CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm phòng Cúm. Rubella và Thủy đậu... sau bao lâu thì có bầu được ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.5K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 65 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em mới tiêm phòng Cúm, Rubella được 2 tháng
    Còn tiêm thủy đậu được 1 tháng
    Bây giờ thèm có bầu quá các mẹ ơi!
    Vậy, có được có bầu không hả các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_vn0212 Xem bài viết
    chị tiêm 3 mũi trên giá bao nhiêu? em cũng đang định đi tiêm đây? À, chị tiêm ở đâu thế?
    • 95 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Spurs Xem bài viết
    chị tiêm 3 mũi trên giá bao nhiêu? em cũng đang định đi tiêm đây? À, chị tiêm ở đâu thế?
    Ui. lần đầu tiên xí được mặt tiền.hehe thích quá.:LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình cũng mới tiêm mấy cái này. Có tý kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ nó nhé (vì mình hỏi bác sỹ rất chi là kỹ).
    Hôm trước (cách đây khoảng 5 ngày ) mình cũng vừa mới nghe trên tivi nói về mấy bệnh này, đây đều là những bệnh rất rất nguy hiểm,mình nghe mà thấy sợ quá. mấy mẹ mà chuẩn bị mang bầu thì khẩn trương đi tiêm nhanh nhanh lên nhé , nếu lỡ có bầu rồi thì ko được tiêm và phải cẩn thận ko để bị lây bệnh. Nếu có bầu được vài tháng rồi mà bị thủy đậu thì càng nguy hiểm, dễ dẫn đến hư thai hoặc sinh ra dị tật,...

Tiêm 3 thứ: rubella.sởi, quai bị trong 1 mũi: hết 340k ( loại của bỉ).tiêm 1 mũi duy nhất. kiếng mang bầu từ 2-3 tháng.
    Tiêm thủy đậu sau rubella,sởi, quai bị là 1 tháng: hết 340k: 2 mũi của bỉ. mũi sau cách mũi 1 là 5 năm.( loại của nhật là 750k- tiêm 1 mũi duy nhất). kiêng mang bầu 1 tháng.
    Thế là tổng cộng tiêm 4 loại bệnh trên trong 2 mũi và kiêng 3 tháng. mình đã hỏi bác kỹ lắm rồi, các mẹ yên tâm nhé.
    Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh và hạnh phúc. Chúc con yêu mau về với các mẹ. và nhanh chân về với mình nữa:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

giờ mẹ nó có bầu cũng được rồi đó.theo mình biết thì nên kiêng từ 2-3 tháng sau mũi Rubella. chúc mẹ nó nhanh 2v nét mọng.:Rose:
    • 173 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catlanh Xem bài viết
    Ui. lần đầu tiên xí được mặt tiền.hehe thích quá.:LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình cũng mới tiêm mấy cái này. Có tý kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ nó nhé (vì mình hỏi bác sỹ rất chi là kỹ).
    Hôm trước (cách đây khoảng 5 ngày ) mình cũng vừa mới nghe trên tivi nói về mấy bệnh này, đây đều là những bệnh rất rất nguy hiểm,mình nghe mà thấy sợ quá. mấy mẹ mà chuẩn bị mang bầu thì khẩn trương đi tiêm nhanh nhanh lên nhé , nếu lỡ có bầu rồi thì ko được tiêm và phải cẩn thận ko để bị lây bệnh. Nếu có bầu được vài tháng rồi mà bị thủy đậu thì càng nguy hiểm, dễ dẫn đến hư thai hoặc sinh ra dị tật,...

