• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Trứng rụng mất rồi, có khả năng thụ thai được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.45K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các chị, hôm qua em mói đi SA đầu dò với kết quả là :
    Ngày 15 : BTT có 1 nang kích thước 15mm
    Em yên tâm về nhà nói với ax chuẩn bị 2 ngày nữa chiến đấu
    Nhưng đến buổi tối, em lại thấy có chất dịch như màu lòng trắng trứng gà báo hiệu là trứng đã rụng huhu . Em không hiểu tại sao lại thế trứng mói có 15mm thì không thể rụng được. Nhưng cũng cố gắng vớt vát vì em đọc ở đâu đó cũng có thể xx được khi trứng đã rụng được 12h. Em không biết thông tin này có chính xác hay không, nhưng thôi kệ. Hai vc lại cố gắng tiến hanh cho kịp
    Đợi mãi mới đến ngày rụng quả thì hu hu, KHông biết chị nào có kinh nghiêm giải thích dùm em với. Và nếu thụ thai rồi thì chất dịch lòng trắng trứng gà này có bị ra nữa không hả các chị.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 405 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoithu
    Nhưng đến buổi tối, em lại thấy có chất dịch như màu lòng trắng trứng gà báo hiệu là trứng đã rụng huhu . Em không hiểu tại sao lại thế trứng mói có 15mm thì không thể rụng được. Nhưng cũng cố gắng vớt vát vì em đọc ở đâu đó cũng có thể xx được khi trứng đã rụng được 12h. Em không biết thông tin này có chính xác hay không, nhưng thôi kệ. Hai vc lại cố gắng tiến hanh cho kịp
    Đợi mãi mới đến ngày rụng quả thì hu hu, KHông biết chị nào có kinh nghiêm giải thích dùm em với. Và nếu thụ thai rồi thì chất dịch lòng trắng trứng gà này có bị ra nữa không hả các chị.
    Theo tớ hiểu thì khả năng thụ thai bắt đầu từ ngày thứ 10 đến ngày thứ 21 VK với VK là 28 -29 ngày, vậy nên chưa chắc rụng rùi là ko thể thụ thai được. Trong việc này, ko chỉ về lý thuyết cơ học là 2 đồng chí đó gặp nhau là xong béng, mà còn là kết hợp của yếu tố tinh (thần) của cả 2 cá thể - vợ và chồng. Vậy nên, tớ nghĩ 2 bạn nên thật thoải mái, cứ uýnh nhau cho lên mây xanh mây tím, còn lại thì... ko phải suy nghĩ. Cứ căng thẳng thì khó được lắm.
    When you believe!:LoveStruc: :570:

• 610 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoithu
    Mình mạo muội nói thế này, nếu sai thì mọi người có kinh nghiệm chỉnh sửa. Theo mình hiểu thì khi bắt đầu thấy dịch lòng trắng trứng thì báo hiệu là trứng sắp rụng chứ không phải trứng rụng rồi đâu bạn ạ. Vậy thì trường hợp của bạn là trứng có thể rụng trong ngày hnay hoặc ngày mai gì đó. Tối nay về cứ xxx tá lả đi, càng lên mây xanh mây tím như Gracy nói thì càng tốt. Đừng lo lắng gì mà mất toi 1 tháng đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chác có lẽ là vậy, sáng nay em vừa thử que rụng trứng thấy có 2 vạch. Hy vọng là trứng vẫn chưa rụng. Cám ơn các chị nhé, tối nay em sẽ rủ ax lên mây luôn :4: Relax một tí cho tinh thần thoải mái nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế sau lần đấy chị thế nào ạ ???
    em đi soi trứng 15mm có dịch cung đồ,
    bác sỹ bảo em về xxx đi, tối em xxx luôn, hôm sau lại xxx tiếp :'(
    2 ngày sau em đi soi lại, bsy bảo trứng rụng rồi ( vỡ rồi)
    rồi bảo em về 2 tuần sau dừng que thử xem thế nào em hổi hộp lắm
    có chị nào 15mm đã rụng như em ko? mà nếu có rụng và xxx thì có baby chưa ạ
    em bị trứng nhỏ, canh mãi đc 15mm em mừng đến chết, vậy mà