• 0 Lượt chia sẻ
  • 211K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 133 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình biết đưa ra vấn đề này không phù hợp với các mẹ trong DD này nhung mình biết các mẹ trong dd này đều đã và sẽ làm mẹ nên minh muốn các mẹ tu vấn giúp.
    Minh đang lên kế hoạch để sinh em bé nên mấy tháng nay minh thường xuyên canh ngày rụng trứng để cho chắc ăn nhưng vẫn không thấy kết quả. Mấy tháng nay để ý mình mới thấy là khoảng ngày 13-15 của chu ky (28 ngày) minh rất đau ở bụng dưới, đau xuyên qua cả lưng, khi đi ngủ mình phải nằm nghiêng, không thể nằm ngửa được, (biểu hiện như mình bị lạnh bụng vậy). Nhưng đến ngày thứ 16 trở đi thì hết hẳn và chuyển sang hiện tượng như minh sắp bị vậy, thấy đau ngực, đau lâm râm ở bụng dưới và đến ngày thứ 28 thi bị.
    Khong biet co ai o trong dd nay bi như mình không? hoặc gặp trường hợp như mình hãy cho mình lời khuyên với
    Mình thì rất phân vân và chưa có thời gian để đi bs, rất mong các bạn trên DD này tư vấn giúp minh

• 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình nghĩ đó cũng có thể là triệu chứng tiền kinh nguyệt đó thôi , nhưng nếu đau nhiều quá hyvong nên dành một buổi để đi khám bác sĩ thì tốt hơn.
    • 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ Su nói đúng đấy, thấy gì bất thường thì nên đi khám đi, nhiều khi chỉ để an tâm thôi, chứ không có gì đâu. Có bài báo này, hy vọng xem thử đi.

Muốn mang thai, đừng lo lắng [22/04/2004 22:23 GMT +7]

“Đừng lo lắng, hãy vui lên!” không phải là một lời khuyên kẻ cả đối với phụ nữ muốn nhờ sự hỗ trợ y khoa để có con mà thực sự là “lệnh” do các bác sĩ đưa ra cho các bệnh nhân của mình. Một nhóm nghiên cứu thuộc Trường Đại học California San Diego đã phát hiện ra rằng những phụ nữ lo lắng về các khía cạnh y khoa của phương pháp thụ tinh trong ống nghiệm (IVF) có tỉ lệ trứng được trích xuất ít hơn 20% và tỉ lệ trứng được thụ tinh ít hơn 19% so với những người ít lo lắng hơn. Những người lo lắng bị mất việc làm có tỉ lệ trứng được thụ tinh thấp hơn 30% và những người lo lắng về chi phí của việc áp dụng các phương pháp hỗ trợ nói trên cũng dễ hư thai hơn những người khác.

Th. Quyên (Theo Reuters)
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 133 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cám ơn các bạn đã trả lời cho minh, nhưng ý mình muốn hỏi là trong khoảng thời gian 13-15 ngày của mình là ngày rụng trứng nhưng không hiểu sao lại bị như thế và mình không thể mang thai đươc.
    Khi gần đến ngày và ngày rụng trứng các bạn có thấy biểu hiện gì không, mình thì biẻu hiện rõ rêt lắm như ra nhiều chất nhầy như lòng trắng trứng và biểu hiện đau như mình kể
    Các bạn tiếp tục góp ý cho mình với

• 92 Được cảm ơn

Trong thời gian rụng trứng cổ tử cung tiết ra rất nhiều chất nhầy, cái này một bác sĩ ở BVPSQT cũng đã chỉ mình. Mới mấy tháng chưa có thì chưa muộn đâu , trước đây mình cũng canh kỹ lưỡng , cả đo thân nhiệt nữa và sau khi quan hệ thì mình kê gối cao ở dưới mông cả buổi cho tinh trùng không chảy ra ngoài, nhưng 1 năm hơn mới có Su đấy. Trường hợp bạn đau nhiều như vậy, mình chỉ đoán là hiện tượng trước kỳ kinh thôi, ngoài ra mình vẫn nghĩ bạn nên đi bác sĩ cho chắc ăn.
    • 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Lau lam roi moi thay hyvong len DD, Hy vong oi theo minh ban nen den bac sy san khoa de kham va tu van them di. Tuy vay tu tuong cua ban phai that thoa mai thi moi co ket qua cao. Minh cau chuc ban som co tin vui va som tham gia vao DD ba me mang thai .

