CHUẨN BỊ MANG THAI

Trao đổi về thụ tinh trong ống nghiệm khi điều trị ở pk ngọc lan

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 265K Lượt đọc
  • 1.19K Trả lời

97 Người đang theo dõi

• 153 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip2011 Xem bài viết
    Tớ chuyển qua 170 nguyễn thái bình rồi bạn. 123 đề thaḿ cũng dc anh chị chủ cũng dễ chịu nhưng đến pk cũng xa với cả ko có thang máy nên tớ lại đằng này CHO gần. 7tr/tháng chưa điên nc, có thang máy, đi bộ đến pk, toàn ngươì như mình ở ko à. Bạn cứ đến vào ngày 2ck và đem tất cả các xn, cái nào chưa làm BS sẽ cho bạn làm, cái nào có rồi thì thôi. Chúc bạn may mắn nhé!!!'
    170 Nguyễn Thái Bình thì có gần chợ và có chỗ nấu ăn ko bạn? Bạn ở đó rồi lúc chuyển phôi xong có ai ở cùng bạn ko? Vì mình thấy nhiều mẹ bảo chuyển phôi xong ăn cháo cá chép tươi rất tốt, mà mấy bữa nữa có khi mình vào có 1 mình nữa, vì chồng ko xin nghỉ được lâu, muốn gần chợ thì sẽ tiện hơn
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeomi Xem bài viết
    Trước khi quyết định làm ivf mình cũng hóng kinh nghiệm của các mẹ bên nhà TTON
    Vì niêm mạc tử cung mình hơi mỏng 6mm nên mình cố gắng ăn uống bồi bổ để làm dày niêm mạc phôi dễ bám. Hiện tại ngoài việc ăn đủ chất, uống nước nhiều, ngủ đủ giấc thì mình có bổ sung thêm:
    -Sữa frisomum 2ly/ngày
    -Prenatal DHA 1v/ngày
    -vitamin E 2v/ngày (cả 2vc)
    -trứng vịt lộn 1 trứng/ngày
    -quả bơ 1 quả/ngày
    -sầu riêng 1 trái/3-4 ngày
    -cháo cá chép 1 con (8-900gr) ăn trong 1 tuần
    Không biết vậy có đủ chưa nữa. Tất cả vì con yêu... Hic, biết là làm ivf thì ko được lo lắng hồi hộp. Nhưng sao mình cứ ngủ thì thôi, thức dậy là nghĩ... Không biết bé yêu có về với vc mình ko... Hi vọng... Hi vọng....
    Chúc các bố mẹ đang mong con cũng sớm đón được bé yêu nhé! <3
    Chị ui , vậy chi fí IVF của chị bên bs Ngọc Lan cao hok ja ? chia sẽ cho e lấy kn với . Vc e định lên SG làm ivf , nhưng vẫn đang tính toán chi fí, nên lên diễn đàn tìm hiểu đủ thứ , cảm ơn chị trước ạ . Chúc chị sớm rước bé nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 429 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Co ai da chuyen phoi truu o NL roi cho em xin kinh nghiem voi. Tu nhien bi mat TV, xin loi ca nha.
    Bưởi, Xoài, Táo là 3 thiên thần của mẹ
    Cám ơn vì các con đã đến với bố mẹ. Dù khó khăn, bố mẹ sẽ nuôi dạy 3 con nên người. Cả nhà mình cùng cố gắng nhé!
    • 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinhNguyen2002 Xem bài viết
    05/4 mình sẽ vào PK Ngọc Lan,bắt đầu công cuộc đi tìm con,mong gặp được may mắn,có ai vào NL cùng đợt mình ko hẹn hò tí nào ?
    Chị ơi, em cũng định tầm cuối tháng này hoặc đầu tháng sau sẽ vào SG TTON đây, nhưng còn đang phân vân giữa bệnh viện An Sinh và PK Ngọc Lan. Chị đã đặt lịch hẹn với bên PKNL chưa chị?
    • 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm thất bại của e, và tìm tòi kinh nghiệm thành công của các chị cùng làm IVM, e khuyên các mẹ nên cbi sức khỏe thật kỹ trc khi thụ tinh nhé: bồi bổ cho 2 vc = sò huyết, hào, bơ, giá, cật,...vitaminE. Tập thể dục ( đi bộ)... Các mẹ nhớ u đậu nành trc khi làm tton, sau khi chuyển phôi ko đc u đậu nành hay bất cứ loại thuốc bổ nào ngoài toa của bsi!
    Em chỉ có vài lời góp ý, mong các mẹ thành công đón đc 2 v
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 627 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havhd Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng định tầm cuối tháng này hoặc đầu tháng sau sẽ vào SG TTON đây, nhưng còn đang phân vân giữa bệnh viện An Sinh và PK Ngọc Lan. Chị đã đặt lịch hẹn với bên PKNL chưa chị?
    mẹ nó có nhầm ko đấy.nếu mẹ nó làm ở Ngọc Lan thì chuyển phôi ở An sinh mà. hay là mej nó phaan vân với Vạn hạnh ý chứ
    NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
    NAM MÔ ĐẠI TỪ ĐẠI BI QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT.
    CON XIN CÁC NGÀI PHÙ HỘ ĐỘ TRÌ CHO VỢ CHỒNG CON SỚM SINH ĐƯỢC ĐỨA CON KHỎE MẠNH,THÔNG MINH.

