• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 274K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

• 922 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LittleSnow Xem bài viết
    Thang nay chac minh tieu rui chang thay j ca chan chang muon xem duoc bnhieu ngay rui
    Khong hy vong la may
    Chi chong minh dang mang thai sau 8 nam lay chong khong co con, thu tinh nhan tao cung ko duoc. Vay ma dung cai co thai roi. Duoc gan hai thang. Hum no nam mo thay minh mang bau chu . CUng vui nhung lai buon boi vi giac mo di nguoc lai voi hien thuc ma. Xong lai con nua ,hum truoc khi minh di sieu am trung xem da rung het chua thi dem hum do lai nam mo : Co Yen noi do co tinh sai ngay nen kha nang thang nay khong dau duoc. Ui mun khoc ghe gom. Sieu am thi rung duoc moi qua. Het hi vong lun
    thôi đừng nản. mình cũng từng uống và tiêm rụng mà không rụng nè. cơ thể của mình cần thời gian, và mình cũng cần buông lỏng nữa. bác sỹ kêu về xxx ông chồng thì súng ống sẵn sàng còn mình cố cỡ nào cũng không thoải mái như bình thường được., thế là tèo
    giờ iui cũng không bik ra sao, kệ thôi
    Cỗ nào chả có thịt gà
    Đàn ông phải có đàn bà mới dzui
    *** số em may mắn 167 ạ ***
    • 922 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

nội tiết kém thì chỉ có xơi thuốc dài dài thôi chứ sao
    mình uống tùm lum hết cả - bác sỹ nói uống gì thì uống đó. uống 3 vỉ garcial gì đó, thuốc tránh thai 2 pha đó, rồi nghỉ 1 kì mới uống clomid kích trứng không thành công, lại nghỉ 2 kì mới đi iui nhưng cũng còn nang phải uống mavelon, lại thuốc tránh thai tạo vòng kinh điều hcỉnh nội tiết, nghỉ 1 kì giờ chuyển qua tiêm chích nè. mất cả năm uống thuốc. chán lắm
    Cỗ nào chả có thịt gà
    • 125 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thử chưa autumn_scent89 ?

Đúng là chả bao giờ hết lo. Tớ vẫn đang chờ tới CN để đi khám đây. Uống thuốc nội tiết rồi.....CN này chắc con yêu đã về tổ...nam mô a di đà. Tuần này tớ nghỉ cả tuần đấy, quanh quẩn trong nhà, đúng là sắp tự kỷ, nhưng bác sỹ dặn hạn chế đi lại, nên thôi tạm thời nghỉ, thai ổn định rồi đi làm.
    Mọi người chúc tớ may mắn đi ...

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_scent89 Xem bài viết
    Tối nay sẽ mua que thử, mai xem kết quả thế nào. Cả nhà chúc mình may mắn nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 922 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

ừ chúc nàng may mắn nhé. ở nhà thì làm mình bậ bịu bằng mấy trò thêu đan móc chuẩn bị đồ cho bé con thôi chứ biết làm gì, hoặc đọc sách chăm sóc em bé
    mong sớm có thêm tin vui từ nàng nhé
    Cỗ nào chả có thịt gà
    • 197 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nananakoon Xem bài viết

Đúng là chả bao giờ hết lo. Tớ vẫn đang chờ tới CN để đi khám đây. Uống thuốc nội tiết rồi.....CN này chắc con yêu đã về tổ...nam mô a di đà. Tuần này tớ nghỉ cả tuần đấy, quanh quẩn trong nhà, đúng là sắp tự kỷ, nhưng bác sỹ dặn hạn chế đi lại, nên thôi tạm thời nghỉ, thai ổn định rồi đi làm.
    Tối qua trực cơ quan về muộn quá chưa kịp phi ra hàng thuốc mua que, nhưng mà chả thấy biểu hiện gì, chán lắm các mẹ ạ, để chậm QKĐ thì mình đi test máu. Thứ 6 tuần trước đi công tác phải đi lại nhiều, trời thì nắng chang chang có ảnh hưởng gì không các mẹ nhỉ. Đầu ti đỡ đau hơn rồi, ÂĐ khô, mà dạo này thỉnh thoảng đau bụng dưới như sắp kotex ý, nhất là lúc nào gần ox Ngày thứ 12 rồi.
    Chủ Nhật này hai mẹ con nananakoon nhớ thông báo tình hình nha, nàg vẫn khám cô Yến chứ? Đá đít tớ một cái lấy hên đi hihi. Chúc hai mẹ con luôn khỏe mạnh 9m10d nha
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha"
    My lucky number: 108. Miracle has unbelievably come true. Safe and sound journey my dear baby
    • 800 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

chan qua di. bac sy bao noi tiet minh hoi kem thi phai lam sao bay gio
    cac me cho minh loi khuyen voi
    Nội tiết kém là kém về chỉ số nào hả bạn. Nói chung chung là tốt cho nội tiết thì bạn uống thêm vitamin E,sữa đậu nàng,giá đỗ....

