• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Thụ tinh ống nghiệm tại bệnh viện Từ Dũ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các bạn. Cho mình hỏi ở đây có bạn nào bị đa nang buồng trứng đang chuẩn bị làm TTON ở Từ Dũ mà muốn theo phương pháp mới là phương pháp nuôi trứng non không. Mình đã từng theo phương pháp này cách đây vài tháng nhưng thất bại, giờ mình muốn làm lần 2 nhưng mỗi người nói một kiểu. Bác sỹ điều trị thì bảo cứ vào làm, còn bệnh viện thì bảo là đã ngưng phương pháp này rồi, ko biết khi nào thì tiếp tục. Mà bác sỹ thì phải theo bệnh viện chứ. Mình đang hoang mang vì mình ở tận Hà nội, muốn vào đó thì phải thuê nhà, rồi phải đi máy bay vào, mà đi những 2 người, mà nếu ko phải thì lại phải bay ra, tốn kém. Nếu bạn nào biết thực hư chuyện này thì cho mình hay với. Mình cám ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong2007 Xem bài viết
    Xin chào các bạn. Cho mình hỏi ở đây có bạn nào bị đa nang buồng trứng đang chuẩn bị làm TTON ở Từ Dũ mà muốn theo phương pháp mới là phương pháp nuôi trứng non không. Mình đã từng theo phương pháp này cách đây vài tháng nhưng thất bại, giờ mình muốn làm lần 2 nhưng mỗi người nói một kiểu. Bác sỹ điều trị thì bảo cứ vào làm, còn bệnh viện thì bảo là đã ngưng phương pháp này rồi, ko biết khi nào thì tiếp tục. Mà bác sỹ thì phải theo bệnh viện chứ. Mình đang hoang mang vì mình ở tận Hà nội, muốn vào đó thì phải thuê nhà, rồi phải đi máy bay vào, mà đi những 2 người, mà nếu ko phải thì lại phải bay ra, tốn kém. Nếu bạn nào biết thực hư chuyện này thì cho mình hay với. Mình cám ơn nhiều.
    Ban oi, hien nay minh thay tai BV TU Du van dang lam phuong phap nuoi trung non muh?? Ban qua trang web nay o dien dan hay tuu van giup em ve thu tinh trong ong nghiem de hieu them nhe, minh thay trang Hosrem cung co rat nhieu thong tin ve noi dung nay tai BV Tu Du do ban a.
    Co len!
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ban oi, hien nay minh thay tai BV TU Du van dang lam phuong phap nuoi trung non muh?? Ban qua trang web nay o dien dan hay tuu van giup em ve thu tinh trong ong nghiem de hieu them nhe, minh thay trang Hosrem cung co rat nhieu thong tin ve noi dung nay tai BV Tu Du do ban a.
    Co len!
    • 836 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Để khỏi mất thời gian và được xếp làm ngay ko phải đợi, bạn hãy vào thẳng phòng khám của bác sỹ Tường và bác sỹ Ngọc Lan (Cả 2 là vợ chồng và là trưởng-phó khoa hiếm muộn bệnh viện Từ Dũ) để làm. CHúc bạn may mắn
    Địa chỉ: Phòng Khám Ngọc Lan , 125 Trần Bình Trọng, Quận 5, Tp Hồ Chí Minh
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meorung Xem bài viết
    Em đã có hồ sơ ở phòng khám này, em dự định làm TTTON (lần đầu) nhưng bằng PP nuôi trứng non để tránh trường hợp quá kích buồng trứng. Vì vậy chị Mèo cho em hỏi: lần đầu tiên làm TTTON, bị đa nang buồng trứng thì BS có đồng ý cho mình làm theo PP này k chị nhỉ?
    theo minh duoc biet thi chi khi nao kich trung khong thanh cong , tuc la dang kich trung nhung ban khong dap ung theo yeu cau cua phac do kich trung thi Bs se cho ngung, sau do se cho minh lam phuong phap khac . Con biet minh bi buong trung da nang nhung chua thu kich trung , BS cung khong dong y cho minh lam phuong phap nuoi trung non ban a. Nhung ban nen hoi truc tiep BS nhe, ban se co thong tin chinh xac hon va khong phai lo lang nua. THan men !
    • 6,187 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Em đã có hồ sơ ở phòng khám này, em dự định làm TTTON (lần đầu) nhưng bằng PP nuôi trứng non để tránh trường hợp quá kích buồng trứng. Vì vậy chị Mèo cho em hỏi: lần đầu tiên làm TTTON, bị đa nang buồng trứng thì BS có đồng ý cho mình làm theo PP này k chị nhỉ?
    AMM đọc báo thấy viết về BV Hung vương làm rất thành công về nuôi trứng non. BV hùng vương hợp tác với BV Từ Dũ đấy
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Hôm qua OX em đã thử TTD sau 2 tháng uống thuốc bắc và tích cực ăn trứng, nhưng kq thì vẫn như cũ à AMM ơi!. Vì vậy, VC em quyết định làm TTTON rồi, không còn chọn lựa nào khác. Tuy vậy, trong thời gian em kích thích buồng trứng và làm các thủ tục khác (mất khoảng 3 tháng) thì OX em chuyển sang thầy thuốc bắc cũ để uống tiếp, biết đâu cánh cửa thần kì sẽ mở ra đối với OX em (vì trước đây OX em đã uống thuốc chỗ này, đi XN thì có được 5 triệu con, sau đó uống tiếp và XN lại thì chẳng còn con nào). nếu điều kỳ diệu xảy ra thì VC em có cơ hội có đứa con của chính mình. AMM cố lên nhé!
    Mèo rừng ơi vậy là em quyết định TTON rồi hả? Chúc em may mắn nhé, em đi trước nhé, mong cho đường em đi được thuận tiện rồi chị cũng tiếp bước theo em. Nhưng em làm ở đâu mà thủ tục tới 3 tháng vậy??? Chị cũng tính đi uống thuôc Bắc mà bận suốt nên vẫn chưa đi được nhưng nghe em nói vậy thấy nhụt chí quá. Thôi kệ để tháng này xem sao rồi tính tiếp. Chúc em thành công.
    Con là tình yêu của Ba Mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai MyMoen Xem bài viết
    AMM đọc báo thấy viết về BV Hung vương làm rất thành công về nuôi trứng non. BV hùng vương hợp tác với BV Từ Dũ đấy
    Vậy à? Thế mà mình hỏi thử 1080 về số điện thoại của bệnh viện này mà ko được. Có ai biết thì cho mình xin số với
    • 836 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Phương pháp nuôi trứng non chỉ áp dụng cho người bị buồng trứng đa nang. Nếu ông xã yếu thì làm IUI chắc là ko được, phải làm Thụ tinh ống nghiệm. Chị cứ đặt vấn đề thẳng với bác sỹ Ngọc Lan về việc xin làm bằng phương pháp nuôi trứng. Bệnh viện Từ Dũ có 2 trường hợp làm bằng phương pháp này đều có thai và sanh em bé rồi đấy. Chúc chị thành công nha!
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

