CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 271K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 706 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Lâu lắm mới thấy Nem, dạo này sao rồi? Đang theo Đông Y đấy chứ? Tình hình có gì mới không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 294 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nem chua Xem bài viết
    Kích thước trứng giảm đi, méo mó thế là trứng rụng đó Nga ơi!

BTT đau tức là do nang trứng lớn, gây quá kích buồng trứng khiến mình đau, nhất là mỗi lần xxx xong thì càng đau hơn. Cái này uống nhiều nuớc là cũng sẽ giảm thôi.

Chờ tin vui của bạn 2 tuần nữa nhá! :LoveStruc:
    Minh cung vay tiem thuoc kich thich rung trung ma trung len toi 10qua kich thuoc 20mm lieu co sao khong Nem chua nhi, m lam IUI duoc 4 ngay roi ma khong thay chat nhay ra gi ca khong biet co pai trung khong rung khong ban
    • 294 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

minh moi tham gia dien dan nen khong biet lam the nao go tieng viet ca moi nguoi thong cam nhe.
    co ai bi nhu minh khong tiem thuoc kich thich rung trung BS Lan Ba trieu duoc tan hon 10 qua kich thuoc toan 19mm va 20mm ca 2 ben buong trung roi Bs cho tiem thuoc kich thich trung rung hom sau minh lam IUI duoc 4 ngay ma minh chang thay ra dich nhu hien tuong rung trung gi ca. m thi bi BTDN con ox nha minh tinh trung kem sau loc rua duoc 7trieu nhu lieu co ket qua khong ca nha nhi m dang lo qua khong biet co ket qua khong. ca nha tu van cho m voi nhe
    • 562 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Mình tiêm rụng nhưng trứng rụng cũng chẳng ra dịch nhầy đâu. Nói chung tùy cơ địa từng ngừoi nên bạn đừng quá lo lắng quá
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Út Sương Xem bài viết
    Lâu lắm mới thấy Nem, dạo này sao rồi? Đang theo Đông Y đấy chứ? Tình hình có gì mới không?
    Cảm ơn chị đã hỏi thăm em, hihihi nhưng em vẫn đứng im tại chỗ chị ạ! Đông Tây Y kết hợp rồi mà vưỡn chưa ăn thua gì ạ!
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyvong1482010 Xem bài viết
    Minh cung vay tiem thuoc kich thich rung trung ma trung len toi 10qua kich thuoc 20mm lieu co sao khong Nem chua nhi, m lam IUI duoc 4 ngay roi ma khong thay chat nhay ra gi ca khong biet co pai trung khong rung khong ban
    minh moi tham gia dien dan nen khong biet lam the nao go tieng viet ca moi nguoi thong cam nhe.
    co ai bi nhu minh khong tiem thuoc kich thich rung trung BS Lan Ba trieu duoc tan hon 10 qua kich thuoc toan 19mm va 20mm ca 2 ben buong trung roi Bs cho tiem thuoc kich thich trung rung hom sau minh lam IUI duoc 4 ngay ma minh chang thay ra dich nhu hien tuong rung trung gi ca. m thi bi BTDN con ox nha minh tinh trung kem sau loc rua duoc 7trieu nhu lieu co ket qua khong ca nha nhi m dang lo qua khong biet co ket qua khong. ca nha tu van cho m voi nhe

10 quả kích thước trên 20mm là quá kích rồi, thế này thì đau bụng lắm đấy! Chịu khó uốg nhiều nước vào nhé, nếu cần thì pha cả Ozezon mà uống ( thuốc cho người đi tiêu chảy ấy, không biết mình viết có đúng không nữa, hic hic)

Bạn được tiêm kích thích trứng thì tất nhiên bác sĩ sẽ tiêm cho cả thuốc kích rụng trứng rồi, vì vậy đừng quan tâm gì tới cái chất nhầy của RT làm gì nhé, chắc chắn trứng sẽ rụng mà.

Biết đâu sẽ sinh đôi nhỉ, vì nhiều nang thế cơ mà! :Kiss::Thinking::Thinking::Thinking:

Sau lọc rửa của ox là 7tr thì cũng không phải là ít lắm đâu, với lại đã lọc rửa, tức là đã chọn lọc được những anh tinh binh khỏe mạnh nhất để đủ sức tiếp cận với nàng trứng nhanh nhất rồi, nên bạn đừng lo lắng quá nhé!

Đặc biệt sau IUI cứ bơ nó đi nhé, đừng căng thẳng, để ý đến nó quá. 8 ngày nữa thử que là được rồi!

