• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

thuốc bổ dành cho tinh trùng

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 60.4K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Chào các mẹ ạ!em tìm mãi ko thấy topic nào nói đến thuốc bổ dành cho TT nên em mạo muội mở toipc này để nhờ các mẹ thông thái tư vấn.chẳng là em xem thông tin trên mạng thì thấy có nói là Axit folic cũng rất tốt cho TT,làm cho TT khoẻ hơn đấy ạ.nhưng vd như thuốc Ferrovit cũng chứa nhiều AF nhưng em thấy đều là dành cho chị em mình dùng thôi,chưa thấy nói là dành cho cả TT của OX,vì thế mà em muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp với ạ,các mẹ chỉ cho em thuốc nào tốt dành cho TT với ạ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [Review] Chương trình GLTT "Lớn khôn khỏe mạnh mỗi ngày, con yêu nhé!"

Các thành viên thân mến, Buổi GLTT “ Lớn khôn khỏe mạnh mỗi ngày, con yêu nhé!” tại văn phòng...

• Thuốc bổ dành cho các bà mẹ mang thai - PM Procare và Blackmores

Tình hình là mình có cô bạn cũng đang có thai, được người nhà gửi về 2 loại thuốc bổ giành cho bà bầu này uống nhưng vì nhiều quá bạn ấy uống không hết nên mới nhờ mình post lên đây chia sẻ lại cho các mẹ nào muốn mua về uống trong thai kỳ ạ. PM Procare - có 3 lọ mỗi lọ là 30 viên, giá bán lại...

• thuốc bổ dành cho bà mẹ mang thai

Em chào các chị....!! Em có bầu được 6 tuần rồi nhưng em không biết phải dùng những loại thuốc bổ nào thì tốt .Hôm nọ em định mua Zentomum nhưng người bán hàng bảo em từ 3 tháng trở lên mới dùng được,em uống viên sắt Ferovit thì toàn bị tào tháo đuổi thôi các chị ah.Các chị nào có kinh...

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• Bộ ảnh "Anh luôn là number 1" cực kute

Bố tương lai của những đứa con thể hiện tình yêu với các mẹ như thế nào vậy? Nhìn ảnh vẽ mà dễ...

• 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

ĩ mẹ nào giúp em với ạ:Sad:
    • 352 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Gửi mẹ nó tham khảo nè!!! Chúc mẹ nó sớm có tin vui :Rose::LoveStruc::Rose:

Để tinh trùng 'bơi' khỏe

Với nam giới, tinh trùng là yếu tố quan trọng nhất để có thể có con. Tinh trùng có chất lượng tốt là khi đủ số lượng, có hình thể bình thường và có khả năng di chuyển nhanh.
    Một số biện pháp giúp tăng khả năng tạo ra tinh trùng khỏe mạnh.

Chế độ ăn
    Chế độ ăn có đầy đủ ngũ cốc ít chế biến (gạo lức, bắp, khoai đủ loại), rau trái cây có màu sắc tự nhiên (xanh-đỏ-tím-vàng), giàu chất xơ, vitamin C, vitamin nhóm B, vitamin E.
    Các thức ăn động vật như cá, thủy hải sản và chất béo cần được cung cấp ở mức độ vừa phải.
    Vitamin B9 (Folic acid) giúp tạo ra các tinh trùng hoàn toàn mới: Có trong rau xanh, phô mai lên men hay trứng. Nồng độ folic acid trong máu có mối liên quan với số lượng và chất lượng tinh trùng. Thiếu hụt folic acid có thể dẫn đến sự giảm số lượng tinh trùng. Nhu cầu vitamin B9 khoảng 300 microgramme mỗi ngày với vị thành niên và người trưởng thành.

Vitamin chống ôxy hóa như vitamin C và E có tác dụng bảo vệ tinh trùng không bị tổn thương.
    Đặc biệt là vitamin E, có tác dụng tốt đến việc sinh sản tinh trùng. Động vật có khẩu phần ăn không có vitamin E thì tinh hoàn nhỏ lại, giảm hoạt động sinh dục. Vitamin E làm tăng khả năng tái sinh của ống sinh tinh, làm tăng số lượng tinh trùng.

