CHUẨN BỊ MANG THAI

Trễ kinh hơn 2 tháng, thử que chỉ xuất hiện vạch mờ mờ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 195 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chu kỳ của em không đều, trong vòng 1 năm nay Ck là 30 ngày, 40,45 ngày.
    Em lập gia đình đã hơn 5 tháng, không dùng biện pháp tránh thai nào, thế nhưng tháng trước ck là 45 ngày, sang tháng kế tiếp đã 53 ngày mà vẫn chưa có kinh, nên em đã mua que về thử và chỉ có 1 vạch thôi.
    sau đó 12 ngày tức là ngày thứ 65 em lại mua que về thử 1 lần nữa và xuấ hiện vạch thứ 2 nhưng chỉ mờ mờ. em sợ que thử không chính xác nên 2 ngày sau (tức sáng nay) em thử lại 1 lần nữa thì kết quả tương tự, vạch thứ 2 vẫn là mờ mờ. em lo lắng quá, không biết đã lâu như vậy và với kết quả que thử như thế thì có phải là có thai chưa? vợ chồng em cũng rất mong con.
    Với kinh nghiệm của người đi trước em tha thiết nhận được lời khuyên của các chị. và rất cảm ơn các chị.
    Em đã tham gia nhiều lần nhưng không tìm thấy bài viết của mình. không biết là do không biết cách tìm hay là làm sai qui định. rất mong được giúp đỡ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,405 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cakeo Xem bài viết
    Em lập gia đình đã hơn 5 tháng, không dùng biện pháp tránh thai nào, thế nhưng tháng trước ck là 45 ngày, sang tháng kế tiếp đã 53 ngày mà vẫn chưa có kinh, nên em đã mua que về thử và chỉ có 1 vạch thôi.
    sau đó 12 ngày tức là ngày thứ 65 em lại mua que về thử 1 lần nữa và xuấ hiện vạch thứ 2 nhưng chỉ mờ mờ. em sợ que thử không chính xác nên 2 ngày sau (tức sáng nay) em thử lại 1 lần nữa thì kết quả tương tự, vạch thứ 2 vẫn là mờ mờ. em lo lắng quá, không biết đã lâu như vậy và với kết quả que thử như thế thì có phải là có thai chưa? vợ chồng em cũng rất mong con.
    Với kinh nghiệm của người đi trước em tha thiết nhận được lời khuyên của các chị. và rất cảm ơn các chị.
    Em đã tham gia nhiều lần nhưng không tìm thấy bài viết của mình. không biết là do không biết cách tìm hay là làm sai qui định. rất mong được giúp đỡ!
    Theo mình thì thử lên 2 vạch dù có mờ cũng là có rùi đấy. Không phải ai thử cũng lên ngay và rõ ràng đâu. Có đứa bạn mình chậm cả tháng thử k lên, đến lúc lên thì... bác sĩ bảo cưới vì to quá rùi!
    Tốt nhất bạn nên đến BV thử máu cho đỡ sốt ruột còn áp dụng chế độ ăn uống vì những tháng đầu là rất quan trọng.

Thời trang bầu Proud: http://www.facebook.com/BaubiProud
    • 9,569 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Chắc chắn bạn có thai rùi đấy cakeo ah!mình lúc đầu thử cũng chỉ có vạch T2 rất mờ!
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều nhiều, giúp em yên tâm fần nào.
    Em cũng lo ngại thấy vạch mờ thì không biết thai có yếu không nữa.
    và em sẽ bắt đầu như thế nào đây?
    vài ngày tới em sẽ tranh thủ đi khám thôi. cảm ơn mẹ HanKun va hoahongden nhiều nhé!
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

2 vạch mờ , kg phải là thai yếu , mà là do mới có bầu ấy mà . Đại loại thế, em đợi thêm ít hôm nữa rồi hãy thử lại sẽ lên 2 vạch đậm cho mà xem .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 9,569 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

cakeo!bạn vào mục que thử quick tick các chị bên ấy nhiều kinh nghiệm lắm!bạn giống mình ở chu kỳ dài và ko đều!mình khuyên bạn giữ gìn cẩn thận đừng chủ quan nhé!
    nếu sức khỏe BT thì bạn ko nên đi khám sớm chỉ lo lắng ko đáng có để 1 thời gian nưa hãy đi!nếu có dấu hiệu gì bất thường thì mới cần khám bạn ah!
    • 531 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

chuc mung ban nhe
    Cho minh hoi chút
    Thế khi trễ kinh, bạn có thấy những hiện tượng gì khác không như:
    đau đầu tí, quầng vú thâm đen, có nghén không?, mình chỉ tò mò muốn biết vì mình chưa có bb mà
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em lo lắng lắm, oxã bắt em đi siêu âm 3 chiều để xác định chính xác còn nhờ BS tư vấn nữa, em cũng muốn để vài ngày nữa cho chắc ăn.
    không biết siêu âm sớm như vậy có ảnh hưởng gì không các chị nhỉ? với lại vừa rồi em không biết đã ngồi xe máy đi đường xa, cũng có giằng 1 chút, không biết có sao không? Vài ngày nữa em lại fải ngồi xe hơi đi hơn 100km, rồi quay về nữa mà em thi bị say xe ghê lắm. em không biết làm sao đây, như vậy có nên đi không hở các chị?
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khi trễ kinh thì cakeo chỉ đau ngực, ngực sưng to và đau lắm.
    • 5,532 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

