CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 271K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 117 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T&T&T Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ nó bước đầu đã có kq tốt nhé :Rose::Rose:. Về lý thuyết thì đúng là 36h sau khi tiêm kích RT thì trứng sẽ rụng nhưng lần đầu tiên mình làm IUI thì chưa đầy 24h sau khi tiêm trứng đã rụng rồi (mình tiêm 7pm tối hôm trước mà 5pm hôm sau đến s/â lại thì trứng rụng rồi nên mình phải bơm tươi ngay lúc 6pm đấy :Laughing:, lần đó cũng trượt, hic hic). Chúc mẹ nó may mắn & 2v CK này nhé :LoveStruc:. À,cứ chặn đầu, chặn đuôi cho chắc ăn nhá, hihih
    Mẹ nó à, mình đang buồn quá. Sáng 21 mình tiêm thuốc RT, lúc đó có 2 nang kích thước 18 và 23mm, chiều 22 mình đi SA, 2 nang vẫn đấy. Tối đấy có xxx, trưa hôm sau đi SA thì có dịch ++ thôi, và chỉ còn 1 nang 23mm (lúc ấy bé đi thành 21mm). Mình cứ hí hửng là nó đang rụng.
    Hôm nay thử que RT thấy đậm màu, mình đi SA lại thì nó thành trứng khủng long rồi, BTT có tận 2 nang to 44x35mm, xuất huyết.
    Vậy là bao nhiêu công uống thuốc, tiêm thuốc của mình trôi ra sông ra bể cả. Đối tác thì lại thường xuyên đi công tác xa, hiếm hoi lắm mới ở nhà vào dịp RT. Tự nhiên mình chỉ muốn khóc :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 351 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vangtranghaokhuyet Xem bài viết
    Mẹ nó à, mình đang buồn quá. Sáng 21 mình tiêm thuốc RT, lúc đó có 2 nang kích thước 18 và 23mm, chiều 22 mình đi SA, 2 nang vẫn đấy. Tối đấy có xxx, trưa hôm sau đi SA thì có dịch ++ thôi, và chỉ còn 1 nang 23mm (lúc ấy bé đi thành 21mm). Mình cứ hí hửng là nó đang rụng.
    Hôm nay thử que RT thấy đậm màu, mình đi SA lại thì nó thành trứng khủng long rồi, BTT có tận 2 nang to 44x35mm, xuất huyết.
    Vậy là bao nhiêu công uống thuốc, tiêm thuốc của mình trôi ra sông ra bể cả. Đối tác thì lại thường xuyên đi công tác xa, hiếm hoi lắm mới ở nhà vào dịp RT. Tự nhiên mình chỉ muốn khóc :Crying:
    Tức là sao bác, trứng khủng long và xuất huyết thì không thể thụ thai được à?
    • 516 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mình uống thuốc kích thích mà dùng que thử rụng trứng kết quả có chính xác không nhỉ?
    • 92 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hic hic. Em mở chủ đề này vì ko tìm thấy topic cũ đâu. Tình hình là e bị BTĐN đã uống thuốc 2 đợt nhưng kết quả ko đựoc như ý muốn, nên sắp tới em phải tiêm thuốc kích trứng, lo lắng quá ạ . Có mẹ nào đã có kinh nghiệm tiêm thì cho e xin ít lời khuyên. Em cần gấp ạ.
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Mình cũng chuẩn bị phải tiêm thuốc đây, hu hu, các mẹ chia sẻ nhé. Voyeuongxa khám ở đâu vậy?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tyhoi; 05/12/2008 vào lúc 04:25 PM.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 178 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

QKD của mình k đều, bs bảo bị BTDN. Tháng 11 cho mình uống thuốc để canh trứng, sau đó khoảng bao lâu thì mình k nhớ, nhưng đi SA bs bảo trứng rất đẹp (2.4) nhưng kết quả là vẫn 1v.
    Ngày 21/11 mình QKD, bs lại cho uống thuốc tiếp nhưng hôm 2/12 SA thì trứng quá bé, bs chích thuốc và nói là thuốc làm tăng nội tiết tố để trứng lớn, 4/12 mình SA lại thì bs bảo trứng vẫn bé lắm và hẹn tháng sau khi nào có QKD. Mình không hiểu là tại sao trứng của mình lại thất thường như thế trong khi cũng uống 1 loại thuốc. Không biết là thuốc kích thích này có ảnh hưởng gì ko và có phải bệnh BTDN chỉ có 1 cách chữa duy nhất như vậy thôi sao.

