào cả nhà.Em cũng lấy chồng được hon 1 năm rồi. Đang mong con yêu mà mãi chưa về . Mấy tháng này em đi canh trứng thì trứng toàn ở buồn trứng bên phải .6 tháng liền không có trứng bên trái, mà kích thước trứng thì không lồ toàn trên 35 cm .Có ai bị tình trạng như em không ạ .Cho em xin ít kinh nghiệm chữa trị với ạ .Em sốt ruột quá đang tính thêm 1 vài tháng nữa không được , hai vợ ck dắt tay vào khoa hiếm muốn.Rất mong các chị từng có kinh nghiệm chia sẽ giúp em .( khoảng 9 tháng trước em cũng đã kiểm tra nội tiết, chụp TCVT và cho ck xét nghiệm tinh trùng ở phòng khám tư mọi thứ không sao )
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

M cũng trứng to 27~30mm đây.đã 1,5 năm rùi mà ko rụng. Nhưng m đi sa thì vẫn có trửng khác lớn bt nên bs bảo ko no nhưng cũng mãi ko thấy có bé.đang định uống trinh nũ hoàng cung đây. Chán quá đi mất
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hà Nội: Nỗi ám ảnh nước sinh hoạt bẩn

Nước bị nhiễm bẩn, nước sinh hoạt như nước cống, nước nhiễm độc quá hàm lượng cho phép…là những...

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Giúp mình với,trứng to 46 mm không rụng

Sau khi sạch HK ,mình đi siêu âm bác sĩ bảo có nang noãn, niêm mạc tử cung mỏng và được chỉ định dùng thuốc Mikrofocen 5 viên, mỗi ngày 1 viên làm dày niêm mạc tử cung.Ngày 12 CKK siêu âm trứng 11mm ,bác sĩ cho dùng thuốc kich trứng duinum 5 ngày , ngày 2 viên. Sau đó đến ngày 18 siêu âm lại...

• Trứng to đến ngày chưa thấy rụng, liệu có phải u nang không?

Các bà mẹ có kinh nghiệm trả lời hộ em với. Đi SA trứng từ lúc trúng to khoảng 10mm, đến nay trứng đã to khoảng 35-38mm đến ngày rụng mà vẫn chưa rụng liệu có thể là u nang không ạ? Biểu hiện của bệnh u nang là gì ạ? Cảm ơn các mẹ chia sẻ cùng em vấn đề này.

• 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duong_Phuong_89 Xem bài viết
    Tớ đi canh trứng lần nào cũng có mỗi 1 quả ở bên phải. mà lại còn không rung và mất kinh liên tục ý. 6 tháng không có kinh. hôm rồi đi siêu âm kích thước 26mm. Nản