• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

tiêm phòng cho mẹ trước khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 1,051 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Em tìm đọc một số sách và được biết người mẹ trước khi mang thai khoảng 3 tháng nên tiêm phòng một số bệnh (như: rubella, cúm...)

Có mẹ nào biết quy trình đầy đủ của việc tiêm phòng trước khi mang thai thì post lên cho em và mọi người cùng tham khảo với. Có cả địa chỉ/dịch vụ và giá cả thì tốt nhất
    Thanks các mẹ nhiều lém :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết
    Em tìm đọc một số sách và được biết người mẹ trước khi mang thai khoảng 3 tháng nên tiêm phòng một số bệnh (như: rubella, cúm...)

Có mẹ nào biết quy trình đầy đủ của việc tiêm phòng trước khi mang thai thì post lên cho em và mọi người cùng tham khảo với. Có cả địa chỉ/dịch vụ và giá cả thì tốt nhất
    Mình không tiêm đầy đủ các loại nhưng 3 tháng trước khi lên kế hoạch mang bầu thì mình tiêm phòng cúm. Nếu muốn tiêm phòng rubella thì phải xét nghiệm trước.

Mình tiêm ở 50C Hàng Bài.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết

Nên tiêm ngừa : cúm, rubella , thủy đậu (trái rạ), nếu đủ điều kiện thì tiêm luôn topolasma ( cái này quên rùi nên chắc ko viết đúng chính tả - virus lây từ chó & mèo ), đặc biệt là Viêm gan B.
    Trước khi tiêm ngừa thì phải XN xem có virus trong người không ?
    Nếu ở SG thì tiêm ở Viện pasteur
    Nếu ở HN, thì mình ... potay. Nhờ các Mẹ HN khác chỉ dùm.:Laughing:
    Hình như có 1 topic về đề tài này rồi thì phải, già rồi :Sad: ,lẩm cẩm chẳng nhớ gì sất.
    TomSam
    • 61 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình tiêm phòng viêm gan B được 2/3 mũi rồi, còn một mũi nữa nhưng không biết sau khi tiêm bao lâu thì nên có con? Có Mẹ nào biết chỉ giúp mình với. Tks.
    • 13,775 Bài viết

• 9,576 Được cảm ơn

Bạn tìm trong Mục Lục, phần Chuẩn bị mang thai có đầy đủ các topic bạn quan tâm.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn