• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Trao đổi kinh nghiệm TTON ( tầng 13) - Tâm lý thoải mái, kích trứng thành công, phôi khỏe bám chắc, Mèo con đã về

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,780 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoang_Diep Xem bài viết
    Hoacomay! Bác nhìn thì là Miu đực em ạ. Miu cái người ta e thẹn chứ có show hàng thế kia đâu! Chúc mừng em nhiều nhiều!
    mình gui thuốc cho mẹ nó hôm qua rồii nhé. chúc may mắn nha
    BÌNH CHỌN CHO NHƯ AN
    NHẤN VÀO LINK ĐÍNH KÈM, BẤM VÀO Ô BÌNH CHỌN HOẶC TỪ MÁY DI ĐỘNG NHẮN TIN THEO CÚ PHÁP

NSN 9333 GỬI 8788

http://ngoi.com/huynh-ngoc-nhu-an-3d55254.html

THANKS CẢ NHÀ Ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

HCM: Mình cũng linh cảm bé Miu sẽ là "trưởng nam" của vợ chồng HCM đấy, nhìn con yêu quá, chúc mừng, chúc mừng...
    Bạn "Dê": Đừng lo lắng bạn nhé, tớ chưa có kn gì về vụ hCG nhưng... lại linh cảm... là mọi chuyện rất tốt đẹp...
    • 334 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay_81 Xem bài viết
    @ chị Nhoc_chaly:Sorry chị vì lúc đầu em chưa biết tuổi của chị nên xưng hô k đúng vả lại nhìn nick của chị em đoán chắc còn trẻ..hihi.
    Thai từ 10w đổ lại nên SA đầu dò mới rõ chị ạ,còn 10w trở lên là SA thành bụng.Lúc trước em bị TNTC hCG lúc đầu thấp nhưng sau đó tăng vùn vụt ấy.Em biết chị hỏi như vậy là có lý do nhưng chị đừng lo lắng nhé hCG của chị cao như vậy k thể thai ngoài đc đâu.Đến 6w hoăc 7w chị SA nhé lúc đó đo đc kích thước đầu mông va nghe tim thai đc rồi đó
    Hihi, tại nick của chị đặt theo "kỷ niệm xưa" của hai vợ chồng nên hơi bị nhí nhảnh tí mà, em hiểu lầm cũng đúng . Nghe em nói vậy chị yên tâm rồi. Giờ đụng một chút là lo lắng ko giống với mình ngày trước tí nào. Tuần sau chị đi SA luôn rồi, bs dặn thế.

Ơ mà sao có mỗi chị đoán bé của em là gái nhỉ :cool:. Hay tại đang thèm con gái nên nhìn đâu cũng thấy hihi. Trời ngoài Bắc đang lạnh lắm phải ko? Hai mẹ con giữ gìn sức khỏe cán đích thành công nhé :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi profound Xem bài viết
    HCM: Mình cũng linh cảm bé Miu sẽ là "trưởng nam" của vợ chồng HCM đấy, nhìn con yêu quá, chúc mừng, chúc mừng...
    Bạn "Dê": Đừng lo lắng bạn nhé, tớ chưa có kn gì về vụ hCG nhưng... lại linh cảm... là mọi chuyện rất tốt đẹp...
    Cảm ơn linh cảm của "Dê non" nhiều nhé :LoveStruc:
    • 570 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay_81 Xem bài viết
    Cảm ơn dì Nem nhé mẹ cháu loay hoay mãi đến 3 bài mà k up được link
    Bé Miu được 11w5d lần đầu được SA 4D bs nói chưa rõ giới tính các bác,các cô xem thử hộ mẹ cháu là B hay G ạ?
    Chị cũng đoán là boy. Chúc mừng HCM nhé
    Bé Miu yêu quá, tặng hoa cho 2 mẹ con nè:Rose::Rose:

Chỗ này để chờ 2V
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh tuong chuyen bao nhieu phoi la do bac si chu. khi chuyen xong bs moi thong bao la chuyen bao nhieu voi lai minh dau co biet chat luong phoi cua minh nhu the nao
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huong13579; 15/01/2011 vào lúc 09:45 AM.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh theo doi dien dan cung da lau tu tang 1 co thay cac me thanh cong ma minh nguong mo qua. minh cung 2 lan IVF voi 4 lan chuyen phoi lan nao moi thu deu rat tot tu trung, phoi den niem mac nhung sau 14 ngay thi ket qua deu = that bai. thuc su minh rat hoang mang nhung sau tet cung phai lay tinh than tiep tuc chien dau. cac me thanh cong thi ve dich an toan con cac me chua thanh cong cung minh co len nhe
    • 38 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

@Hoacomay: Chúc mừng em nhé ! Nhìn em bé dễ thương quá, loạy nguậy lung tung, chân tay đạp tùm lum, nhìn hay cực kỳ:RaisedEye . Tuần sau cũng đến lượt mình siêu âm, chẳng biết bé nhà mình có "nghịch" như bé của HCM kô nữa... Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe, bình an cán đích an toàn HCM nhé !