To Maybay: Em nghe BS ở chỗ BS Ngọc Lan nói rằng phải mất 3th thì mới hoàn tất giai đoạn chuẩn bị, chắc là tuỳ trường hợp đấy chị, vc em sẽ cố gắng thật nhiều.Về chị thì Em thấy ít ai làm IUI 1 lần mà thành công lắm, vì vậy chị đừng vội nghĩ đến TTTON. Nếu có thời gian chị uống thuốc Bắc cũng tốt (bồi bổ sức khỏe), còn trường hợp OX em là do bệnh nặng nên thuốc k hiệu quả lắm. Chị cứ nghĩ: thôi kệ, khi nào em bé chơi chán rồi sẽ về, đừng căng thẳng chị nhé!

To Meo75: em nhỏ hơn chị đấy, nick như vậy thôi, chứ em là con Rắn mang cây Đinh. Chị cho em hỏi xíu, nuôi trứng non là chọc trứng non ra ngoài nuôi pk chị? em chỉ nghe nói mà chẳng biết gì về pp này, vì nó mới quá.
    Vậy hả? Chị cũng hay nghĩ vẩn vơ, chắc tháng này chờ tới QKĐ rồi đi hốt thuốc Bắc uống thôi. Chúc em thành công nhé.
    • 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

To Maybay: Em nghe BS ở chỗ BS Ngọc Lan nói rằng phải mất 3th thì mới hoàn tất giai đoạn chuẩn bị, chắc là tuỳ trường hợp đấy chị, vc em sẽ cố gắng thật nhiều.Về chị thì Em thấy ít ai làm IUI 1 lần mà thành công lắm, vì vậy chị đừng vội nghĩ đến TTTON. Nếu có thời gian chị uống thuốc Bắc cũng tốt (bồi bổ sức khỏe), còn trường hợp OX em là do bệnh nặng nên thuốc k hiệu quả lắm. Chị cứ nghĩ: thôi kệ, khi nào em bé chơi chán rồi sẽ về, đừng căng thẳng chị nhé!