Chờ tin vui của mẹ nó 8 ngày nữa nhé! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nem chua; 12/09/2009 vào lúc 09:26 PM.
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay_81 Xem bài viết
    Vâng vì em thấy mấy chị IVF nói quá kích toàn 40,50 quả thôi,chỉ dùng trong IVF thôi hả chị? nhưng 1 quả mà to như của bạn ấy cũng k gọi là quá kích đúng k chị?
    Quá kích trong IUI là như nào ạ? Tháng tới em định xin bs cho tiêm nên cũng cần tìm hiểu?
    Trứng mà to quá chị em WTT hay đùa là trứng khủng long chứ không phải quá kích em ạ:LoveStruc:
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nem chua Xem bài viết
    10 quả kích thước trên 20mm là quá kích rồi, thế này thì đau bụng lắm đấy! Chịu khó uốg nhiều nước vào nhé, nếu cần thì pha cả Ozezon mà uống ( thuốc cho người đi tiêu chảy ấy, không biết mình viết có đúng không nữa, hic hic)

Bạn được tiêm kích thích trứng thì tất nhiên bác sĩ sẽ tiêm cho cả thuốc kích rụng trứng rồi, vì vậy đừng quan tâm gì tới cái chất nhầy của RT làm gì nhé, chắc chắn trứng sẽ rụng mà.

Biết đâu sẽ sinh đôi nhỉ, vì nhiều nang thế cơ mà! :Kiss::Thinking::Thinking::Thinking:

Sau lọc rửa của ox là 7tr thì cũng không phải là ít lắm đâu, với lại đã lọc rửa, tức là đã chọn lọc được những anh tinh binh khỏe mạnh nhất để đủ sức tiếp cận với nàng trứng nhanh nhất rồi, nên bạn đừng lo lắng quá nhé!

Đặc biệt sau IUI cứ bơ nó đi nhé, đừng căng thẳng, để ý đến nó quá. 8 ngày nữa thử que là được rồi!

Chờ tin vui của mẹ nó 8 ngày nữa nhé! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Nếu có chích rụng trứng thì ngày thứ 11 sau IUI hãy thử que nhé tụi em, ngày 10 sau IUI tức ngày 12 sau tiêm chích rụng thì mới hết dương tính giả của thuốc nha:LoveStruc:
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • 294 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

cam on me nem chua nhe minh dang mong qua khong biet co duoc khong?the me nem chua da co tin gi chua vay?dung la minh bi dau bung qua troi luon phai nghi lam day vi khong di lai duoc?Bsy cung khuyen the minh cung uong nhieu nuoc lam. Chac la minh se co doi khi nao qua chu ky minh moi thu chu khong toan that vong thoi.neu co tin vui se khoe ca nha moi duoc.
    • 294 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamykhach Xem bài viết
    Mình tiêm rụng nhưng trứng rụng cũng chẳng ra dịch nhầy đâu. Nói chung tùy cơ địa từng ngừoi nên bạn đừng quá lo lắng quá
    Cam on me no nhe. the me no da co e be chua vay?the me no cung khong thay ra dich nhay a. e chi lo no lai khong rung trung thi phi thuoc qua ma con IUI nua chu.
    • 562 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Mình cũng chưa có em bé, đang hy vọng tháng này ko biết thế nào. Mấy lần định thử que nhưng sợ nhìn thấy 1 vạch lắm rồi
    • 294 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Mình cũng chưa có em bé, đang hy vọng tháng này ko biết thế nào. Mấy lần định thử que nhưng sợ nhìn thấy 1 vạch lắm rồi

The chu ky cua me no la ngay nao vay?minh cung so can 1v lam nen ke cu de khi nao qua chu ky roi tinh.the cu phai hy vong thoi me no nhi.
    • 63 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em tiêm rồi đúng ko? đợi mấy hôm nữa thử que là được rồi. Chúc em 2v nhé, còn nhớ chị ko, chị mới thử que 2v rồi. Ko bít là do uống thuốc của bà Lâm hay là do tự nhiên nữa.
    • 562 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shushu81 Xem bài viết
    Em tiêm rồi đúng ko? đợi mấy hôm nữa thử que là được rồi. Chúc em 2v nhé, còn nhớ chị ko, chị mới thử que 2v rồi. Ko bít là do uống thuốc của bà Lâm hay là do tự nhiên nữa.
    Chúc mừng chị nhé, hôm nay em vừa thử que vẫn 1 vạch chị à buồn quá,hic hic.Hôm nay là ngày thứ 10 sau khi trứng rụng. Chán ghê, tháng này tạch rùi
    Chúc chị và bé khỏe mạnh về đích nhé

:Rose::LoveStruc::LoveStruc:
    • 562 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