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimchi_zizi Xem bài viết

chào các chị
    em đã đọc hết cái topic này rồi và thấy có nhìu người giống mình quá ! hic, sao khổ thế không bít. Em vừa uống xong đợt thuốc đầu tiên và đang đợi đi SÂ lại. bựa trc đi SÂ thì có 1 egg đạt 11mm rồi, bsi hẹn 1 tuần sau quay lại. Em lo lắng quá !
    Trứng 11mm bạn sa vào ngày bao nhiêu của chu kì. Em trứng này vẫn nhỏ quá,nên bs hẹn 1 tuần chắc là ok rồi. Miễn sao em nó trội và không lít nhít là yêm tâm lắm rồi,bạn đừng lo.

Trích dẫn Nguyên văn bởi 9999999999 Xem bài viết
    Mẹ dungthanh88 có chia sẻ ở trang 158 ấy, tức là trứng sẽ rụng trong khoảng 24-36h sau tiêm, mẹ nó cứ căn giờ như vậy mà xxx nhé, bs của mìh thì cho giờ cụ thể nên cứ thế làm theo thôi. Tháng trước mình tiêm thì cũng thấy bình thường thôi, đến sáng ngày 28 thì thấy đau bụng (chắc là trứng rụng), trưa đau nhiều hơn rồi giảm dần tới sáng ngày 29 mới hết, nhưng mà sáng ngày 29 mình chả làm ăn dc gì nên đành chịu vậy. Trong TH của bạn thì theo mình tối nay về đấu hiệp 1, sáng mai hiệp 2, rồi tối mai và tối ngày kia đấu tiếp 2 hiệp nữa cho ăn chắc (híc k biết có chịu nổi k?). Với lại bạn hãy lắng nghe những dấu hiệu của cơ thể đẻ xxx thích hợp hơn, cố gắn nhé...
    Nhà mình xxx lần 1 đúng 24h sau tiêm,lần 2 48h sau tiêm,lần 3 56h sau tiêm. Lần 2 với lần 3 là do bác sỹ chỉ định thời gian nhưng mình sợ muộn nên mình xxx trước cho chắc. Mỗi lân xxx cách nhau 24h để cho anh xã còn "hồi sức" với cả khoảng thời gian đấy để đợi sản xuất mấy con tinh binh thêm chút ít. Vì trứng sống được khoảng 24h nhưng tinh binh sống được những 48-72h thì phải.
    Nhưng chu kì trước mình 1v rồi. Bạn cứ tự điều chỉnh theo nhu cầu,chứ theo lí thuyết với thực tiên khác xa nhau lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nananakoon Xem bài viết

Nàng bị đau bụng không,sao phải hạn chế đi lại đấy. Chúc mẹ con nàng bình an 9m10d nhé.

@ autum scent 89: hôm nay 12 này. Nàng thử chưa. Thử chưa.
    • 197 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoilove Xem bài viết
    nội tiết kém thì chỉ có xơi thuốc dài dài thôi chứ sao
    mình uống tùm lum hết cả - bác sỹ nói uống gì thì uống đó. uống 3 vỉ garcial gì đó, thuốc tránh thai 2 pha đó, rồi nghỉ 1 kì mới uống clomid kích trứng không thành công, lại nghỉ 2 kì mới đi iui nhưng cũng còn nang phải uống mavelon, lại thuốc tránh thai tạo vòng kinh điều hcỉnh nội tiết, nghỉ 1 kì giờ chuyển qua tiêm chích nè. mất cả năm uống thuốc. chán lắm
    Chị em nhà mình đúng là khổ nhỉ, phải tọng bao nhiêu thuốc vào người. Mong trời rủ lòng thương sớm ban hạnh phúc cho chúng mình..
    My lucky number: 108. Miracle has unbelievably come true. Safe and sound journey my dear baby
    • 800 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

minh cung uong vitamin e day, dao truoc uong vien sat voi canxi 3 thang. nhung gio mua nong rui. ko dam uong nua so moc mun mat. Dua ban minh xui uong Phu huyet khang. CHu ky cung ko deu the ma uong cai co bau lun. Nhieu nguoi so hen that day.
    Un mong tat ca cac me thanh cong nao!!!!!!@@@
    Thang cu ti som ra doi nha!
    Mình cũng đang uống E, 1 lọ 500v,uống ,bôi biếc thoải mái. Mà uống sắt với ca riêng mình thấy Apple lắm. Cứ uống 1 viên tổng hợp cho nhanh. hihi. Phụ huyết khang mình chưa nghe ai nói nhưng trên này cũng có topic nói về viên Linh tự đan hỗ trợ sinh sản. Còn nhà mình thì uống viên Pregnacare his and her của Mỹ. Mình thì tin thuốc của Mỹ hơn thuốc của Vn. Hì hì
    • 2,461 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Các bạn mở tầng 2 rồi dẫn link nhà mới qua đây để Smod5 đóng tầng này nhé

Thông báo về việc khoá chủ đề khi đạt 1500 bài
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Quy định của diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: http://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/

Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, các bạn vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn không phù hợp nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 800 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

Cả nhà ơi mở tầng mới nàng nào nhận nhiệm vụ đi.
    • 69 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các nàng oi ko biết e trứng của m đã rụng chưa trích rụng trúng hơn 48 tiếng rồi. Nhưng m chẳng thấy biểu hiện j cả. A Đ khô ko có chất nhày, bụng thi thoảng mới hơn đau. Có bao h trích rụng mà nó ko rụng ko nhi?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 197 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mình mở nhà mới cho các mẹ 8 típ nè
    http://www.webtretho.com/forum/f90/t.../#post29975594