CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm thuốc kích trứng, rụng trứng - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 325 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhung.wind Xem bài viết
    em cũng chẳng cảm thấy chi hết, đến lúc đi siêu âm đầu dò bs bảo phóng noãn rồi về xxx đi thì đúng phải hôm vk ck cãi nhau..đành hi vọng mong manh vào lần xxx trc đó 2 ngày
    Từ hôm bs chỉ Đinh qh chị k đi siêu âm lại nữa. Ngày 16ckk bs cho uống utrogestan, uống đến hnay dc 5 ngày. 2 ngày nay có biểu hiện đau lưng, đau đầu ti nhưng ko đau ngực, ngực căng và tức, người mệt mỏi. Gọi điện cho bs thì bác í bảo đo La triệu chưng nghén giả do thuốc này bổ sung nội tiết progeston, haizzzz... Khi nào uống hết 10 viên thì mới thử que, nêu kinh chưa ra....(...

Tưng ngày trôi qua sao dài thế?bảo Minh đừng mong nữa vì sợ sẽ thật vọng nhưng Long dạ cứ bồi hồi

Mà Mai chưa thấy em autum scent vào báo kết quả nhỉ?
    Praying...

• 69 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bs chỉ định xxx ngày 28, 29 vc m chiến đấu đc đúng ngày 28, 29 thì vc giận nhau. Tháng này lại chờ đợi vậy. Time trôi chậm quá.
    • 922 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

thôi trong khi chờ thì niệm phật, đi chùa cho nhẹ lòng đi chị em ơi
    mình lần trc uống clomid bị mỏng niêm mạc, có 7-8 thôi, ăn sầu riêng mún chít,cũng chít 1 phát rõ đau muốn bại diz nè, thấy nhói bụng cứ nghĩ rụng rồi ai dè 2 em trứng đẹp 1 thì ung, thoái hóa teo réo 1thì bự chà bá lửa 44 lun, hết phim
    đợt này chích choác có vẻ khả quan. hôm nay tò mò đi soi, nm 11 có 4 trứng.biểu hiện ướt, thơm, dich nhầy.hy vọng tiêm rụng hiệu quả để thứ 3 còn bơm
    mà sau khi bơm mình có nên siu âm đầu dò nữa khg cho chắc cú ????
    Cỗ nào chả có thịt gà
    Đàn ông phải có đàn bà mới dzui
    *** số em may mắn 167 ạ ***
    • 197 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 9999999999 Xem bài viết
    Mãi mà chẳng thấy mẹ autumn thông tin gì cả, mong cho mẹ nó 2v để cả nhà mình lấy hên, hay mẹ nó 2v rồi mừng quá quên mất nhà cũ chuyển hộ khẩu đi rồi. Hôm nay là ngày thứ 6 sau rụng trứng rồi mòi người ơi, mà chẳng biểu hiên gì hết. Tháng này mà con yêu chưa về chắc mình ngỉ 1-2 tháng rồi tính tiếp, chứ suốt ngày đi bs chọc chọc ngoáy ngoáy thấy ơn quá. Cả nhà mình cùng cố gắng nhé...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Momishere Xem bài viết
    Từ hôm bs chỉ Đinh qh chị k đi siêu âm lại nữa. Ngày 16ckk bs cho uống utrogestan, uống đến hnay dc 5 ngày. 2 ngày nay có biểu hiện đau lưng, đau đầu ti nhưng ko đau ngực, ngực căng và tức, người mệt mỏi. Gọi điện cho bs thì bác í bảo đo La triệu chưng nghén giả do thuốc này bổ sung nội tiết progeston, haizzzz... Khi nào uống hết 10 viên thì mới thử que, nêu kinh chưa ra....(...