To Meo75: em nhỏ hơn chị đấy, nick như vậy thôi, chứ em là con Rắn mang cây Đinh. Chị cho em hỏi xíu, nuôi trứng non là chọc trứng non ra ngoài nuôi pk chị? em chỉ nghe nói mà chẳng biết gì về pp này, vì nó mới quá.
    Nhiều chuyện với bé Mèo cầm tinh con rắn này một tí:Battin ey: :Battin ey: Em cùng tuổi với em gái chị đấy:RaisedEye bởi vậy chị thấy thương em như chính em mình vậy :RaisedEye

Nuôi trứng non là trong trường hợp buồng trướng đa nang, có rất nhiều trứng phát triển nhưng ko lớn được:Crying: . Trung bình chỉ khoảng 10mm mà thôi:Sad: vì vậy bắt buộc bs phải chọc hút trứng non và tiến hành nuôi cấy trong phòng TN cho trứng lớn lên rồi sau đó sẽ làm TTTON

Vậy nhé em:RaisedEye tới giờ đón con gái rùi, có gì chị 888 sau nhé:RaisedEye
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Nhiều chuyện với bé Mèo cầm tinh con rắn này một tí:Battin ey: :Battin ey: Em cùng tuổi với em gái chị đấy:RaisedEye bởi vậy chị thấy thương em như chính em mình vậy :RaisedEye

Nuôi trứng non là trong trường hợp buồng trướng đa nang, có rất nhiều trứng phát triển nhưng ko lớn được:Crying: . Trung bình chỉ khoảng 10mm mà thôi:Sad: vì vậy bắt buộc bs phải chọc hút trứng non và tiến hành nuôi cấy trong phòng TN cho trứng lớn lên rồi sau đó sẽ làm TTTON