The chu ky cua me no la ngay nao vay?minh cung so can 1v lam nen ke cu de khi nao qua chu ky roi tinh.the cu phai hy vong thoi me no nhi.
    Chu kỳ của mình thì lung bung chẳng biết đâu mà lần nữa. Tháng trước trước khi tiêm thì uống Duphaston để ra kinh thì ngày 20.8 QKĐ, ngày thứ 15của chu kỳ tiêm rụng trứng (tức là ngày3/9 dương) thấy bác sỹ cho chỉ định xxx trong 3 ngày 17,18,19 của chu kỳ. Hôm nay thử que 1 vạch đậm luôn, nhìn ngó mãi mà không thấy có cái vạch nào mờ mờ để vớt vát tinh thần cả. Buồn kinh khủng. Bụng thì thỉnh thoảng cứ đau từng cơn như sắp QKĐ,ngực cũng đau nữa. Lại chuẩn bị cho chu kỳ sau
    • 63 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đợi thêm 5 hôm nữa rồi hãy thử que e nhé. Chu kỳ của chị em mình dài và lung tung nên 10 ngày chưa cho kết quả chính xác đâu em. Cố gắng phấn chấn tính thần thoải mái em nhé. Đợt này chị uống thuốc bắc bà Lâm theo kiểu uống cho có chứ cũng ko hy vọng nhiều, tinh thần thoái mái thì lại có. Chúc em sang cuối tuần này có 2v.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi với: bs chỉ định cho em đi chụp tử cung vòi trứng sau 2 ngày sạch kinh. Tháng trước em mới bắt đầu và bị 1 vạch nhưng bs bảo cứ ktra do bg viêm nhiễm nhiều. Em muốn hỏi nếu chụp TC-VT thì có phải kiêng ko giao hợp tháng này ko hay đến ngày vẫn
    thực hiện được bình thường và nếu có phải dùng thuốc kích thích trứng thì sau khi sạch kinh dùng có tác dụng ko vì em thấy đứa bạn em đi khám bsĩ cho uống thuốc kích thích trứng từ ngày đầu vòng kinh. Rất mong nhận được câu trả lời của các mẹ. Hiện em đang khám ở bs Duy Ánh ở vạn phúc, các mẹ đã khám ở đó chưa?
    • 562 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socnau06 Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi với: bs chỉ định cho em đi chụp tử cung vòi trứng sau 2 ngày sạch kinh. Tháng trước em mới bắt đầu và bị 1 vạch nhưng bs bảo cứ ktra do bg viêm nhiễm nhiều. Em muốn hỏi nếu chụp TC-VT thì có phải kiêng ko giao hợp tháng này ko hay đến ngày vẫn
    thực hiện được bình thường và nếu có phải dùng thuốc kích thích trứng thì sau khi sạch kinh dùng có tác dụng ko vì em thấy đứa bạn em đi khám bsĩ cho uống thuốc kích thích trứng từ ngày đầu vòng kinh. Rất mong nhận được câu trả lời của các mẹ. Hiện em đang khám ở bs Duy Ánh ở vạn phúc, các mẹ đã khám ở đó chưa?
    Nếu bác sỹ chỉ định bạn đi chụp TC-VT thì kiêng quan hệ tháng này bạn à, vì thường sau khi chụp xong sẽ phải uống thuốc kháng sinh để ko bị viêm ngược và phải kiêng quan hệ tối thiểu là 5 ngày đấy. Thuốc kích trứng sẽ uống vào ngày thứ 2 của chu kỳ chứ sạch kinh rồi uống thì không có tác dụng gì đâu. Tốt nhất tháng này bạn để thoải mái mà đi chụp TC-VT, nếu không sao thì tháng sau tiếp tục chiến đấu mà. Chúc bạn kết quả tốt
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bác sỹ chỉ định bạn đi chụp TC-VT thì kiêng quan hệ tháng này bạn à, vì thường sau khi chụp xong sẽ phải uống thuốc kháng sinh để ko bị viêm ngược và phải kiêng quan hệ tối thiểu là 5 ngày đấy. Thuốc kích trứng sẽ uống vào ngày thứ 2 của chu kỳ chứ sạch kinh rồi uống thì không có tác dụng gì đâu. Tốt nhất tháng này bạn để thoải mái mà đi chụp TC-VT, nếu không sao thì tháng sau tiếp tục chiến đấu mà. Chúc bạn kết quả tốt
    Mình mới thử 1 tháng chưa được mà bs đã cho đi chụp liệu có quá sớm không nhỉ? Mình phân vân quá hay cứ canh trứng và thực hiện tháng này. Bé đầu nhà mình phải tới lần thứ 3 mới được, mình cũng chẳng chụp gì, chỉ chữa viêm thôi. đưa kết quả đo trứng cho bs 18mm, bs bảo cứ về thực hiện đi đã, mới có 2 tháng thế là về tháng thứ 3 được luôn,mình phân vân quá....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 562 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Nếu trứng của bạn đẹp thì cứ thử 1 vài chu kỳ nữa xem sao rồi hãy tính tiếp