• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Trao đổi về thụ tinh trong ống nghiệm khi điều trị ở pk ngọc lan

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 212K Lượt đọc
  • 926 Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 222 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lphdung1977 Xem bài viết
    Ngày 13 sau chuyển phôi , xét nghiệm HCG 78.71 chỉ số này an toàn không các mẹ?
    Chỉ số đó hơi thấp c ạ. Bác sĩ bảo phải trên 100 mới an toàn. Nhưng k sao 2 ngày sau c xét nghiệm lại máu nếu chỉ số của c tăng gấp đôi là bình thường

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng nhé, mình cũng đang làm ở pk NL. Chuyển phôi được 8 ngày rồi chẳng thấy j cả, mình không nằm được 1 chỗ vì đau người hơn nữa lần trước làm cũng nằm 1 chỗ mà cũng k đậu. Theo mọi người ở quê thì ăn tôm hay bi co dạ con vì con tôm nó còng hjhj. Nhưng chả sao cả, cứ ăn thôi ăn không hợp thì không ăn nữa.

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[QUOTE=ngocanh0710;26552242]Chỉ số đó hơi thấp c ạ. Bác sĩ bảo phải trên 100 mới an toàn. Nhưng k sao 2 ngày sau c xét nghiệm lại máu nếu chỉ số của c tăng gấp đôi là bình thường[/QUO

Hôm nay ngày 14 sau cp, mình thử HCG đạt 157, vậy là ổn chứ các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 40 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garung81 Xem bài viết
    Mình làm IVF ở TD nè. Lần đầu thất bại rùi các mẹ ah. BS hẹn đầu T10 vào chuyển phôi trữ nè. Mình ở Nam Định còn õ là HN bỏ hết công việc vô đây. Thấtt bại thấy đau khổ và sốt ruột wa. Các mẹ nó có kinh nghiệm j quý báu chia sẻ cho mình với ah. Có ai ở TD không liên lạc với mình nha. 0932291679. Mình tuổi dê các mẹ ơi
    Mình cũng ở Nam Định nè. Cuối T9 mình vào làm lần 2. Mình làm ở PK Ngọc Lan. Mình cũng tuổi dê đó. Nhà bạn ở đâu? Nhà mình ở Máy Tơ.

• 40 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

[QUOTE=lphdung1977;26558898]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanh0710 Xem bài viết
    Chỉ số đó hơi thấp c ạ. Bác sĩ bảo phải trên 100 mới an toàn. Nhưng k sao 2 ngày sau c xét nghiệm lại máu nếu chỉ số của c tăng gấp đôi là bình thường[/QUO

Hôm nay ngày 14 sau cp, mình thử HCG đạt 157, vậy là ổn chứ các mẹ?
    Chỉ số như thế là ổn rùi. Vì mình nghe bác Tuân nói ngày 14 BCG>100 là ổn. Bạn ăn đồ mát để tránh táo bón.

• 68 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loannguyen8881 Xem bài viết
    congiola2010 ơi,tình hình của bạn sao rồi?mình cũng ở ngoài hn nè.mình cũng đang định nam tiến vào pk của bác sĩ ngọc lan làm ivf đây.mình bị đa nag nên vòng kinh của mình ko được đều nên ko bít pải vào từ ngày bao nhiêu cua chu kỳ kinh cho hợp lý,ô xã nhà mình lại bị tty nữa nên mình rất băn khoăn,mình muốn hỏi bạn mong bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm vào trong đó làm.nếu bạn có tg thì online cho mình nhé.địa chỉ yahoo của mình nè:loan_15588 hoặc sdt của minh nè 0982578293.bạn nt cho mình nhé.mong sơm nhận được tin bạn.mình đang tính là tháng sau vào đây
    Chào bạn, mình ra HN được 1 tuần rồi. Hiện mình được gần 16 tuần rồi. Nếu bạn đã quyết định vào pk NL làm thì hãy chuẩn bị sức khỏe, tài chính và tinh thần thật thoải mái nhé hihi. Mình vào đó đúng 3 tháng liền đó. Theo mình thì bạn nên gọi điện đến pk hỏi bs để được tư vấn trước xem sao. Trong đó, trường hợp buống trứng đa nang như bạn cũng nhiều và mình thấy nhiều bạn thành công lắm. Nói chung mình thấy vào SG làm thoải mái hơn HN nhiều vì dịch vụ trong đó tốt hơn ngoài bắc bạn ạ. Chúc bạn may mắn và sớm có tin vui nhé

~~~~~~~ Cho dù có chuyện gì thì mình Mãi mãi là vợ chồng Sam nha ~~~~~~

• 241 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnhung_01_2007 Xem bài viết
    Lâu không vào DĐ nên giờ mới đọc TN của bạn. Nếu TT chồng bình thường thì bạn đến vào ngày 2 CKK để xét nghiệm nội tiết, đếm nang thứ cấp và BS sẽ chỉ định dùng thuốc. Còn nếu chồng yếu thì bạn vào trước CKK 1 tuần đến khám để BS cho chồng trữ TT trước, sau đó đến ngày 2 CKK vợ đến để SA,xét nghiệm và dùng thuốc tùy theo kết quả SA và xét nghiệm. Các kết quả trước sẽ được chấp nhận nếu trong vòng 6 tháng. KQ chụp TCVT của mình từ năm 2010 BS cũng xem qua rồi trả lại không cần chụp lại.
    Em cảm ơn chị nhiều ạ

Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha. Bi Búp nhanh nhanh về bên ba mẹ, con nhé

• 114 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafesua778012 Xem bài viết
    Mình cũng SN 80 đây, cầm chúc mẹ diepth lần đầu thành công rực rở 2V đỏ chót nhe.
    Mình đã mong con hơn 6 năm rồi, điều trị đủ thứ thuốc, cả đủ BV hết, vẫn chưa có kết quả, PK Ngọc Lan mình cũng đã tới rồi, nhưng chưa TTON, đang chuẩn bị tinh thần làm đây.
    Mẹ nó cho mình hỏi quy trình mẹ nó làm từ đầu cho đến ngày cuối cùng nhe, vì mình là cán bộ CNV Nhà Nước nên phải sắp xếp công việc mới làm được, mà điều quan trọng nhất là giành dụm tiền mới chiến đấu được chứ.
    Tổng cổng chi phí mẹ nó tốn khoản bao nhiêu vậy, mong mẹ nó chia sẽ với mình nhe!
    Ban oi! Lau roi minh khong vao dien dan. Minh da TTON o Ngoc Lan, chuyen phoi ngay 7/9. Tong chi phi cua minh tu luc kich trung den luc CP la 70tr, tien tru phoi 14tr nua la 84tr. Hom nay ngay thu 6 sau CP ma minh k co dau hieu gi het. Nhung minh cung lac quan, khong lo lang vi minh biet con cai la troi cho va duyen nua ban ah. Chuc ban may man.

• 60 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình vào đây để các mẹ cùng chia vui với mình. Hôm nay mình đã thử beta sau 14 ngày chuyển phôi, kết qura là beta 399 đó. Mình làm lần đầu nhờ trời được luôn đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

=D chuc mung me no nhe!hi vong tat ca cac me''trong do co minh' se may man nhu me no nhe!thang toi nay minh cung nam tien lam TTON day, hi vong se man man nhu me no, me no co kinh nghiem j quy bau cung chia se cho ca nha biet nhe!