Vitamin C có tác dụng giúp cho tinh dịch không bị dính kết với nhau.
    Các loại vitamin A, vitamin nhóm B, nhất là vitamin B12 có tác dụng tốt đối với tế bào sinh dục.
    Ăn nhiều thực phẩm giàu lycopen: Lycopen là chất tạo nên sắc tố đỏ trong một số loại quả chín, thuộc nhóm carotenoid, như dưa hấu, nho, cà chua và hải sản vỏ cứng. Nam giới hiếm muộn được điều trị bằng 2mg lycopen uống mỗi ngày. Sau 3 tháng, nhận thấy: chất lượng tinh dịch, sức sống và khả năng vận động của tinh trùng được cải thiện. 6 trên 30 nam người tham gia nghiên cứu đã trở thành bố vào cuối đợt.
    Các yếu tố vi lượng cần thiết cho sự sinh tinh: Trong đó phải kể đến kẽm và mangan. Nồng độ kẽm trong tinh dịch có liên quan trực tiếp đến độ di động của tinh trùng và nếu chế độ ăn thiếu kẽm có thể làm giảm cả về số lượng tinh trùng lẫn thể tích tinh dịch.

Trà: Trà hay cà phê làm tăng tỷ lệ tinh trùng hoạt động và tăng tuổi thọ bởi chất cafein. Trà cũng chứa nhiều mangan nên thói quen uống trà sẽ có lợi cho những người hiếm muộn.

Hạn chế
    Đậu nành: Một hợp chất trong đậu nành có tên là genistein có tác dụng tiêu diệt tinh trùng trước khi chúng kịp kết hợp với trứng. Chỉ cần một lượng nhỏ chất này cũng đủ để tiêu diệt các tinh trùng. Uống nhiều bia cũng không tốt vì trong bia có hợp chất tương tự như genistein.

Bỏ hút thuốc và hạn chế rượu: Hút thuốc gây rối loạn chức năng cương dương. Tinh trùng của người nghiện thuốc lá có thể có hình thể bất thường và di chuyển chậm hơn so với những người không hút thuốc. Uống nhiều rượu có thể làm giảm nồng độ testosterone và cũng làm giảm số lượng và chất lượng tinh trùng. Người vừa hút thuốc vừa nghiện rượu đặc biệt có hại cho tinh trùng so với người chỉ nghiện một loại.

Ngoài chế độ ăn, còn nhiều yếu tố khác có hại đến chất lượng tinh trùng, ví dụ cuộc sống nhiều stress, ít vận động, dùng một số thuốc, các chất độc hại trong môi trường sống.
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

"Chất lượng của tinh trùng bị ảnh hưởng bởi lượng chất chống ôxy hoá được hấp thụ", tác giả nghiên cứu Vivian Lewis tại Đại học Rochester, New York, cho biết.
    Các chất chống ôxy hoá trong trái cây và rau quả có thể giúp ngăn ngừa các yếu tố độc hại khiến tinh trùng lờ đờ và mất khả năng thụ tinh cho trứng.
    Trong nghiên cứu trên, 48 đàn ông vô sinh và 10 đàn ông có con trong một năm qua hoàn thành bản câu hỏi về chế độ dinh dưỡng của mình. Kết quả cho thấy 83% đàn ông vô sinh ăn rất ít rau quả, tức là ít hơn 5 suất mỗi ngày, so với 40% ở đàn ông có con.
    Nhìn chung, đàn ông ăn ít rau quả và trái cây nhất thì có độ lưu động tinh trùng thấp nhất. Cụ thể, chất chống ôxy hoá glutathione và cryptoxanthin, có nhiều ở những sản phẩm có màu tươi sáng như rau xanh, cà chua, hạt tiêu và cam, đều giúp cho tinh trùng khoẻ mạnh.
    Lewis khuyên rằng nếu muốn tăng cường khả năng làm cha, đàn ông nên ăn nhiều loại rau quả trái cây khác nhau, ít nhất là 5 suất mỗi ngày. Đàn ông cũng nên tránh ngâm mình quá lâu trong bồn tắm nước nóng và hút thuốc hay cần sa, vốn đều làm tổn hại tới tinh trùng.
    Một nghiên cứu khác cũng cho thấy dùng quá nhiều điện thoại di động mỗi ngày làm tinh trùng yếu đi. Chẳng hạn, đàn ông nói chuyện điện thoại hơn 4 tiếng mỗi ngày có mật độ tinh trùng thấp, kém lưu động và có hình dáng bất thường, so với những ai không dùng điện thoại cầm tay.

Theo VnExpress
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thứ Năm, ngày 13/11/2008, 07:36Gửi bài viết cho bạn bè

Giải pháp cho các quý ông “yếu”

Gần đây, nhiều chuyên gia trên mạng sức khoẻ tình dục của Mỹ đã cảnh báo mọi người rằng, thiếu kẽm là một nguyên nhân khiến giới mày râu suy giảm ham muốn tình dục.
    Trong tinh dịch của đàn ông, ngoài lượng nước, fructoza, abumin và chất béo là chủ yếu ra, còn có dồi dào nguyên tố kẽm. Theo tính toán, trong mỗi miligam tinh dịch có hàm lượng nguyên tố kẽm lên tới 150 microogam, nhiều hơn bất cứ nguyên tố nào trong cơ thể.
    Kết quả nghiên cứu cũng cho thấy, độ tích cực sinh hoạt tình dục của đàn ông, sinh lực cũng như khả năng duy trì nòi giống phụ thuộc trực tiếp vào lượng kẽm trong cơ thể. Mỗi một lần “thăng hoa” người đàn ông có thể mất 2-6 miligam tinh dịch, điều đó đồng nghĩa với việc mất đi 300-900 micrôgam kẽm. Kẽm là nguyên tố cơ bản để tạo nên các hormone kiểm soát sự phát triển của cơ thể và đặc biệt quan trọng đối với hormone đàn ông là Testosteron.
    Ở người đàn ông trưởng thành, có trọng lượng 60 kg, tổng lượng nguyên tố kẽm trong cơ thể có khoảng 2,5g. Do vậy, việc không cân bằng ăn uống, lượng kẽm trong cơ thể không được bổ sung đầy đủ, hoặc một khi vì sinh hoạt tình dục quá độ dẫn đến cơ thể thiếu kẽm, chắc chắc sẽ ảnh hưởng đến quá trình hình thành tinh dịch, dẫn đến khả năng sinh hoạt tình dục suy giảm.
    Ngoài ra, kẽm rất có lợi trong việc phòng ngừa các vấn đề của tiền liệt tuyến ở đàn ông. Viêm tiền liệt tuyến sẽ dẫn đến giảm sút khả năng tình dục. Đặc biệt, cơ thể đàn ông cần một lượng lớn kẽm cho Testosteron và các hormone khác. Kẽm cần thiết để cho tinh trùng khỏe mạnh và phòng tránh vấn đề vô sinh ở đàn ông. Do vậy, không phải vô tình khi nói, kẽm chính là nguyên tố hay kim loại của đàn ông.
    Giải pháp hiệu quả từ thiên nhiên
    Như chúng ta đã biết, con hàu (hào) có tác dụng tăng cường sinh lực đàn ông. Đơn giản bởi hàu chính là nguồn thực phẩm giàu kẽm nhất với hàm lượng kẽm cao gấp hơn 10 lần so với bất kỳ loại thực phẩm nào khác. Trong một con hàu tươi có chứa tới 12 mg kẽm. Nhưng do trong hàu tươi có hàm lượng kim loại nặng, cơ thể chỉ hấp thụ được khoảng 10% lượng kẽm và theo tuổi tác tỷ lệ đó càng trở nên ít hơn. Rượu bia cũng là “công cụ” đào thải kẽm ra khỏi cơ thể rất “hiệu quả”.
    Hiện nay, trên thị trường Việt Nam đang bán rộng rãi sản phẩm Oyster Plus của tập đoàn Good Health New Zealand. Sản phẩm này tinh khiết 100% chiết xuất từ con hàu được đánh bắt tại bờ biển New Zealand trong lành (hàu là một trong số ít những thực phẩm có tác động tốt đến vấn đề sinh lý của người đàn ông). Chứa một hàm lượng kẽm rất cao cộng thêm lượng acid amin Taurine, các loại vitamin, Omega 3,... và đã được loại bỏ hoàn toàn các kim loại nặng, Oyster không chỉ hỗ trợ, tăng cường một cách tự nhiên và hiệu quả, tái tạo sinh lực cho nam giới mà còn tăng cường hệ thống miễn dịch, có tác dụng tốt cho sức khoẻ.
    Là sản phẩm từ thiên nhiên nên Oyster dễ hấp thụ và phát huy hiệu quả. Khác với nhiều chế phẩm được gọi là “thần dược”, có thể làm cho phái mày râu trở nên người đàn ông “đích thực” trong khoảnh khắc ngắn ngủi nhưng lại tiềm ẩn nhiều nguy cơ “làm hỏng” người đàn ông trong họ mãi mãi, Oyster có tác dụng tăng cường sinh lực đàn ông, giúp tăng số lượng và cải thiện chất lượng tinh trùng, giảm tỷ lệ vô sinh; phòng và hỗ trợ điều trị viêm tiền liệt tuyến. Ngoài ra, Oyster có lợi cho người mắc chứng: tim mạch, huyết áp, mỡ máu và choleterol cao, … Oyster – Đánh thức ”người đàn ông” trong bạn
    Tư vấn toàn quốc: 0989 262 080

