• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Thế nào gọi là tắc vòi trứng và bán tắc vòi trứng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 401 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 180 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quỳnh Chi
    Chị ơi chỉ biết chúc chị mau khỏi bệnh . Biết là ai có bệnh này cũng buồn bã lắm, tâm trạng rối bời nhưng chị đừng lo lắng quá nhé, tâm lí ổn định cũng góp phần làm bệnh mau phục hồi đấy. Theo thiển ý của em những bệnh thế này chữa đông y hầu như ko có tác dụng đâu, chị nên kiên trì theo tây y chị ạ. Em có quen mấy anh chị là tiến sĩ đông y được đào tạo ở TQ họ cũng nói những bệnh về hiếm muộn, viêm tắc vòi trừng, ung thư tử cung... uống thuốc bắc là vô tác dụng.
    Vậy quynhchi ơi, chị có thể hỏi giúp em xem là Đông y có giúp cho buồng trứng khoẻ, tốt , nội mạc dày khoẻ được không hả chị??? Các anh chị của chị có phòng mạch riêng không ạ, em có thể đến đó xin chuẩn đoán để điều trị được không???? Mong chị thông tin cho em. Thân mến!

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyvong
    comnammuoivung oi, bạn có thể nói với bạn của bạn đến BV Phụ sản HN hoặc bệnh viện C để thông vòi trứng xem có sao không. Nên đi thông trước khi đi chụp X quang vì chụp Xquang rất đau. Mình đã từng làm bằng cách bơm hơi vào tử cung và vòi trứng, nếu bị tắc thì bs sẽ biết liền. Làm cái này thì chỉ như đi khám phu khoa thoi, hoi nhói mót chút.
    Mẹ cháu ơi thế nào là tắc vòi trứng????

Hiện tượng của tắc vòi trứng như thế nào??? có đâu bụng ko? có ra máu ko???

thế đi thông vòi trứng thế có hại gì ko??? chỉ sợ có cái tiatia gì đó giống như là siêu âm hay là từ xquang chiếu vào thì hại nhỉ,

Trả lời tôi với nhé, tôi cũng đang có ý định đi khám vòi trứng đây!

• 180 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị MXNN ơi, tắc vòi trứng mắt thường không thấy được đây chị ạ, kể cả siêu âm gì đấy nữa, ngoại trừ mình phải đi chụp vòi trứng. Cách đây 2 năm vợ chồng em mong có cháu nhưng mãi không được, đi kiểm tra 2 vợ chồng đều bình thường và bình thường, BS TuDU cho đi chụp cản quang 2 bên vòi (chụp sau khi hết kinh, họ sẽ dặn chị ), lần ấy họ bơm cho em một hoá chất gì đấy vào từ hướng cửa mình (đi vào vòi trứng), khoảng 1 phút không sao , 2 phút bắt đầu đau đến muốn chết , bụng muốn vỡ tung ra, và sau đó em quằn quại vi đău chị ạ, nguyên nhân em quá đau đón đó chính là vì em nghẹt cả 2 vòi trứng, đến mức em gần như xỉu đi vì quá đau. Thông thường nếu bị nghẹt nhẹ thì sẽ thông được chị ạ. Còn nếu quá nặng như em thì phải mổ nội soi để thông, nhưng em đã mổ nội soi nhưng cũng không thành công., cuối cùng BS chỉ định em làm Thụ tin ống nghiệm đấy chị ạ.
    NHư vậy với những gì em hiểu và em đã thực tế : em nghĩ là :
    - Chị nên đi kiểm tra toàn bộ cơ quan có liên quan đến chức năng làm mẹ, trong đó có cả vòi trứng ( kiểm tra cuối cùng trong quá trình chuẩn đoán hiếm muộn thì phải tại BV TDu--- em không còn nhớ chính xác nữa). Độ an toàn nếu ở BV uy tín thì sẽ an tâm hơn ở các nơi khác (em kiểm tra ở TDU)
    - Nếu thực hiện kiểm tra vòi thì khi đi phải có gia đình đi cùng nhé chứ nếu không đau quá sẽ không ai đỡ về đâu (NHư em đấy , đâu có biết, dốt kinh khủng...chẳng hỏi ai hết, AX bận công việc thế là em tự đi và ngất xỉu một mình trong bệnh viện từ 3g- 5 chiều mới tỉnh).
    NHư vậy , nhất định chị phải đi kiểm tra, đừng chần chừ gì nữa bởi vì phụ nữ mình có nguy cơ bị nghẹt vòi trứng chiếm tỷ lệ khá cao đấy chị a, Chi đi nhanh nhé, nhưng cân nhắc bệnh viện mà chị tin tưởng nhất.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,060 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chao các me
    mình có chút kinh nghiệm này chia sẻ cùng các mẹ nhé.Minhf cũng là một bệnh nhân của căn bệnh này,nhưng sau khi chữa dược 5 tháng thì mình có bầu dến bg dược 2 tháng rồi.Benh này phải kiên trì mà phải chiu dau một chút.Minhf nghe bsi chữa cho mình nói là mổ nội soi thì cũng không kết quả gì đâu.Nhuw mình chữa thì trong một chu kỳ kinh thì mình sẽ bơm thuốc 5 ngày hoặc 7 ngày gì đó tuỳ theo mức độ nặng nhẹ từng người,sau đó kiêng chồng mấy ngày rồi đến đúng ngày rụng trứng thì hoạt động.Khi biết bị tắc mình cũng đc người quen giới thiệu dến đó dể chữa,đến thì đông lắm,nói chuyện với những người đến khám ở đấy thì ai cũng bảo là nếu tắc vòi trứng mà ở đó không chuawx đc thi k ở đâu chũa dc ca.hay các mẹ thử đến đó xem

• 180 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanghuyen
    chao các me
    mình có chút kinh nghiệm này chia sẻ cùng các mẹ nhé.Minhf cũng là một bệnh nhân của căn bệnh này,nhưng sau khi chữa dược 5 tháng thì mình có bầu dến bg dược 2 tháng rồi.Benh này phải kiên trì mà phải chiu dau một chút.Minhf nghe bsi chữa cho mình nói là mổ nội soi thì cũng không kết quả gì đâu.Nhuw mình chữa thì trong một chu kỳ kinh thì mình sẽ bơm thuốc 5 ngày hoặc 7 ngày gì đó tuỳ theo mức độ nặng nhẹ từng người,sau đó kiêng chồng mấy ngày rồi đến đúng ngày rụng trứng thì hoạt động.Khi biết bị tắc mình cũng đc người quen giới thiệu dến đó dể chữa,đến thì đông lắm,nói chuyện với những người đến khám ở đấy thì ai cũng bảo là nếu tắc vòi trứng mà ở đó không chuawx đc thi k ở đâu chũa dc ca.hay các mẹ thử đến đó xem
    chị ơi ở đáy là ở đâu hả chị, chị cho em biét địa chỉ hoạc số điẹn thoại vói. Quá trình chị đièu trị như thế nào ạ? đau là đau như thế nào ạ, chị chỉ cho em biét vói. cảm ơn chị nhièu lắm.

• 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu các chị muốn biết vòi trứng có tắc ko có thể đi bơm thông buồng trứng. Biện pháp này đơn giản tuy nhiên độ tin cậy ko cao. Đi chụp vòi trứng là cách kiểm tra chính xác nhất, tuy nhiên phải do BS chuyên khoa hướng chỉ định và hướng dẫn. Các chị có thể tham khảo 2 địa chỉ sau để chữa thông tắc vòi trứng: BS Kính - số 2A ngõ Thổ Quan (Trên đường Tôn Đức Thắng).
    BS Trung - 300 Lạc Trung - Trưởng khoa BV Việt Nhật. Em thấy có rất nhiều người chữa ở đây thành công. Vòi trứng tắc chữa rất vất vả vì vậy phải rất kiên trì. Biện pháp cuối cùng là thụ tinh ống nghiệm. Chúc mọi người thành công.

