CHUẨN BỊ MANG THAI

Tháo vòng tránh thai ra thì bao lâu sẽ có thai???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 28K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 87 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ai biết cho em xin ý kiến? Em định tháng 9 này em làm tập 2. Thì khi nào em tháo vòng được...?????????????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 87 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

hichic. Ko có ai có kinh nghiệm trong vụ này để bày em tí à???
    Em muốn rình thèng cu......... Ko biết làm thế nào đây nữa???????????
    • 1,234 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Chị tớ tháo vòng 2 tháng sau là có thai đó. Chúc mẹ nó sớm rinh được em giai nhá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 861 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mong cả nhà tư vấn dùm mình với, con trai mình hơn 3 tuổi, tính năm 2011 làm tiếp tập 2. Mình muốn sinh con gái và sinh sau tết. ( vì mình là giáo viên nên muốn nghỉ hộ sản và nghỉ hè tổng cộng 7 tháng để có thể cho con bú mẹ), chồng mình thì bảo quá tham lam, chọn 1 cái thôi :Smiling: hì. Mình thuộc dạng chậm con, nên không biết là sẽ tháo vòng tránh thai ở thời điểm nào thì thích hơp? Có cần đi BS để canh con trai hay gái hay không? Hay tự học kinh nghiệm của các mẹ trên này. Cảm ơn cả nhà :Rose:
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 291 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

:Silly:hi mình thì có chút kinh nghiệm vì sanh được 2 cô công chúa , rooling:theo mình thì khi sach kinh bạn cứ QH cách 2 ngày 1 lần cho tới ngày gần RT bạn ngưn trước đó khoảng 3 ngày là ok , con ăn uống thì mình chỉ ăn vừa miệng hay là ăn lạt , ăn chua ko ăn ngọt , :Thinking::Thinking:Chút kinh nghiêm mong bạn sớm được như ý . :Battin ey:

:Kiss: NB : 3,9 Kg _ :Kiss: 55 cm /:Kiss: 1M : 4,870 /:Kiss: 1M1W4D : 5,1kg

Lạy chúa con cầu xin chúa ban bình an đến cho gđ chúng con
    Lạy chúa con cãm tạ chúa đã thương xót chúng con mà ban cho chúng con được những xinh linh bé bổng của ngài .:
    • 421 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sindy Xem bài viết
    :Silly:hi mình thì có chút kinh nghiệm vì sanh được 2 cô công chúa , rooling:theo mình thì khi sach kinh bạn cứ QH cách 2 ngày 1 lần cho tới ngày gần RT bạn ngưn trước đó khoảng 3 ngày là ok , con ăn uống thì mình chỉ ăn vừa miệng hay là ăn lạt , ăn chua ko ăn ngọt , :Thinking::Thinking:Chút kinh nghiêm mong bạn sớm được như ý . :Battin ey:
    Chị ơi!thế muốn sinh con trai thì như thế nào ạh?Vì là đẻ đứa đầu tiên nên em muốn có thằng cu cho ông bà phấn khởi dù chồng em ko phải con trưởng và ông bà cũng có cháu đích tôn rùi!hihi:LoveStruc::LoveStruc:
    • 291 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mắm_yêu Xem bài viết
    Chị ơi!thế muốn sinh con trai thì như thế nào ạh?Vì là đẻ đứa đầu tiên nên em muốn có thằng cu cho ông bà phấn khởi dù chồng em ko phải con trưởng và ông bà cũng có cháu đích tôn rùi!hihi:LoveStruc::LoveStruc:
    :Thinking:chị thì chưa có con trai nên chị cũng chỉ biết wa kinh nghiệm của vài người , muốn có con trai thì làm ngược lại của chị , tức là ăn mặn , ngọt . Còn QH thì phải kiêng 5đến 7 ngày ĐB là QH đúng thời điểm RT là tốt nhứt vì TT có thể gặp được trứng liền :Laughing:Chúc em thành công nhé:Kiss:

