• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 279K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi một chút xíu.Em bị BTDN,bác sĩ cho uống thuốc kích trứng.Em uống thuốc kích trứng đủ loại từ liều cao đến liều thấp mà 2, 3 chu kì gần đây nhất mới có noãn trội.Bác sĩ cho tiêm pregnyl 5000UI để hỗ trợ phóng noãn nhưng 2 chu kì trước thất bại rồi,ko biết chu kì này có thành công ko.Cho em hỏi sau khi tiêm bao lâu kể từ khi trứng rụng em có thể thử QT dc hả các chị.Em mong con lắm rồi.Chờ đợi hơn 2 năm rồi các chị ơi:Crying:.
    To Súng AK:Mẹ nó thử QT đi cho yên tâm, đừng để đau ốm gì nhé.Chúc mẹ nó thấy 2v:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,280 Bài viết

• 24,470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmmm Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi một chút xíu.Em bị BTDN,bác sĩ cho uống thuốc kích trứng.Em uống thuốc kích trứng đủ loại từ liều cao đến liều thấp mà 2, 3 chu kì gần đây nhất mới có noãn trội.Bác sĩ cho tiêm pregnyl 5000UI để hỗ trợ phóng noãn nhưng 2 chu kì trước thất bại rồi,ko biết chu kì này có thành công ko.Cho em hỏi sau khi tiêm bao lâu kể từ khi trứng rụng em có thể thử QT dc hả các chị.Em mong con lắm rồi.Chờ đợi hơn 2 năm rồi các chị ơi:Crying:.
    To Súng AK:Mẹ nó thử QT đi cho yên tâm, đừng để đau ốm gì nhé.Chúc mẹ nó thấy 2v:Rose:
    Theo hiểu biết của Suty thì trứng sẽ rụng 36 tiếng đồng hồ sau khi tiêm pregnyl 5000UI
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suty Xem bài viết
    Theo hiểu biết của Suty thì trứng sẽ rụng 36 tiếng đồng hồ sau khi tiêm pregnyl 5000UI
    Em muốn hỏi là sau ngay rụng trứng(tức là 36h )sau khi tiêm pregnyl thì thời gian tối thiểu là bao lâu em mới có thể thử que Quick stick để biết có thai hay ko?Em cảm ơn Suty:Angel:
    • 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suty Xem bài viết
    Em muốn hỏi là sau ngày rụng trứng(tức là 36hsau khi tiêm pregnyl )thì thời gian tối thiểu là bao lâu em mới có thể thử que Quick stick để biết có thai hay ko?Em cảm ơn Suty:Angel:
    • 2,800 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Em muốn hỏi là sau ngày rụng trứng(tức là 36hsau khi tiêm pregnyl )thì thời gian tối thiểu là bao lâu em mới có thể thử que Quick stick để biết có thai hay ko?Em cảm ơn Suty:Angel:
    Mình nghĩ khoảng 12 ngày sau tiêm là có thể thử được. Tuy nhiên có người sau khi chậm 2 tuần mới lên QT 2v đấy. Nếu sốt ruột bạn có thể thử máu để biết kq sớm. Chúc bạn sớm tin vui 2v nhá :Rose: :Rose: :Rose:
    You're my everything

• 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T&T&T Xem bài viết
    Mình nghĩ khoảng 12 ngày sau tiêm là có thể thử được. Tuy nhiên có người sau khi chậm 2 tuần mới lên QT 2v đấy. Nếu sốt ruột bạn có thể thử máu để biết kq sớm. Chúc bạn sớm tin vui 2v nhá :Rose: :Rose: :Rose:
    Cảm ơn mẹ 3T.Nhưng nếu xét nghiệm máu sớm cũng còn thuốc pregnyl chưa đào thải thì kết quả cũng đâu có chính xác???sau khi tiêm thi 36h sau trứng mới rụng,vậy 12ngày sau tiêm là khoảng 10ngày sau RT, như vậy pregnyl có còn tác dụng ko?nếu mình kiên nhẫn chờ đợi thì tốt biết mấy,nhưng mình muốn thử QT sớm,1v thì buồn,mà 2v cũng ko yên tâm.Lăn tăn quá.Thôi,chắc phải học tính Nhẫn mà chờ vậy.Chờ hơn 2 năm rồi, giờ chở thêm mấy tuần nữa chắc phải làm được.Cám ơn mẹ nó nhiều nhiều nhé:Angel::Rose::LoveStruc:
    • 879 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ 3T.Nhưng nếu xét nghiệm máu sớm cũng còn thuốc pregnyl chưa đào thải thì kết quả cũng đâu có chính xác???sau khi tiêm thi 36h sau trứng mới rụng,vậy 12ngày sau tiêm là khoảng 10ngày sau RT, như vậy pregnyl có còn tác dụng ko?nếu mình kiên nhẫn chờ đợi thì tốt biết mấy,nhưng mình muốn thử QT sớm,1v thì buồn,mà 2v cũng ko yên tâm.Lăn tăn quá.Thôi,chắc phải học tính Nhẫn mà chờ vậy.Chờ hơn 2 năm rồi, giờ chở thêm mấy tuần nữa chắc phải làm được.Cám ơn mẹ nó nhiều nhiều nhé:Angel::Rose::LoveStruc:
    Hmmm ơi, nếu tiêm rồi, trứng rụng rồi thì cố gắng kiên nhẫn chờ 14 ngày thử que nhé! Đừng có căng thẳng, đừng có dự đoán triệu chứng, đừng có đếm từng ngày như tớ, nhé! Mệt mỏi lắm! Cứ bình tĩnh nhé!

