• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 277K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào tất cả các mẹ. Tháng vừa rồi em đựoc bác sỹ chỉ định tiêm thuốc kích thích trứng phát triển.Đến ngày 7/5 đi siêu âm buồng trứng P có 2 nang 19.8, buồng trứng trái có 1 nang 19. Bác sỹ cho tiêm một mũi rụng trứng và bảo về quan hệ trong bình thường từ ngày 8/5. Em và chồng đã quan hệ liên tục trong 2 ngày 8/5 và 9/5, nhưng sau khi quan hệ xong một lúc sau cứ thấy thỉnh thoảng có nước chảy ra hết à, chắc tinh trùng ra hết ngoài rùi, chẳng có con nào ở trong nữa.:Crying:.Hôm 11/5 vợ chồng em lại quan hệ, không thấy nước chảy ra nhưng nằm khoảng 15 phút em đi rửa và đi tiểu thế là chắc tinh trùng cũng chui ra hết rùi.Chắc chẳng có con nào ở trong cả thế thì thụ tinh thế nào được, hôm qua em lại còn bị ngộ độc thức ăn nữa chứ. thế là phí mất tiền thuốc thang, cố gắng, phí mất 1 tháng. Hôm nay nhiều người hỏi em đã có gì chưa, bao h định đẻ.Em nói em tịt rồi chẳng đẻ được nữa. Nói thế sao mà cay đắng quá các chị nhỉ. Bác sỹ bảo bệnh buồng trứng đa nang là bệnh nhà giàu mà vợ chồng em chẳng giàu chút nào cả.hichic.em chẳng biết làm sao
    • 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Em tiêm thuốc kích trứng mà trứng phát triển tốt thế là đáng mừng rồi, mà lại được 2 trứng :Smiling:, nên đừng khóc nữa nhé. Còn cái vụ, sợ nó chảy ra hết, thì chưa chắc đâu, cái lũ tinh trùng chúng nó cũng nhanh lắm. ối người, vừa xxx xong, rửa lấy rửa để thế mà vẫn có bầu như thường:Silly:. chậm kinh nhớ thử que nhé. Chúc em túm được 2 nghé luôn.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hic nhưng chị ơi em đi chụp TC-VT thì thấy vòi trứng phải viêm cứng, thông ít, chỉ còn vòi trứng trái là thông thôi, chồng em hôm đi làm tinh dịch đồ thì tỷ lệ di động loại A thì hơi thấp(tiêu chuẩn >25% thì chồng em được có 18%).Em lại còn bị ngộ độc thức ăn nữa.Em cảm thấy chẳng còn con tinh trùng nào trong người cả. Bác sỹ kê đơn cho em uống 15 viên duphaston từ ngày 10/5. Nhưng em thấy duphaston là uống để tạo vòng kinh nhân tạo, em uống thuốc đó lần nào cũng ra kinh. trong khi đó tháng này đang muốn thụ thai, bác sỹ lại kê đơn uống duphaston. EM nghĩ đến ngày nó lại ra thôi.hic.
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

Duphaston vẫn an thai khi có thai em nhé, phần mình đã làm hết khả năng rồi nên giờ cứ yên tâm chờ trể kinh nhé, chuyện em kể chị thấy có hy vọng lắm mà, cố lên nào, có tới 2 trứng lận đấy và cả 2 bên buồng trứng, 1 bên thông là đã có cơ hội rồi. Chúc em may mắn
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

1 tuần rồi các mẹ ạ.chẳng có hiện tượng gì cả.mà ngày nào em cũng nằm mơ.mong quá thì phải.nhưng mơ thì không thành sự thật được.nên trượt chổng vó tháng này rồi các mẹ ạ.chán thật đấy!
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot_tl842004 Xem bài viết
    hic nhưng chị ơi em đi chụp TC-VT thì thấy vòi trứng phải viêm cứng, thông ít, chỉ còn vòi trứng trái là thông thôi, chồng em hôm đi làm tinh dịch đồ thì tỷ lệ di động loại A thì hơi thấp(tiêu chuẩn >25% thì chồng em được có 18%).Em lại còn bị ngộ độc thức ăn nữa.Em cảm thấy chẳng còn con tinh trùng nào trong người cả. Bác sỹ kê đơn cho em uống 15 viên duphaston từ ngày 10/5. Nhưng em thấy duphaston là uống để tạo vòng kinh nhân tạo, em uống thuốc đó lần nào cũng ra kinh. trong khi đó tháng này đang muốn thụ thai, bác sỹ lại kê đơn uống duphaston. EM nghĩ đến ngày nó lại ra thôi.hic.
    Làm sao cảm thấy hay vậy ta? Bình tĩnh đi nào, càng căng thẳng càng làm giảm khả năng thụ thai đó. Chồng mình A =14%, mật độ có 8tr (phải trên 25tr mới là tốt nhá) mà mình có căng thẳng như bạn đâu nào..Duphaston bạn dùng được, làm dày niêm mạc tốt cho thai thôi mà.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thực sự em rất thoải mái, chẳng suy nghĩ gì đâu nhưng đến cơ quan mọi người hỏi, rồi nói này nói nọ thế là em buồn lại khóc. Tuần trước là cái tuần quan trọng nhất cho thụ thai thì em khóc đến 3 lần, thế thì còn gì là tâm lý thoái mái để thụ thai nữa. Bây h em ghét đi làm, ghét đến cơ quan, sợ bữa cơm trưa ở công ty, em chỉ muốn ở nhà với chồng thui.8 tháng rùi mà chưa có gì. nhà chồng em suốt ruột lắm đây.
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

