CHUẨN BỊ MANG THAI

Thử thai 2 vạch, sau đó lại 1 vạch

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 82.8K Lượt đọc
  • 238 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dear các chị,

Em đang rất mong có em bé, tháng vừa rồi em có xxx vào đúng ngày rụng trứng, 8 ngày sau thấy ngực rất đau, bụng đau râm ran phần dưới, em có mua que thử loại: "test" về thử thì thấy hai vạch. sáng hôm sau,hôm sau nữa em đều mua que thử loại khác về thử thì chỉ có một vạch. Với trường hợp như của em thì k biết là em có thai không các chị? :Sad:
    Có chị nào đã gặp trường hợp như của em thì chia sẻ giúp em với.
    Cảm ơn các chị nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 609 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

sau xxx 8 ngày mà lên 2 vạch thì chắc cái que thử nó phải to cỡ mái chèo nhể :Laughing:

đùa thôi, phải chờ tới kì đèn đỏ tiếp theo, nếu không có đèn đỏ thì phải để quá 8 ngày tiếp theo đó thử thì 2 vạch còn tin được. Hôm nay là ngày thứ bao nhiêu rồi? chị nghĩ em nên tra trên google thêm các thông tin về thai nghén và bầu bí chứ nghe nhạc hiệu thì có vẻ em còn hơi ít kinh nghiệm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bình.Nhi; 01/05/2010 vào lúc 01:38 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,287 Bài viết

• 2,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy!!! Xem bài viết
    Dear các chị,

Em đang rất mong có em bé, tháng vừa rồi em có xxx vào đúng ngày rụng trứng, 8 ngày sau thấy ngực rất đau, bụng đau râm ran phần dưới, em có mua que thử loại: "test" về thử thì thấy hai vạch. sáng hôm sau,hôm sau nữa em đều mua que thử loại khác về thử thì chỉ có một vạch. Với trường hợp như của em thì k biết là em có thai không các chị? :Sad:
    Cảm ơn các chị nhiều
    Nếu ngày thứ 8 mà bạn thử que 2 v,mà hôm sau thử lại 1 v thì cũng lạ nhỉ
    Thế bạn dùng que thử loại nào vậy.
    Mỗi lần thử như vậy bạn thử vào thời diểm nào,có thử vào buổi sáng không?
    Bạn đợi trễ kinh khoag 1-2 thì thử lại xem thế nào nhé.
    CHú bạn sớm có tin vui !

Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha!
    Con cầu trời phật phù hộ mọi điều tốt đẹp sẽ đến với mẹ con con! :561::LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo mình thì bạn nên theo dõi kinh nguyệt sắp tới xem thế nào? hoặc là để yên tâm hơn bạn có thể làm xét nghiệm beta HCG Ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi bạn start babyone

Mình thử loại que " test" và thử vào sáng sớm. Mình thử sớm như vậy là do thấy ngực rất đau (từ trước đến nay chưa đau như thế bao giờ), chắc que thử đó bị sai rồi. Hai ngày hôm nay mình thử nhiều loại que khác nhau nhưng toàn một vạch. Hy vọng vào tháng sau vậy. Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình
    • 118 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hi bạn start babyone

Mình thử loại que " test" và thử vào sáng sớm. Mình thử sớm như vậy là do thấy ngực rất đau (từ trước đến nay chưa đau như thế bao giờ), chắc que thử đó bị sai rồi. Hai ngày hôm nay mình thử nhiều loại que khác nhau nhưng toàn một vạch. Hy vọng vào tháng sau vậy. Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình
    các mẹ nói đều đúng cả đấy mẹ nó à, k chỉ dựa vào mấy dấu hiệu đó đâu nhé vì khi gần đến QKĐ chúng mình cũng sẽ có nhữg dấu hiệu y hệt như có em bé đó. mẹ nó nên chờ đến qua QKĐ xem sao, nếu chậm khoảng 1 tuần trở lên thì nên kiểm tra đi thôi, bạn đừng lo lắng quá nhé, chúc bạn thành công trên con đường rước bé về nhà!!
    "có cố gắng, bé sẽ về"
    Bé Kẹo mau về với mẹ nhé.
    Mẹ hứa sẽ cùng Bố yêu thương và dạy dỗ con nên người !!
    :557::577::559::561::570::553:
    • 738 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Có mình nè, QKĐ chậm 10 ngày, thử que acon, quickstrip, q-test, chip chip đều thấy lên vạch thứ 2 mờ nhưng vẫn thấy rõ, cũng hí ha hí hửng lắm, 4 ngày sau thử lại, tất cả các que đều nét nèn nẹt 1v, giờ đang uống thuốc cho ra kinh đây, trễ tới giờ là 25 ngày rồi, kết luận: chu kỳ này mình bị rối loạn. hic
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 531 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Hixxx hồi trước em cũng thiếu KN như bạn chủ top. Em tưởng là cứ sau 3 ngày XXX thử que là đã biết rồi, hí hí, h nghĩ lại thấy bùn cười wa :Laughing:
    • 1,287 Bài viết

• 2,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mibi Xem bài viết
    Có mình nè, QKĐ chậm 10 ngày, thử que acon, quickstrip, q-test, chip chip đều thấy lên vạch thứ 2 mờ nhưng vẫn thấy rõ, cũng hí ha hí hửng lắm, 4 ngày sau thử lại, tất cả các que đều nét nèn nẹt 1v, giờ đang uống thuốc cho ra kinh đây, trễ tới giờ là 25 ngày rồi, kết luận: chu kỳ này mình bị rối loạn. hic
    hic hic chắc que thử bị sai,nhưng khi bạn thử que lên 2v như vậy bạn có thử máu không?
    Nễu như bạn thử mấy loại que mà đều 2v như vậy thì cũng lạ nhỉ:Thinking:

Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha!
    Con cầu trời phật phù hộ mọi điều tốt đẹp sẽ đến với mẹ con con! :561::LoveStruc:
    • 6,509 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi start_babyone Xem bài viết
    hic hic chắc que thử bị sai,nhưng khi bạn thử que lên 2v như vậy bạn có thử máu không?
    Nễu như bạn thử mấy loại que mà đều 2v như vậy thì cũng lạ nhỉ:Thinking:
    em ơi, chỗ chị mibi không có thử máu nên mới không biết là có hay không???
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 6,509 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

thực ra nếu có thai và dùng que nhạy như quickstrip hay quickstick (ngâm que lâu một chút) thì ngày 8 sau RT cũng có thể que lên 2v (nhưng mờ lắm lắm), tớ đã từng thử ngày thứ 8 sau quan hệ thấy que lên 2v, thử HCG có 7, và các ngày sau đó tớ thử bằng quick test thì chỉ trong vòng 10' là v2 đã lên rồi, dù mờ nhưng nhìn vẫn rõ.

Với TH của chủ top, tớ chưa gặp nên không rõ như thế nào, vì có thai hay sắp QKD thì triệu chứng giống nhau, tớ sắp QKD ngực cũng căng đau, mà lúc thử que lên 2v ngực cũng căng đau như chuẩn bị QKD.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 1,090 Bài viết

• 6,827 Được cảm ơn

Dear các chị,

Cảm ơn các chị nhiều
    Em nghĩ que test ban đầu chỉ thử sau 8ngày xxx là sai rồi. Tốt nhất chị mua Quick Stick về mà thử. Nhưng cứ phải trễ kinh thì mới thử.

CHINSU: 0m: 3.4kg/48cm - 1m: 4.5kg/53cm - 2m: 6.2kg/59cm - 3m: 7.5kg/64cm - 4m: 8.3kg/68cm - 5m: 9kg/70cm - 6m: 9.2kg/71cm - 7m: 9.8kg/75cm - 8m: 10.2kg/76cm - 9m: 11kg/77cm - 10m: 11,2kg/77cm - 11m: 11.5kg/78cm - 12m: 11.8kg/78cm - 13m: 12kg/79cm - 14m: Sắp tròn 14m rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bubi_sweetbaby Xem bài viết
    Em nghĩ que test ban đầu chỉ thử sau 8ngày xxx là sai rồi. Tốt nhất chị mua Quick Stick về mà thử. Nhưng cứ phải trễ kinh thì mới thử.
    Cũng tuỳ, có người thì phải trễ kinh vài ngày hoặc 1-2 tuần thử que mới lên 2v, còn tớ mấy lần có thai, khoảng 11-12 ngày sau khi RT thử que đã có kết quả chính xác rồi rooling:rooling:rooling:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang muốn có bé nè nhưng thử egg nó chỉ có 1v, chu kỳ kinh mình không đều, mình đã thử 10que còn chưa có dấu hiệu, cả nhà giúp mình với !!!!!!!!!
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehien2005 Xem bài viết
    mình cũng đang muốn có bé nè nhưng thử egg nó chỉ có 1v, chu kỳ kinh mình không đều, mình đã thử 10que còn chưa có dấu hiệu, cả nhà giúp mình với !!!!!!!!!
    CK kô đều thì đi SA canh trứng chính xác hơn dùng que thử RT :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 89 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em thì tối hôm qua thử, do có bạn lại chơi nên để hơi bị lâu, tới lúc xem thì thấy 1 vạch rõ 1 vạch mờ :Angel: Để bụng sáng hôm sau thử lại, chờ cũng hơi lâu nhưng chỉ thấy 1 vạch, vạch kia cứ lờ mờ sao sao đó....:RollingEy: để que thử ra ngoài 1 lúc sau thì kết quả y như tối qua, 1 vạch rất rõ và 1 vạch hơi mờ...Hỏi mẹ thì mẹ bảo có bầu rồi! Em đang chờ vài ngày nữa xem sao nè!
    Chuyên cung cấp quần áo trẻ em VNXK https://www.facebook.com/ballshop.cantho

• 131 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

http://www.***************/Component...gay-trung-rung

chúc các chị sớm có 2v nét nha

• 89 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hôm qua test 2 vạch rất nét bạn ạ! Hôm nay siêu âm bác sĩ nói thai đã được 5 tuần :Silly:
    Chuyên cung cấp quần áo trẻ em VNXK https://www.facebook.com/ballshop.cantho

• 260 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

huhu mình thử 4 que của quicktest đều 2 vạch nét như sony mà thử lại = chip chip và quicktrip thì lại 1 vạch nét luôn là sao, chậm kinh 9 ngày rồi hôm qua đi SÂ chưa thấy gì cả. NM=10mm
    • 3,402 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Quick Test hay dương tính giả lắm bạn ạ, mình và bạn mình cũng từng bị mừng hụt với que đó rùi. Bạn thửu lại bằng QUick Sitck nhé. Chúc bạn có tin vui nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Captain Nemo; 12/09/2010 vào lúc 10:19 AM.

3m4d: Biết lẫy.