Tiêm 3 thứ: rubella.sởi, quai bị trong 1 mũi: hết 340k ( loại của bỉ).tiêm 1 mũi duy nhất. kiếng mang bầu từ 2-3 tháng.
    Tiêm thủy đậu sau rubella,sởi, quai bị là 1 tháng: hết 340k: 2 mũi của bỉ. mũi sau cách mũi 1 là 5 năm.( loại của nhật là 750k- tiêm 1 mũi duy nhất). kiêng mang bầu 1 tháng.
    Thế là tổng cộng tiêm 4 loại bệnh trên trong 2 mũi và kiêng 3 tháng. mình đã hỏi bác kỹ lắm rồi, các mẹ yên tâm nhé.
    Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh và hạnh phúc. Chúc con yêu mau về với các mẹ. và nhanh chân về với mình nữa:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chị ơi, em nghe bảo là phải tiêm 3 mũi. thế là cứ 5 năm là tiêm nhắc lại 1 lần ạh?
    • 476 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Mẹ nó tiêm ở đâu thế? Mình lại được tư vấn là thủy đậu chỉ phải tiêm 1 mũi duy nhất ,380k ( của Bỉ ) cách mũi tiêm Sởi, quai bị ,rubella 1 tháng. Và cũng kiêng có thai 3 tháng như rubella. Mình tiêm rubella của Bỉ sao có 150k nhỉ ? Bạn tiêm 340k cơ ah ?
    • 82 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng mới tiêm phòng cúm, rubella được 2 tháng giờ mình cũng đã có e bé rùi. mình đến trung tâm dịch tễ nơi mình tiêm phòng hỏi. Bsĩ bảo không sao đâu.
    NT3 --- có biện minh thế nào chúng mày mãi là lũ cave rẻ tiền ---thương thay ---- thương thay
    • 55 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình tiêm Rubela 25/03 là 140k . tiêm ở trạm y tế phường thôi, mình cũng không nhớ tên thuốc , mình tiêm cả viêm gan B (3 mũi , mỗi mũi cách nhau 1 tháng, kiêng 3 tháng thì ok. đấy là ở trạm yte họ bảo thế,
    mình bị thủy đậu rùi nên không tiêm nữa, muốn tiêm cúm nhưng đọc trên diễn đàn thấy ng thì bảo bs khuyên kiêng 3 tháng sau tiêm, ng thì bảo 1 tháng, mình hỏi yte thì bảo 3 tháng nên mình k tiêm nữa , mong có e bé rùi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Pig 2109 Xem bài viết
    Mẹ nó tiêm ở đâu thế? Mình lại được tư vấn là thủy đậu chỉ phải tiêm 1 mũi duy nhất ,380k ( của Bỉ ) cách mũi tiêm Sởi, quai bị ,rubella 1 tháng. Và cũng kiêng có thai 3 tháng như rubella. Mình tiêm rubella của Bỉ sao có 150k nhỉ ? Bạn tiêm 340k cơ ah ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi copvang-86; 23/08/2011 vào lúc 12:12 PM.
    tớ là cọp đó, nhưng hiền lắm nha, mới chén được 1 con chuột thôi, hihi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không nên vi minh cung tiêm như bạn. tôt nhất là để đến 3T sau là tốt nhất ban a
    • 95 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Pig 2109 Xem bài viết
    mình tiêm ở đà nẵng- chỗ trung tâm y tế dự phòng 315 Phan Châu trinh.
    Thủy đậu sau 5 năm tiêm lại mũi cuối.
    • 95 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kymmy Xem bài viết
    Chị ơi, em nghe bảo là phải tiêm 3 mũi. thế là cứ 5 năm là tiêm nhắc lại 1 lần ạh?
    bác sỹ khuyên mình sau 5 năm nhắc lại mũi Thủy đậu thôi. còn rubelle, sởi,quai bị thì ko phải tiêm nhắc lại nữa.
    • 476 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

bác sỹ khuyên mình sau 5 năm nhắc lại mũi Thủy đậu thôi. còn rubelle, sởi,quai bị thì ko phải tiêm nhắc lại nữa.
    Còn mình thì lại được khuyên sau 3 đến 5 năm tiêm nhắc lại mũi rubella,sởi ,quai bị ( nếu dự định sinh bé nữa) . Có lẽ mọi người nên tham khảo vài bác sỹ chứ mình thấy mỗi nơi tư vấn 1 kiểu thế này chẳng biết thế nào nữa.hix
    • 65 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em tiêm ở dưới Hà Đông (Cũng là Viện dịch tễ ạ)
    Em tiêm mũi Cúm, Rubella giá là 350k
    Còn mũi Thủy đậu là: 420K
    Em thấy đi tiêm buồn cười lắm, người ta tư vấn mỗi người một kiểu nên em mới phải phân vân thế này.
    Lần 1 em đi tiêm:
    Bà bác sỹ tiêm ở đó tiêm cho em nói: tiêm Cúm và Rubella cùng nhau - sau 1 tháng thì tiêm Thủy đậu (tổng thời gian đợi để có bầu là 3 tháng - Có nghĩa là mũi Thủy đậu chỉ phải chờ 2 tháng). Nếu lỡ có bầu thì rất nguy hiểm, nhưng tùy trường hợp có phải bỏ thay hay không.
    Lần thứ 2 em đi tiêm (sau 1 tháng)
    Một đứa rất trẻ tiêm cho em lại nói: Ai bảo Thủy đậu sau 2 tháng. Phải sai 3 tháng mới có bầu được, nếu trước 3 tháng mà có là bỏ thai.
    Trời ơi! Em chưa thấy ở đâu củ chuối như ở dưới Hà Đông - không hề có một lời tư vấn nào. Nếu không hỏi - họ sẽ không nói, mà hỏi thì mỗi người một phách. Không biết là tin ai được.
    Sự thật là bây giờ em không biết mình phải chờ 4 tháng hay 3 tháng nữa để có bầu, và cũng ko biết là nếu lỡ có bầu thì có sao không!

