• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tinh trùng yếu và kết quả của sự cố gắng

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 677 Trả lời

• 260 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rau_xanh Xem bài viết
    Mẹ nó có thể viết quy trình từ lúc đi kiểm tra tới khi IUI được không? mẹ nó làm ở đâu vậy? chi phí thế nào nữa? ...Mình đang uống thuốc bắc, nhưng tháng sau không có thì mình cũng muốn đi IUI.
    Quy trình cũng dài hơi đấy, và không phải định IUI là đi IUI đc ngay:
    - Đầu tiên hai vc phải đi xét nghiệm máu về HIV, viêm gan B, Chamydia, giang mai..., kiểm tra TDD (đối với vợ thì phải làm các xét nghiệm này sau khi hết chu kỳ).
    - Ngày thứ 8 của chu kỳ phải đi chụp tử cung, buồng trứng (xem có bất thường gì không, đồng thời có bị tắc vòi trứng hay j khác không). Những xét nghiệm này okie mới đc IUI, ngoài ra, các xét nghiệm này chỉ có hiệu lực trong 6 tháng, quá 6 tháng mà muốn làm IUI lại phải đi xét nghiệm lại.
    - tháng tiếp theo, ngày thứ 2 của chu kỳ đi khám nội tiết, nếu okie bác sỹ sẽ cho thuốc kích trứng (thuốc này chỉ uống 3 ngày thôi, với lại, ban đầu nếu trứng đẹp bs sẽ ko cho tiêm mà chỉ cho uống). Sau khi uống thuốc kích trứng thì uống thuốc làm dày niêm mạc cho trứng được thụ tinh bám tốt (e uống Valiera)
    - Ngày thứ 12 của chu kỳ bắt đầu soi trứng xem lớn cỡ nào rồi. Nếu trứng tầm từ 16mm hoặc 18mm trở lên sẽ chỉ định IUI
    - Trước khi IUI 36 tiếng, vợ đc tiêm một mũi kích thích rụng trứng (trứng em nhỏ nên được tiêm loại kích thích tối đa), và kiêng quan hệ.
    - Hôm làm IUI: 7h hơn đến BV, cứ mang hồ sơ đến, đến tên ngta sẽ gọi vào làm thủ tục, sau khi làm xong thì họ cho một cái lọ để chồng đi lấy TT, sau đó họ lọc rửa. Đến khoảng 10h30 hoặc 11h thì IUI, sau đó ra nằm nghỉ khoảng 1h-2h tùy theo.

Em theo điều trị bác sỹ Dục (viện C), làm IUI cũng ở viện C, chi phí hôm làm IUI là 1tr. Còn chi phí thuốc thang trước đó, cả xét nghiệm này khác hết tầm 3tr.

Tuy nhiên, mọi ng cũng nói là nếu dùng thuốc tiêm thì tốn kém hơn nh.

Nếu mẹ nào muốn làm IUI tháng sau thì tháng này phải có tất cả các xét nghiệm kia rồi, nên làm trc đi nếu muốn làm đúng lịch
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

[QUOTE=xuanvan8185;26154757]cảm ơn mẹ nó nhiều, mình đã đi siêu âm rùi, bé được 4 tuần rồi, nếu xã nhà bạn không ăn được trứng sống thì bạn đánh kem trứng lên cho xã ăn cũng tốt lắm, xã nhà mình mới thực hiện được 1 tháng như vậy thì mình có luôn đấy, hay bạn thử bảo xã bạn thực hiện giống xã nhà mình xem, sáng mai dậy từ 5g sáng chạy thể dục, rồi bạn cho xã bạn ăn sáng với mỳ tôm bạn bỏ thịt bò trần + giá đậu + 2 quả trứng trần, buổi trưa và tối cho xã ăn giá sống, thỉnh thoảng thì ốp la trứng gà cho xã ăn, tối đi ngủ sớm không thức khuya, biết đâu bạn cũng được 2v như mình, bạn cố lên nhé đừng nản chí rồi con yêu sẻ về[/QUOT
    Mẹ xuân vân ơi
    chúc mừng mẹ nó nhé. lâu mình không vào web giờ vào thấy bạn báo tin vui quá. Chồng mình điều trị ở 103 bt lại rùi mà đợi mãi vẫn chưa có bé ui nè.
    Chúc mẹ con khỏe nhé!
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimregiun Xem bài viết
    em cảm ơn cả nhà ạ.