Tớ chúc cậu sớm 2 vạch nhé!
    Đừng NHÌN mọi thứ bằng MẮT mà hãy CẢM NHẬN bằng TRÁI TIM
    • 68 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thật thà thì mình đã pót câu hỏi bên nhà "Làm sao để nhanh chóng có thai" rồi, nghe SarahJen nói gì đó về tiêm rụng trứng, nên mình mò sang đây hỏi mọi người: "mấy tháng nay, chu kì của mình tự nhiên đều lại, 31 ngày (chứ nó vốn rất thất thường: 30-36 ngày!). Em QKD thăm mình từ hôm 19/4. Vậy thì, nếu tháng này cũng 31 ngày, thì dự kiến ngày rụng trứng của mình sẽ là khoảng ngày 6/5 (Ấy là chưa kể nếu tháng này kéo dài hơn!). Nhưng, than ôi, OX sẽ phải đi công tác nước ngoài kéo dài khoảng 6 tháng, bắt đầu từ 4/5 . Vậy, có cách nào kích thích cho trứng rụng sớm, kịp trước ngày OX đi công tác không nhỉ? 6 tháng đi công tác tuy có về phép vài lần, nhưng phải fix lịch sớm, rất khó tính toán về cho khớp ngày . Mình cứ thấy tiếc cái cơ hội này quá! Đã tính việc xách vali theo xã mấy ngày, nhưng cũng kg khả thi nốt, vì mình hiện không bàn giao được việc trong tuần đó! Chẳng lẽ chỉ cách có vài ngày mà mình để cho tháng này trôi luôn thì tiếc quá! huhuhu! ai có lời nào, xin khuyên tớ với! Huhuhu!!!!!! Tớ chờ sạch kinh lại vác mặt tới thăm bác sĩ đây!"
    Mọi người suy nghĩ hộ mình với!
    VL-Sandra

• 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sandra Xem bài viết
    Thật thà thì mình đã pót câu hỏi bên nhà "Làm sao để nhanh chóng có thai" rồi, nghe SarahJen nói gì đó về tiêm rụng trứng, nên mình mò sang đây hỏi mọi người: "mấy tháng nay, chu kì của mình tự nhiên đều lại, 31 ngày (chứ nó vốn rất thất thường: 30-36 ngày!). Em QKD thăm mình từ hôm 19/4. Vậy thì, nếu tháng này cũng 31 ngày, thì dự kiến ngày rụng trứng của mình sẽ là khoảng ngày 6/5 (Ấy là chưa kể nếu tháng này kéo dài hơn!). Nhưng, than ôi, OX sẽ phải đi công tác nước ngoài kéo dài khoảng 6 tháng, bắt đầu từ 4/5 . Vậy, có cách nào kích thích cho trứng rụng sớm, kịp trước ngày OX đi công tác không nhỉ? 6 tháng đi công tác tuy có về phép vài lần, nhưng phải fix lịch sớm, rất khó tính toán về cho khớp ngày . Mình cứ thấy tiếc cái cơ hội này quá! Đã tính việc xách vali theo xã mấy ngày, nhưng cũng kg khả thi nốt, vì mình hiện không bàn giao được việc trong tuần đó! Chẳng lẽ chỉ cách có vài ngày mà mình để cho tháng này trôi luôn thì tiếc quá! huhuhu! ai có lời nào, xin khuyên tớ với! Huhuhu!!!!!! Tớ chờ sạch kinh lại vác mặt tới thăm bác sĩ đây!"
    Theo mình biết thì ko dc đâu.Muốn trứng lớn phải uống thuốc kích trừng nhưng cũng phải có thời gian để trưng phát triển sinh học chứ.Thuốc tiêm cho rụng trứng chỉ dc tiêm khi trứng đủ độ trưởng thành cần thiết và theo chỉ định của bác sĩ thôi
    • 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Súng AK Xem bài viết
    Hmmm ơi, nếu tiêm rồi, trứng rụng rồi thì cố gắng kiên nhẫn chờ 14 ngày thử que nhé! Đừng có căng thẳng, đừng có dự đoán triệu chứng, đừng có đếm từng ngày như tớ, nhé! Mệt mỏi lắm! Cứ bình tĩnh nhé!

