• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tinh trùng có hình dạng bất thường!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 77.4K Lượt đọc
  • 299 Trả lời

• 2,376 Bài viết

• 4,327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithanhtruc Xem bài viết
    mình buồn quá các mẹ ơi. Chồng mình không chịu hợp tác chút nào hết. Nói nhiều lắm nhưng vẫn không có chút chuyển biến nào hết. Lúc nào cũng nói không với thuốc men, IUI, IFV, kể cả bồi bổ cũng không. Chỉ biết chờ ông trời thôi. Mình lo nẫu hết cả ruốt gan mà nói với chồng lúc nào cũng trơ như tượng đá, khg có chút cảm xúc gì hết. Mình buồn ghê là buồn. tinh trùng thì bất thường đầu toàn bộ mà cứ đòi để tự nhiên, làm sao mà có con được. Mình đấu tranh hoài mà vẫn cứ không. Nghe các mẹ kể mà ao ước quá sức, mình chỉ cần chồng mình thay đổi chút suy nghĩ thôi mình cũng thấy hài lòng rồi. Mình thấy quá lẻ loi trong cuộc chiến đấu dài này, mình biết sẽ rất dài nhưng tuổi không còn trẻ nữa. Đến khi chồng hiểu ra vấn đề, biết đâu lúc đó mình không còn sinh được nữa. Mình đau lòng quá, biết làm sao đây hả các mẹ? Có ai giống mình khg cho mình xin lời khuyên với
    Mình chia xẻ với bạn nhé. Ox mình thì ko như thế đâu, nói gì làm nấy, vì thích có con mà. Như thế có lẽ ox của bạn chưa muốn có em bé chăng? Bây giờ chỉ cò cách thế này mẹ nó ạ. Mẹ nó cứ bồi dưỡng cho xã nhưng đừng nói là bồi dưỡng. Ví dụ mua sò huyết về thì mẹ nó cùng ăn (nhưng ăn ít thôi) và nói là mẹ nó thích ăn sò huyết chẳng hạn. Trời nóng thì mình ép nước giá 2vc cùng uống, lý do là để giải khát í mà, nửa khuya luộc 2 cái trứng gà hoặc mua 2 cái trứng lộn cùng ăn để...đỡ đói bụng. Túm lại là không nói huỵch tẹt là ăn để bổ gì gì đây mà là ăn bt thôi. Tâm lý đàn ông không thích bị người khác coi thường (mặc dù chả ai coi thường hết). Mẹ nó áp dụng thế xem sao nhé. Ăn uống cũng tốt ko thua gì thuốc đâu đâu mẹ nó ạ.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,376 Bài viết