Hôm e đi IUI, ko hiểu sao sau khi lọc rửa mật độ TT chỉ có 6tr/ml, A=2% (mà lần trc kiểm tra là 78tr/ml), e cũng chỉ có 1 trứng 18mm, thế nhưng e đã may mắn (trộm vía), hi hi.

thế nên cả nhà cứ yên tâm và kiên trì nhé, nhất là thoải mái tinh thần nữa, chắc chắn sẽ có 2v sớm thôi. Em ủn mông tiếp này, cả chị quychyeuxh85 nữa nhé
    mẹ chimregiun ơi, mẹ nó làm iui ở đâu vậy, mẹ nó làm 1 lần đầu là được ngay a? Chúc mừng mẹ nó nhé.
    • 151 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chúc mừng chúc mừng, có 2 vợ chồng đứa bạn đứa cưới 1năm rưỡi đữa 2 năm rưỡi giò vẫn tịt ngòi.
    • 260 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CLOUNDVD Xem bài viết
    mẹ chimregiun ơi, mẹ nó làm iui ở đâu vậy, mẹ nó làm 1 lần đầu là được ngay a? Chúc mừng mẹ nó nhé.
    Em làm ở viện C nhé, theo điều trị bác Dục (cũng viện C), nhưng mà e đang bị ra máu, không bít tình hình sao
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Quy trình cũng dài hơi đấy, và không phải định IUI là đi IUI đc ngay:
    - Đầu tiên hai vc phải đi xét nghiệm máu về HIV, viêm gan B, Chamydia, giang mai..., kiểm tra TDD (đối với vợ thì phải làm các xét nghiệm này sau khi hết chu kỳ).
    - Ngày thứ 8 của chu kỳ phải đi chụp tử cung, buồng trứng (xem có bất thường gì không, đồng thời có bị tắc vòi trứng hay j khác không). Những xét nghiệm này okie mới đc IUI, ngoài ra, các xét nghiệm này chỉ có hiệu lực trong 6 tháng, quá 6 tháng mà muốn làm IUI lại phải đi xét nghiệm lại.
    - tháng tiếp theo, ngày thứ 2 của chu kỳ đi khám nội tiết, nếu okie bác sỹ sẽ cho thuốc kích trứng (thuốc này chỉ uống 3 ngày thôi, với lại, ban đầu nếu trứng đẹp bs sẽ ko cho tiêm mà chỉ cho uống). Sau khi uống thuốc kích trứng thì uống thuốc làm dày niêm mạc cho trứng được thụ tinh bám tốt (e uống Valiera)
    - Ngày thứ 12 của chu kỳ bắt đầu soi trứng xem lớn cỡ nào rồi. Nếu trứng tầm từ 16mm hoặc 18mm trở lên sẽ chỉ định IUI
    - Trước khi IUI 36 tiếng, vợ đc tiêm một mũi kích thích rụng trứng (trứng em nhỏ nên được tiêm loại kích thích tối đa), và kiêng quan hệ.
    - Hôm làm IUI: 7h hơn đến BV, cứ mang hồ sơ đến, đến tên ngta sẽ gọi vào làm thủ tục, sau khi làm xong thì họ cho một cái lọ để chồng đi lấy TT, sau đó họ lọc rửa. Đến khoảng 10h30 hoặc 11h thì IUI, sau đó ra nằm nghỉ khoảng 1h-2h tùy theo.

Em theo điều trị bác sỹ Dục (viện C), làm IUI cũng ở viện C, chi phí hôm làm IUI là 1tr. Còn chi phí thuốc thang trước đó, cả xét nghiệm này khác hết tầm 3tr.

Tuy nhiên, mọi ng cũng nói là nếu dùng thuốc tiêm thì tốn kém hơn nh.

Nếu mẹ nào muốn làm IUI tháng sau thì tháng này phải có tất cả các xét nghiệm kia rồi, nên làm trc đi nếu muốn làm đúng lịch
    Cám ơn mẹ nó nhiều nhé. Thế mình vào viện C khám hiếm muộn là người ta chỉ định bác sĩ điều trị hả mẹ nó? Mình đã làm hết các xét nghiệm ở 42 Nghĩa Dũng rồi, chỉ có chụp vòi trứng cổ tử cung là chưa thôi. Không biết bệnh viện có chấp nhận kết quả mình làm ở ngoài không nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rau_xanh; 29/09/2012 vào lúc 08:22 AM.
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em làm ở viện C nhé, theo điều trị bác Dục (cũng viện C), nhưng mà e đang bị ra máu, không bít tình hình sao
    Mình cũng không có kinh nghiệm, nhưng thấy một cô bạn cùng cty bị ra máu thì phải ra viện C tiêm thuốc gì đó. Mẹ nó hỏi bác sĩ xem thế nào. cứ nên cẩn thận mẹ nó ah.
    • 429 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

