CHUẨN BỊ MANG THAI

Trứng không rụng, bán tắc vòi trứng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Biet ket qua ma em buon het ca nguoi cac me ah. Em lay chong da 1 nam nhung k co gi nen da di kham phu khoa o bac sy Lan (193 Ba trieu). Thang truoc thu mau, bac sy hen sach kinh thang sau den kham, hen chup. Den hen, bac sy co ket luan la Thang roi khong co hien tuong rung trung. Roi bac sy cho chup o 103 Ba trieu. Doc ket qua chup TC_VT: buong trung phai thong, buong trung trai tac. Em hoang mang qua, nhung phai doi den thang sau moi den ngay kham lai. Tinh trang cua em nhu vay co kha quan khong ha cac me. Chia se voi em cac me nhe. Em dang buon qua a
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 190 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

[quote=timbeyeu;1685077]Biet ket qua ma em buon het ca nguoi cac me ah. Em lay chong da 1 nam nhung k co gi nen da di kham phu khoa o bac sy Lan (193 Ba trieu). Thang truoc thu mau, bac sy hen sach kinh thang sau den kham, hen chup. Den hen, bac sy co ket luan la Thang roi khong co hien tuong rung trung. Roi bac sy cho chup o 103 Ba trieu. Doc ket qua chup TC_VT: buong trung phai thong, buong trung trai tac. Em hoang mang qua, nhung phai doi den thang sau moi den ngay kham lai. Tinh trang cua em nhu vay co kha quan khong ha cac me. Chia se voi em cac me nhe. Em dang buon qua a[/quote

Vòi trứng phải thông thì vẫn có thể đậu thai vào tháng trứng rụng bên buồng trứng phải.Còn vòi trứng trái tắc thì BS sẽ cho thông là xong.bạn đừng lo lắng quá, điều này cũng không có gì nghiêm trọng cả .mình lấy chồng 1,5 năm đầu cũng chẳng có thai,đến đủ 2 năm thì bắt đầu có, và bay giờ quân số nhà mình thành 5 rồi đấy. chúc vui:Rose:
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cam on me cbp, thong voi trung thi bang cach nao ha chi. Chi co mot cac duy nhat la mo noi soi thoi ha chi? Con hien tuong trung khong rung thi dieu tri the nao ha chi, vi BS bao la thang roi em van co nang noan
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 27/05/2008 vào lúc 07:20 PM. Lý do: Vui lòng viết bằng tiếng Việt có dấu , nếu còn tái phạm Mod sẽ xóa bài.
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ timbeyeu ơi, nếu có 1 bên thông roòi bạn cứ để tự nhiên đi vẫn có thể có e bé mà, đi mổ nội soi tỷ lệ thành công ít lắm, còn nếu đi thông bơm thuốc thì thuốc nó cũng sẽ vào bên thông rồi, ko vào bên kia, mình tắc 1 bên vẫn có e bé đây này, đừng lo lắng quá nhé.
    • 1,030 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

mẹ timbeyeu đừng lo lắng quá mọi chuyện sẽ ổn thôi, các mẹ đi trước đã có kinh nghiệm cho mẹ rùi ko sao đâu đừng buồn nha'. Cố lên. have fun
    Xin ơn trên phù hộ cho con: cho con được làm mẹ và bé iu ra đời bình an......con tạ ơn đời

