Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 253K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

hic , em buồn quá các chị ạ, trứng em ko bị đa nang mà to quá chả chịu rụng, trứng toàn 25mm và đứng im đấy sau đó teo đi ko rụng. Em muốn tiêm thuốc kích rụng trứng mà bsĩ ko cho bắt em phải dùng thuốc kích trứng. Trứng em to tự nhiên rồi, niêm mạc cũng đẹp nữa toàn 11,12mm thôi vậy mà bsĩ ko cho dùng thuốc kích dụng, có chị nào biết bsĩ nào cho dùng thuốc kích RT ko ko ạ? Chi phí 1 mũi tiêm kích rụng là bao nhiêu nhỉ? Em thấy các chị trên này bảo vài trăm, mà hỏi ở 56 Cửa Bắc bsĩ bảo 1 triệu 2, em okie tiêm nhưng bsĩ ko cho bắt em chờ chu kỳ sau uống thuốc kích trứng. Em thì em thik trứng tự nhiên cơ, chả biết làm thế nào, buồn quá, mai là 1 năm tròn mong con rùi

• 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbongtm Xem bài viết
    hic , em buồn quá các chị ạ, trứng em ko bị đa nang mà to quá chả chịu rụng, trứng toàn 25mm và đứng im đấy sau đó teo đi ko rụng. Em muốn tiêm thuốc kích rụng trứng mà bsĩ ko cho bắt em phải dùng thuốc kích trứng. Trứng em to tự nhiên rồi, niêm mạc cũng đẹp nữa toàn 11,12mm thôi vậy mà bsĩ ko cho dùng thuốc kích dụng, có chị nào biết bsĩ nào cho dùng thuốc kích RT ko ko ạ? Chi phí 1 mũi tiêm kích rụng là bao nhiêu nhỉ? Em thấy các chị trên này bảo vài trăm, mà hỏi ở 56 Cửa Bắc bsĩ bảo 1 triệu 2, em okie tiêm nhưng bsĩ ko cho bắt em chờ chu kỳ sau uống thuốc kích trứng. Em thì em thik trứng tự nhiên cơ, chả biết làm thế nào, buồn quá, mai là 1 năm tròn mong con rùi
    Mình có đứa bạn ở HN cũng như Cunbong, trứng đẹp, niêm mạc đẹp mà ko rụng, nhưng bác sĩ chỉ định cho mua thuốc rồi chỗ đấy nó tiêm luôn. Bạn mình khám tại phòngkhám riêng của 1 bác sĩ ở viện C ở 98 Hàng Bông ( ko biết có chính xác ko nữa ). Phòng khám nhỏ, nhà cổ phải leo lên gác 3 hay 4 j đấy. Sau đó khi nghe bạn mình trình bày như vậy, bác sĩ cho địa chỉ 1 tiệm thuốc trên đường Quán Sứ, gần ngã tư Quán Sứ Hàng Bông hay sao í, ra đấy người ta chích 1 cái vào mông là xong. tiêm đc 2 chu kỳ là 2 vạch rồi đấy. Bây giờ bạn í đc 4 tháng rồi. Chứ trứng đã to kích nữa sợ lại to vèo vèo quá cỡ í. Mình cũng ko có kinh nghiệm j, cunbong thử đến tham khảo xem.

• 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chio13 Xem bài viết
    Mình có đứa bạn ở HN cũng như Cunbong, trứng đẹp, niêm mạc đẹp mà ko rụng, nhưng bác sĩ chỉ định cho mua thuốc rồi chỗ đấy nó tiêm luôn. Bạn mình khám tại phòngkhám riêng của 1 bác sĩ ở viện C ở 98 Hàng Bông ( ko biết có chính xác ko nữa ). Phòng khám nhỏ, nhà cổ phải leo lên gác 3 hay 4 j đấy. Sau đó khi nghe bạn mình trình bày như vậy, bác sĩ cho địa chỉ 1 tiệm thuốc trên đường Quán Sứ, gần ngã tư Quán Sứ Hàng Bông hay sao í, ra đấy người ta chích 1 cái vào mông là xong. tiêm đc 2 chu kỳ là 2 vạch rồi đấy. Bây giờ bạn í đc 4 tháng rồi. Chứ trứng đã to kích nữa sợ lại to vèo vèo quá cỡ í. Mình cũng ko có kinh nghiệm j, cunbong thử đến tham khảo xem.
    Chị ơi chị cố gắng hỏi hộ em địa chỉ bác sĩ ấy đc ko ạ? cả quy trình đi khám và cách trình bày để bsĩ đồng ý cho tiêm nữa , em cảm ơn chị nhiều lắm

• 239 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

:Sad: Các mẹ ơi! em đi siêu âm canh trứng thì cũng nhỏ chỉ 13x10 thôi, em hoạt động vào đúng ngày rụng trứng (bác sỹ siêu âm bảo) nhưng vẫn chưa có bé. Chán đời quá. Em định tháng tới đi kích trứng nhưng k biết đến bác sỹ nào tốt. có ai giúp e k ạ
    e đang tuyệt vọng
    Sống sao cho người ta nể mình chứ không phải sống để người khác coi khinh :Applause:

0t: 3.2kg, 1t: 4.2kg, 2t: 5.7kg :LoveStruc:; 3t: 7kg, 4t: 8kg, 5t: 9kg - 68cm, 6t: 9,5kg, 7t: 10,5kg - 70cm :Sad: 8t: 10.5kg ... 21t: 12kg ; 85cm

• 1,537 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbongtm Xem bài viết
    Chị ơi chị cố gắng hỏi hộ em địa chỉ bác sĩ ấy đc ko ạ? cả quy trình đi khám và cách trình bày để bsĩ đồng ý cho tiêm nữa , em cảm ơn chị nhiều lắm
    BS đó tên là Hiền , ở 98 Hàng Bông, đến đó bạn hỏi là người ta chỉ cho bạn đấy.

• 239 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

uh. Minh cung ten Phuong, minh th iduoc moi ng gioi thieu ca bs Yen o Hoe Nhai .Nhug that su dang rat hoang mang, k bit theo bs nao.
    Sống sao cho người ta nể mình chứ không phải sống để người khác coi khinh :Applause:

0t: 3.2kg, 1t: 4.2kg, 2t: 5.7kg :LoveStruc:; 3t: 7kg, 4t: 8kg, 5t: 9kg - 68cm, 6t: 9,5kg, 7t: 10,5kg - 70cm :Sad: 8t: 10.5kg ... 21t: 12kg ; 85cm

• 9,488 Bài viết

• 3,875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongbacninh Xem bài viết
    Cảm ơn chị Phưong Diệp ,bay gio da gan 12 gio dem rồi em van vào dd để đọc tin mọi người,dạo này em cứ hay nghĩ lung tung quá,chỉ sờminh bị làm sao? Sao em giong ai ở nhà em mà lại mắc cái bệnh này. Bạn bè cứoi cùng đợt có bầu hết rui ,tủi thân quá chị a! Chi PD cũng đang uống thuốc kích trứng hả chị? Em mới laàn đầu lên cũng chưa biết thế nào ? Mong sao lời chúc tốt đẹp của chị thành hiện thực.
    Chị PD cũng đang kích trứng, nhà IUI thì đa phần là kích trứng, nhà TTON cũng kích trứng, 1 số chị em cũng kích trứng em ạ, tăng khả năng có thai mà, vì khi mình kích trứng thì hầu như là có trứng lớn đủ chuẩn thụ thai em nhé, nên cứ yên tâm điều trị nha. Chúc em sớm toại nguyện:Rose:
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62

• 1,652 Bài viết

• 10,146 Được cảm ơn

Chị PD ơi tiêm thì 1 mũi hay mấy mũi ạ?

Và tiêm ngày nào cũng được hay phải tính toán theo chu kỳ hả chị?

Vì chị dâu em sinh 1 thằng cu rồi mà đợi hoài không được đứa thứ 2.

Cả nhà em mong một cô công chúa nữa quá.

cám ơn chị.

• 239 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình tự uống thuốc kích trứng có được không, đến kỳ nó có tự rụng khôgn hay bắt buộc phải đi tiêm hả các mẹ

• 9,488 Bài viết

• 3,875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết
    Chị PD ơi tiêm thì 1 mũi hay mấy mũi ạ?

Và tiêm ngày nào cũng được hay phải tính toán theo chu kỳ hả chị?

Vì chị dâu em sinh 1 thằng cu rồi mà đợi hoài không được đứa thứ 2.

Cả nhà em mong một cô công chúa nữa quá.

cám ơn chị.
    Nếu uống thuốc hay tiêm thuốc gì cũng theo toa của BS nhé em, tuy nhiên thường nếu em uống thuốc thì sẽ bắt đầu uống vào ngày thứ 5 của chu kỳ, tuy nhiên theo như chị biết thì uống thuốc trứng sẽ lớn nhưng nội mạc không dày theo, thường mỏng hơn so với tiêm, chi phí uống rẻ chừng vài trăm ngàn. Nếu chích thì trung bình khoảng 10 mũi, chích mỗi ngày từ ngày thứ 2 của chu kỳ, chi phí 1 mũi chích trên 300K em ạ. Tuy nhiên chích thì nội mạc được hỗ trợ cũng dày thêm lên. Quyết định chích hay uống là do BS căn cứ vào kết quả xét nghiệm của mình (xét nghiệm này được thực hiện vào ngày 2 của chu kỳ). Nếu em muốn áp dụng kích trứng bằng thuốc thì nên đi khám vào ngày 2 của chu kỳ nhé vì các xét nghiệm làm cũng nhanh và BS có thể đưa ra kết luận ngay

À, như chị biết thì chích ít nhất cũng 8 mũi và nhiều nhất có người lên đến 22 mũi nhé, thường những ai bị đa nang sẽ chích nhiều mũi hơn với liều thấp em nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Phương Diệp; 05/07/2009 vào lúc 08:31 PM.
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)