@ Nhoc_chaly & Profound : mình cũng d ê dê giống 2 bạn đây. Lần này nhà mình kết nạp thêm nhiều dê cơ. Chúc mừng dê Nhoc_chaly, nhớ ăn uống chất bổ và nghỉ ngơi nhiều nhé. Mình tin rằng HCG cao như vậy chắc là đa thai hoặc là 1 thai thì cũng rất khỏe đó. Còn profound, dê non ơi ! Đừng nản lòng nhé, thua keo này ta bày keo khác, nghe nói tuổi dê của mình sẽ đón được bé yêu trong năm nay đó. Bạn cố tẩm bổ cơ thể và giữ tinh thần thoải mái trước khi tiếp tục cuộc chiến nhé. 2 dê tụi mình sẽ ủn 2 bên cho bạn, đừng lo nhé !
    @sweetapple: Cám ơn chị táo luôn có những lời khuyên bổ ích, hay và lạc quan ủng hộ tinh thần các mẹ trong nhà. Cần lắm những người như mẹ Táo ngọt, cả nhà nhỉ !
    @Nhatrang79, mailan, memongbeyeu..... và các mẹ chưa thành công, hãy cố gắng lên nhé. Mình luôn cầu chúc cho các mẹ sẽ sớm đón được bé yêu. Cả nhà luôn ủn mông các bạn !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi weronika; 15/01/2011 vào lúc 10:35 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Ba mẹ con mình vào ủn mông cho cả nhà, chúc nhà mình chuẩn bị đón Tết NĐ thật vui và sớm báo tin 2v :Laughing::Laughing::Laughing:. Mình bận với 2 bé nên thi thoảng mới vào nhà mình được thôi nhưng mình luôn cầu mong khao khát của các mẹ sớm thành hiện thực.
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

• 334 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi weronika Xem bài viết
    @Hoacomay: Chúc mừng em nhé ! Nhìn em bé dễ thương quá, loạy nguậy lung tung, chân tay đạp tùm lum, nhìn hay cực kỳ:RaisedEye . Tuần sau cũng đến lượt mình siêu âm, chẳng biết bé nhà mình có "nghịch" như bé của HCM kô nữa... Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe, bình an cán đích an toàn HCM nhé !

@ Nhoc_chaly & Profound : mình cũng d ê dê giống 2 bạn đây. Lần này nhà mình kết nạp thêm nhiều dê cơ. Chúc mừng dê Nhoc_chaly, nhớ ăn uống chất bổ và nghỉ ngơi nhiều nhé. Mình tin rằng HCG cao như vậy chắc là đa thai hoặc là 1 thai thì cũng rất khỏe đó. Còn profound, dê non ơi ! Đừng nản lòng nhé, thua keo này ta bày keo khác, nghe nói tuổi dê của mình sẽ đón được bé yêu trong năm nay đó. Bạn cố tẩm bổ cơ thể và giữ tinh thần thoải mái trước khi tiếp tục cuộc chiến nhé. 2 dê tụi mình sẽ ủn 2 bên cho bạn, đừng lo nhé !
    @sweetapple: Cám ơn chị táo luôn có những lời khuyên bổ ích, hay và lạc quan ủng hộ tinh thần các mẹ trong nhà. Cần lắm những người như mẹ Táo ngọt, cả nhà nhỉ !
    @Nhatrang79, mailan, memongbeyeu..... và các mẹ chưa thành công, hãy cố gắng lên nhé. Mình luôn cầu chúc cho các mẹ sẽ sớm đón được bé yêu. Cả nhà luôn ủn mông các bạn !
    Ah lại một mẹ "Dê" nữa thích quá :LoveStruc:. Mỗi lần vào nhà mình đọc comment của các mẹ mà thấy lên tinh thần ghê. Cảm ơn weronika nhé! Tuần sau siêu âm nhớ update liền nhé mẹ nó .
    • 334 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong13579 Xem bài viết
    minh tuong chuyen bao nhieu phoi la do bac si chu. khi chuyen xong bs moi thong bao la chuyen bao nhieu voi lai minh dau co biet chat luong phoi cua minh nhu the nao
    Như ở HV mình làm thì KTV phòng lab qua nói chuyện trước khi chuyển phôi về số lượng và chất lượng phôi của mình. Còn chuyển bao nhiêu thì mình sẽ thống nhất với bác sĩ bạn ah.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quaivat3vu Xem bài viết
    em chuyển phôi ngay 30/12, thử máu ngày 13/1 vậy là 12 hay 14 ngày hả chị
    Ko hiểu sao lại bị sót trang 36 đọc chưa hết nên ko thấy bài của em. Tính cả ngày chuyển phôi vậy ngày 13/1 em thử máu là ngày thứ 15 đó em ah. Thế em đã đi gặp bs chưa? Tình hình thế nào rồi thông báo cho cả nhà cùng vui chứ
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhoc_Chaly Xem bài viết
    Như ở HV mình làm thì KTV phòng lab qua nói chuyện trước khi chuyển phôi về số lượng và chất lượng phôi của mình. Còn chuyển bao nhiêu thì mình sẽ thống nhất với bác sĩ bạn ah.
    vay a. Co le moi noi mot khac nhung ca 2 lan lam o TTCNP va vien C thi deu thay do BS quyet dinh so luong phoi chuyen vao cho minh. luc chuyen ho cung thong bao chat luong phoi nhung chi la de cho minh biet vay thoi chu minh co lam dc gi dau
    • 4,860 Bài viết

