• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm phòng Cúm. Rubella và Thủy đậu... sau bao lâu thì có bầu được ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.6K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 65 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em mới tiêm phòng Cúm, Rubella được 2 tháng
    Còn tiêm thủy đậu được 1 tháng
    Bây giờ thèm có bầu quá các mẹ ơi!
    Vậy, có được có bầu không hả các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_vn0212 Xem bài viết
    chị tiêm 3 mũi trên giá bao nhiêu? em cũng đang định đi tiêm đây? À, chị tiêm ở đâu thế?

• 95 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Spurs Xem bài viết
    chị tiêm 3 mũi trên giá bao nhiêu? em cũng đang định đi tiêm đây? À, chị tiêm ở đâu thế?
    Ui. lần đầu tiên xí được mặt tiền.hehe thích quá.:LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình cũng mới tiêm mấy cái này. Có tý kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ nó nhé (vì mình hỏi bác sỹ rất chi là kỹ).
    Hôm trước (cách đây khoảng 5 ngày ) mình cũng vừa mới nghe trên tivi nói về mấy bệnh này, đây đều là những bệnh rất rất nguy hiểm,mình nghe mà thấy sợ quá. mấy mẹ mà chuẩn bị mang bầu thì khẩn trương đi tiêm nhanh nhanh lên nhé , nếu lỡ có bầu rồi thì ko được tiêm và phải cẩn thận ko để bị lây bệnh. Nếu có bầu được vài tháng rồi mà bị thủy đậu thì càng nguy hiểm, dễ dẫn đến hư thai hoặc sinh ra dị tật,...

Tiêm 3 thứ: rubella.sởi, quai bị trong 1 mũi: hết 340k ( loại của bỉ).tiêm 1 mũi duy nhất. kiếng mang bầu từ 2-3 tháng.
    Tiêm thủy đậu sau rubella,sởi, quai bị là 1 tháng: hết 340k: 2 mũi của bỉ. mũi sau cách mũi 1 là 5 năm.( loại của nhật là 750k- tiêm 1 mũi duy nhất). kiêng mang bầu 1 tháng.
    Thế là tổng cộng tiêm 4 loại bệnh trên trong 2 mũi và kiêng 3 tháng. mình đã hỏi bác kỹ lắm rồi, các mẹ yên tâm nhé.
    Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh và hạnh phúc. Chúc con yêu mau về với các mẹ. và nhanh chân về với mình nữa:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 95 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

giờ mẹ nó có bầu cũng được rồi đó.theo mình biết thì nên kiêng từ 2-3 tháng sau mũi Rubella. chúc mẹ nó nhanh 2v nét mọng.:Rose:

• 174 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catlanh Xem bài viết
    Ui. lần đầu tiên xí được mặt tiền.hehe thích quá.:LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình cũng mới tiêm mấy cái này. Có tý kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ nó nhé (vì mình hỏi bác sỹ rất chi là kỹ).
    Hôm trước (cách đây khoảng 5 ngày ) mình cũng vừa mới nghe trên tivi nói về mấy bệnh này, đây đều là những bệnh rất rất nguy hiểm,mình nghe mà thấy sợ quá. mấy mẹ mà chuẩn bị mang bầu thì khẩn trương đi tiêm nhanh nhanh lên nhé , nếu lỡ có bầu rồi thì ko được tiêm và phải cẩn thận ko để bị lây bệnh. Nếu có bầu được vài tháng rồi mà bị thủy đậu thì càng nguy hiểm, dễ dẫn đến hư thai hoặc sinh ra dị tật,...

Tiêm 3 thứ: rubella.sởi, quai bị trong 1 mũi: hết 340k ( loại của bỉ).tiêm 1 mũi duy nhất. kiếng mang bầu từ 2-3 tháng.
    Tiêm thủy đậu sau rubella,sởi, quai bị là 1 tháng: hết 340k: 2 mũi của bỉ. mũi sau cách mũi 1 là 5 năm.( loại của nhật là 750k- tiêm 1 mũi duy nhất). kiêng mang bầu 1 tháng.
    Thế là tổng cộng tiêm 4 loại bệnh trên trong 2 mũi và kiêng 3 tháng. mình đã hỏi bác kỹ lắm rồi, các mẹ yên tâm nhé.
    Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh và hạnh phúc. Chúc con yêu mau về với các mẹ. và nhanh chân về với mình nữa:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chị ơi, em nghe bảo là phải tiêm 3 mũi. thế là cứ 5 năm là tiêm nhắc lại 1 lần ạh?

• 476 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catlanh Xem bài viết
    Mẹ nó tiêm ở đâu thế? Mình lại được tư vấn là thủy đậu chỉ phải tiêm 1 mũi duy nhất ,380k ( của Bỉ ) cách mũi tiêm Sởi, quai bị ,rubella 1 tháng. Và cũng kiêng có thai 3 tháng như rubella. Mình tiêm rubella của Bỉ sao có 150k nhỉ ? Bạn tiêm 340k cơ ah ?

• 82 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình cũng mới tiêm phòng cúm, rubella được 2 tháng giờ mình cũng đã có e bé rùi. mình đến trung tâm dịch tễ nơi mình tiêm phòng hỏi. Bsĩ bảo không sao đâu.
    NT3 --- có biện minh thế nào chúng mày mãi là lũ cave rẻ tiền ---thương thay ---- thương thay

• 55 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình tiêm Rubela 25/03 là 140k . tiêm ở trạm y tế phường thôi, mình cũng không nhớ tên thuốc , mình tiêm cả viêm gan B (3 mũi , mỗi mũi cách nhau 1 tháng, kiêng 3 tháng thì ok. đấy là ở trạm yte họ bảo thế,
    mình bị thủy đậu rùi nên không tiêm nữa, muốn tiêm cúm nhưng đọc trên diễn đàn thấy ng thì bảo bs khuyên kiêng 3 tháng sau tiêm, ng thì bảo 1 tháng, mình hỏi yte thì bảo 3 tháng nên mình k tiêm nữa , mong có e bé rùi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Pig 2109 Xem bài viết
    Mẹ nó tiêm ở đâu thế? Mình lại được tư vấn là thủy đậu chỉ phải tiêm 1 mũi duy nhất ,380k ( của Bỉ ) cách mũi tiêm Sởi, quai bị ,rubella 1 tháng. Và cũng kiêng có thai 3 tháng như rubella. Mình tiêm rubella của Bỉ sao có 150k nhỉ ? Bạn tiêm 340k cơ ah ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi copvang-86; 23/08/2011 vào lúc 12:12 PM.
    tớ là cọp đó, nhưng hiền lắm nha, mới chén được 1 con chuột thôi, hihi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không nên vi minh cung tiêm như bạn. tôt nhất là để đến 3T sau là tốt nhất ban a

• 95 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Pig 2109 Xem bài viết
    mình tiêm ở đà nẵng- chỗ trung tâm y tế dự phòng 315 Phan Châu trinh.
    Thủy đậu sau 5 năm tiêm lại mũi cuối.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5