[QUOTE=CLOUNDVD;26892974]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanvan8185 Xem bài viết
    cảm ơn mẹ nó nhiều, mình đã đi siêu âm rùi, bé được 4 tuần rồi, nếu xã nhà bạn không ăn được trứng sống thì bạn đánh kem trứng lên cho xã ăn cũng tốt lắm, xã nhà mình mới thực hiện được 1 tháng như vậy thì mình có luôn đấy, hay bạn thử bảo xã bạn thực hiện giống xã nhà mình xem, sáng mai dậy từ 5g sáng chạy thể dục, rồi bạn cho xã bạn ăn sáng với mỳ tôm bạn bỏ thịt bò trần + giá đậu + 2 quả trứng trần, buổi trưa và tối cho xã ăn giá sống, thỉnh thoảng thì ốp la trứng gà cho xã ăn, tối đi ngủ sớm không thức khuya, biết đâu bạn cũng được 2v như mình, bạn cố lên nhé đừng nản chí rồi con yêu sẻ về[/QUOT
    Mẹ xuân vân ơi
    chúc mừng mẹ nó nhé. lâu mình không vào web giờ vào thấy bạn báo tin vui quá. Chồng mình điều trị ở 103 bt lại rùi mà đợi mãi vẫn chưa có bé ui nè.
    Chúc mẹ con khỏe nhé!
    Mẹ Cloundvd xã chị bị yếu A=1; B=18 chị đang định cho xã vào 103. Thủ tục ở đó thế nào, có gì chỉ giúp chị nhé. cảm ơn em nhiều.
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Em vào thông báo tin vui lấy tinh thần cho mọi người đây,Nhà em đã có bé được 6W rồi,hihi,các chị cùng lạc quan nên nhé,con yêu sẽ về với các mẹ thôi.
    Không thôi hy vọng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà nó nhé,chúc 2 mẹ con bình an 9m10d.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banmai0123 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Em vào thông báo tin vui lấy tinh thần cho mọi người đây,Nhà em đã có bé được 6W rồi,hihi,các chị cùng lạc quan nên nhé,con yêu sẽ về với các mẹ thôi.
    • 260 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhiều nhé. Thế mình vào viện C khám hiếm muộn là người ta chỉ định bác sĩ điều trị hả mẹ nó? Mình đã làm hết các xét nghiệm ở 42 Nghĩa Dũng rồi, chỉ có chụp vòi trứng cổ tử cung là chưa thôi. Không biết bệnh viện có chấp nhận kết quả mình làm ở ngoài không nhỉ?
    bác sỹ thì mình chọn cũng đc, e bít bác Dục là nhờ WTT mình (có topic đấy), ngoài ra cũng có một số bác khác nổi tiếng như bác Tiến...(e cũng ko nhớ lắm). Đển 56 Hai Bà Trưng (0439364656) hỏi lịch làm việc của bác sỹ rồi đặt lịch khám với bs đó luôn (thường thì mình chỉ khám ở đó 1 hôm sau đó bs cho địa chỉ về pk riêng của bác sỹ để điều trị tiếp thôi mà)