Rất mong nhận dc sự giúp đỡ của các Mẹ thân yêu
    • 245 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các chị ơi! Cho em hỏi chút ạ! Thuốc kích thích trứng và thuốc tiêm rụng trứng thì bao lâu đào thải hết khỏi cơ thể ạ! Thanks!

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Có mẹ nào đã tiêm thuốc RT rồi thì cho mình hỏi một chút nhé. Thuốc đó tiêm có hại gì không? và khoảng bao nhiêu tiền vậy? (Vì mình nghe nói là thuốc tiêm RT đắt lắm).:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihuong Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Có mẹ nào đã tiêm thuốc RT rồi thì cho mình hỏi một chút nhé. Thuốc đó tiêm có hại gì không? và khoảng bao nhiêu tiền vậy? (Vì mình nghe nói là thuốc tiêm RT đắt lắm).:Smiling::Smiling::Smiling:
    Theo mình biết là 800 khìn một mũi tiêm RT bạn ạ.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé.
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Đâu có, chỉ có 250k thôi. Hôm nay mình vừa tiêm mừ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bong082006; 09/12/2008 vào lúc 05:48 PM.

• 252 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    2 tháng vừa rồi mình uống thuốc clomid kích trứng tháng đầu không có nang trứng nào đẹp, tháng thư hai được một nang BTP kt: 19x25mm nhưng không có kết qủa gì. Mình muốn hỏi cả nhà là sao 2 tháng uống thuốc thì CK của mình kéo dài hơn, trước thì 28 ngày nhưng giờ thành 33 ngày mà lúc QKD kinh nguyệt của mình ít quá, màu xấu không biết có phải là do uống thuốc nên bị thế không và như vậy thì có vấn đề gì không cả nhà nhỉ? Có ai biết nói cho tớ nhé. À mà kỳ này bsĩ bảo mình uống lại đơn thuốc thì uống 3 kỳ liên tiếp có được không?
    Chúc cả nhà sớm có 2v :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maibimbim; 10/12/2008 vào lúc 11:17 AM. Lý do: Viết thêm bài
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mua thuốc ở cửa hàng thuốc chỗ gần ngã 4 Thái thịnh và Láng Hạ ý, chỉ có 180k thôi, mang về nhà tiêm hết 10.000 thôi các mẹ ạ.
    • 1,537 Bài viết

• 723 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong082006 Xem bài viết
    Đâu có, chỉ có 250k thôi. Hôm nay mình vừa tiêm mừ.
    Mẹ nó tiêm ở đâu thế, chỉ em biết với, tháng này có khi em cũng phải tiêm thuốc, vì 2 tháng rồi, em đi SÂ và thấy trứng thì to như khủng long mà ko chịu rụng nên tháng này phải đi khám và vài hôm nữa phải thử máu, nếu mà KQ thử máu mà ko có HT RT chắc là sẽ phải tiêm thuốc RT mất.
    • 1,537 Bài viết