• 3,967 Được cảm ơn

Mẹ con em cảm ơn những lời chúc tốt đẹp của các bác,các cô ạ.Mẹ cháu cũng thích Miu con có chym lắm nhưng ông trời cho thế nào mình nhận vậy có Miu là tốt rồi.Là B hay G mẹ cháu đều yêu cả ạ
    Mẹ con cháu vào ủn mông cho các bác,các cô lần lượt 2v và chuyển sang nhà mang thai hết nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoacomay_81; 15/01/2011 vào lúc 08:23 PM.

• 40 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi weronika Xem bài viết

Ôi vui quá, có 2 bạn dê ủn 2 bên cho mình, thế mà ko làm ra trò thì vứt nhỉ...
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic hic, hôm nay là ngày tiêm mũi thứ 7 mình đi xét nghiêẹ E2 chỉ có 417 thôi. Mẹ nào có kinh nghiệm là thế nào để tăng chỉ sô E2 lên mách giúp mình mới nhé.
    • 4,860 Bài viết

• 3,967 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songhuong313 Xem bài viết
    Hic hic, hôm nay là ngày tiêm mũi thứ 7 mình đi xét nghiêẹ E2 chỉ có 417 thôi. Mẹ nào có kinh nghiệm là thế nào để tăng chỉ sô E2 lên mách giúp mình mới nhé.
    Mẹ nó ơi đừng lo lắng quá ngày 7 tiêm thuốc mình thử E2 cũng chỉ 433 thôi,mình hút đc 6 trứng và k bị quá kích.Mai mẹ nó xem kq SA thế nào nhé

• 334 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Hic hic, hôm nay là ngày tiêm mũi thứ 7 mình đi xét nghiêẹ E2 chỉ có 417 ngthôi. Mẹ nào có kinh nghiệm là thế nào để tăng chỉ sô E2 lên mách giúp mình mới nhé.
    Ngày 7 E2 của mình có 252 thôi. Bs mình nói có khả năng trong nang ko có trứng nhưng quan sát ở ngoài qua SA thì ko thể biết được nên vẫn cứ tiếp tục đến lúc chọc hút thôi. E2 do nang tiết ra, nên bs ngạc nhiên là nang mình tốt (lúc đó là 7 nang xinh) mà E2 lại thấp. Lúc đó mình cũng lo lắng nhưng rồi có lo cũng chẳng ích gì nên quên nó đi. Rồi chọc hút cũng được 5 nang bạn ah. Thế bác sĩ của bạn có dặn dò gì ko? Nếu bs ko nói gì thì cứ yên tâm mà chích tiếp đừng lo lắng ko tốt đâu nhé!
    • 8,540 Bài viết

• 2,870 Được cảm ơn

Chị ơi, em xét nghiệm máu ngày tiêm mũi thứ 7 có 395 thui nè. Chị đừng căng thẳng quá nhé, mình còn tiêm thêm mấy mũi nữa cơ mà. Cứ an tâm, tin tưởng là con yêu sẽ về là mình sẽ thành công mà chị!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 334 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Nhà mình dạo này vắng nhỉ :RollingEy:. Các mẹ đi 888 ở đâu thế ko biết :Thinking: