• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Trao đổi về TTTON ở Bệnh viện Từ Dũ Tp HCM

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 78.9K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 1,055 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Em xin phép mở topic này vì khi đi 1 vòng e thấy đa số các mẹ hay lam ttton ở pk Ngọc Lan. Còn bv Từ Dũ, bv đi đầu trong nghiên cứu làm ttton và có tỉ lệ cao nhất thì ít được nhăc tới!
    Có mẹ nào đã làm ở Từ Dũ rồi, thì xin cho e va các mẹ khác được bit đc ko? Vì bản thân e dây đang rất mong con, và giờ mới đủ can đảm qđịnh làm ttton...
    Rất mong đc các mẹ chia sẻ kinh nghiệm...
    Chúc mọi người sẽ mau đón đc con iu...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,055 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Mình cố gắng giữ topic vì mún dc chia sẻ cùng các me
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 175 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Theo mình biết thì do bs Ngọc Lan ( ng cũng đi đầu trong việc đem TTON về Từ Dzu ) ko còn làm ở đó nữa nên đa số mọi ng chuyển sang pk Ngọc Lan hay An Sinh, Vạn Hạnh ( những bv có bác Lan và các cộng sự của bác làm) chăng ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 98 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

E cũng mới dk hồ sơ ở Từ Dũ đây mấy c. tháng 11 này e làm đấy. E cũng chưa co kinh nghiệm gì cả, nên thường lê lết ở tầng 32 để học hỏi. Thường thì TỪ Dũ sẽ xét hồ sơ trong 2 tháng, nhưng nếu các c đăng kí làm dịch vụ (chọn bác sĩ) thì chi chờ 1 tháng thui. Em nghe lời mẹ gảung81 chon bsi Giang, phó khoa hiếm muộn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 260 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Mình cũng đang làm ở TD đây. Thực ra thì ở đâu cũng vậy mà thôi. Tỉ lệ thành công và thất bại la tương đương nhau. Do bv TD là bv công nên có số lượng ng khám đông hơn nhiều lần so với VH, NL, AS. Nên time xét duyệt hồ sơ sẽ lâu hơn các phòng khám tư nhưng đc cái chi phí rẻ hởn rất nhiều lần ( đã so sánh với các mẹ ở VH). Nhưng mình thấy cũng không có lâu vì sau khi làm các xn o bv (không đòng ý các xn nơi khác như các phòng khám tư) thì trong vong hơn 1 tháng chút mình đã tới ngày 14 đi xn beta ( không đc thành công) đó là mình làm PDD và hiện mình cũng vẫn ở luôn trong này chò tới ngày để CPT. Me nó cứ hỏi em chichi vừa mới từ Gialai xuống làm xn hết 2 ngày và đc hẹn 1 tháng sau tới làm IVF nên mình thấy cũng đâu có lâu đâu. Mình thì có ng wen làm khoa hiếm muôn nên time xét duyệt hồ sơ có 1 ngày thui. Còn bt sẽ là 1 tháng.
    CHUYỂN PHÔI TRỮ QUYẾT TÂM, QUYẾT TÂM, ĐẠI QUYẾT TÂM THÀNH CÔNG, THÀNH CÔNG, ĐẠI THÀNH CÔNG...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,055 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garung81 Xem bài viết
    Mình cũng đang làm ở TD đây. Thực ra thì ở đâu cũng vậy mà thôi. Tỉ lệ thành công và thất bại la tương đương nhau. Do bv TD là bv công nên có số lượng ng khám đông hơn nhiều lần so với VH, NL, AS. Nên time xét duyệt hồ sơ sẽ lâu hơn các phòng khám tư nhưng đc cái chi phí rẻ hởn rất nhiều lần ( đã so sánh với các mẹ ở VH). Nhưng mình thấy cũng không có lâu vì sau khi làm các xn o bv (không đòng ý các xn nơi khác như các phòng khám tư) thì trong vong hơn 1 tháng chút mình đã tới ngày 14 đi xn beta ( không đc thành công) đó là mình làm PDD và hiện mình cũng vẫn ở luôn trong này chò tới ngày để CPT. Me nó cứ hỏi em chichi vừa mới từ Gialai xuống làm xn hết 2 ngày và đc hẹn 1 tháng sau tới làm IVF nên mình thấy cũng đâu có lâu đâu. Mình thì có ng wen làm khoa hiếm muôn nên time xét duyệt hồ sơ có 1 ngày thui. Còn bt sẽ là 1 tháng.
    Cảm ơn mẹ, mình định đi hỏi vì định đầu năm sau thu xếp xong sẽ làm, nhưng ko bit nên bắt đầu từ khi nào nữa, cũng lo wa...