• 4,327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomkatecat Xem bài viết
    Chào các bạn,
    Mình bắt đầu chú ý đến WTT từ giữa năm 2011, vì lúc đó 2vc mình chuẩn bị kế hoạch có baby. Như bao cặp khác ...nhưng thời gian trôi đi, 1 tháng, 2 tháng ... 5 tháng vẫ không có kết quả gì. Bắt đầu tìm hiểu về việc canh ngày rụng trứng, nhưng cũng không ăn thua gì. Mình đành thuyết phục OX đi khám cùng mình ở khoa hiếm muộc của TD. Kết quả làm mình buồn không thể tả. OX mình bị tinh trùng yếu, mật độ thì được 31, thể tích 3ml, nhưng các chỉ số khác đề không đạt .. di động A = 2%, B = 10%, hình dạng bình thường 2%. Rồi BS nói với 2vc mình rằng để sau Tết thì đi xét nghiệm lại xem sao, nếu khả quan hơn thì làm IUI, chứ để tự nhiên khó lắm. 2vc mình ăn Tết năm nay với tâm trạng bình thường, không vui cũng không buồn. Đến hẹn lại lên, kết quả không tốt hơn lần trước. 2vc mất hết niềm tin. Hình dạng bình thường bị giảm xuống còn 1%. Mật độ cũng giảm...BS thì bảo là chỉ TTON được thôi. ....Rồi mình tìm đến WTT, mình vô trong nhà này và đọc tâm sự của mọi người. Rồi mình quyết tâm làm lại từ đầu, mình động viên OX. Mình và OX đã cam kết và thực hiện theo kế hoạch. Sáng 5h, OX đi tập thể dục, chạy vòng quanh công viên đến 6h sáng thì về. Còn mình thì thay đổi thực đơn cho OX, hằng ngày cho OX uống 1 ly sinh tố cam + cà rốt + 3 muổng mật ong, trưa thì ống sinh tố dưa leo + cần tây (1-2 cọng lá nhỏ) + 2-3 lát dứa, tối thì uống sinh tố giá. Còn các món ăn thì mình bổ sung thịt bò, cá biển, tôm, mực thay đổi, chiều đến luộc thêm 2 trứng gà ác (hoặc gà ta) cho OX ăn chấm muối tiêu. Rồi cuối tuần thì mua nghêu và sò huyết cho OX ăn. Được khoảng nửa tháng, thì mình khuyên OX cầm kết quả ở Từ Dũ sang bệnh viện Bình Dân, nam khoa để khám. Cũng may là OX không bị gì bất thường như giãn dây thừng tinh ..., sinh thiết cũng trong giới hạn. Mình tự tin hơn, mình nghĩ OX mình sẽ hồi phục và bình thường thôi. Thế là mình và OX tiếp tục kiên trì. Thực sự rất khó..phải kiên trì lắm OX mình mới bỏ tật ngủ nướng để đi tập thể dục, và kiên quyết không đem việc về nhà. Các mẹ biết không, bây giờ là đã được khoảng 1.5 tháng thực hiện theo kế hoạch. OX mình khỏe lên, các chỉ số được cải thiện và có mập lên đôi chút. Và mình cũng đã thử que 2 ngày nay liên tiếp, lên 2 vạch. Thực sự mình rất hạnh phúc, hạnh phúc vì mình và OX đã vượt qua được thử thách, đặc biệt OX đã thực hiện đúng cam kết mặc dù có vi phạm 2 lần trong tháng. Các mẹ ơi, hãy vững lòng tin nhé! Hãy thật thoải mái, và tin vào OX. Điều kỳ diệu sẽ đến ^^.
    Mình ngưỡng mộ mẹ này. Thành công như thế đáng được thưởng đấy mẹ nó ạ. Cho điểm 10 vì giỏi thuyết phục ox. CHo ox mẹ này điểm 10 luôn vì biết nghe lời vợ.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimixuxi Xem bài viết
    Mình chia xẻ với bạn nhé. Ox mình thì ko như thế đâu, nói gì làm nấy, vì thích có con mà. Như thế có lẽ ox của bạn chưa muốn có em bé chăng? Bây giờ chỉ cò cách thế này mẹ nó ạ. Mẹ nó cứ bồi dưỡng cho xã nhưng đừng nói là bồi dưỡng. Ví dụ mua sò huyết về thì mẹ nó cùng ăn (nhưng ăn ít thôi) và nói là mẹ nó thích ăn sò huyết chẳng hạn. Trời nóng thì mình ép nước giá 2vc cùng uống, lý do là để giải khát í mà, nửa khuya luộc 2 cái trứng gà hoặc mua 2 cái trứng lộn cùng ăn để...đỡ đói bụng. Túm lại là không nói huỵch tẹt là ăn để bổ gì gì đây mà là ăn bt thôi. Tâm lý đàn ông không thích bị người khác coi thường (mặc dù chả ai coi thường hết). Mẹ nó áp dụng thế xem sao nhé. Ăn uống cũng tốt ko thua gì thuốc đâu đâu mẹ nó ạ.
    Cám ơn mẹ Mimixuxi đã chia sẻ. Thật ra OX mình cũng mong có con lắm, nhưng chắc chưa muốn chấp nhận thực tế là khả năng có con của mình có vấn đề mẹ nó ạ. Vì tụi mình đã có 1 bé 6 tuổi rồi mà, đang chuẩn bị tập 2. Ăn uống thì ép lắm mới chịu ăn, nhưng thuốc và IUI hay IFV thì nhất định không. Lúc nào OX mình cũng giữ vững quan điểm là đã có 1 đứa rồi thì không cần đến biện pháp can thiệp nào hết. Mình giảng mỏi miệng, tìm nhiều bài cho đọc cũng không cải thiện. 02 lần thử tinh dịch đồ, mình ép lắm mới lấy cho mình, còn mình phải tự mang đến BS xét nghiệm. Anh ấy không bao giờ chịu thò mặt vô phòng khám . Hình như xấu hổ ???. Mình đang bắt đầu chu kỳ IUI, mới chích mũi đầu tiên ngày hôm nay. Nhưng nói dối là chích thuốc kích trứng rồi quan hệ tự nhiên thui nhưng đến ngày rụng trứng phải xét nghiệm TDĐ lại 1 lần nữa mới được . Hg dám nói thật, hg biết có trót lọt hg nữa
    • 1,497 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