thực sự em rất thoải mái, chẳng suy nghĩ gì đâu nhưng đến cơ quan mọi người hỏi, rồi nói này nói nọ thế là em buồn lại khóc. Tuần trước là cái tuần quan trọng nhất cho thụ thai thì em khóc đến 3 lần, thế thì còn gì là tâm lý thoái mái để thụ thai nữa. Bây h em ghét đi làm, ghét đến cơ quan, sợ bữa cơm trưa ở công ty, em chỉ muốn ở nhà với chồng thui.8 tháng rùi mà chưa có gì. nhà chồng em suốt ruột lắm đây.
    Cưng ơi chị 2 năm rưỡi này, sao em căng thẳng thế, thoải mái chút em nhé, cầu mong em toại nguyện lần này không em tui rối tinh rối mù lên đây:Kiss:, cứ như tụi chị (mong con trên 1 năm) ai mà hỏi cứ mạnh miệng bảo em tịt rồi thế là chả còn dám hỏi lần 2:Silly:

9/9/11 LC quên cân đo
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

ui ui, kệ họ đi bạn ui. con là con mình mà, họ có sinh có nuôi đâu, họ nói gì chả được.
    với lại mới 8 tháng và chắc cũng còn trẻ mừ (84 nhỉ?) thì lo lắng chi nhiều nào.
    TT những A=18% mà khóc huhu thế kia à.
    cứ thoải con gà mái đi bạn ui, noi gương chị PD í. :Smiling:
    • 1,090 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chút & chít Xem bài viết
    Em tiêm thuốc kích trứng mà trứng phát triển tốt thế là đáng mừng rồi, mà lại được 2 trứng :Smiling:, nên đừng khóc nữa nhé. Còn cái vụ, sợ nó chảy ra hết, thì chưa chắc đâu, cái lũ tinh trùng chúng nó cũng nhanh lắm. ối người, vừa xxx xong, rửa lấy rửa để thế mà vẫn có bầu như thường:Silly:. chậm kinh nhớ thử que nhé. Chúc em túm được 2 nghé luôn.
    Sorry cho em hỏi tí nhé, cái vụ tiêm thuốc kích trứng này có giúp sinh đôi được không ạ? và mình có thể nói với bsĩ cho tiêm không (sợ bị la quá), chứ em thì đang thích cái vụ sinh đôi lắm, đang mon men hỏi thông tin cho chắc trước khi làm một lèo tập hai rồi nghỉ.
    Cu Hai: 10 tuổi - 31kg - 1m3 - Cu Tí: 3,5 tuổi - 19.5kg - 93cm
    Trời không mưa khắp thế gian. Phật không cứu hết hoàn toàn chúng sinh
    Tự mình phải cứu lấy mình. Tự nhân tự khởi duyên sinh mới thành