(24H.COM.VN)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bomecuty; 05/03/2009 vào lúc 10:03 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bác nào xài rồi, cho ý kiến dê.ko càn có con cũng xài chứ nhỉ???
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Em đang có nhu cầu săn Cọp nên cũng quan tâm vd này.Up để đánh dấu
    • 2,154 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhiulam Xem bài viết
    Chào các mẹ ạ!em tìm mãi ko thấy topic nào nói đến thuốc bổ dành cho TT nên em mạo muội mở toipc này để nhờ các mẹ thông thái tư vấn.chẳng là em xem thông tin trên mạng thì thấy có nói là Axit folic cũng rất tốt cho TT,làm cho TT khoẻ hơn đấy ạ.nhưng vd như thuốc Ferrovit cũng chứa nhiều AF nhưng em thấy đều là dành cho chị em mình dùng thôi,chưa thấy nói là dành cho cả TT của OX,vì thế mà em muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp với ạ,các mẹ chỉ cho em thuốc nào tốt dành cho TT với ạ?
    hơ hơ...lại gặp e ở đây. Không chỉ chị em phụ nữ mình cần bổ sung AF và VTM E đâu nhá, các anh xã nhà ta cũng cần bổ sung các chất đó đấy.
    Xã nhà c cũng đang song hành cùng c trên con đường tìm con yêu. Xã nhà chị cũng uống Enat và Ferrovit được gần 2 tháng rồi ( còn chị thì uống Procare và Enat 400)
    • 154 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình vừa mua hai lọ Menevit là thuốc bổ giống như Ferrovit nhưng dành cho nam. Thuốc do Úc sản xuất. Khổ nổi ông xã xét nghiệm tinh trùng bình thường nên ổng chưa chịu uống. Mình đọc thành phần cũng có mấy loại vitamin thôi:

Ascorbic acid (vitamin C) 100mg
    Zinc (as zinc sulphate monohydrate) 25mg
    d-alpha-tocopherol (vitamin E) 400 IU
    Folic acid 500 mcg
    Lycopene 6mg
    Garlic oil (eqiv.allium sativum bulb fresh 1g) 333mcg
    Selenium (as selenomethionine) 26mcg
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love Love Xem bài viết
    hơ hơ...lại gặp e ở đây. Không chỉ chị em phụ nữ mình cần bổ sung AF và VTM E đâu nhá, các anh xã nhà ta cũng cần bổ sung các chất đó đấy.
    Xã nhà c cũng đang song hành cùng c trên con đường tìm con yêu. Xã nhà chị cũng uống Enat và Ferrovit được gần 2 tháng rồi ( còn chị thì uống Procare và Enat 400)
    hơ hơ topic này em khai trương từ lâu rồi mà chị.em cũng cho ox uống Ferovit kết hợp với chế độ ăn uống nữa mà:Kiss::Kiss:
    • 132 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Bạn cho ox dung thử món cà dê đi (hạt ấy của con dê ý). Tớ có chị bạn chồng không có TT do bị quai bị mà ăn món đó manh thai đôi đấy. Mang thai tự nhiên nhé. Tớ cho chồng tớ ăn có mấy bộ thôi mà đi XN TT vượt hẳn mức tốt đấy.
    Công ty cổ phần Kiến trúc và Xây dựng ACC Việt Nam
    Chuyên thiết kế - thi công - xây mới - cải tạo các công trình xây dựng
    http://zaodich.webtretho.com/forum/f...-dung-2014109/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbuon37 Xem bài viết
    Bạn cho ox dung thử món cà dê đi (hạt ấy của con dê ý). Tớ có chị bạn chồng không có TT do bị quai bị mà ăn món đó manh thai đôi đấy. Mang thai tự nhiên nhé. Tớ cho chồng tớ ăn có mấy bộ thôi mà đi XN TT vượt hẳn mức tốt đấy.
    vậy à chị.thế chồng chị ăn trong bao lâu ạ.mà mua ở đâu chị nhỉ?:Kiss:mà chế biến thế nào ạ:Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    • 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng quan tâm đến vấn đề này, chị mua ở đâu vậy? có khó mua lắm ko?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Món này chắc khó tìm lắm nhỉ. Chắc phải nuôi vài con dê để dành thui.
    • 70 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị ơi chồng em cũng bị quai bị nên làm TDĐ kết quả là không có TT. Chị hỏi giúp em bạn của chị là mua ở đâu và dùng như thế nào nhé? Thanks!
    • 6,507 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtay1604 Xem bài viết
    Chị ơi chồng em cũng bị quai bị nên làm TDĐ kết quả là không có TT. Chị hỏi giúp em bạn của chị là mua ở đâu và dùng như thế nào nhé? Thanks!
    theo tớ bạn cứ ra cửa hàng bán thịt bò, hoặc mấy nhà hàng dê ý, hỏi xem mình muốn đặt hàng có được không???