Tớ chúc cậu sớm 2 vạch nhé!
    Ừ,mình cũng biết vậy nhưng khổ lắm.Tháng nào cũng ngồi đếm từng ngày thôi vì tháng nào cũng uống, cũng tiêm rồi chờ đợi và hi vọng.Tập kiên nhẫn thêm thôi.Cảm ơn AK nhé!Mẹ nó cũng cố lên:Rose:
    • 406 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sandra Xem bài viết
    Để tiêm thuốc rụng trứng thì bạn phải uống thuốc kích trứng trước đó vài ngày ,bạn có thể gặp bác sĩ may ra họ có cách giúp bạn.Bạn liên lạc với nick Trưong Huyền bên box những bà mẹ mong con 2008 bạn ấy sẽ cho bạn số đt của BS Yến ở bệnh viện Hòe Nhai .BS Yến rất mát tay ,bên box đó nhiều bà mẹ thành công .Chúc bạn được như ý .:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 68 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongvabin Xem bài viết
    Để tiêm thuốc rụng trứng thì bạn phải uống thuốc kích trứng trước đó vài ngày ,bạn có thể gặp bác sĩ may ra họ có cách giúp bạn.Bạn liên lạc với nick Trưong Huyền bên box những bà mẹ mong con 2008 bạn ấy sẽ cho bạn số đt của BS Yến ở bệnh viện Hòe Nhai .BS Yến rất mát tay ,bên box đó nhiều bà mẹ thành công .Chúc bạn được như ý .:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Cám ơn mebongvabin, cám ơn mọi người!
    Mình ở Sài Gòn, phải kiếm bsĩ trong SG thôi! Mình lên đây hỏi thông tin trước để còn bàn với ox xem ox đồng ý không đã, rồi mới đi xin ý kiến của bsi. Mình thì cứ thấy hơi tiếc vì nghĩ có thể chỉ lệch khoảng 2,3 ngày. Chứ ox đi công tác rùi, chừng 6 tuần về phép 1 lần, khả năng trùng lịch với mình là ít lắm. Biết là có cố công thì chưa chắc là đậu, nhưng ngồi kg thì cũng tiếc tháng này lắm lắm...
    Mọi người nghĩ giúp xem: mình muốn dời ngày rụng trứng từ 6/5 (coi như để tự nhiên là ngày này đi) lên sớm hơn độ 3 ngày thành ngày 3/5 (vì sáng 4/5 OX bay rùi) là chuyện có thể hay không? Mình kg muốn bàn quá sớm với OX, không muốn để ổng hy vọng nhiều quá vô 1 chuyện không tưởng
    VL-Sandra

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bác nào biết về hiện tượng như trên chưa chỉ giùm em với nhe.
    Ngày thứ 12 của ck em đi siêu âm. trứng đựoc <5 niêm mạc 4,1 Bác sĩ trần phương mai cho uống thuốc kích trứng " Duminum" 6vien 3 ngày.4 ngày sau khám lại. Kết quả trứng lên đến 12, bác sị lại cho uống tiếp 2v, 3 ngày sau khám lại, KQ là trứng 18, buồng trứng phải vượt trội 2 quả,..Rồi mãi trứng không rụng/ Dến ngày thứ 25 của Ck trứng lên đến 29,9 thì SA thấy bảo rụng rồi có chất dich (+++) bác sĩ chỉ định.tối về xxx thi KQ bị căng thẳng ko như bình thường. Hôm sau quan hệ tiếp cũng vậy. Và đến bj em bị trậm kinh 3-4 ngày rồi mà chưa thấy hiện tượng j. em đã thử QT thai nhung 1vach.Đầu vú thì cứ bị căng cứng như lúc trứng rụng từ ngay 25 mại ko trở lại bình thường, ngực thì ko đau. Em ko hiểu tình trạng của em như thế là sao?? Có ai biết trả lời em với. Có phải do uống thuốc kích trứng mà Ck tháng này của em lệch không hay là sao??
    Em Cam ơn!!
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với. Em trễ kinh được 1 ngày rồi và thử que lên 2 vạch nhưng vạch thứ hai thì hiện lên sau và mờ các mẹ ạh. tháng vừa rồi em có uống thuốc kích trứng do BS Lan- ba triệu điều trị. vậy có khi nào ảnh hửong của thuốc làm que thử thai lên 2 vạch ko? cảm ơn các mẹ nhiều
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timbeyeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi với. Em trễ kinh được 1 ngày rồi và thử que lên 2 vạch nhưng vạch thứ hai thì hiện lên sau và mờ các mẹ ạh. tháng vừa rồi em có uống thuốc kích trứng do BS Lan- ba triệu điều trị. vậy có khi nào ảnh hửong của thuốc làm que thử thai lên 2 vạch ko? cảm ơn các mẹ nhiều
    Mẹ nó ơi vậy là mẹ nó có thai rồi đó, giờ thì nói khẽ cười duyên nhé. Que thử ít sai lắm. MẸ nó trễ kinh mà lên 2 vạch thì đích thị có thai rùi. Chỉ khi nào mẹ nó làm TTON thì cũng có thể có que báo thai giả, còn thuốc kích trứng thì không có đâu. Chúc mừng ẹm nó nhé:Applause::Applause::Applause::Applause::Appla use::Applause::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Lo veStruc::LoveStruc:
    • 2,800 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn đã tìm được Nghé nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:.
    Ngoài uống thuốc kích trứng bạn có tiêm thuốc kích rụng không hay chỉ theo dõi trứng rụng tự nhiên:Thinking:?
    You're my everything