Tưng ngày trôi qua sao dài thế?bảo Minh đừng mong nữa vì sợ sẽ thật vọng nhưng Long dạ cứ bồi hồi

Chào cả nhà, chúc các mẹ tuần mới vui vẻ
    Cuối tuần vừa rồi bận quá, chả có thời gian vào tám với các mẹ, hôm nay lên mới biết hóa ra các mẹ nhắc em suốt, thảo nào ở nhà hắt xì hơi lia lịa hihi.
    Kết quả tháng này của em là tạch rùi các mẹ ạ. Vừa mua que định về thử chưa kịp bóc thì dính kotex, buồn nẫu hết cả người, tối qua ôm chồng chỉ muốn khóc, chả dám nói với ông ý..Cả đêm nằm suy nghĩ xem tại sao tháng này lại trượt. Đúng 14 ngày sau rụng trứng là em bị cả nhà ạ . Sáng nay gọi điện cô Yến, lại tiếp tục trường kỳ kháng chiến như tháng trước thôi..kích trứng rồi ngày thứ 12 đi SÂ, còn ông xã sẽ đi kiểm tra xem sao. Tối nay em về uống thuốc đây, các mẹ có gì mới cứ cập nhật nhé. Em sẽ ghé thăm nhà liên tục. Đến khi có kết quả sẽ vào thông báo típ.
    P/S: có mẹ nào biết thủ tục đi kiểm tra tinh dịch đồ như thế nào cho xã, và nên kiểm tra ở đâu không? Em ở Hà Nội ạ. Xã em ham mê đá bóng (tuần đá trung bình 4 buổi), không bít có ảnh hưởng chất lượng không nhỉ?
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha"
    My lucky number: 108. Miracle has unbelievably come true. Safe and sound journey my dear baby
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Kiểm tra. xét nghiệm thì tớ hay lên medlatec.

Tháng này lại chiến đấu tiếp, các mẹ đừng nản chí nhé.

Hôm qua mình đi khám rồi, với trường hợp của mình thì cứ tuần khám 1 lần, không khám cô Yến nữa rồi, cô ấy chỉ canh trứng thôi.

Tình hình là con đã về tử cung, có hình ảnh túi noãn hoàng, chưa thấy phôi và tim thai. Vì tính tuổi thai theo ngày thụ thai thì mới hơn 4 tuần, còn tính từ ngày đầu CKK thì là 5 tuần 5 ngày rồi. Vẫn lo các mẹ ạ, khi nào có phôi với tim thai mới đỡ lo. CN lại đi khám tiếp, vẫn uống thuốc nội tiết...

Ủn mông cho các mẹ nhé!!! Tháng 7 đầy may mắn!

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_scent89 Xem bài viết
    Cuối tuần vừa rồi bận quá, chả có thời gian vào tám với các mẹ, hôm nay lên mới biết hóa ra các mẹ nhắc em suốt, thảo nào ở nhà hắt xì hơi lia lịa hihi.
    Kết quả tháng này của em là tạch rùi các mẹ ạ. Vừa mua que định về thử chưa kịp bóc thì dính kotex, buồn nẫu hết cả người, tối qua ôm chồng chỉ muốn khóc, chả dám nói với ông ý..Cả đêm nằm suy nghĩ xem tại sao tháng này lại trượt. Đúng 14 ngày sau rụng trứng là em bị cả nhà ạ . Sáng nay gọi điện cô Yến, lại tiếp tục trường kỳ kháng chiến như tháng trước thôi..kích trứng rồi ngày thứ 12 đi SÂ, còn ông xã sẽ đi kiểm tra xem sao. Tối nay em về uống thuốc đây, các mẹ có gì mới cứ cập nhật nhé. Em sẽ ghé thăm nhà liên tục. Đến khi có kết quả sẽ vào thông báo típ.
    P/S: có mẹ nào biết thủ tục đi kiểm tra tinh dịch đồ như thế nào cho xã, và nên kiểm tra ở đâu không? Em ở Hà Nội ạ. Xã em ham mê đá bóng (tuần đá trung bình 4 buổi), không bít có ảnh hưởng chất lượng không nhỉ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nananakoon Xem bài viết

Hôm qua mình đi khám rồi, với trường hợp của mình thì cứ tuần khám 1 lần, không khám cô Yến nữa rồi, cô ấy chỉ canh trứng thôi.

Tình hình là con đã về tử cung, có hình ảnh túi noãn hoàng, chưa thấy phôi và tim thai. Vì tính tuổi thai theo ngày thụ thai thì mới hơn 4 tuần, còn tính từ ngày đầu CKK thì là 5 tuần 5 ngày rồi. Vẫn lo các mẹ ạ, khi nào có phôi với tim thai mới đỡ lo. CN lại đi khám tiếp, vẫn uống thuốc nội tiết...

