• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 255K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 117 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T&T&T Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ nó bước đầu đã có kq tốt nhé :Rose::Rose:. Về lý thuyết thì đúng là 36h sau khi tiêm kích RT thì trứng sẽ rụng nhưng lần đầu tiên mình làm IUI thì chưa đầy 24h sau khi tiêm trứng đã rụng rồi (mình tiêm 7pm tối hôm trước mà 5pm hôm sau đến s/â lại thì trứng rụng rồi nên mình phải bơm tươi ngay lúc 6pm đấy :Laughing:, lần đó cũng trượt, hic hic). Chúc mẹ nó may mắn & 2v CK này nhé :LoveStruc:. À,cứ chặn đầu, chặn đuôi cho chắc ăn nhá, hihih
    Mẹ nó à, mình đang buồn quá. Sáng 21 mình tiêm thuốc RT, lúc đó có 2 nang kích thước 18 và 23mm, chiều 22 mình đi SA, 2 nang vẫn đấy. Tối đấy có xxx, trưa hôm sau đi SA thì có dịch ++ thôi, và chỉ còn 1 nang 23mm (lúc ấy bé đi thành 21mm). Mình cứ hí hửng là nó đang rụng.
    Hôm nay thử que RT thấy đậm màu, mình đi SA lại thì nó thành trứng khủng long rồi, BTT có tận 2 nang to 44x35mm, xuất huyết.
    Vậy là bao nhiêu công uống thuốc, tiêm thuốc của mình trôi ra sông ra bể cả. Đối tác thì lại thường xuyên đi công tác xa, hiếm hoi lắm mới ở nhà vào dịp RT. Tự nhiên mình chỉ muốn khóc :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 351 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vangtranghaokhuyet Xem bài viết
    Mẹ nó à, mình đang buồn quá. Sáng 21 mình tiêm thuốc RT, lúc đó có 2 nang kích thước 18 và 23mm, chiều 22 mình đi SA, 2 nang vẫn đấy. Tối đấy có xxx, trưa hôm sau đi SA thì có dịch ++ thôi, và chỉ còn 1 nang 23mm (lúc ấy bé đi thành 21mm). Mình cứ hí hửng là nó đang rụng.
    Hôm nay thử que RT thấy đậm màu, mình đi SA lại thì nó thành trứng khủng long rồi, BTT có tận 2 nang to 44x35mm, xuất huyết.
    Vậy là bao nhiêu công uống thuốc, tiêm thuốc của mình trôi ra sông ra bể cả. Đối tác thì lại thường xuyên đi công tác xa, hiếm hoi lắm mới ở nhà vào dịp RT. Tự nhiên mình chỉ muốn khóc :Crying:
    Tức là sao bác, trứng khủng long và xuất huyết thì không thể thụ thai được à?

• 516 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình uống thuốc kích thích mà dùng que thử rụng trứng kết quả có chính xác không nhỉ?

• 92 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hic hic. Em mở chủ đề này vì ko tìm thấy topic cũ đâu. Tình hình là e bị BTĐN đã uống thuốc 2 đợt nhưng kết quả ko đựoc như ý muốn, nên sắp tới em phải tiêm thuốc kích trứng, lo lắng quá ạ . Có mẹ nào đã có kinh nghiệm tiêm thì cho e xin ít lời khuyên. Em cần gấp ạ.

• 2,119 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Mình cũng chuẩn bị phải tiêm thuốc đây, hu hu, các mẹ chia sẻ nhé. Voyeuongxa khám ở đâu vậy?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tyhoi; 05/12/2008 vào lúc 04:25 PM.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 178 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

QKD của mình k đều, bs bảo bị BTDN. Tháng 11 cho mình uống thuốc để canh trứng, sau đó khoảng bao lâu thì mình k nhớ, nhưng đi SA bs bảo trứng rất đẹp (2.4) nhưng kết quả là vẫn 1v.
    Ngày 21/11 mình QKD, bs lại cho uống thuốc tiếp nhưng hôm 2/12 SA thì trứng quá bé, bs chích thuốc và nói là thuốc làm tăng nội tiết tố để trứng lớn, 4/12 mình SA lại thì bs bảo trứng vẫn bé lắm và hẹn tháng sau khi nào có QKD. Mình không hiểu là tại sao trứng của mình lại thất thường như thế trong khi cũng uống 1 loại thuốc. Không biết là thuốc kích thích này có ảnh hưởng gì ko và có phải bệnh BTDN chỉ có 1 cách chữa duy nhất như vậy thôi sao.

Rất mong nhận dc sự giúp đỡ của các Mẹ thân yêu

• 245 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các chị ơi! Cho em hỏi chút ạ! Thuốc kích thích trứng và thuốc tiêm rụng trứng thì bao lâu đào thải hết khỏi cơ thể ạ! Thanks!

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Có mẹ nào đã tiêm thuốc RT rồi thì cho mình hỏi một chút nhé. Thuốc đó tiêm có hại gì không? và khoảng bao nhiêu tiền vậy? (Vì mình nghe nói là thuốc tiêm RT đắt lắm).:Smiling::Smiling::Smiling:

• 2,119 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihuong Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Có mẹ nào đã tiêm thuốc RT rồi thì cho mình hỏi một chút nhé. Thuốc đó tiêm có hại gì không? và khoảng bao nhiêu tiền vậy? (Vì mình nghe nói là thuốc tiêm RT đắt lắm).:Smiling::Smiling::Smiling:
    Theo mình biết là 800 khìn một mũi tiêm RT bạn ạ.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé.