CHUẨN BỊ MANG THAI

Tiêm phòng cúm, rubella chưa đủ (t) đã có bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.35K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có người bạn lõ có thai khi mới tiêm phòng cúm được 1 tháng và rubella được 2 tháng. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo giùm với, mình ko biết phải khuyên bạn như thế nào??? Các mẹ giúp mình nhé.Thanks...........
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Tiêm phòng cúm và rubella trước khi mang bầu

Em post bài này bên box Sức khỏe mà không ai trả lời. Các mẹ thông thái trả lời giùm em nhé! (Em nhờ mod mấy hôm, mod xóa bài bên box Sức khỏe hộ mình) Mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi nhé: Chả là em đã tiêm phòng cúm và rubella trước khi lấy chồng đúng 3 tháng (từ đầu tháng 1). Vợ chồng em cưới...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Em muốn hỏi về tiêm phòng cúm và Rubella!!!!!

Các mẹ cho em hỏi với ạ.................. Vợ chồng em cưới nhau được 7 tháng, bọn em định tiêm phòng cúm và rubella trước khi mang bầu. Em muốn xin các mẹ tư vấn cho em về những điều cần lưu ý khi tiêm cúm và rubella. Ví dụ như: tiêm ở đâu? cần làm xét nghiệm gì trước khi tiêm? Giá cả tiêm? Tác...