Đầu tháng có mẹ nananakoon mở hàng thế này, các mẹ nhà mình sẽ may mắn lắm đây Mẹ na na nhớ thỉnh thoảng vào thông báo tình hình và ủn mông chị em nhé. Chúc hai mẹ con khỏe mạnh 9m10d
    Chỉnh sửa lần cuối bởi autumn_scent89; 01/07/2013 vào lúc 09:12 AM.
    My lucky number: 108. Miracle has unbelievably come true. Safe and sound journey my dear baby
    • 69 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ nó đến Meclatic đi, thấy bảo ở đó có phòng sạch sẽ dành cho 2 vc. mình tháng này mà ko có tháng sau cũng cho xã đi kiểm tra.
    • 325 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Lên Medlatec là sạch sẽ nhất nhưng kết quả ở đây có 1 số bác sĩ không chấp nhận mẹ nó ạ . Ngoài ra, có thể đến BV ĐH Y số 1 Tôn Thất Tùng và BV Phụ Sản HN.

Chồng mình kiểm tra 3 lần ở 3 nơi này thì ông ý bảo Medlatec là sướng nhất, còn ĐH Y và Phụ Sản thì như nhà tù có...treo ảnh khỏa thân ý =)))), mãi ko lấy dc mẫu vì stress quá. Hehee.
    Praying...

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Lên Medlatec là sạch sẽ nhất nhưng kết quả ở đây có 1 số bác sĩ không chấp nhận mẹ nó ạ . Ngoài ra, có thể đến BV ĐH Y số 1 Tôn Thất Tùng và BV Phụ Sản HN.

Chồng mình kiểm tra 3 lần ở 3 nơi này thì ông ý bảo Medlatec là sướng nhất, còn ĐH Y và Phụ Sản thì như nhà tù có...treo ảnh khỏa thân ý =)))), mãi ko lấy dc mẫu vì stress quá. Hehee.
    Thế chồng chị kiểm tra 3 nơi kết quả có giống nhau không chị?
    • 922 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

cho chồng nhịn thèm từ 3-5 ngày rồi đủn lên cho bác sỹ kiểm tra xem sao. có mẹ trên diễn đàn nói khích chồng mãi,chồng đi về khoe " anh là đàn ông có bản lĩnh" vì trong fòng lấy mẫu có treo câu đàn ông đích thực nên đi khám nam khoa
    Cỗ nào chả có thịt gà
    Đàn ông phải có đàn bà mới dzui
    *** số em may mắn 167 ạ ***
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 483 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Hôm qua em đi SA cô Yến, ngày 13 có 1 em trứng 17,5mm. Lần đầu tiên em có trứng to như thế đấy các mẹ ạ, cô Yến dặn tối về xxx & thứ 3 đến khám lại, nhưng ox lại mệt nên đành để đến tối nay vậy, chắc nó cũng chưa rụng đâu. Thấy rất có thiện cảm với pk của cô Yến, sạch sẽ, mát mẻ, không phải chờ đợi lâu, cô khám lại nhẹ nhàng nữa, hy vọng sẽ có duyên với cô
    Cạn tình, cạn nghĩa, cạn thương yêu
    Cuộc đời chỉ sống có một lần, phải biết trân trọng bản thân thì mới mong được người khác trân trọng===
    • 293 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Vậy là chj có ngày rụng trứng gần với ngày của em rồi, tính ra hôm nay chị là ngày thứ 22 ck rồi đúng k, còn e là ngày thứ 20, trứng rụng dc 6 ngày ôồi, em tính thứ 7 này thử xem con về chưa, chác chị cũng tưử khoảng đó nhỉ, chúc chị em ta cùng nhau rước con về nhé.
    • 293 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Buồn cho mẹ autumn quá, mà cả nhà ta ai cũng trải qua giây phút đó rồi, thôi không dc nản trí, thua keo này ta bày keo khác, sớm muộn thì con yêu cũng xẽ về thôi mà, mọi người ráng lên nhé...
    • 293 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nananakoon Xem bài viết