Than chao
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 133 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thanh Mai ơi Mèo Tôm dạo này thế nào rồi, chắc là cu cậu lớn lắm rồi nhỉ, lâu mọi người không vào Chat room nên không nói chuyện được.
    Có lẽ mình cũng phải đi khám bs thôi vì mình thấy hiện tượng này khoảng vài tháng nay thôi, cũng lâu quá rồi mà chưa có em bé, cũng sốt ruột lắm
    CÁc mẹ trên DD ơi đã có ai chữa vô sinh ở nhà BS Siêm ở Bà Triệu chưa, tư vấn giúp mình với

• 16 Được cảm ơn

Để biết ngày rụng trứng bạn cần phải theo dõi nhiệt độ hàng ngày vào 1 giờ nhất định. Đây là biện pháp đầu tiên các bs yêu cầu bạn làm nếu bạn đi khám. Chu kỳ kinh nguyệt của 1 người phụ nữ bình thường sẽ chia ra làm 2 giai đoạn : trước và sau rụng trứng. Ở giai đoạn trước t0 của cơ thể bạn sẽ ở mức thấp và tương đối đồng đều nhau (VD : khoảng 36,1 hoặc 36,2 độ) Trước khi bạn bị hành kinh 14 ngày bạn sẽ thấy thân nhiệt của bạn giảm xuống (khoảng 36 độ) để đến ngày hôm sau tăng vọt lên đến khoảng 36,5 - 36,6... tức là khi vẽ ra đồ thị bạn sẽ thấy lúc này đường thân nhiệt của bạn tăng lên hẳn 0,4 - 0,5 độ thì hôm đó là ngày rụng trứng của bạn. Bạn nên theo dõi trong khoảng 2 đến 3 tháng là tự bạn sẽ tìm ra qui luật của mình.
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cac me oi

canh nhiet do than nhiet nhu the co canh duoc con trai khong>???? em dinh lam tap 2 day cac me a, cho em kinh nghiem voi cac me nhe.
    HIEN (Singapore)
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi có ai 1 tháng 2 lần rụng trứng không? em không hiểu biết gì cả nên không biết câu hỏi của em có ngớ ngẩn không nữa :1: , triệu trứng của em là:
    ngày thứ 14 của vòng kinh em thấy ra chất nhầy màu trắng như lòng trắng trứng gà ý ( theo như em được biết đó là thời kỳ rụng trứng), đến hôm nay là ngày thứ 21 của vòng kinh em lại thấy ra 1 ít chất nhầy y như thế. không hiểu có phải là trứng lại rụng không hả các chị? VC em quan hệ đúng vào ngày thứ 14 của vòng kinh để mong có em bé, nhưng đến hôm nay lại thế này thì không hiểu là thế nào các chỉ nhỉ? làm ơn trả lời cho đứa em ngu dốt ít hiểu biết này với nhé. cám ơn các chị nhiều nhiều
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Muốn biết có phải trứng rụng hay không thì mua que thử về là biết liền. Theo mình được biết thì trứng có thể rụng nhiều lần trong tháng nhưng trường hợp như thế rất ít. Mình có biết 1 trường hợp của 1 chị, chị này sinh 3 con rồi, sinh và nuôi con rất dễ dàng, nhưng chị ấy phải đi điều hòa kinh nguyet không biết bao nhiêu lần. Chị ấy kể có lần ngày hôm sau là ngày hành kinh rồi vậy mà khi quan hệ với chồng vẫn bị dính bầu. Bác sỹ bảo chị đó là 1 trong số ít những trường hợp không có ngày an toàn.

• 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muabuonnhoanh
    các chị ơi cho em hỏi có ai 1 tháng 2 lần rụng trứng không? em không hiểu biết gì cả nên không biết câu hỏi của em có ngớ ngẩn không nữa :1: , triệu trứng của em là:
    ngày thứ 14 của vòng kinh em thấy ra chất nhầy màu trắng như lòng trắng trứng gà ý ( theo như em được biết đó là thời kỳ rụng trứng), đến hôm nay là ngày thứ 21 của vòng kinh em lại thấy ra 1 ít chất nhầy y như thế. không hiểu có phải là trứng lại rụng không hả các chị? VC em quan hệ đúng vào ngày thứ 14 của vòng kinh để mong có em bé, nhưng đến hôm nay lại thế này thì không hiểu là thế nào các chỉ nhỉ? làm ơn trả lời cho đứa em ngu dốt ít hiểu biết này với nhé. cám ơn các chị nhiều nhiều
    1 -Có chứ đầy ra đấy, trong trường hợp sinh đôi khác trứng: hôm trước rụng một quả, hôm sau nó rụng quả nữa nên sinh đôi khác trứng.
    Y học còn có mấy trường hợp : một cô quan hệ với 02 người đàn ông, sinh đôi mỗi đứa giống mỗi ông, đi xét nghiệm ADN chẳng ông nào chối được cả