p/s: Em xin lỗi vì phải gọi mấy cái người ở cái chỗ Hà Đông là Bà với Đứa - vì ở đó họ siêu siêu củ chuối, bực bội và khó chịu vô cùng ạ, mình đi tiêm mất tiền - không phải là được tiêm miễn phí mà họ cũng vênh váo, kiêu ngạo. Mình hỏi tử tế thì cười ta cứ xơi xơi vào mặt mình. Ghét lắm ấy các mẹ ạ!!!
    • 65 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bực mình hơn nữa là sau khi em tiêm mũi Cúm và Rubella sau 2 tuần thì em bị Sốt các mẹ ạ. Sốt toàn 39 - 40 độ.
    Kéo dài 2 tuần sốt triền miên, kéo theo sau đó là đau mắt - ho - viêm mũi (mất 1 tuần liền không ngửi đc mùi gì)
    Em gọi điện lên cái trung tâm này. Em hỏi thì bị một ông bác sỹ mắng như tát nước vào mặt.
    Em hỏi là: Bác sỹ cho em hỏi, nếu tiêm phòng và bị cúm thì nguyên nhân là do đâu và nếu uống kháng sinh vào liệu thuốc tiêm có còn tác dụng khi mang bầu không?
    Ông ta trả lời: Do đâu tôi làm sao mà biết được, có hàng trăm hàng triệu virut cúm, chị tiêm ở đây chúng tôi chỉ tiêm phòng cho chị được một loại thôi chứ và cúp máy rụp một cái... ==> Câu trả lời siêu siêu vô trách nhiệm!!!
    Cứ nghĩ đến việc đi tiêm là em lại điên máu không chịu nổi!!!
    • ovi
    • 4 năm
    • 159 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

ovi gà mờ lắm, các mẹ cho ovi hỏi, nếu ovi vẫn chưa tiêm gì hết, thì phải tiêm những mũi nào, ovi định năm sau có em bé mà nghe mẹ nào nói là nếu tiêm viêm gan gì đó thì phải 6 tháng sau mới được có em bé, sợ k kịp quá đi....
    • 65 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ovi Xem bài viết
    ovi gà mờ lắm, các mẹ cho ovi hỏi, nếu ovi vẫn chưa tiêm gì hết, thì phải tiêm những mũi nào, ovi định năm sau có em bé mà nghe mẹ nào nói là nếu tiêm viêm gan gì đó thì phải 6 tháng sau mới được có em bé, sợ k kịp quá đi....
    Em thấy người ta bảo là chỉ cần tiêm các mũi: Rubella, cúm, sởi, thủy đậu bởi các bệnh này rất nguy hiểm cho thai nhi.
    Nhưng nếu chị có điều kiện thì cứ tiêm thêm các mũi khác nữa cho yên tâm chị ạ!
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình ở TPHCM, các mẹ hướng dẫn chỗ tiêm giúp với! Tranh thủ tiêm lẹ lẹ để năm sau kịp đón "rồng con" :Battin ey:
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

mình ở TPHCM, các mẹ hướng dẫn chỗ tiêm giúp với! Tranh thủ tiêm lẹ lẹ để năm sau kịp đón "rồng con" :Battin ey:
    đến viện psateur cổng nam kỳ tiêm, em tiêm sởi quai bị ru MMR có 134k, tiêm thủy đậu khoảng 350k.

[
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình bị thủy đậu rồi vậy có cần tiêm nữa ko? Và cơ bản mình phải tiêm mấy mũi tổng cộng? Chuẩn bị "bầu bì" lần đầu nên ko có kinh nghiệm, mong các Mẹ hướng dẫn cụ thể. Cảm ơn
    • 1,295 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

mình đã tiêm 2 mũi rồi. mũi 3 trong 1 (sởi, quai bị, rubela) 130K của Bỉ, thủy đậu 445k của Nhật, mũi cúm đang hết vacxin nhung hình như 220k. sau ít nhất 3 tháng mới nên có bầu. tốt nhất nên xét nghiệm có kháng thể chưa trc khi mang bầu. tiêm viêm gan B thì kiêng lâu hơn vì tiêm 3 mũi cách nhau 1 tháng mà. mình tiêm về ko sao cả, ko sốt, ko mẩn ngứa, ko gì cả. he he. mũi cúm họ bảo chỉ cần kiêng 1 tháng nhưng mình định để hẳn 2 tháng cho chắc ăn.
    mẹ nào muốn biết mình đã có kháng thể loại gì thì đi xn máu nhé. mình tiêm ở 131 Lò đúc, họ tư vấn nhiệt tình cẩn thận lắm, hỏi gì cũng nói. thậm chí gọi điện hỏi cũng dc. tư vấn lần đầu tiên tiêm ở dó mất 20k, còn những lần tiêm sau ko mất tiền tư vấn. he.mình nghĩ ở đây phục vụ khá ổn. các mẹ ở HN thì đến đây mà tiêm nhé. à, mình ko dây dưa gì đến chỗ này, ko phải đang PR đâu nhé.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3