:Kiss: NB : 3,9 Kg _ :Kiss: 55 cm /:Kiss: 1M : 4,870 /:Kiss: 1M1W4D : 5,1kg

Lạy chúa con cầu xin chúa ban bình an đến cho gđ chúng con
    Lạy chúa con cãm tạ chúa đã thương xót chúng con mà ban cho chúng con được những xinh linh bé bổng của ngài .:
    • 1,221 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunQuan Xem bài viết
    Chào cả nhà. Mong cả nhà tư vấn dùm mình với, con trai mình hơn 3 tuổi, tính năm 2011 làm tiếp tập 2. Mình muốn sinh con gái và sinh sau tết. ( vì mình là giáo viên nên muốn nghỉ hộ sản và nghỉ hè tổng cộng 7 tháng để có thể cho con bú mẹ), chồng mình thì bảo quá tham lam, chọn 1 cái thôi :Smiling: hì. Mình thuộc dạng chậm con, nên không biết là sẽ tháo vòng tránh thai ở thời điểm nào thì thích hơp? Có cần đi BS để canh con trai hay gái hay không? Hay tự học kinh nghiệm của các mẹ trên này. Cảm ơn cả nhà :Rose:
    Chị ơi, nếu tháo vòng từ bây giờ thì tức là khả năng có bé bắt đầu từ ngày tháo vòng. Chị lại thuộc dạng chậm có bé thì canh bé để vừa được tất cả các ý em tô đỏ đỏ thì khó lắm ạ, % xác suất đạt như ý hơi bị nhỏ, nên thôi thì chị cứ tháo vòng ra rồi canh từ từ, canh con trai mới khó chứ hình như con gái thì dễ òm hay sao ấy. Dù gì đi nữa cũng chúc chị đạt được như ý nhé

• 421 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sindy Xem bài viết
    :Thinking:chị thì chưa có con trai nên chị cũng chỉ biết wa kinh nghiệm của vài người , muốn có con trai thì làm ngược lại của chị , tức là ăn mặn , ngọt . Còn QH thì phải kiêng 5đến 7 ngày ĐB là QH đúng thời điểm RT là tốt nhứt vì TT có thể gặp được trứng liền :Laughing:Chúc em thành công nhé:Kiss:
    hihi!Em cảm ơn chị nhiều!Con trai hay con gái em cũng iu hết chị ah!Bây giờ chỉ mong có là vui rùi!!:LoveStruc::LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa tháo vòng, bác sỹ khuyên nên để sau 1 - 2 tháng cho tử cung ổn định rồi mới tính đến chuyện có em bé nhưng hiện tại mình đang được nghỉ phép 2 tháng nên chồng mình muốn mình có em bé luôn để có thời gian chăm sóc thai tốt hơn. Mình băn khoăn quá, không biết nếu mình có em bé luôn thì có ảnh hưởng gì không nhỉ? Hiện tại mình thấy tình trạng sức khỏe của mình rất tốt.
    Mình uống thuốc Fugacar trước khi có thai khoảng 10 ngày liệu có ảnh hưởng gì đến em bé không?
    Rất mong được sự tư vấn của tất cả mọi người.
    • 383 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

mình thấy nhỏ e dâu nhà mình đặt vòng mà vẫn có thai , mình cũng ko bjk lý do tại sao nữa . rõ ràng giấy sâ ghi là đúng vị trí mà
    • 130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mắm_yêu Xem bài viết
    Chia sẻ cho chị e chút kinh nghiệm nha,bạn nhìn hình cũng thấy cu tí nhà mình đáng yêu rồi đúng k?
    Nếu bạn muốn có bé trai thì tính từ ngày đầu tiên bạn có K đếm đến ngày thứ 10,11,12, bạn quan hệ thế nào cũng sẽ dc,#thật tình mà nói còn phải xem sức khỏe vc bạn nữa.
    Thân.
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