Trích dẫn Nguyên văn bởi CHICHI456 Xem bài viết
    E cũng mới dk hồ sơ ở Từ Dũ đây mấy c. tháng 11 này e làm đấy. E cũng chưa co kinh nghiệm gì cả, nên thường lê lết ở tầng 32 để học hỏi. Thường thì TỪ Dũ sẽ xét hồ sơ trong 2 tháng, nhưng nếu các c đăng kí làm dịch vụ (chọn bác sĩ) thì chi chờ 1 tháng thui. Em nghe lời mẹ gảung81 chon bsi Giang, phó khoa hiếm muộn
    mẹ nó vưa dăng ký ah? Thế đã hoàn tất hồ sơ chua? Nếu xong hồ sơ xét nghiệm rui thì nói rõ từng bước để minh và các mẹ khác bit rõ hỏn nhe...
    Cảm ơn mẹ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_cloud Xem bài viết
    Theo mình biết thì do bs Ngọc Lan ( ng cũng đi đầu trong việc đem TTON về Từ Dzu ) ko còn làm ở đó nữa nên đa số mọi ng chuyển sang pk Ngọc Lan hay An Sinh, Vạn Hạnh ( những bv có bác Lan và các cộng sự của bác làm) chăng ???
    Cái này mình cũng ko bit, nhung mình hỏi nhìu bác sĩ thân quen, thì nói nênchonTừ Dũ, lúc trc mình khám hiem muộn o đây, cũng thấy ơi ngợp chút hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,055 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Vaythif chac ecung theo mẹ chichi va chi garung luon wa, cho có chị có e hihi. E run lắm

• 81 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm này cho các mẹ TTON.

Các mẹ phải chữa cho tinh trùng mạnh lên đã nhé chứ ko là công thành hơi khó vì sao?
    Thời gian lấy tinh chất từ chồng ra cho đến khi lọc rửa xong là 2 giờ đồng hồ. Nếu mật độ tinh trùng ít và không khỏe thì tỉ lệ sống tới 2 tiếng sau ít lắm nên tỷ lệ thành công thấp.

Mẹ nào may mắn rụng được nhiều phôi thì khả năng đậu cao hơn vì có nhiều mà.

Khi đi chích thuốc kích trứng thì phải đến từ dũ để các bác sĩ ở đó chích, vì người ta quen chích thuốc sẽ hiệu quả. Và
    Nhớ đi đều và đúng giờ, sáng 8 giờ là 8 giờ (có thể loanh quanh) chứ ko hôm thì 8 hôm thì 10 hôm thì buổi chiều là ko hay.

Các mẹ nên giữ tinh thần thoãi mái nhưng kó lắm vì ai cũng hồi hộp chờ ba ngày để chuyển phôi.

Chuyển phôi xong phải đi lại nhẹ nhàng. đi taixi hay xe hơi riêng về và dặn tài xế chạy chậm.

Về nhà nên nghĩ ngơi hoàn toàn cho đến 14 ngày tái khám. Đừng ham công việc mà đi làm nhé, Cũng có nhiều người vì công việc lại đi làm cuối cùng e bé out luôn. Bỏ 80trieu duoc mà bỏ 1 tháng đi làm ko được là khổ lắm nha.

Hy vọng chia sẽ với các mẹ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,055 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Gierado nhé

• 81 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Gì chứ vụ này mình kinh nghiệm không dám nói chứ cũng kha khá rồi mẹ nó à.

Mẹ nó có gì riêng tư thắc mắc thì call mình nhé. hay mail mình gieradotom@yahoo.com.vn

Rất hân hạnh hân hạnh.

Con yêu mau về với các mẹ chậm con nhé.

Ngày trước ai hỏi sao không chịu sinh: Mình Bảo mình chưa muốn.
    Chưa ở đây là đúng vì ko dám nói là ko có, Vì giờ mình đã có,
    AI hỏi các mẹ, các mẹ nói mình chưa có nhé.