Vậy nhé em:RaisedEye tới giờ đón con gái rùi, có gì chị 888 sau nhé:RaisedEye
    cả nhà ơi! em thật sự là tiền mất tật mang,ngày đi hút trứng về mọi người kh sao hết còn em thì bi chảy máu buồng trứng kg cầm máu được ,về nhà đau quoàng quại ,phải nhập viện ,cuối cùng phải mổ để đốt cầm máu ,mình đã bị vô sinh như vậy rồi mà còn phải mổ đốt buồng trứng bởi vì đốt buồng trứng rất hại cho sự phát triển của nang noãn,vì mất máu quá nhiều em phải chuyền 3 bịt máu nữa cuối cùng phải xén bớt 1 phần buồng trứng trái đốt cầm máu buồng trứng phải vừa đau đớn vừa buồn chuyện chồng ,buồn lắm các chị ơi ngày em mổ thì chồng em dang ung dung đi chơi vui vẻ ,anh ấy vẫn biết la emdang mổ trong nhà thương,mồ xong rồi thì bs chuyển em từ phòng hồi sức xuống phòng chuyển phôi luôn ,em được 13 trứng và thành được 5 phôi thế là chuyển hết 5 phôi,em cũng kg hiểu tại sao trong lúc sức khỏe em như vậy mà bs vẫn chuyển phôi vào,chuyển phôi vào buổi trưa tối hôm đó em đau lắm vì hết thuốc giảm đau,đêm hôm đó em đau muốn chết đi được nhưng lúc đó thì chồng mình đang di chơi vui vẻ kh biết là dang vui chơi với ai,mằm trong bệnh viện 1 mình vừa đau đớn vừa tủi thân,nằm 4 ngày trong bệnh viện rồi về nhà cũng đặt thuốc uống thuốc như lời bs dặn ,các chị ơi đau đớn thay mới tới ngày thứ 9 của chuyển phôi thì thấy ra huyết hồng hồng ,em cũng cố an ủi mình co những người có thai vẫn ra huyết như vậy nhưng rồi vào ngày thứ 10 thì huyết ra nhiều lắm,em cố gắn kg khóc nhưng nước mắt nó cứ chảy ra ,em biết lúc này tin thần rất quan trong nhưng lúc nào nước mắt emno1 cũng chảy ,đầu óc em bây giờ trống rỗng kg còn biết nghĩ gì nữa tình cảm vợ chồng em đã kh tốt kinh tế thì cũng kh có cố gắn hết sức để làm TTON lần này rồi lai bị mổ như vậy rồi lại thất bại thật sự các chị ơi em kg biết phải làm sao đây em sẻ mất gia đình này mất chồng mất con mất tiền mất tất cả ,em kg biết em như thế nà nữa lúc ngồi cười thật to rồi lúc thì khóc thật nhiều, em phải cố lên thôi phải giữ gia đình này em kg thể mất nó được.các chị ơi hãy giúp em với.:Crying: :Crying: :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 241 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubene Xem bài viết
    cả nhà ơi! em thật sự là tiền mất tật mang,ngày đi hút trứng về mọi người kh sao hết còn em thì bi chảy máu buồng trứng kg cầm máu được ,về nhà đau quoàng quại ,phải nhập viện ,cuối cùng phải mổ để đốt cầm máu ,mình đã bị vô sinh như vậy rồi mà còn phải mổ đốt buồng trứng bởi vì đốt buồng trứng rất hại cho sự phát triển của nang noãn,vì mất máu quá nhiều em phải chuyền 3 bịt máu nữa cuối cùng phải xén bớt 1 phần buồng trứng trái đốt cầm máu buồng trứng phải vừa đau đớn vừa buồn chuyện chồng ,buồn lắm các chị ơi ngày em mổ thì chồng em dang ung dung đi chơi vui vẻ ,anh ấy vẫn biết la emdang mổ trong nhà thương,mồ xong rồi thì bs chuyển em từ phòng hồi sức xuống phòng chuyển phôi luôn ,em được 13 trứng và thành được 5 phôi thế là chuyển hết 5 phôi,em cũng kg hiểu tại sao trong lúc sức khỏe em như vậy mà bs vẫn chuyển phôi vào,chuyển phôi vào buổi trưa tối hôm đó em đau lắm vì hết thuốc giảm đau,đêm hôm đó em đau muốn chết đi được nhưng lúc đó thì chồng mình đang di chơi vui vẻ kh biết là dang vui chơi với ai,mằm trong bệnh viện 1 mình vừa đau đớn vừa tủi thân,nằm 4 ngày trong bệnh viện rồi về nhà cũng đặt thuốc uống thuốc như lời bs dặn ,các chị ơi đau đớn thay mới tới ngày thứ 9 của chuyển phôi thì thấy ra huyết hồng hồng ,em cũng cố an ủi mình co những người có thai vẫn ra huyết như vậy nhưng rồi vào ngày thứ 10 thì huyết ra nhiều lắm,em cố gắn kg khóc nhưng nước mắt nó cứ chảy ra ,em biết lúc này tin thần rất quan trong nhưng lúc nào nước mắt emno1 cũng chảy ,đầu óc em bây giờ trống rỗng kg còn biết nghĩ gì nữa tình cảm vợ chồng em đã kh tốt kinh tế thì cũng kh có cố gắn hết sức để làm TTON lần này rồi lai bị mổ như vậy rồi lại thất bại thật sự các chị ơi em kg biết phải làm sao đây em sẻ mất gia đình này mất chồng mất con mất tiền mất tất cả ,em kg biết em như thế nà nữa lúc ngồi cười thật to rồi lúc thì khóc thật nhiều, em phải cố lên thôi phải giữ gia đình này em kg thể mất nó được.các chị ơi hãy giúp em với.:Crying: :Crying: :Crying:
    bạn ơi!
    quả thật mình dồn hết hi vọng ,tiền bạc ,sức lực để tton nhưng gặp điều không may thì đau khổ lắm có đúng không? mình hiểu lắm và lúc mình dồn hết tinh thần vào tton thất bại mình cũng như điên như khùng vậy bạn ạ. nhưng thôi lại đứng dậy từ từ suy nghĩ tìm cách khác, hãy nằm nghỉ ngơi đi nhé rồi thời gian cũng sẽ làm tinh thần và thể xác bớt đau hơn... có lẽ bị hiếm muộn như chị em mình phải tập chai lì , chai lì để mà lo tiếp bạn ạ, cố gắng lên nhé
    • 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubene Xem bài viết
    Meyeubene thương,

Thật sự mình lạnh hết cả người khi đọc bài của bạn. Không ngờ chỉ là TTTON thôi mà bạn lại phải chịu nhiều đau khổ, uất ức như vậy:Sad: Cảm giác bơ vơ, trống rỗng, đau khổ mà không người an ủi thật là kinh khủng:Crying: :Crying: Nhưng mình mong bạn hãy bình tĩnh, cố gắng vượt qua giai đoạn khủng hoảng này bạn nhé.

