• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Trễ kinh 4 ngày, thử que hai vạch!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 58 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với, em trễ kinh 4 ngày rồi, sáng em thử que thì thấy hai vạch, một đậm, một nhạt. Như thế liệu có chắc chắn là có thai ko ạ? em hy vọng nhiều lắm. Kỳ kinh của em đều lắm, ngày 30 âm hàng tháng. Các mẹ có kinh nghiệm gì thì chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhìu lắm lắm !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

vậy là có thai rồi , thử thêm vài que nữa nếu cũng zậy thì xin chúc mừng mẹ nó nhé
    mình dây cũng mong dc 2 vạch mà mãi no vẫn cứ chình ình 1 vạch thui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennypig Xem bài viết
    vậy là có thai rồi , thử thêm vài que nữa nếu cũng zậy thì xin chúc mừng mẹ nó nhé
    mình dây cũng mong dc 2 vạch mà mãi no vẫn cứ chình ình 1 vạch thui
    Em đang mong thế lắm mẹ nó à. Em cũng thả 6 tháng nay rồi, chồng em làm xa nên cũng khó đậu lắm. Nhưng em vẫn lo là sai vì thời gian qua em vẫn đi tập therer dục earobic hàng ngày, mới dừng tập có 6 ngày nay thôi. Ko biết có sao ko nữa. . em nghĩ nếu có thì em đi tập thế nó cũng ảnh hưởng chứ ạ?
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc chắn có thai rồi, lần trước mình cũng thế, bạn cứ đi siêu âm luôn đi
    • 12 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thjenthannho Xem bài viết
    Em đang mong thế lắm mẹ nó à. Em cũng thả 6 tháng nay rồi, chồng em làm xa nên cũng khó đậu lắm. Nhưng em vẫn lo là sai vì thời gian qua em vẫn đi tập therer dục earobic hàng ngày, mới dừng tập có 6 ngày nay thôi. Ko biết có sao ko nữa. . em nghĩ nếu có thì em đi tập thế nó cũng ảnh hưởng chứ ạ?
    mẹ nó cứ yên tâm di , hok sao dâu , mẹ nó di siêu âm dể coi xem thai về tới chưa dể còn biết mà chăm sóc , nghỉ ngơi nhiều vô mẹ nó ak
    • 746 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Khi mới thụ thai, thai còn chưa vào làm tổ trong tử cung thì việc vận động như tập thể dục không ảnh hưởng mấy đâu em ah. Chị nghĩ kết quả đó là em có thai rồi đấy. Chúc 2 mẹ con khỏe.
    • 1,003 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

^^ Chúc mừng bạn nhé, bạn có thai rồi đấy, nhưng giờ đi siêu âm thì chưa chắc đã thấy được bé trong tử cung đâu vì bé còn nhỏ xíu xiu à, bạn đợi thêm vài ngày nữa đi, để trễ kinh khoảng 10 ngày hãy đi chứ đi sớm chưa thấy con lại lo lắng đó. Giờ bạn nên ggsk, đi nhẹ nói khẽ và sang nhà mang thai 3 tháng đầu ấy, nhà mới do mẹ Juvexinh xây, có một số thông tin bổ ích cho bạn đó!
    • 58 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_heart Xem bài viết
    ^^ Chúc mừng bạn nhé, bạn có thai rồi đấy, nhưng giờ đi siêu âm thì chưa chắc đã thấy được bé trong tử cung đâu vì bé còn nhỏ xíu xiu à, bạn đợi thêm vài ngày nữa đi, để trễ kinh khoảng 10 ngày hãy đi chứ đi sớm chưa thấy con lại lo lắng đó. Giờ bạn nên ggsk, đi nhẹ nói khẽ và sang nhà mang thai 3 tháng đầu ấy, nhà mới do mẹ Juvexinh xây, có một số thông tin bổ ích cho bạn đó!
    Em cảm ơn các mẹ nhều lắm lắm, sáng nay em ngủ dậy cái là thử lại lần nữa, vẫn hai vạch một đậm một nhạt, cũng thấy yên tâm thêm phần nào. Nhưng em thấy bảo phải đợi trễ tầm 10 ngày thì đi siêu âm xem thai vào tử cung chưa, nên thấy lo lo ạ. Em mong là mình ổn! Vì thấy bảo có người đi siêu âm ko thấy thai vào tử cung.hix. em sợ lắm
    • 1,003 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhều lắm lắm, sáng nay em ngủ dậy cái là thử lại lần nữa, vẫn hai vạch một đậm một nhạt, cũng thấy yên tâm thêm phần nào. Nhưng em thấy bảo phải đợi trễ tầm 10 ngày thì đi siêu âm xem thai vào tử cung chưa, nên thấy lo lo ạ. Em mong là mình ổn! Vì thấy bảo có người đi siêu âm ko thấy thai vào tử cung.hix. em sợ lắm
    Yên tâm đi, ko sao đâu, mà e trễ 5 ngày rồi mà, cuối tuần này đi khám lần đầu là ok rồi. C còn thử thấy 2v mờ trước ngày dự kiến bị, vẫn ko dám tin, đợi trễ ngày thử vẫn còn mờ, ráng chờ trễ 2 tuần mới đi khám thì mọi thứ đều ok. Đừng lo lắng quá, ko sao đâu mà.
    • 58 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_heart Xem bài viết
    Yên tâm đi, ko sao đâu, mà e trễ 5 ngày rồi mà, cuối tuần này đi khám lần đầu là ok rồi. C còn thử thấy 2v mờ trước ngày dự kiến bị, vẫn ko dám tin, đợi trễ ngày thử vẫn còn mờ, ráng chờ trễ 2 tuần mới đi khám thì mọi thứ đều ok. Đừng lo lắng quá, ko sao đâu mà.
    Vâng ạ, thấy hồi hộp với lo lo ạ. Tại nghe chuyện thai ngoài tử cung nên em thấy sợ sợ, mong đến ngày cuối tuần quá chị à ^^
    • 58 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em buồn quá. hôm nay đi siêu âm, chị bác sỹ bảo trong buồng vẫn chưa có gì. còn bảo hai vạch, một đậm một nhạt thế chưa chắc đã có thai. Em buồn lắm. % hy vọng của em cũng thế mà đi xuống
    • 42 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