2- Chất nhầy sinh lý và chất nhầy bệnh lý là hai vấn đề khác nhau, bạn dùng que thử thì mới chính xác được.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Một tháng rụng hai lần há? xác suất có lẽ là 1/100triệu người bạn ạ. Còn cũng không có que thử trứng rụng đâu, chỉ có que Quickstick là dùng để thử xem thai có đậu không thôi. Bạn rụng trứng ngày thứ 14 và ngày 21 vẫn có, có thể thời gian rụng trứng là dài, còn nếu không ngày 21 mà thấy rụng thì quan hệ tiếp...hé hé.
    • 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cocvang
    Một tháng rụng hai lần há? xác suất có lẽ là 1/100triệu người bạn ạ. Còn cũng không có que thử trứng rụng đâu, chỉ có que Quickstick là dùng để thử xem thai có đậu không thôi. Bạn rụng trứng ngày thứ 14 và ngày 21 vẫn có, có thể thời gian rụng trứng là dài, còn nếu không ngày 21 mà thấy rụng thì quan hệ tiếp...hé hé.
    ơ ai bảo bạn là không có que thử rụng trứng ? Bán đầy ở hiệu thuốc đó: 7000 -12000đ/que. ở hà nội hay bán loại Acon , còn Ovusstick của Phamatech (hãng của Quickstick ) dạo này không thấy có

Thế còn việc sinh đôi khác trứng rất nhiều thì bạn cho là 2 quả trứng rụng 2 tháng khác nhau à Tỉ lệ sinh đôi khác trứng rất nhiều , nhiều hơn 1/100 triệu ? Trong trường hợp sinh đôi khác trứng, Nếu không rụng cùng tháng thì tháng sau quả kia không rụng nữa vì cơ thể tiết ra một chất mà bạn dùng que thử thai thấy nó lên vạch, làm cho các quả trứng khác không rụng nữa. Như vậy chỉ sinh một thôi.

Bạn ra hiệu thuốc hỏi que thử là "LH Ovulation Test" là họ sẽ bán cho
    Đây là hướng dẫn dùng que thử
    http://www.lamdong.gov.vn/cdrom/yte/sinhcon.htm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em là thành viên mới, mong các chị chỉ giúp em với!
    Em lập gia đình được 9 tháng, và nay cũng đang muốn có em bé. TUy nhiên, gần đây, vòng kinh cứ nhảy liên tục (tháng gần đây nhất là 50 ngày... ) Em không biết tính ngày rụng trứng thế nào nữa, huhu, giúp em với
    • 1,106 Bài viết

• 3,686 Được cảm ơn

Bạn ơi.

Bạn ra hiệu thuốc hỏi que thử rụng trứng nhé, bạn dùng khoảng 7 que sau kỳ kinh khoang 14 ngày, mỗi ngày một que đúng vào thời điểm nhất định, sau đó sẽ có một que cho 2 vạch hồng đậm tức là dương tính, lúc đó là chính xác là ngày rụng trứng

Mình cũng làm theo cách này rồi, rất chính xác đấy, tháng đó có bầu luôn.
    Chúc bạn may măn nhé
    P/S: Trên bao bì que có hướng dẫn rất cụ thể, bạn thực hành theo nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Vào đây nè bạn.

Ponkint nói vậy sai rồi, thực ra là trùng hợp thôi. Vòng kinh của bạn 28 ngày nên bạn thử từ ngày 14 sau kỳ kinh. Phải tính từ đầu kỳ kinh sau trừ đi 14 ngày. Theo như vòng kinh của cô bạn đây chắc là phải tốn khá nhiều que thử rụng trứng vì vòng kinh không đều.

Anyway, tốn thì cũng phải làm thôi nhỉ.

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị wampee và ponkint nhé, nhưng nếu thế thì phải thử liên tục trong các ngày liền kề hả chị.
    Em chưa thử cái này bao giờ cả. Mà các chị có biết cách nào để điều hoà cho vòng kinh đều đặn không (thuốc bắc hay?)
    Các chị cho em biết với nhé,
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doixuan
    Cảm ơn chị wampee và ponkint nhé, nhưng nếu thế thì phải thử liên tục trong các ngày liền kề hả chị.
    Em chưa thử cái này bao giờ cả. Mà các chị có biết cách nào để điều hoà cho vòng kinh đều đặn không (thuốc bắc hay?)
    Các chị cho em biết với nhé,
    Trời muốn điều hoà kinh nguyệt thì uống thuốc tránh thai. Thuốc bắc có hay không mình cũng không biết nữa. Nhưng tốt nhất thì nên đi khám xem sao.

Mình biết có một hiệu thuốc bắc khá tốt, cũng hay bắt mạch cho các bà các cô xem con trai hay con gái cũng đúng lắm. Trong lúc mang thai thì mình không biết là có nên uống thuốc bắc hay không. Nhưng thời gian này thì cứ đi khám thử xem.

Cô Thoan - 95 Đội Cấn - ĐT: 8236729.

• 1,106 Bài viết

• 3,686 Được cảm ơn

Wappe ơi,

Mình đâu có nói là mình thử vào ngày 14 thi que cho kết quả dương tính ngay đâu. Nếu mình nhớ khongnhầm thì mình phải thử đến que thứ 6 mới được kết quả đó. Vòng kinh của mình cũng lung tung lắm, mấy tháng đó cứ 40-50 ngày mới có kinh đấy. Mình thấy hiệu quả nên bày lại thôi.

Thân ái