Về phần chồng bạn, mình hy vọng rằng anh ấy chỉ quá vô tâm mà thôi. Các ông thường là như vậy đấy meyeubene ơi. Các ông không hiểu nổi đau đớn về thể xác và tinh thần khi vợ mình phải đi chọc hút trứng là như thế nào đâu. Có thể anh ấy nghĩ rằng chọc hút trứng và làm TTTON cũng đơn giản như khi anh ấy đi lấy tinh trùng:Sad: Hic.... hic....:Crying:

Mình biết sẽ rất khó để thưc hiện lời khuyên này, nhưng mong bạn hãy cố gắng bình tâm bạn nhé. Có buồn thì hãy khóc thật to cho thoải mái, xong rồi bình tĩnh lại bạn nhé. Mình nghĩ chồng bạn cũng buồn chứ không vui vẻ gì đâu. Anh ấy đi chơi cũng chỉ để là để cố gắng che giấu sự thất vọng trong lòng mà thôi. Tất cả rồi sẽ qua bạn à, rồi bạn sẽ có những em bé dễ thương như lòng hằng mong ước. Tất cả các chị em trong diễn đàn cùng chia buồn với bạn, bạn nhé.

Mong bạn hạnh phúc:LoveStruc:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang chuẩn bị làm lại TTON lần 2 tại BV Từ Dũ. Mình đã làm một lần năm ngoái nhưng lại bị thai ngoài tử cung và bây giờ đặt lịch để làm lại. Không biết có ai đó đã từng vào trường hợp của mình chưa? Mình thấy lo sợ quá, không biết lần này sẽ thế nào. Bác sỹ bảo thai ngoài tử cung trong TTON là một trong những rủi ro của TTON. Không thể nói trước dược lần làm tiếp theo của mình có bị như vậy nữa hay không, nhưng khả năng không lặp lại thì nhiều hơn. Tuy thế, mình vẫn cảm thấy thiếu tự tin quá! Mong các bạn chia sẻ cùng mình.
    • 162 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vậy à? Thế mà mình hỏi thử 1080 về số điện thoại của bệnh viện này mà ko được. Có ai biết thì cho mình xin số với
    Bệnh Viện Hùng Vương: 9 Lý Thường Kiệt. Q 5
    Khoa Hiếm muộn : Lầu 4
    Tel : 8558 532 - xin gặp khoa HM

Sao thấy mấy nick mèo trong nhà IUI và IVF nhìu thế nhỉ, hổng biết có phải tại tuổi không, hay tại các mẹ yêu mèo nên chọn nick vậy,hở các chị :Crying: meo75, meomap, meorung, meochan,...
    • 115 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo75 Xem bài viết
    Để khỏi mất thời gian và được xếp làm ngay ko phải đợi, bạn hãy vào thẳng phòng khám của bác sỹ Tường và bác sỹ Ngọc Lan (Cả 2 là vợ chồng và là trưởng-phó khoa hiếm muộn bệnh viện Từ Dũ) để làm. CHúc bạn may mắn
    Địa chỉ: Phòng Khám Ngọc Lan , 125 Trần Bình Trọng, Quận 5, Tp Hồ Chí Minh
    Chị ơi, em cũng đang là nạn nhận của buồng trứng đa nang đây, thiệt tình không nghĩ đến thì thôi, chứ nghĩ đến là hết muốn làm gì. Nói chung là chán.
    Em đang theo làm phương pháp nuôi trứng non trong TD, nhưng xui quá vì em bị hẹn từ tháng 3 đến tháng 6. Cuối tháng 5 vừa rồi hai vợ chồng em có vào đấy để lấy tinh trùng trữ đông vì ông xã em đi nước ngoài đến tận cuối năm mới về và chuẩn bị tinh thần chiến đấu. Chị biết không, bác sĩ hẹn em uống thuốc gây kinh rồi vào. Nhưng chỉ một tuần sau em gọi điện vào khoa HM, buồn chưa từng thấy, BS lại bảo là phương pháp này đang hiện dừng lại vì hết môi trường nuôi trứng non, và sớm nhất đến tháng 11 này mới có lại. Em cũng không biết phải tính sao nữa bây giờ, em vẫn chưa chọc hút trứng lần nào, em cũng không biết các bước tiếp theo sẽ ra sao nữa, em giống như đang dò dẫm mọi thứ vậy. Chán ghê!
    Chị Mèo ơi, nếu đến phòng mạch của bác sĩ Lan là sẽ được làm luôn hả chị? Chị có số điện thoại của phòng mạch đấy không? Nếu sang đấy điều trị thì chỉ cần đem các kết quả xét nghiệm sang là được chứ gì, đúng không chị?
    Hic, xin lỗi vì đã hỏi chị dồn dập như thế nhưng tại tối nay tìm được topic này em mừng quá, mong chị thông cảm.
    Chúc chị khỏe!
    Lớp học tiếng Anh cho người mất căn bản hoàn toàn
    http://zaodich.com/forum/f2774/lop-t.../#post25667903
    • 115 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

@ Meyeubene: Chị ơi, dù gì thì chị cũng phải cố gắng. Bị bệnh như vầy thì khó khăn, đau đớn, nước mắt ... là tất cả những gì mà chị em mình phải chuẩn bị trước rồi mà :Crying: :Crying: :Crying: . Em đang làm, nhưng tạm thời bị dừng điều trị rồi, em vẫn chưa chọc hút trứng nên vẫn chưa biết đau đớn thế nào, nhưng em có thể hiểu được nỗi đau của chị. Cố lên nghen chị, nghĩ thương chị ghê.
    Lớp học tiếng Anh cho người mất căn bản hoàn toàn
    http://zaodich.com/forum/f2774/lop-t.../#post25667903
    • 33 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Esmeralda Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng đang là nạn nhận của buồng trứng đa nang đây, thiệt tình không nghĩ đến thì thôi, chứ nghĩ đến là hết muốn làm gì. Nói chung là chán.
    Em đang theo làm phương pháp nuôi trứng non trong TD, nhưng xui quá vì em bị hẹn từ tháng 3 đến tháng 6. Cuối tháng 5 vừa rồi hai vợ chồng em có vào đấy để lấy tinh trùng trữ đông vì ông xã em đi nước ngoài đến tận cuối năm mới về và chuẩn bị tinh thần chiến đấu. Chị biết không, bác sĩ hẹn em uống thuốc gây kinh rồi vào. Nhưng chỉ một tuần sau em gọi điện vào khoa HM, buồn chưa từng thấy, BS lại bảo là phương pháp này đang hiện dừng lại vì hết môi trường nuôi trứng non, và sớm nhất đến tháng 11 này mới có lại. Em cũng không biết phải tính sao nữa bây giờ, em vẫn chưa chọc hút trứng lần nào, em cũng không biết các bước tiếp theo sẽ ra sao nữa, em giống như đang dò dẫm mọi thứ vậy. Chán ghê!
    Chị Mèo ơi, nếu đến phòng mạch của bác sĩ Lan là sẽ được làm luôn hả chị? Chị có số điện thoại của phòng mạch đấy không? Nếu sang đấy điều trị thì chỉ cần đem các kết quả xét nghiệm sang là được chứ gì, đúng không chị?
    Hic, xin lỗi vì đã hỏi chị dồn dập như thế nhưng tại tối nay tìm được topic này em mừng quá, mong chị thông cảm.
    Chúc chị khỏe!
    Địa chỉ phòng khám Ngọc Lan: 125 Trần Bình Trọng, Q5, TPHCM
    Trước khi đến bạn gọi điện hỏi trước và lấy phiếu qua điện thoại:
    - Phòng khám: 089236920
    - Bác sỹ Lan: 080903008889
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Maybay ơi! nếu chị uống thuốc bắc thì em bổ sung cho chị 1 địa chỉ nữa để tham khảo nhé! 19 Nguyễn Thanh Tuyền. Chỗ này chị bạn em đã thành công sau 4 năm kể từ ngày sinh bé đầu (giống chị đó), biết đâu "phước chủ may thầy"...
    Mèo rừng ơi cám ơn em nhé. Chúc em mọi điều tốt đẹp.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3