vậy ah, đuùng vội buồn mẹ nó ah, biết đâu thai chưa về tử cung thôi, mình cũng thế nè, hôm qua thử vào buổi trưa lên 2v, một rõ một mờ,ko tin lại thêm vạch nữa kết quả cũng thế.chiều đi làm về sốt ruột mua thêm chip chip về thử thi lên 2 vạch rõ hơn một chút.sáng dậy sớm thử cũng 2 vạch...5 que đều kết quả giống nhau, mình nghĩ là mình đã có thai sau 6 tháng ngồi bóc lịch chờ con hix...hi vọng đừng để mình ảo tưởng
    • 58 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hix, mọi người cũng an ủi em thế, nhưng bác sỹ kia trực tiếp siêu âm, ko thấy gì nên em cũng buồn lắm. em đang rất hi vọng mà
    • 612 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

hix, mọi người cũng an ủi em thế, nhưng bác sỹ kia trực tiếp siêu âm, ko thấy gì nên em cũng buồn lắm. em đang rất hi vọng mà
    trễ kinh 1 tuần or 10 ngày siêu âm mới thấy nhé mẹ nó, siêu âm sớm làm gì để chuốc lo lắng vào người thế
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "
    Mẹ yêu con có hay chăng? Yêu từ khi thai nghén trong lòng
    NB: 3,4kg (24/12/2013)
    1M: 4,3kg
    2M: 5,2kg
    3M: 5,8kg òa òa
    4M: 6,2kg
    5M: 6,7kg
    6M: 7,2kg
    7M: 7,4kg
    • 58 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bautroidem Xem bài viết
    trễ kinh 1 tuần or 10 ngày siêu âm mới thấy nhé mẹ nó, siêu âm sớm làm gì để chuốc lo lắng vào người thế
    Hix, vì em cứ sốt ruột nên mún đi siêu âm, ko ngờ đi về lo lắng, mệt mỏi kinh khủng. thấy hoang mang nữa ạ. Dấu hiệu thì có vẻ có thai nhưng bsy bảo ko chắc chắn nên em buồn lắm.
    • 3,320 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Em vào đây bàn cho rôm rả hơn nè, mẹ nào mà giống em thì la lên nhé. Em sẽ kể rất chi tiết.
    Hôm nay e trễ kinh ngày thứ 3 mà chưa dám thử (vòng kinh khá đều 30-31 ngày). Khoảng giữa chu kỳ (xung quanh thời gian rụng trứng) 2vc xxx liên tục, ngày thứ 13 của chu kỳ xxx ra 1 ít máu hồng (ko giống máu kinh). Hỏi chị kia có 2 con thì chị đó bảo máu báo, em bảo máu báo gì mà sớm thế (thường là gần tới ngày QKD mới có máu báo chứ). Hoang mang nên mua que thử xem sao, 1V. Lên mạng search tìm hiểu thì biết ngày phóng noãn cũng có thể ra 1 ít máu hồng (ko giống máu kinh). Yên tâm chờ đợi và hy vọng.
    Khoảng 10 ngày trước ngày dự đoán QKD, rất mệt mõi, nhạy mùi (nghe mùi nào cũng ớn ớn), cáu gắt, buồn ngủ, chán ăn (bt ăn rất khỏe), thèm ăn vặt, ăn trái chua.
    Chờ đến 2 ngày trước QKD thử que vẫn 1V, hơi buồn nhưng tin là sẽ có. vì lúc này ngực to, mềm, đầu ti nhạy cảm, quầng ngực thâm và nổi nhiều hạt rõ lắm. Bụng đau râm ran nhưng ko giống mấy lần sắp bị (mấy lần sắp bị bụng dưới nặng lắm).
    Đó những biểu hiện khác thường của em. Và em nghi ngờ có baby. Rất mong con yêu.
    Các mẹ ơi ! trễ qkd ngày thứ 3 rùi và kèm theo những bh đó đó.
    Hay là sáng mai thử que các mẹ nhỉ?!
    • 1,794 Bài viết

