• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tinh trùng yếu và kết quả của sự cố gắng

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 97.8K Lượt đọc
  • 527 Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 258 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Em thấy vụ này cũng tùy thuộc nhiều yếu tố. Trước khi cưới 2 tuần, nhà em đi khám tiền hôn nhân thì BS kết luận xã em TT yếu, bảo là ko thể có con tự nhiên, bảo ra Nam khoa Việt Đức khám lại, Khám lại BS ở đó vẫn KL y như thế. Tỷ lệ tiến tới 6%, tỷ lệ sống 40%. 2 vợ chồng vừa lo đám cưới vừa lo vụ sau đám cưới uống thuốc khám chữa thế nào, bảo nhau là thôi cứ đi honeymoon cho thoải mái đã, mình còn trẻ, về tính sau.

Thế mà cưới xong, đi honeymoon về tháng trước tháng sau em có bầu luôn, chưa kịp thuốc thang gì. Giờ em đang mang thai bé trai 20 tuần rồi. Hik...

Nên em nghĩ các chị cứ thoải mái tâm lý đi ạ, con cái còn là trời cho nữa, đến đâu mình sẽ giải quyết dần đến đó.

NB: 3050gr
    1M: 4300gr
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,442 Bài viết

• 1,955 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumebi Xem bài viết
    Em thấy vụ này cũng tùy thuộc nhiều yếu tố. Trước khi cưới 2 tuần, nhà em đi khám tiền hôn nhân thì BS kết luận xã em TT yếu, bảo là ko thể có con tự nhiên, bảo ra Nam khoa Việt Đức khám lại, Khám lại BS ở đó vẫn KL y như thế. Tỷ lệ tiến tới 6%, tỷ lệ sống 40%. 2 vợ chồng vừa lo đám cưới vừa lo vụ sau đám cưới uống thuốc khám chữa thế nào, bảo nhau là thôi cứ đi honeymoon cho thoải mái đã, mình còn trẻ, về tính sau.

Thế mà cưới xong, đi honeymoon về tháng trước tháng sau em có bầu luôn, chưa kịp thuốc thang gì. Giờ em đang mang thai bé trai 20 tuần rồi. Hik...

Nên em nghĩ các chị cứ thoải mái tâm lý đi ạ, con cái còn là trời cho nữa, đến đâu mình sẽ giải quyết dần đến đó.
    chị nói đúng, đôi khi tâm lý cũng ảnh hưởng nhiều đến kết quả đấy ạ
    nên mọi người cứ thoải mái nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tâm lý ảnh hưởng rất nhìu....ox nhà e lúc nào cũng lo....lúc nào cũng phải thuốc...tin tưởng thuốc kinh khủng..
    chứ bảo tập thể dục thì chắc còn lâu...e thì kiểm tra kòn mỗi chụp xq nữa thui mà run quá...hix..

• 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chào các me.em thì đọc diễn đàn nhiều rồi nhưng hôm nay mới đăng ký thành viên.ax mình cũng bị tinh trùng yếu tiến tới nhanh có 0% mà uống thuốc tây vẩn k cải thiện được, hơn hai năm trông mông có con mà chưa thấy buồn quá.có mẹ nào có kinh nghiêm điều trị k bày cho e với.

• 48 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CLOUNDVD Xem bài viết
    chào các me.em thì đọc diễn đàn nhiều rồi nhưng hôm nay mới đăng ký thành viên.ax mình cũng bị tinh trùng yếu tiến tới nhanh có 0% mà uống thuốc tây vẩn k cải thiện được, hơn hai năm trông mông có con mà chưa thấy buồn quá.có mẹ nào có kinh nghiêm điều trị k bày cho e với.
    xã nhà mình thì tiến tới nhanh có 3% thôi, tỉ lệ sống có 25%. Cưới nhau cũng gần 3 năm rồi mà chưa có con, đã vậy mình lại bị DNBT nữa. Cả 2 vợ chồng mình đã uống thuốc của ông Nhật con ông KIM Bảng dưới HN 5 tháng rồi mà vẫn chẳng đc gì, đi tdd lại thì A xuống còn 1% , hix, chẳng vớt vát đc gì cả. VC mình cũng đã TTON trong Từ dũ rồi nhưng k thành công. bạn nào có địa chỉ nào chữa thành công mách vc mình với. mình cám ơn nhiều.