• 4,224 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Chài, tui đây mới vừa rồi đi khám bác sỹ đưa lịch chích cúm 23/11 và rubella hôm 24/9 bác sỹ còn bảo không được thả free vào tháng 12, phải đợi 2 tháng nữa tức tháng 2/2006 mới được thả đây. Vì vắc xin ấy là những con vi trùng sống được làm yếu đi đê tiêm vào cơ thể giúp cơ thể tiết ra đề kháng. Bạn của bạn nên đi bác sỹ để họ xét nghiệm coi vi rút của vắc xin nồng độ ntn có ảnh hưởng đến em bé hay ko. Đi bác sỹ càng sớm càng tốt.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mình có đi hỏi nhưng được trả lời rất chung là từ 1 đến 3 tháng là được. buồn quá
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã biết trường hợp như thế này không? Giúp bạn mình với. Help???????????
    • 4,224 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thân Thanh Huỳen
    Có mẹ nào đã biết trường hợp như thế này không? Giúp bạn mình với. Help???????????
    Trời đã kêu đi bác sỹ đi mà để người ta chẩn đoán chính xác cho, cái này liên quan đến cơ thể bên trong mà
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumdad
    Trời đã kêu đi bác sỹ đi mà để người ta chẩn đoán chính xác cho, cái này liên quan đến cơ thể bên trong mà
    Mình vừa gọi điện đến viện dịch tễ TW hỏi thì bác sĩ tư vấn bảo là không sao, và mình cũng khuyên bạn nên đi bác sĩ nhưng n đang chần chừ vì chỉ lo là phải nhập viện.
    • 4,224 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thân Thanh Huỳen
    Mình vừa gọi điện đến viện dịch tễ TW hỏi thì bác sĩ tư vấn bảo là không sao, và mình cũng khuyên bạn nên đi bác sĩ nhưng n đang chần chừ vì chỉ lo là phải nhập viện.
    Mình nghĩ là đi xét nghiệm vẫn tốt hơn, nhất là đi xét nghiệm ở bệnh viện phụ sản. Vì mình đến bệnh viện phụ sản bác sỹ giải thích nói là tháng 2/06 thì mới nên thả cho chắc ăn. Còn hôm bên chỗ chích ngừa cái cô tiêm ấy à, nói là để càng lâu càng tốt nữa mà.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumdad
    Mình nghĩ là đi xét nghiệm vẫn tốt hơn, nhất là đi xét nghiệm ở bệnh viện phụ sản. Vì mình đến bệnh viện phụ sản bác sỹ giải thích nói là tháng 2/06 thì mới nên thả cho chắc ăn. Còn hôm bên chỗ chích ngừa cái cô tiêm ấy à, nói là để càng lâu càng tốt nữa mà.
    Cảm ơn mẹ mumdad nhé.
    • 4,224 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiQuay
    Có mình đây. Mình tiêm phòng Sởi, Quai bị và Rubella ngày 23.3, 24.4 thì có bầu. Giờ e bé của mình được hơn 35 tuần, trộm vía tất cả mọi thứ đều ok.
    Thế nên theo mình khi đã có bầu và quyết định để thì tốt nhất là k nên lăn tăn, cũng k nên xét nghiệm làm gì, vừa mệt mình, vừa ảnh hưởng đến e bé. Mình có bầu trong khoảng thời gian cho phép là được, thời gian ấy là từ 1-3 tháng, vậy một tháng là quá ổn rồi, dưới một tháng mới phải lo chứ.
    Cứ quẳng gánh lo đi mà vui sống thì e bé mới khoẻ mạnh xinh xẻo được chứ!
    Theo như mẹ Miquay thì không sao,, nếu có chiện gì thì kiếm mẹ Miquay để kiện nhé
    • 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiQuay
    Có mình đây. Mình tiêm phòng Sởi, Quai bị và Rubella ngày 23.3, 24.4 thì có bầu. Giờ e bé của mình được hơn 35 tuần, trộm vía tất cả mọi thứ đều ok.
    Thế nên theo mình khi đã có bầu và quyết định để thì tốt nhất là k nên lăn tăn, cũng k nên xét nghiệm làm gì, vừa mệt mình, vừa ảnh hưởng đến e bé. Mình có bầu trong khoảng thời gian cho phép là được, thời gian ấy là từ 1-3 tháng, vậy một tháng là quá ổn rồi, dưới một tháng mới phải lo chứ.
    Cứ quẳng gánh lo đi mà vui sống thì e bé mới khoẻ mạnh xinh xẻo được chứ!
    Em thì cũng chả chích choát gì cả, đôi khi tự nhiên ko sao, chứ còn vào bệnh viện là đẻ ra đủ thứ bệnh, mà em thấy bệnh tưởng là chính, nhiều lúc lo lắng quá lại sinh ra bệnh ấy chứ! Thế mà thứ 2 này công ty em tổ chức chích ngừa cúm gà cho nhân viên mới chết chứ, em cũng có đăng ký rồi (theo phong trào) nhưng bây giờ lại thấy lo, ko biết chích xong chưa bao lâu mà có bầu thì làm thế nào? Liệu có phản ứng phụ gì của thuốc ko nhỉ?
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trùi trùi,
    Vợ mình cũng đi tiêm ở Viện VSDT TW đường Lò Đúc nhưng cũng lỡ có em bé sau đó hơn 1 tháng. Mình có hỏi tư vấn của bác sĩ Viện VSDT họ nói là không sao cả vì thuốc này là loại đời sau tức là virus đã bị "ướp lạnh" rồi chứ không như loại hồi trước cũng của Pháp là virus chỉ bị làm yếu đi thôi, nhưng như thế là tác dụng phòng chống cúm cũng chưa có vì phải sau 3 tháng đến 6 tháng cơ thể mới sản sinh ra kháng thể chống cúm
    Không biết có bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ với tớ không?, tớ cũng chỉ nghe bác sĩ nói thế thôi, có bạn nào người thật việc thật vào chỉ dẫn là tốt nhất
    có gì PM cho tớ hoặc e-mail cho tớ với nhé: chuvoicon76@gmail.com
    Thank you Hanoimilk
    • 648 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Đúng là cái này chẳng biết thế nào, có thể tùy cơ thể từng người. Mình cũng tiêm phòng sởi - quai bị - rubela ở Trung tâm KD Quốc tế. Bác sỹ cũng khuyên là 3 tháng sau mới nên có bầu. Mẹ chồng mình còn dặn thêm: người ta đã cảnh báo như thế chứng tỏ nó có hại, tốt nhất con cứ kiêng 4-5 tháng đi. Gần 5 tháng sau mình mới có em bé đấy
    • 289 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langtuhanoi Xem bài viết
    Trùi trùi,
    Vợ mình cũng đi tiêm ở Viện VSDT TW đường Lò Đúc nhưng cũng lỡ có em bé sau đó hơn 1 tháng. Mình có hỏi tư vấn của bác sĩ Viện VSDT họ nói là không sao cả vì thuốc này là loại đời sau tức là virus đã bị "ướp lạnh" rồi chứ không như loại hồi trước cũng của Pháp là virus chỉ bị làm yếu đi thôi, nhưng như thế là tác dụng phòng chống cúm cũng chưa có vì phải sau 3 tháng đến 6 tháng cơ thể mới sản sinh ra kháng thể chống cúm
    Không biết có bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ với tớ không?, tớ cũng chỉ nghe bác sĩ nói thế thôi, có bạn nào người thật việc thật vào chỉ dẫn là tốt nhất
    có gì PM cho tớ hoặc e-mail cho tớ với nhé: chuvoicon76@gmail.com
    Thank you Hanoimilk
    Anh ơi anh tham khảo topic này nhé: http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=50004.

Anh đọc bài http://www9.health.gov.au/immhandboo...22-rubella.pdf do mẹ mekiu giới thiệu thì bác sĩ bảo chỉ cần kiêng 28 ngày thôi. Anh chị yên tâm rồi nhé. Anh cố gắng chăm chị tốt nhé. Chúc chị và bé khỏe