ôi maithanhtruc ơi mới hỏi thăm bồ có bồi dưỡng chi k, chạy sang đây thì, hix ông chồng bạn đúng là lì thật, oánh cho 1 trận đi hiiii
    • 534 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Tinh trùng có hình dạng bt 0% thì IUI có khả năng đậu ko vậy? Ox em cũng vậy, A 0%, B 10%, bt 0%, buồn quá mà vẫn phải cười tươi, bác sĩ chỉ định IVF nhưng em đang xin IUI 1- 2 chu kì đã.
    • 1,497 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

thật tình 0% thì iui khó lắm bạn à, ox mình cũng từng o%, mình bồi dưỡng đã khá hơn roài, mình cũng vừa iui, đang nói sáng mai đi xn máu xem sao dù là bs bảo 24 mới xn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanaju Xem bài viết
    Các mẹ ơi, Tinh trùng có hình dạng bt 0% thì IUI có khả năng đậu ko vậy? Ox em cũng vậy, A 0%, B 10%, bt 0%, buồn quá mà vẫn phải cười tươi, bác sĩ chỉ định IVF nhưng em đang xin IUI 1- 2 chu kì đã.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 534 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbiec81 Xem bài viết
    thật tình 0% thì iui khó lắm bạn à, ox mình cũng từng o%, mình bồi dưỡng đã khá hơn roài, mình cũng vừa iui, đang nói sáng mai đi xn máu xem sao dù là bs bảo 24 mới xn
    Vâng em cũng biết là khó nhưng vẫn muốn thử trước vài chu kì trước khi IVF chị à. Em cũng đang bồi bổ cho xã, hi vọng lũ TT thương em mà lên 1% bt cũng là mừng rồi. Chúc chị mai beta cao vút nha.
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

eo ôi , thật tội nghệp cho bạn maithanh truc quá đi. không thể chịu nổi ox bạn nữa rồi.kết quả sờ sờ ra vây mà vẫn không chiu nghe là sao trời ,SAo mà cố chấp quá vậy . bạn đi làm iui mà phải dấu chồng , khổ thiệt vì bạn phải đơn độc mà chiến đấu trong khi nguyên nhân thì từ chồng . Mình tức ox bạn quá , nhưng bạn yên tâm , bên bạn vẫn còn nhiều mẹ ủng hộ . cố lên nhé , đừng lo lắng quá sẽ ảnh hưởng việc iui đấy . mong bạn thành công . ox minh cung như ox bạn nhưng rât hợp tác với mình , nhưng mình chỉ ăn uống chứ mình không biết cho ox uống thuốc gì , nghe nói các` thực phẩm chức năng phải uống từ 3-6 tháng mình nản quá .
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

măt biêt ơi , mai ban xet nghiệm hả , mình cũng hồi hộp lây bạn đây , có kq báo cho chị em nhé . À mà minh thấy prenatal là chỉ cho phụ nữ thôi mà bạn . mà bạn nói bạn uông thuốc bắc ở đâu cho mình địa chỉ với ,mình nhờ bạn mua sữa ong chúa giúp mình đê .. hehe.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi oanhhong; 20/03/2012 vào lúc 11:06 PM.
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn thử TDD mấy lần rồi , minh nghĩ bạn nên bồi dương ox rồi thử lại xem , nếu khá thì IUI , chứ 0% thì không nên iui bạn ơi, vì khó thành công , ít ra cũng phải 1% thì mới có cái để IUI , đằng này k có % nào cả , mình cũng giống bạn , đang chuẩn bị thử lại TDD đây, bác sỹ nói nếu lần nay không khá thì TTON chứ khồng iui đuơc, đang lo quá .
    • 1,497 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