• 180 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnga
    Nếu các chị muốn biết vòi trứng có tắc ko có thể đi bơm thông buồng trứng. Biện pháp này đơn giản tuy nhiên độ tin cậy ko cao. Đi chụp vòi trứng là cách kiểm tra chính xác nhất, tuy nhiên phải do BS chuyên khoa hướng chỉ định và hướng dẫn. Các chị có thể tham khảo 2 địa chỉ sau để chữa thông tắc vòi trứng: BS Kính - số 2A ngõ Thổ Quan (Trên đường Tôn Đức Thắng).
    BS Trung - 300 Lạc Trung - Trưởng khoa BV Việt Nhật. Em thấy có rất nhiều người chữa ở đây thành công. Vòi trứng tắc chữa rất vất vả vì vậy phải rất kiên trì. Biện pháp cuối cùng là thụ tinh ống nghiệm. Chúc mọi người thành công.
    Các chị ơi, em ở TPHCM thì chữa tắc vòi trứng ở đâu là hay nhất ạ??? mong các chị chỉ giúp em với.

• 184 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Buồn quá các mẹ ơi. Hôm qua mình đi chụp X quang cổ tử cung và vòi trứng, kết quả là mình bị tắc cả hai vòi trứng.Minhf có 1 cháu rôi, sau đó mình đặt vòng và mới tháo vòng hơn một tháng để chuẩn bị sinh tập 2. Trước khi đătf vòng mình đã chữa viêm rồi mới đặt, trước khi tháo vòng cũng thế. Các mẹ ơi, có ai bị trường hợp như của mình ko? Liệu có khi nào kết quả chụp X quang nhầm ko? Mình chụp ở phòng khám tư nên cũng ko tin tưởng lắm. Chụp xong mình mới tìm hiểu và biết rằng chụp X quang như vậy cũng có thể ảnh hưởng đến vòi trứng. Lo quá !!!!!! Mình có nên chụp X quang lần nữa để xác định lại kết quả ko? Các mẹ tư vấn giúp mình nhé.

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me's bim
    Buồn quá các mẹ ơi. Hôm qua mình đi chụp X quang cổ tử cung và vòi trứng, kết quả là mình bị tắc cả hai vòi trứng.Minhf có 1 cháu rôi, sau đó mình đặt vòng và mới tháo vòng hơn một tháng để chuẩn bị sinh tập 2. Trước khi đătf vòng mình đã chữa viêm rồi mới đặt, trước khi tháo vòng cũng thế. Các mẹ ơi, có ai bị trường hợp như của mình ko? Liệu có khi nào kết quả chụp X quang nhầm ko? Mình chụp ở phòng khám tư nên cũng ko tin tưởng lắm. Chụp xong mình mới tìm hiểu và biết rằng chụp X quang như vậy cũng có thể ảnh hưởng đến vòi trứng. Lo quá !!!!!! Mình có nên chụp X quang lần nữa để xác định lại kết quả ko? Các mẹ tư vấn giúp mình nhé.
    Me's Bim ơi, cho em hỏi nhờ cái.
    chị bị tắt vòi trứng thế chị có kinh nguyệt hằng tháng không ạ. Em có người bạn bi tắt kinh lâu rồi và đang muốn có baby, em phải khuyên cô ấy đến gặp bs để hỏi xem có phải bị BTDN hay tắc vòi trứng hay không. Cảm ơn mẹ Bim trước nhé.

• 241 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

có chị nào biết bs nào chữa tắc vòi trứng ở tphcm hay không, làm ơn chỉ giúp với, thanks nhiều