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timbeyeu Xem bài viết
    Biet ket qua ma em buon het ca nguoi cac me ah. Em lay chong da 1 nam nhung k co gi nen da di kham phu khoa o bac sy Lan (193 Ba trieu). Thang truoc thu mau, bac sy hen sach kinh thang sau den kham, hen chup. Den hen, bac sy co ket luan la Thang roi khong co hien tuong rung trung. Roi bac sy cho chup o 103 Ba trieu. Doc ket qua chup TC_VT: buong trung phai thong, buong trung trai tac. Em hoang mang qua, nhung phai doi den thang sau moi den ngay kham lai. Tinh trang cua em nhu vay co kha quan khong ha cac me. Chia se voi em cac me nhe. Em dang buon qua a
    Timbeyeu oi sao lai giong TH cua minh the. minh cung moi di chup hom qua, bi viem va tac ben trai, ben phai thong và trung cung ko chiu rung nua chu.:Sad: ma minh cung ko hieu tai sao trung lai ko rung vi minh da tung thu thai 2 lan nhung bi say som. Hom truoc di kham cho co Lan minh gap mot ban cung bi tac mot ben vay ma sau khi dung thuoc co 1thang la co bau ngay, bay gio da duoc 3 thang roi. Nhung timbeyeu oi, ban co bi viem ko, minh bi viem CTC van chua khoi, vay ma co Lan van cho chup ko biet co sao kh, hom nay minh van bi dau bung.bac sy chup cho minh bao nen minh moi biet la chua khoi ( vi co Lan bao la minh het viem CTC rôi)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 27/05/2008 vào lúc 07:19 PM. Lý do: Vui lòng viết bằng tiếng Việt có dấu , nếu còn tái phạm Mod sẽ xóa bài.
    • 1,497 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện tựong trứng không rụng thì điều trị thế nào các mẹ. VC em mong muốn có em bé lắm. Không biétđến bao giờ mới có bé yêu đây các mẹ ơi
    • 209 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu từng thụ thai 2 lần thì bạn chưa nên tin vào kết quả của BS Lan vội. Vì bs Lan cũng chưa siêu âm gì mà chỉ thử máu đã kết luận mình ko có trứng rụng (trong khi chưa đến khám bs Lan thì mình cũng đã siêu âm rất nhiều nơi đều thấy trứng có rụng vào ngày ra dịch lỏng). BS cho mình uống 4 tháng liền thuốc kích trứng, tháng nào cũng có 2 đến 3 quả trứng. Đến tháng thứ 5 chưa thụ thai thì bs bảo VS ko rõ nguyên nhân, uống thuốc kích trứng tiếp. Mình choáng quá nên đành bye bye BS Lan - Bà Triệu luôn. Vì mình nghe nói thuốc RT chỉ được uống 3 tháng rồi nghỉ thôi, vây mà BS còn định cho mình uống tiếp tháng thứ 5 trong khi bình thường ko uống thuốc thì tháng nào mình cũng có 1 quả đều đặn rồi. Mình nghĩ BS Lan điều trị cho ai cũng giống nhau cả. Mình ko tin BS Lan nữa rồi. Bạn nên cân nhắc lại và kiểm tra lại ở chỗ khác nữa nhé. Chúc bạn nhanh chóng có sửu con nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

huhu y như mình đây nè tháng này đi siêu âm hoài mà chẳng thấy có trứng lớn gì cả mà buồng trứng cứ bé tý ti vòng kinh thì dài ngoằng tới 38 nagỳ tháng trước rồi mà đến giừo k thấy trứng đâu cả. Thôi mình đành chờ số trời vậy
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đen đủi quá các mẹ ơi, tháng rồi em có kinh nhưng lại rơi đúng ngày đi công tác nên không đến được bác sỹ. mang kết quả chụp x-quang đến bác sỹ Lan thì bác sỹ bảo em cái gì cũng bị một tý: tắc VT trái, VT phải thông hạn chế, trứng không rụng. Rồi chỉ định tháng này QH bình thường, tháng sau có kinh đến khám. Em buồn quá, không biết điều trị đến bg mới có bé yêu đây
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    huhu y như mình đây nè tháng này đi siêu âm hoài mà chẳng thấy có trứng lớn gì cả mà buồng trứng cứ bé tý ti vòng kinh thì dài ngoằng tới 38 nagỳ tháng trước rồi mà đến giừo k thấy trứng đâu cả. Thôi mình đành chờ số trời vậy
    MENGOCCON OI, VÒNG KINH CỦA MÌNH CŨNG DÀI 40 NGÀY DẤY,ĐI THỬ MÁU THÌ BS BẢO THÁNG ĐÓ TRỨNG KHÔNG RỤNG. MÌNH NGHĨ MẸ NÊN ĐI KHÁM XEM SAO.
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác sỹ Lan ở Bà Triệu toàn câu giờ thôi, mỗi lần đến khám đều hẹn thời gian đến khám lại, rồi mãi rất lâu, bao nhiêu tháng qua rất nhiều lần hẹn hò hết xét nghiệm nọ đến xét nghiệm kia mà chả đưa ra được nguyên nhân đâu, việc điều trị của bác sỹ Lan cũng xưa rồi, bjo người ta phải điều trị từ gốc chứ không phải điều trị ở ngọn là dùng thuốc kích trứng. Mình đã mất rất nhiều thời gian ở BS Lan mà chả có kết quả gì. Mình khuyên bạn ko nên tiếp tục ở BS Lan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,303 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_BMMT Xem bài viết
    mod ơi , không vào được .
    "Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác ."