ah mình cho ox uống cái lọ ZNC , bạn mình từng như mình , chồng nó người Anh, thế là nó mua gửi về cho mình đó bạn, soc người ta bán 2tr8, đến 3tr nhưng mình mua 2,5tr bạn à, của chị này là người thân mà chỉ mua về dùng k phải mua về bán, mình mua 1kg mà lỡ chia với nhỏ bạn rồi, nên k biết c còn k? vì lính chồng chỉ lấy về cho sếp là chồng chỉ, để hôm nào mình hỏi có k? nếu k mình chỉ bạn mua của em linh trên gia lai , e bán 28ok, 1 lần mua 3 lạng, e ấy khá nhiệt tình và dễ thương lắm, MAI SINH NHẬT MÌNH Á, HIIII nên mình qd mai đi xn máu lấy hên
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhhong Xem bài viết
    măt biêt ơi , mai ban xet nghiệm hả , mình cũng hồi hộp lây bạn đây , có kq báo cho chị em nhé . À mà minh thấy prenatal là chỉ cho phụ nữ thôi mà bạn . mà bạn nói bạn uông thuốc bắc ở đâu cho mình địa chỉ với ,mình nhờ bạn mua sữa ong chúa giúp mình đê .. hehe.
    • 1,497 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

uh cho ăn hàu điều độ, vì hàu có nhiều kẽm , ăn rau xanh, ăn giá, ăn các loại hs, nếu mà cảm thấy c ăn k nổi mua thực phẩm chức năng tên OTYPLUS thì phải chiết xuất từ hàu của mỹ đó về cho uống hiiii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanaju Xem bài viết
    Vâng em cũng biết là khó nhưng vẫn muốn thử trước vài chu kì trước khi IVF chị à. Em cũng đang bồi bổ cho xã, hi vọng lũ TT thương em mà lên 1% bt cũng là mừng rồi. Chúc chị mai beta cao vút nha.
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

woman 85 đâu rồi ? tình hình sao rồi bạn ? ox có khá hơn k?
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình lên mạng kiếm mà chẳng thấy thuốc gì là ZNC cả bạn ơi, mình thấy có thuốc proceed plus quảng cáo nghe hay quá nhưng quá đắt . ngoài bạn August dùng Fertilad for men, còn bạn nào dùng mà có kết quả nữa k vậy . thuốc nhiều quá , mình hoang mang k biết phải cho ox uống cái gì mà mình nghĩ phải có thuốc hổ trợ chứ ăn uông k thôi thì khó khá lắm. Chúc mừng sinh hật mătbiet nhé. mong tin vui
    • 1,497 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