• 723 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihuong Xem bài viết
    Mình mua thuốc ở cửa hàng thuốc chỗ gần ngã 4 Thái thịnh và Láng Hạ ý, chỉ có 180k thôi, mang về nhà tiêm hết 10.000 thôi các mẹ ạ.
    Liệu thuốc đó có ổn ko hả mẹ nó, như vậy BS khám của bạn ko tiêm cho bạn à mà tự tiêm thế, theo mình nghĩ làm gì có sự chênh lệch nhiều thế được nhỉ?:Sigh:
    • 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ ơi ! cho mình hỏi tý, tháng vừa rồi mình đi SÂ vào ngày thứ 11. nang:20mm niêm mạc 9,5. bác sỹ tuấn có tiêm thuốc kích thích rụng trứng ,và 36 tiếng sau thì 2 vc hành động nhưng ko hiểu sao do căng thảng hay thế nào mà mình....ko ướt được .mình cũng ko biết làm thế nào. cho hỏi là 1 ngày sau RT QH thì có em bé dc ko?
    mỗi lần tiêm hơn 1 tr mà lần này ko đc thì tiêu rồi
    Hình đính kèm
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimbuon Xem bài viết
    các mẹ ơi ! cho mình hỏi tý, tháng vừa rồi mình đi SÂ vào ngày thứ 11. nang:20mm niêm mạc 9,5. bác sỹ tuấn có tiêm thuốc kích thích rụng trứng ,và 36 tiếng sau thì 2 vc hành động nhưng ko hiểu sao do căng thảng hay thế nào mà mình....ko ướt được .mình cũng ko biết làm thế nào. cho hỏi là 1 ngày sau RT QH thì có em bé dc ko?
    mỗi lần tiêm hơn 1 tr mà lần này ko đc thì tiêu rồi
    Trứng sau khi rụng sẽ sống được khoảng 24h, nếu vớt vát được thì may ra còn kịp mẹ nó ạ!
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombay Xem bài viết
    Mẹ nó tiêm ở đâu thế, chỉ em biết với, tháng này có khi em cũng phải tiêm thuốc, vì 2 tháng rồi, em đi SÂ và thấy trứng thì to như khủng long mà ko chịu rụng nên tháng này phải đi khám và vài hôm nữa phải thử máu, nếu mà KQ thử máu mà ko có HT RT chắc là sẽ phải tiêm thuốc RT mất.
    Mình tiêm ở chỗ BS Nha - 18 Hàng Lược mẹ nó ạ, nhưng đấy là chỉ tiêm thui nhé, còn tiền SA, tiền khám là riêng nhé.

• 92 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hic hic, chào các mẹ. Hôm nay mình mới vào ngó nghiêng topic, tình hình là nhà mình cũng phải tiêm kích trứng đây ạ, sốt ruột quá rồi. Có mẹ nào đã tiem thuốc kích trứng rồi cho mình ít kinh nghiệm với. Ví dụ như tiêm thuốc kích trứng thời gian bao lâu, tiêm kích trứng xong có phải tiêm rụng trứng ko ạ. Tiêm 1 chu kỳ là bao nhiêu ngày( và chi phí cả 2 loại tiêm là như thế nào ạ) . Thank cả nhà nhiều ạ. Chúc cả nhà sớm có nghé nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 lời khuyên chăm sóc thai nhi từ trong bụng mẹ ,các mẹ nhé

1. Thường xuyên ra ngoài trời. Ánh mặt trời trong thời gian mang thai đẩy mạnh sự hấp thu magiê,...

• các cách dân gian có trị ho dai?

Ho dai dẳng và lâu ngày thì có thể sử dụng cách chữa trị dân gian được không?

• Mẹ buồn 1V nên đang tự kỷ một mình

Mẹ viết bài này vì vô mấy nhà mà thấy mọi người có vẻ cũng đang lo lắng nên k thấy để ý đến bài...

• Tiêm thuốc kích trứng

Chào các mẹ, sau bao ngày hì hục đăng ký hôm nay mới được vào tâm sự với các mẹ. :Smiling: Mình có 1 con gái 4 tuổi rồi, bây giờ đang muốn có thêm 1 đứa nữa nhưng tình hình có vẻ khó khăn quá. :Sad: Mình đang khám BS Phương Lan ở Bà Triệu và uống thuốc kích trứng mấy tháng nay rồi nhưng chưa thấy...

• Tiêm thuốc kích trứng, rụng trứng - Phần 2

Mình mở nhà mới cho cả nhà thảo luận nha. Chúc sang nhà mới nhà nhà hai vạch, người người hai vạch, chị em ta chẳng mấy chốc nắm tay nhau chuyển nhà sang nhà 3 tháng đầu.=D> =D> =D> P/s: bụng lẩm nhầm đau quá, lạy trời không phải do sắp QKĐ ============ Phần 1: ...

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombay Xem bài viết
    Liệu thuốc đó có ổn ko hả mẹ nó, như vậy BS khám của bạn ko tiêm cho bạn à mà tự tiêm thế, theo mình nghĩ làm gì có sự chênh lệch nhiều thế được nhỉ?:Sigh:
    BS kê đơn cho mình rồi tự mua. Trước khi mua mình có hỏi BS khoảng bao nhiêu tiền thì BS nói là khoảng 120k, nhưng khi mình mua là 180k cơ bạn ạ. Mình mua thuốc ở đó là Tổng kho thuốc Việt Nam đấy. Chắc có lẽ chất lượng cũng yên tâm mẹ nó ạ.