chào các mẹ.
    sau khi sinh bé thứ nhất (2006) em đang đặt vòng. hai vợ chồng quyết định sinh con năm Tân Mão nên em muốn tháo vòng gấp và có bé không thì không kịp.
    Em muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp:
    - Khi tháo vòng có cần chọn thời điểm trước hay sau kỳ KN không hay vào lúc nào cũng được.
    - Nếu sau khi tháo vòng khoảng 1 tuần em định QH để có bé ngay có được ko? vì thời gian để săn Tân Mão chỉ có 3 tháng (hic).
    Mong các mẹ nhiệt tình giúp đỡ ạ.:Rose:
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Úi, các mẹ không có ý kiến gì giúp em sao.
    Sáng nay em gọi cho bà Bác sỹ bà ý bảo là khi gần sạch kinh thì đến tháo vòng. và bà ý lại bảo sau đấy có ngay cũng được. em băn khoăn quá. Có bầu ngay thế thì ảnh hưởng gì không các mẹ.
    Giúp em với ạ. vì thời gian chuẩn bị của em gấp quá.
    Mong tin các mẹ,
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm vấn đề giống mẹ angle, thế mẹ angle đi tháo vòng chưa? mà gần sạch là tháo đc à mẹ nó hay là phải đợi sạch hẳn, tháo xong có bị ra ra kinh or hiện tượng gì ko nhỉ ?!
    • 2,443 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Em cũng có thắc mắc giống mẹ trên. Em muốn sanh bé năm Tân Mão nhưng bây giờ tháo vòng liệu có kịp ko? Có mẹ nào biết mách em vơi.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cho mẹ bongmum thêm thông tin nè, e đã chăn đc mèo thành công. e tháo vào thứ 3, cuối tuần qh phát có ngay. nhanh hơn cả mong đợi đấy ạ . Vậy là tháo vòng ra cái, có thể có luôn đấy ạ, tùy theo cơ địa từng người mà nhanh hay chậm thôi. chúc các mẹ chăn mèo thì nhanh nhanh bắt đc, hí hí.
    • 46 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em đặt vòng được 4,5 năm (loại vòng chữ T 5 năm). Cách đây 3 tháng em đi tháo vòng tính làm tập 2, cũng đi canh trứng, uống thuốc theo hướng dẫn của bác sĩ Từ Dũ, vc vẫn quan hệ đều đặn nhưng đến giờ vẫn chẳng thấy gì. Buồn và nóng ruột quá, ko biết có bị trục trặc gì không? Có mẹ nào kinh nghiệm trong chuyện này tư vấn giúp em với :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    • 165 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo_mut1107 Xem bài viết
    Em đặt vòng được 4,5 năm (loại vòng chữ T 5 năm). Cách đây 3 tháng em đi tháo vòng tính làm tập 2, cũng đi canh trứng, uống thuốc theo hướng dẫn của bác sĩ Từ Dũ, vc vẫn quan hệ đều đặn nhưng đến giờ vẫn chẳng thấy gì. Buồn và nóng ruột quá, ko biết có bị trục trặc gì không? Có mẹ nào kinh nghiệm trong chuyện này tư vấn giúp em với :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    HIc, có tớ giống mẹ nó đây ạ. Mình đặt vòng hơn 1 năm đến tháng 3 năm ngoái thì tháo ra, vậy mà hơn 1 năm nay thả rồi mà chả thấy gì hết hic hic. Đi khám rồi chụp X quang thì bị tắc mất vòi trứng và dính 1 phần niêm mạc tử cung :Crying::Crying: Bạn nên đi kiểm tra xem TC-VTcó vấn đề gì không còn giải quyết sớm chứ mình thì hụt mất 2 năm đẹp là năm Dần và Mão mất rồi, tiếc quá:Worried:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa tháo vòng, mình cũng muốn có em bé luôn, mình có cháu trai rồi muốn có bé gái, VC minh cung kieng cho mat 8 ngay khi moi QH thì liệu không biết có em bé luôn ko nhỉ, mình mong và hồi hộp lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2