• 203 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Các mẹ ko nên lo lắng quá, Xã mình cũng TTY.
    Tỷ lệ Di động nhanh A = 0% thôi, mình cũng TTON 1 lần rồi ko thành công, Trước khi định TTON lần 2, vì tinh thần căng thẳng 2vc rủ nhau đi du lịch cho thoải mái rồi về chờ tới ngày QKD để lên viện, chờ mãi ko thấy em ấy đến nên thử que thì lên 2v, nhưng em bé ko có duyên với vc mình nên đã bỏ đi lúc 10 tuần tuổi. Mình nghĩ sức khỏe + tinh thần đều rất quan trọng trong trường hợp hiếm muộn như chị em mình, chúc mình cùng cố gắng nhiều nhé
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng để làm gì em biết không???... để gió cuốn đi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baolamanh Xem bài viết
    Các mẹ ko nên lo lắng quá, Xã mình cũng TTY.
    Tỷ lệ Di động nhanh A = 0% thôi, mình cũng TTON 1 lần rồi ko thành công, Trước khi định TTON lần 2, vì tinh thần căng thẳng 2vc rủ nhau đi du lịch cho thoải mái rồi về chờ tới ngày QKD để lên viện, chờ mãi ko thấy em ấy đến nên thử que thì lên 2v, nhưng em bé ko có duyên với vc mình nên đã bỏ đi lúc 10 tuần tuổi. Mình nghĩ sức khỏe + tinh thần đều rất quan trọng trong trường hợp hiếm muộn như chị em mình, chúc mình cùng cố gắng nhiều nhé

mình xin chia buồn với vc mẹ nó nhé.có gắng lên con yêu sẻ về với chúng ta thôi . chồng mình hồi đầu xn A= 0% đó sau uống thuốc tây sau 1 năm đi khám lại ở tt phôi 103 thì lên được A= 1,2%(chẳng ăn thua gì) giờ chuẩn bị đi khám lại k biết thế nào đây.cung 2.5 năm rùi nè.bọn mình đang theo ở tt phôi bv 103 không biết thế nào.có ai có kn về tt phôi bv 103 thì cho mình biết với.

• 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vc bạn đã điều trị theo tây y chưa mà theo đông y vây?
    chế độ ăn uống nghĩ ngơi cũng quan trọng lắm bạn a/

• 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lancoizin Xem bài viết
    xã nhà mình thì tiến tới nhanh có 3% thôi, tỉ lệ sống có 25%. Cưới nhau cũng gần 3 năm rồi mà chưa có con, đã vậy mình lại bị DNBT nữa. Cả 2 vợ chồng mình đã uống thuốc của ông Nhật con ông KIM Bảng dưới HN 5 tháng rồi mà vẫn chẳng đc gì, đi tdd lại thì A xuống còn 1% , hix, chẳng vớt vát đc gì cả. VC mình cũng đã TTON trong Từ dũ rồi nhưng k thành công. bạn nào có địa chỉ nào chữa thành công mách vc mình với. mình cám ơn nhiều.
    tinh trùng yếu thì cứ tẩm bổ cho mạnh vào, không có thuốc nào đặc trị đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CLOUNDVD Xem bài viết
    mình xin chia buồn với vc mẹ nó nhé.có gắng lên con yêu sẻ về với chúng ta thôi . chồng mình hồi đầu xn A= 0% đó sau uống thuốc tây sau 1 năm đi khám lại ở tt phôi 103 thì lên được A= 1,2%(chẳng ăn thua gì) giờ chuẩn bị đi khám lại k biết thế nào đây.cung 2.5 năm rùi nè.bọn mình đang theo ở tt phôi bv 103 không biết thế nào.có ai có kn về tt phôi bv 103 thì cho mình biết với.
    bạn à mình cũng mới tham gia vào đây, cho mình cùng tham gia chia sẻ vui buồn với các bạn nhé.
    Bạn cũng đang theo ở 103 à? mình thấy nhiều người nói ở 103 chữa thành công cũng nhiều thấy hi vọng lên mình cũng mới đến hôm kia khám ở 103 họ cũng cho ox nhà mình uống thuốc khoảng 1 tháng rồi quay lại kiểm tra tiếp nhưng nghe bạn nói ko ăn thua gì làm mình thấy buồn buồn.
    mà bạn theo ở đây lâu chưa?