• 2,707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomchom2012 Xem bài viết
    Em vào đây bàn cho rôm rả hơn nè, mẹ nào mà giống em thì la lên nhé. Em sẽ kể rất chi tiết.
    Hôm nay e trễ kinh ngày thứ 3 mà chưa dám thử (vòng kinh khá đều 30-31 ngày). Khoảng giữa chu kỳ (xung quanh thời gian rụng trứng) 2vc xxx liên tục, ngày thứ 13 của chu kỳ xxx ra 1 ít máu hồng (ko giống máu kinh). Hỏi chị kia có 2 con thì chị đó bảo máu báo, em bảo máu báo gì mà sớm thế (thường là gần tới ngày QKD mới có máu báo chứ). Hoang mang nên mua que thử xem sao, 1V. Lên mạng search tìm hiểu thì biết ngày phóng noãn cũng có thể ra 1 ít máu hồng (ko giống máu kinh). Yên tâm chờ đợi và hy vọng.
    Khoảng 10 ngày trước ngày dự đoán QKD, rất mệt mõi, nhạy mùi (nghe mùi nào cũng ớn ớn), cáu gắt, buồn ngủ, chán ăn (bt ăn rất khỏe), thèm ăn vặt, ăn trái chua.
    Chờ đến 2 ngày trước QKD thử que vẫn 1V, hơi buồn nhưng tin là sẽ có. vì lúc này ngực to, mềm, đầu ti nhạy cảm, quầng ngực thâm và nổi nhiều hạt rõ lắm. Bụng đau râm ran nhưng ko giống mấy lần sắp bị (mấy lần sắp bị bụng dưới nặng lắm).
    Đó những biểu hiện khác thường của em. Và em nghi ngờ có baby. Rất mong con yêu.
    Các mẹ ơi ! trễ qkd ngày thứ 3 rùi và kèm theo những bh đó đó.
    Hay là sáng mai thử que các mẹ nhỉ?!
    Mẹ nó thử que đi. Còn hơn là cứ đoán non đoán già lại thêm đau đầu . Sáng mai thử luôn nhé! Chúc mẹ nó 2v nét căng!

30//12/2011 : Lên xe hoa
    6/6/2012 : Bắt đầu săn rắn
    20/10/2012 : thử que 2v
    27/10/2012 : Siêu âm thấy túi thai KT 5mm trong lòng tử cung.
    05/11/2012 : Con yêu đã đc 5w6d và đã có tim thai.
    Con yêu ơi,con là món quà quý giá nhất mà ba mẹ được ban tặng,Mẹ yêu con nhất trên đời. Bình an suốt 9m10d con nhé...

http://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/
    http://www.webtretho.com/forum/f92/h.../#post28628176
    • 41 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mẹ nó chờ tầm 10 ngày hãy đi, mình nóng lòng quá hôm nay mới là ngày thứ 5 chậm kinh mà đã đi siêu âm, bác sỹ bảo chưa thấy gì, tý thì khóc tu lên, bác sỹ bảo chờ 1 tuần nữa, thử 2v là ok rùi ko phải lo, nhẹ nhõm hơn tý nhưng vẫn lo, mẹ nó cùng ngày với mình đấy hì
    28/4: Bố và mẹ hạnh phúc khi có nhau, và sẽ hạnh phúc hơn khi con yêu về với bố mẹ :*
    16/5: QKD
    13/6: QKD
    11/7: QKD
    11/8: ... chờ đợi
    14/8: Lần đầu tiên nhìn thấy 2v
    24/8: Trộm vía con yêu về tổ an toàn, túi thai 17mm
    • 3,320 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_Mun_0805 Xem bài viết
    Mẹ nó thử que đi. Còn hơn là cứ đoán non đoán già lại thêm đau đầu . Sáng mai thử luôn nhé! Chúc mẹ nó 2v nét căng!
    Chị ơi, ngày trễ kinh thứ 8 em thử vào lúc trưa 11g mà lên 1v, phải thật căng mắt mới thấy vạch 2 mờ tịt. (Không biết có phải mình mong quá nên tưởng tượng ra vạch 2 không?)
    Còn chị chắc đang chiến đấu cho ck mới phải ko?
    • 3,320 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Chúc mừng chị đã nhìn thấy 2 vạch nhé. Em thì đang hồi hộp quá. Trễ ngày thứ 8 thử vạch 2 mờ sương khói. Mà rõ khổ là có đủ các triệu chứng ấy chứ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2