• 5,519 Bài viết

• 6,753 Được cảm ơn

Bạn tiêm thuốc kích trứng bs Lan địa chỉ thế nào vậy cho mình biết với. Mình cũng đang canh nghé con mà nghe chừng khó quá. Trứng của mình chỉ 9 -10mm thôi. Như vậy tiêm thuốc kích trứng đc không bạn? Chi phí tiêm thuốc thế nào vậy? Thấy bạn có tin vui mình mừng cho bạn nhé.
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng tiêm thuốc của BS Lan - Bà triệu giờ có bé rồi. Hôm trước đi siêu âm BS nói có khi được 2 bé cơ các mẹ a. Mình hạnh phúc vô cùng. Các mẹ cố gắng nhé. Mình thấy BS Lan mát tay lắm các mẹ cứ thử tới bS khám xem sao
    • 2,800 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebe_ti Xem bài viết
    mình cũng tiêm thuốc của BS Lan - Bà triệu giờ có bé rồi. Hôm trước đi siêu âm BS nói có khi được 2 bé cơ các mẹ a. Mình hạnh phúc vô cùng. Các mẹ cố gắng nhé. Mình thấy BS Lan mát tay lắm các mẹ cứ thử tới bS khám xem sao
    :Applause::Applause: mebe_ti, bạn được bao nhiêu tuần rồi vậy? Chúc mẹ con bạn luôn mạnh khỏe nhé :Rose::Rose. Thích thật đấy, mai sau cho 2 bé mặc giống nhau nhìn yêu lắm lắm ý :LoveStruc::LoveStruc:
    You're my everything

• pen
    • 7 năm
    • 264 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechip1111 Xem bài viết
    Có bác nào biết về hiện tượng như trên chưa chỉ giùm em với nhe.
    Ngày thứ 12 của ck em đi siêu âm. trứng đựoc <5 niêm mạc 4,1 Bác sĩ trần phương mai cho uống thuốc kích trứng " Duminum" 6vien 3 ngày.4 ngày sau khám lại. Kết quả trứng lên đến 12, bác sị lại cho uống tiếp 2v, 3 ngày sau khám lại, KQ là trứng 18, buồng trứng phải vượt trội 2 quả,..Rồi mãi trứng không rụng/ Dến ngày thứ 25 của Ck trứng lên đến 29,9 thì SA thấy bảo rụng rồi có chất dich (+++) bác sĩ chỉ định.tối về xxx thi KQ bị căng thẳng ko như bình thường. Hôm sau quan hệ tiếp cũng vậy. Và đến bj em bị trậm kinh 3-4 ngày rồi mà chưa thấy hiện tượng j. em đã thử QT thai nhung 1vach.Đầu vú thì cứ bị căng cứng như lúc trứng rụng từ ngay 25 mại ko trở lại bình thường, ngực thì ko đau. Em ko hiểu tình trạng của em như thế là sao?? Có ai biết trả lời em với. Có phải do uống thuốc kích trứng mà Ck tháng này của em lệch không hay là sao??
    Em Cam ơn!!
    Có khi mẹ nó cũng có tin vui roi đấy,topic nay mới được 2 trang mà có đến mấy mẹ có tin vui rồi hì