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • pen
    • 6 năm
    • 258 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Làm sao là biết bị tắc vòi trứng hả các mẹ? Nếu bị tắc vòi trứng thì trứng có rụng không? nếu muốn khám xem có bị tắc vòi trứng không thì khám thế nảo?
    Trước mình khám phụ khoa bác sỹ xem AĐ, xét nghiệm và bảo không thấy có nấm làm tắc vòi trứng, như vậy đã đủ chưa nhỉ? hay là mình còn phải khám , siêu âm vòi trứng nữa không?
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pen Xem bài viết
    Làm sao là biết bị tắc vòi trứng hả các mẹ? Nếu bị tắc vòi trứng thì trứng có rụng không? nếu muốn khám xem có bị tắc vòi trứng không thì khám thế nảo?
    Trước mình khám phụ khoa bác sỹ xem AĐ, xét nghiệm và bảo không thấy có nấm làm tắc vòi trứng, như vậy đã đủ chưa nhỉ? hay là mình còn phải khám , siêu âm vòi trứng nữa không?
    Muốn biêgt bị tắc không chắc mẹ nó phải đi chụp để KT vòi trứng đấy:Smiling:
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timbeyeu Xem bài viết
    Muốn biêgt bị tắc không chắc mẹ nó phải đi chụp để KT vòi trứng đấy:Smiling:
    Các mẹ ơi, nếu cả 2 vòi trứng mà bị viêm cứng, thông hạn chế thì có khả năng có thai tự nhiên đc ko ah hay vẫn fai đi mổ nội soi
    Con cảm ơn Trời đất đã ban tặng cho vợ chồng con bé Nghé thật đáng yêu, xin Ông trời hãy chỉ đường cho con yêu của con tìm đúng đường để làm tổ nhé.
    • 117 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng tò mò chuyện này, hồi năm 06 mình đi chụp thì 2 vòi trứng bình thường, và sau đó có em bé. Nhưng từ đợt đó đến giờ thì không có nữa, mình cũng muốn hỏi các mẹ xem tắc vòi trứng nó có xảy ra sau khi sinh đẻ không, hay là do nguyên nhân bẩm sinh? Giờ mình có cần phải đi chụp lại không nhỉ? Mình không muốn làm, vì nếu thế phải bỏ qua một chu kì, mà thời gian của mình không có nhiều, hic.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:mad: em cung bi tac 1 ben vt bs noi van co con bt, em dang uong thuco kich trung vi hinh nhu trung khong rụng:Crying:em buon lam.em dang uong thuoc bac ket hop voi tay y ko bit co kq gi ko nua.ban em cung bi giong em ma uong dong y gio da co con roi:Rose:
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi e không hiểu lắm về tắc vòi trứng là thế nào?Hàng tháng mà có kinh bình thường thì vẫn có thể bị tắc vòi trứng hả các chị.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2