Nhận đc số may mắn từ mẹ San Thái là 225 . Con yêu ơi về nhanh với bố mẹ nhé ! Bố mẹ yêu con và mong con nhiều lắm !
    • 124 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey_2013 Xem bài viết
    Chị ui , vậy chi fí IVF của chị bên bs Ngọc Lan cao hok ja ? chia sẽ cho e lấy kn với . Vc e định lên SG làm ivf , nhưng vẫn đang tính toán chi fí, nên lên diễn đàn tìm hiểu đủ thứ , cảm ơn chị trước ạ . Chúc chị sớm rước bé nha
    Thanks bạn. Mình cp đc 3 ngày rồi. Mình làm ICSI. Tởng chi phí là hơn 50tr.Bác Lan khám cho mình từ đầu. Mình chọn thực hiện bên bv An Sinh. Do mình ở sg nên bớt dc khoản chỗ ở. Tùy từng trường hợp mà tiền kích trứng sẽ nhiều hay ít. Như mình từ đầu bác Lan bảo chuẩn bị sẵn 50-60tr thì đúng là chỉ nằm trong khoản đấy thôi
    Bữa giờ mình mới cp nên cũng chưa thấy biểu hiện gì cả. Khi nào có sẽ post lên để các mẹ tham khảo nhé
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thanks bạn. Mình cp đc 3 ngày rồi. Mình làm ICSI. Tởng chi phí là hơn 50tr.Bác Lan khám cho mình từ đầu. Mình chọn thực hiện bên bv An Sinh. Do mình ở sg nên bớt dc khoản chỗ ở. Tùy từng trường hợp mà tiền kích trứng sẽ nhiều hay ít. Như mình từ đầu bác Lan bảo chuẩn bị sẵn 50-60tr thì đúng là chỉ nằm trong khoản đấy thôi
    Bữa giờ mình mới cp nên cũng chưa thấy biểu hiện gì cả. Khi nào có sẽ post lên để các mẹ tham khảo nhé
    Goodluck to you !
    • 298 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havhd Xem bài viết
    Mình chưa, lần đầu vào đây nên vẫn còn ngu ngơ lắm.
    • 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị ơi e cũng khám ở bac sy suong, choc hút và chuyen phôi ở hp nè c
    • 247 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Cầu mong bạn sẽ được 2 vạch để tiếp thêm niềm tin và sức mạnh cho các mẹ đang và chuẩn bị IVF ỏ IVM. Mong tin của mẹ con bạn nhé.
    NAM MÔ QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT ĐẠI TỪ ĐẠI BI PHÙ HỘ ĐỘ TRÌ