Blog nhà Nghé
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào tất cả các mẹ. Tháng vừa rồi em đựoc bác sỹ chỉ định tiêm thuốc kích thích trứng phát triển.Đến ngày 7/5 đi siêu âm buồng trứng P có 2 nang 19.8, buồng trứng trái có 1 nang 19. Bác sỹ cho tiêm một mũi rụng trứng và bảo về quan hệ trong bình thường từ ngày 8/5. Em và chồng đã quan hệ liên tục trong 2 ngày 8/5 và 9/5, nhưng sau khi quan hệ xong một lúc sau cứ thấy thỉnh thoảng có nước chảy ra hết à, chắc tinh trùng ra hết ngoài rùi, chẳng có con nào ở trong nữa.:Crying:.Hôm 11/5 vợ chồng em lại quan hệ, không thấy nước chảy ra nhưng nằm khoảng 15 phút em đi rửa và đi tiểu thế là chắc tinh trùng cũng chui ra hết rùi.Chắc chẳng có con nào ở trong cả thế thì thụ tinh thế nào được, hôm qua em lại còn bị ngộ độc thức ăn nữa chứ. thế là phí mất tiền thuốc thang, cố gắng, phí mất 1 tháng. Hôm nay nhiều người hỏi em đã có gì chưa, bao h định đẻ.Em nói em tịt rồi chẳng đẻ được nữa. Nói thế sao mà cay đắng quá các chị nhỉ. Bác sỹ bảo bệnh buồng trứng đa nang là bệnh nhà giàu mà vợ chồng em chẳng giàu chút nào cả.hichic.em chẳng biết làm sao
    Bạn Chuột này mới có 8 tháng mà đã rầu rĩ như thế, tớ cả 2 năm rùi đây nè. Mấy lần kích trứng không thành công thì cũng khóc bù lu bù loa, nhưng rồi cũng phải chấp nhận. Nói như chi PD ấy, ai hỏi thì cứ bảo tịt là hết chuyện chứ gì. Thật là buồn khi bạn bè cưới rồi có con ầm ầm, mình thì mãi chẳng có. Nhà chồng thì ác miệng, suốt ngày nói này nọ khiến cho bản thân hoang mang, chả đậu thai được cũng đúng.huhu.. Chắc bạn CHuột phải chuẩn bị tâm lý thật vững vàng thôi chứ cái bệnh này chữa trị cũng không nhanh đâu!
    • 738 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Sao bạn chuột ko làm IUI luôn nhỉ, vòi trứng cũng có vấn đề mà trứng đẹp thế kia mà, làm IUI biết đâu thành công? Mình hy vọng đợt tiêm thuốc tới đây cũng được trứng đẹp như bạn, để IUI thành công rinh bé con về nhà thôi.
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi h489esb Xem bài viết
    Sorry cho em hỏi tí nhé, cái vụ tiêm thuốc kích trứng này có giúp sinh đôi được không ạ? và mình có thể nói với bsĩ cho tiêm không (sợ bị la quá), chứ em thì đang thích cái vụ sinh đôi lắm, đang mon men hỏi thông tin cho chắc trước khi làm một lèo tập hai rồi nghỉ.
    Cũng có trường hợp IUi được song thai do kích trứng có nhiều hơn 1 trứng trội, 2, 3, 4 gì đấy, khi IUI có khả năng đậu được 1 trứng hay nhiều hơn nhé:Rose:

9/9/11 LC quên cân đo
    • 2,072 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

7h tối qua e tiêm à.
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

Rụng sau 36-48h

9/9/11 LC quên cân đo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,072 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Diệp Xem bài viết
    Rụng sau 36-48h
    Bác sĩ bảo e đêm nay xxx.
    Nhưng e băn khoăn sợ nó rụng từ đêm qua thì sao. Trứng rụng thi sau 4-16h nên xxx luôn mà.
    Mà chị bảo từ 36-48 thì có khi chiều nay e phải đi siêu âm tiếp cho chắc ăn chị nhỉ.
    E mong lắm rồi.
    • 2,072 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

1 tuần rồi các mẹ ạ.chẳng có hiện tượng gì cả.mà ngày nào em cũng nằm mơ.mong quá thì phải.nhưng mơ thì không thành sự thật được.nên trượt chổng vó tháng này rồi các mẹ ạ.chán thật đấy!
    Hihi, tháng sau lại chiến đấu tiếp e ạ:RaisedEye
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inxinhxinh Xem bài viết
    Bác sĩ bảo e đêm nay xxx.
    Nhưng e băn khoăn sợ nó rụng từ đêm qua thì sao. Trứng rụng thi sau 4-16h nên xxx luôn mà.
    Mà chị bảo từ 36-48 thì có khi chiều nay e phải đi siêu âm tiếp cho chắc ăn chị nhỉ.
    E mong lắm rồi.
    Cứ đi SA tiếp cho chắc ăn nhé, nhiều trường hợp tiêm khoảng 24h trứng đã rụng rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,047 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

Lần sau bạn cố nằm ít nhất là 30', không thì 2 hoặc 3 giờ càng tốt. Và bạn kê gối dưới mông để tinh trùng chảy vào nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

Em ơi, gần 50% thành viên nhà chuẩn bị mang thai là có uống kích trứng á, không có Topic chuyên cho những ai uống kích trứng nên cứ vào 888 thoải mái ở tất cả các nhà nhé. Chúc em tháng này trứng đủ đẹp và 2v đỏ chót nhé

9/9/11 LC quên cân đo