Chúc mẹ của trẻ con 9m10d nhiều may mắn...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 325 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Vậy là chj có ngày rụng trứng gần với ngày của em rồi, tính ra hôm nay chị là ngày thứ 22 ck rồi đúng k, còn e là ngày thứ 20, trứng rụng dc 6 ngày ôồi, em tính thứ 7 này thử xem con về chưa, chác chị cũng tưử khoảng đó nhỉ, chúc chị em ta cùng nhau rước con về nhé.
    Đúng rồi, mẹ chị đang xúi mai thử que đây. Có khi mai đánh liều làm 1 que xem sao rồi nếu chưa thấy gì thì thứ 7 này thử cùng với em cho vui, hehee

Thế chồng chị kiểm tra 3 nơi kết quả có giống nhau không chị?
    Kiểm tra 3 nơi kết quả không giống nhau em ạ vì chồng chị đã tẩm bổ và uống thuốc tăng tiết tố nam. Chị thấy ở BV ĐH Y được đánh tốt. Em ra đó thử xem
    Praying...

• 293 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Đúng rồi, mẹ chị đang xúi mai thử que đây. Có khi mai đánh liều làm 1 que xem sao rồi nếu chưa thấy gì thì thứ 7 này thử cùng với em cho vui, hehee
    Ngày mai chị thử thông báo sớm cho mọi người mừng nhé, e thì chưa thử vào ngày mai dc, mai mới là ngày thứ 7 sau RT thui, em cố chờ mấy hôm nữa, chúc chị ngày mai gặt hái dc 2v nhé. Cổ vũ cho chị nè, cố lên
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng chảng biết trưng ru gj chưa, chẳng có dấu hiệu j cả, bác sĩ của em kê cho 15v utrogestan uống, dăn uống hết thì một La ra kinh, hai La chửa, haizzzz. E chán cũng k muốn đi siêu âm lại xem trứng rụng chưa nữa, chờ 10 ngày nữa xem qkd có ghé k.

Chúc các mẹ 2v hết nhâ
    Cố lên mẹ nó đi SA xem thế nào chứ, phí cái công mình đi mà, mình cũng đang nản mà nhưng vẫn phải cố
    • 419 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

cm có ai kích trứng chỗ cô yến chưa ?. cm hay đi tiêm thuốc kích và rụng trứng ở đâu vậy ?

e ở Hn ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimthoa89; 01/07/2013 vào lúc 06:29 PM.
    • 58 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình không tiêm thuốc mà bác sỹ chỉ cho uống thuốc thôi. Hôm nay ngày thứ 2 của CK, mình đi khám cô Nguyệt ở PK Vĩnh Hà & vẫn được cho thuốc kích trứng là làm dày thành tử cung (tháng thứ 3 rồi đấy. tháng đầu tiên uống thì có kết quả luôn nhưng không giữ được & bị sảy lúc 3 tuần, tháng sau đấy thì vẫn dùng các laọi thuốc đấy nhưng mà đúng đợt rụng trứng thì lại lăn ra viêm tiết niệu & viêm phế quản, uống một đống kháng sinh vào nên không làm ăn được gì cả). Bsy bảo tháng này mà không được nữa thì phải đi chụp tử cung, vòi trứng để kiểm tra xem có bất thường gì không. Mình lo quá, không biết có làm sao không nữa. Có bạn nào đã phải đi chụp tử cung vòi trứng sau khi kích trứng không thành công chưa thế. Chụp xong thì sẽ làm gì tiếp theo?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 325 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Ngày mai chị cũng mới ngày 8 sau RT thôi , có khi sớm quá, cố chờ thêm mấy hôm nữa vậy. Sau RT người ta có cho em uống hay đặt cái j không?

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThomNTQ Xem bài viết
    Cố lên mẹ nó đi SA xem thế nào chứ, phí cái công mình đi mà, mình cũng đang nản mà nhưng vẫn phải cố
    Hôm nay ngày 22 CKK của mình rồi, mình thì bị đa nang, cũng không biết chu kì này trứng có phóng noãn không nữa còn chồng thì TTY

Con bạn thân của mình bị lạc nội mạc tử cung, chồng TTY A=0, thế mà 2 vợ chồng có con tự nhiên đó, bác sĩ còn phải thốt ra rằng thật kỳ tích.

Chính bác sĩ điều trị của mình cũng nói rằng cơ thể của mỗi người mỗi khác, không có 1 chuẩn chung nào cho ai cả, và tất cả mọi xét nghiệm, dự đoán chỉ mang tính tương đối
    Praying...