Còn kết quả thì e nghĩ chụp ở đâu cũng đc, tuy bác Dục thì chỉ định e làm ở PK 56 HBT luôn. Mẹ nó cứ hẹn bs rồi hỏi xem sao nhé
    • 260 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng không có kinh nghiệm, nhưng thấy một cô bạn cùng cty bị ra máu thì phải ra viện C tiêm thuốc gì đó. Mẹ nó hỏi bác sĩ xem thế nào. cứ nên cẩn thận mẹ nó ah.
    Em cũng đi khám với uống thuốc giữ rồi, nhưng vẫn lo
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C Xem bài viết
    Thế mẹ nó phải nghĩ ở nhà đi. Có ra nhiều k? Có nhiều người ra máu mà vẩn được đó mẹ nó a. mẹ nó cố gắng lên nha
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mẹ dangduybibi à! Nếu chị muốn khám ở ttp 103 thì chị đến đó sớm chừng 6h sáng để ghi số ( vì 1 ngày chỉ káhm 20 người mới thôi) Trươc khi đi khám thì mình kiêng qhệ 3- 5 ngày.Quan trọng khám lần đâù thôi lần sau cứ theo hẹn của bs c k cần đến sớm đâu
    chúc chị sớm có tin vui nhé.
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banmai0123 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Chúc mừng chúc mừng mẹ banmai nhé!
    Thế mẹ nó có tựnhiên hay iui vây? Ông xã lúc đầu có yếu lắm k?Mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người biết mà học hỏi với nha, Hi vọng thág này mình cũng có tin vui báo vơi smọi người. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh
    • 627 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Em cũng đi khám với uống thuốc giữ rồi, nhưng vẫn lo
    em thế nào rồi ,đã khỏe hơn chưa ? em nói thế làm chị thương quá .hãy cố gắng giữ gìn em nhé.chúc em luôn bình an khỏe mạnh! đừng quên vào đá mông các chị đấy nhé
    NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
    NAM MÔ ĐẠI TỪ ĐẠI BI QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT.
    CON XIN CÁC NGÀI PHÙ HỘ ĐỘ TRÌ CHO VỢ CHỒNG CON SỚM SINH ĐƯỢC ĐỨA CON KHỎE MẠNH,THÔNG MINH.

Nhận đc số may mắn từ mẹ San Thái là 225 . Con yêu ơi về nhanh với bố mẹ nhé ! Bố mẹ yêu con và mong con nhiều lắm !
    • 627 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

mẹ CLOUNDVD đi đâu mà ít vào nhà thế
    tình hình nhà mẹ nó thế nào rồi ? dạo này bồi bổ ông xã bằng gì thế ,nhà mẹ nó có đi kt lại cho xã ko? có gì vào chia sẻ vói chị em nha
    NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
    CON XIN CÁC NGÀI PHÙ HỘ ĐỘ TRÌ CHO VỢ CHỒNG CON SỚM SINH ĐƯỢC ĐỨA CON KHỎE MẠNH,THÔNG MINH.

Nhận đc số may mắn từ mẹ San Thái là 225 . Con yêu ơi về nhanh với bố mẹ nhé ! Bố mẹ yêu con và mong con nhiều lắm !
    • 627 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

chia sẻ với các mẹ là thứ 5 tuần này chồng mình phải mổ thoát vị bẹn nên lại ngừng việc mum thuốc lại .thật sự mình rất lo lắng không biết mổ xong thì thế nào nữa.mệt mỏi thật .2 vợ chồng loay hoay đi làm các xn rồi về chờ mổ.mà hôm nhà mình làm TDĐ ở Đại học y ,bác sĩ ở đó khuyên chồng mình ko nên ăn trứng gà, chỉ ăn các loại trứng lộn thôi ,trái ngược với kinh nghiệm các chị đi trước chỉ cho các mẹ ạ.ko biết thế nào đây .băn khoăn quá
    NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT

• 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quychyeuxh85 Xem bài viết
    chia sẻ với các mẹ là thứ 5 tuần này chồng mình phải mổ thoát vị bẹn nên lại ngừng việc mum thuốc lại .thật sự mình rất lo lắng không biết mổ xong thì thế nào nữa.mệt mỏi thật .2 vợ chồng loay hoay đi làm các xn rồi về chờ mổ.mà hôm nhà mình làm TDĐ ở Đại học y ,bác sĩ ở đó khuyên chồng mình ko nên ăn trứng gà, chỉ ăn các loại trứng lộn thôi ,trái ngược với kinh nghiệm các chị đi trước chỉ cho các mẹ ạ.ko biết thế nào đây .băn khoăn quá
    Mẹ quychyeuxh85 ah. Hai vc mẹ cố lên nhé. Mình khám hồi tháng 5 ở ttp 103 bs bảo bình thường roìo sao giờ vẩn chưa có gì mẹ a?
    Chắc tháng sau đi khám lại đẻ xem tình hình thế nào mà iui thôi k đợi lâu nữa đâu. nóng ruột lắm.Chúc vc me quychyeu sơm có tin vui nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mà mẹ quychyeu ơi . bs có bảo ăn trứng gà thì bịo làm sao k? khoa học thì cũng knên ăn nhiều nhưng thực tế ăn trứng gà đánh mật ong tốt cho tinh trùng. Không biết thế nào nhỉ