• 115 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chao cac me!minh cung lam o nl day,lam xong hs roi cho tiem thuoc,hy vong msy man se mim cuoi voi tat ca
    • 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quychyeuxh85 Xem bài viết
    mẹ nó có nhầm ko đấy.nếu mẹ nó làm ở Ngọc Lan thì chuyển phôi ở An sinh mà. hay là mej nó phaan vân với Vạn hạnh ý chứ
    Tại có anh chị nhà hàng xóm của em cũng vừa sinh được 2 bạn trai yêu lắm cơ. Hai anh chị ấy cũng làm TTON ở bên bệnh viện An Sinh. Làm trọn gói ở bên đó luôn. Thấy bảo bên ấy cũng rất nhẹ nhàng nên em mới phân vân. Nhưng chắc em sẽ qua bên phòng khám NL thôi vậy. Thấy các chị trên này khen bên NL quá ạ.
    • 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinhNguyen2002 Xem bài viết
    Mình chưa, lần đầu vào đây nên vẫn còn ngu ngơ lắm.
    Em cũng gọi điện cho bên phòng khám NL rồi, họ bảo cứ đến lấy stt rồi khám thôi. Họ bảo đến khám vào ngày thứ 2 của kỳ kinh, nên em đang đợi đến ngày rồi mới bay vào. Chắc sang đầu tuần sau em sẽ vào đó. Nếu chị vào cùng đợt với em thì hẹn hò cho đỡ buồn nhé. Em tên Hà, sinh năm 86, chị add nick yahoo của em rồi mình nói chuyện nhé: banhbao271186@yahoo.com
    • 260 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Minh cung chuan bi lam TTON day, minh dang doi den ày 2 ck len lam, Lan truoc minh lam IUI ko thanh cong nen chuyen qua lam TTON luon, bac Tuan noi la se dc 50% co hoi thanh cong minh cung lo lam, khong biet sap toi se lam nhung gi co giong voi lam IUI ko. Me nao lam roi chia se cho minh biet voi. Chuc cac me mau don dc rong con nha
    • 79 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình iui được 7 ngày rồi, hôm nay mình có hiện tượng đau lưng không biết thế nào nữa, mấy hôm nay lại ngủ không ngin guấc nữa, lo lắng quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 161 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

các chị ơi có cách đăng ký thế nào để được khám sớm ko nhỉ?vì em dự định 2 tuần nữa sẽ bay vào khám tại pk NL.em đã làm xong hồ sơ ivf tại viện C rùi thì mang kết quả vào đây liệu có chấp nhận ko nhỉ?Ban đầu em định làm ivf tại đây xong suy nghĩ lại thì quyết định Nam tiến làm IVM vì ở Bắc chưa có pp này.Rất mong các chị giúp em
    • 260 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommy_cao Xem bài viết
    các chị ơi có cách đăng ký thế nào để được khám sớm ko nhỉ?vì em dự định 2 tuần nữa sẽ bay vào khám tại pk NL.em đã làm xong hồ sơ ivf tại viện C rùi thì mang kết quả vào đây liệu có chấp nhận ko nhỉ?Ban đầu em định làm ivf tại đây xong suy nghĩ lại thì quyết định Nam tiến làm IVM vì ở Bắc chưa có pp này.Rất mong các chị giúp em

ban goi dien tu van hoi truoc di, minh nghi chac duoc do ban. Neu 2 tuan nua ban lam thi se cung dot voi minh vi CK ngay 15 tay.
    • 175 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommy_cao Xem bài viết
    Ngày 2 chu kỳ bạn vào nhé. Đến pk lấy số rồi đc hướng dẫn tiếp. Munhf cũng vừa vào làm xong. Mình vào hôm 12/3 mà giờ đã cp đc 3 ngày rồi đấy. Nhưng lần đầu mình ko có kn nên chẳng đc bác Lan khám lần nào, chỉ gặp bác lúc tư vấn và chọc hút trứng , cp thôi. Về nhà hỏi các chị thì mới biết, phải bảo với bọn ngồi quầy là mình chỉ khám bác Lan thôi, nếu nó bảo lên phòng này phòng nọ sa thì hỏi bs nào sa, nếu ko phải bs Lan thì bảo mình muốn sa bs Lan. Mình lần này chắc chắn thất bại rồi, chắc đến tháng 5 lại vào tiếp. Chúc bạn thành công nhé. Ah, nạn vào thuê phòng ở 170 nguyễn Thái Bình ý, gần pk mà ở cũng tốt, ở đấy toàn chị em như mình cả, học hỏi đc nhiều kn lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 161 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catimnho Xem bài viết
    ban goi dien tu van hoi truoc di, minh nghi chac duoc do ban. Neu 2 tuan nua ban lam thi se cung dot voi minh vi CK ngay 15 tay.
    Mình định vào khám trước rồi tháng 6 này sẽ tiến hành làm.Bởi vì tháng vừa rồi vừa iui thất bại xong nên giờ muốn nghỉ ngơi tẩm bổ thật tốt trước khi ivm.Chúc bạn thành công như ý nhé,rồi sau truyền lại kinh nghiệm cho mình