em lo lắng lắm, oxã bắt em đi siêu âm 3 chiều để xác định chính xác còn nhờ BS tư vấn nữa, em cũng muốn để vài ngày nữa cho chắc ăn.
    không biết siêu âm sớm như vậy có ảnh hưởng gì không các chị nhỉ? với lại vừa rồi em không biết đã ngồi xe máy đi đường xa, cũng có giằng 1 chút, không biết có sao không? Vài ngày nữa em lại fải ngồi xe hơi đi hơn 100km, rồi quay về nữa mà em thi bị say xe ghê lắm. em không biết làm sao đây, như vậy có nên đi không hở các chị?
    Có thai ba tháng đầu không nên dùng thuốc chống nôn bạn nhé. Mà bạn bị say xe như thế, nếu không bắt buộc thì không nên đi. Nói chung ba tháng đầu cần hết sức cẩn thận, bạn ạ.

• 4,405 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Có thai những tháng đầu cần phải giữ gìn bạn ạ. Có ng ngã oành oạch cũng không sao nhưng có người chỉ sơ ý là hỏng cả cơ đồ đấy. Bạn nên đi thử máu cho yên tâm là có em bé để khước từ k phải đi 100km nữa. Bồi bổ đi nhé, uống Axit folic và sữa đi nhé!

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói thật với các chị là từ bé em sợ BV lắm, như vừa rồi em cũng đi khám PK và thử máu để chuẩn bị có baby, các chị biết kô em sợ wá chừng. không biết là lần này đi khám BS sẽ làm gì: thử máu hay là siêu âm để kiểm tra có baby chưa hở các chị? có đau ko nhỉ?
    • 9,569 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

theo mình bạn ko nên đi khám nếu ko thấy có biểu hiện nào xấu cả!còn ko nên đi xa bạn ah!như mình về quê 100km bằng xe máy giờ mình bị sảy thai mà cứ ân hận mãi!tốt nhất nên giữ gìn bạn ah!mình ghét nhất đi khám nhưng giờ thì bắt buộc nên phải đi thôi!
    tốt nhất là nên cẩn thận giữ gìn!
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn hoahongden, em sẽ ko đi xe máy nữa, mà em có việc phải đi xe hơi vào vài ngày tới chị ạ.Em cũng lo lắm chị ạ, em sẽ tìm cách hạn chế nếu có thể.
    Nhưng em đang lo 1 điều là em nghe nói đi siêu âm thì BS siêu âm đầu dò sẽ ảnh hưởng đến tahi nhi phai không ạ? Các chị có thể tư vấn giúp em là khảong bao nhiêu tuần thi đi khám và siêu âm được, và có thể yêu cầu ko siêu âm đầu dò?
    • 5,532 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

cảm ơn hoahongden, em sẽ ko đi xe máy nữa, mà em có việc phải đi xe hơi vào vài ngày tới chị ạ.Em cũng lo lắm chị ạ, em sẽ tìm cách hạn chế nếu có thể.
    Nhưng em đang lo 1 điều là em nghe nói đi siêu âm thì BS siêu âm đầu dò sẽ ảnh hưởng đến tahi nhi phai không ạ? Các chị có thể tư vấn giúp em là khảong bao nhiêu tuần thi đi khám và siêu âm được, và có thể yêu cầu ko siêu âm đầu dò?
    Bạn thử đi siêu âm bình thường đi. Nếu chưa thấy túi ối trong tử cung thì xin chỗ khám cho thử máu. Ý kiến cá nhân của mình thì không nên siêu âm đầu dò, họ nói siêu âm đầu dò là sống chết mình cũng từ chối, dù họ nói không sao hay phải siêu âm đầu dò mới nhìn ra được. Mình đi phòng khám chứ có phải vào bệnh viện đâu bạn, nên mình mới là người quyết định để bác sỹ chạm vào mình hay không mà.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,405 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Tình hình cakeo thế nào rùi, loa loa tin vui đi nào!

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hu hu, các chị ơi, không xong rồi, hôm nay em bị cắm cờ đỏ rồi.
    Các chi biết không, hôm rồi em thấy có dấu hiệu tới tháng, em lo lắng wá, ko biết vừa rồi mình thử có vạch mờ như thế mà sao nay lại thế này, em lại thử tiếp thì ko có vạch mờ nữa các chị ạ, và sang ngày sau la em bị cắm cờ đỏ luôn. Em ko biết đó là do em bị trễ hay do trứng đã đậu và yếu wá nên bị vỡ luôn?
    • 1,624 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

cakeo ơi, đừng buồn nhé. Coi như tháng vừa rồi bạn nhìn thấy que 1 vạch đi. Tháng này chiến đấu tiếp mẹ nó nhé. Cố gắng lên bạn ạ
    • 9,569 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

@Cakeo! sao lại thế nhỉ?bạn sang bên mục que thử xem!cũng có trường hợp như bạn đấy!
    mình nghĩ que thử ít sai lắm!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là trường hợp đó đây ạ
    Báo cáo với các mẹ em cũng gặp tình trạng tương tự. Nhưng chu kỳ của em ko thất thường và dài như Cakeo mà khoảng 32-33 ngày thôi. Tháng trước em chậm 8 ngày, thử 2 que thử đều thấy lên 2 vạch (1 vạch mờ). Định bụng để thêm mấy ngày nữa thì đi khám. Nhưng mấy ngày sau thử lại thì thấy 1 vạch, và ngay hôm đó em QKD
    Em cũng không biết thế nào nữa các mẹ ạ