nhầm GNC ZINC FORMUULA 100, LỌ nhãn màu đen, 90v, bạn(((http://www.gnc.com.sg/product/001041...6-69DB97076984)) bạn coppy cái tên mình viết nó sẽ ra đó,
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà,,
    hôm nay ,sau 1 thời gian cũng khá lâu uh em mới lên wtt lại,trước tiên để cảm ơn các chị các mẹ đã an ủi em,chia sẻ kinh nghiệm cho em .thục sự wtt là nơi để em học hỏi kinh nghiệm, nơi em có thể tâm sự những vấn đề khó khăn mà đôi khi em ko giám nói với ai.
    Sáng hôm nay ,sau khi nghi ngờ thì em đã quyết định thử que mặc dù rất khi em thử bởi em biết có baby là điều ko thể nhưng than ôi,trời phật thương em nên em thấy 2 vach rõ nét,em mừng mà khóc lun,hiiiiii
    Cách đây khoảng 3 tháng em bit dc tin là chồng em thì ko có tinh trùng(lần đầu tiên khám) ,sau đó thì khám lại có nhièu tinh trùng,chỉ số khác đều ok nhưng tỉ lệ TT bình thường la 0 ,VC em coi như là đã hết.Em thì buồng trứng cũng ko fai ok lắm,buồng trứng phải có vấn đề,tháng nó rụng trứng tháng thì ko thấy.
    Nói thiệt là em chưa kip bồi bổ cho ox thứ j thì em đã co thai uh,hiiiiiiiiiii ,nhưng thưc ra thi tui em co uống thuốc bắc do mẹ em bốc,mà thuốc la thuốc gia truyên của ông cố em j đó,ox thi mới uống chua dc 10 thang còn em thì uống mười mấy thang thì em có baby uh.với lại tụi em đều uống thuốc vitamin tổng hợp bổ xung.
    Em chia sẻ lên đây dể mong mọi ng hãy thoải mái lên,tinh thần quan trong lắm.bởi sau 2 lần bit tin ko tôt đó thì 2 vc em xác định như là mặc trời định doạt,ko có con cũng ko sao,vậy mà niềm vui đã tới với vc em..
    Em mong tất cả các chị những ai đang mong dc làm mẹ sẽ đạt dc mong ước đó,sẽ dc làm mẹ trong thời gian sớm nhất,...good luck to you all..
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,497 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

chúc mừng bạn nhé, mình hy vọng được may mắn như bạn nè, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nè[/I]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baham Xem bài viết
    Chào cả nhà,,
    hôm nay ,sau 1 thời gian cũng khá lâu uh em mới lên wtt lại,trước tiên để cảm ơn các chị các mẹ đã an ủi em,chia sẻ kinh nghiệm cho em .thục sự wtt là nơi để em học hỏi kinh nghiệm, nơi em có thể tâm sự những vấn đề khó khăn mà đôi khi em ko giám nói với ai.
    Sáng hôm nay ,sau khi nghi ngờ thì em đã quyết định thử que mặc dù rất khi em thử bởi em biết có baby là điều ko thể nhưng than ôi,trời phật thương em nên em thấy 2 vach rõ nét,em mừng mà khóc lun,hiiiiii
    Cách đây khoảng 3 tháng em bit dc tin là chồng em thì ko có tinh trùng(lần đầu tiên khám) ,sau đó thì khám lại có nhièu tinh trùng,chỉ số khác đều ok nhưng tỉ lệ TT bình thường la 0 ,VC em coi như là đã hết.Em thì buồng trứng cũng ko fai ok lắm,buồng trứng phải có vấn đề,tháng nó rụng trứng tháng thì ko thấy.
    Nói thiệt là em chưa kip bồi bổ cho ox thứ j thì em đã co thai uh,hiiiiiiiiiii ,nhưng thưc ra thi tui em co uống thuốc bắc do mẹ em bốc,mà thuốc la thuốc gia truyên của ông cố em j đó,ox thi mới uống chua dc 10 thang còn em thì uống mười mấy thang thì em có baby uh.với lại tụi em đều uống thuốc vitamin tổng hợp bổ xung.
    Em chia sẻ lên đây dể mong mọi ng hãy thoải mái lên,tinh thần quan trong lắm.bởi sau 2 lần bit tin ko tôt đó thì 2 vc em xác định như là mặc trời định doạt,ko có con cũng ko sao,vậy mà niềm vui đã tới với vc em..
    Em mong tất cả các chị những ai đang mong dc làm mẹ sẽ đạt dc mong ước đó,sẽ dc làm mẹ trong thời gian sớm nhất,...good luck to you all..
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chúc mừng baham nha . minh nghe bạn nó mà thèm quá . ngưỡng mộ bạn quá ! chúc mẹ con khỏe mạnh nhé , thỉnh thỏang vẫn lên diễn đàn nhé . À mà bạn có cho ox uông FA không vậy . hôm trước bạn hỏi mà
    • 1,497 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

mình đã có bầu roài các chị em ơi hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,099 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbiec81 Xem bài viết
    mình đã có bầu roài các chị em ơi hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    chúc mừng chị nha