Còn làm thì tớ nghe nói chế biến như bình thường như: Hấp với hành hoa...

Hôm nọ về 30/4 tớ còn nghe mẹ chồng tớ nói: Cậu của ox tớ cũng bị yếu, có 4% thui, 2 cậu mợ cưới nhau 8 năm không có con, đi khám mới biết cậu yếu. Không biết cậu nghe ai nói, về ngâm bao tử dê với rượu (bao tử dê là con dê con còn trong bụng mẹ ý, mẹ chồng tớ nói là nhìn trông ghê lắm), uống ngày 1 chén hay sao ấy, với cả rượu cá ngựa nữa. Rùi thì mợ có thai., giờ cậu mợ có mỗi thằng em bây giờ thôi.

tớ thì không thích ox uống rượu nên không làm mấy món đó.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng quan tâm đến vụ này.
    Chị mua ở đâu vậy? Chỉ cho chị em biết với.
    • 70 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeucon84 Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng quan tâm đến vụ này.
    Chị mua ở đâu vậy? Chỉ cho chị em biết với.
    Tớ vừa nhờ thằng bạn làm đầu bếp hỏi hộ ở lẩu dê Nhất Ly. Nếu mua được tớ chia sẻ thông tin cho.
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtay1604 Xem bài viết
    Tớ vừa nhờ thằng bạn làm đầu bếp hỏi hộ ở lẩu dê Nhất Ly. Nếu mua được tớ chia sẻ thông tin cho.

Bạn ơi, nếu nhờ mua được cà dê thì mua luôn hộ mình nhé, không hiểu mặt hàng này có hay bị làm giả không nữa, nếu mua được sản phẩm đã chế biến rồi thì tốt quá nhỉ, mình không biết làm mấy thứ này.
    • 756 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    theo tớ bạn cứ ra cửa hàng bán thịt bò, hoặc mấy nhà hàng dê ý, hỏi xem mình muốn đặt hàng có được không???

Còn làm thì tớ nghe nói chế biến như bình thường như: Hấp với hành hoa...

Hôm nọ về 30/4 tớ còn nghe mẹ chồng tớ nói: Cậu của ox tớ cũng bị yếu, có 4% thui, 2 cậu mợ cưới nhau 8 năm không có con, đi khám mới biết cậu yếu. Không biết cậu nghe ai nói, về ngâm bao tử dê với rượu (bao tử dê là con dê con còn trong bụng mẹ ý, mẹ chồng tớ nói là nhìn trông ghê lắm), uống ngày 1 chén hay sao ấy, với cả rượu cá ngựa nữa. Rùi thì mợ có thai., giờ cậu mợ có mỗi thằng em bây giờ thôi.

tớ thì không thích ox uống rượu nên không làm mấy món đó.
    Chị ơi, nếu chưa biết là có bị yếu tt hay không nhưng vẫn ăn và uống thuốc các loại bổ tt như vậy có tốt không chị. Chồng em chưa xét nghiệm nhưng em cũng muốn mua cho chồng ăn.
    Hạnh phúc là có ai đó để yêu, có gì đó để làm và có gì đó để hy vọng!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4