CHUẨN BỊ MANG THAI

Thắc mắc về cổ tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Cho em hỏi thăm một chút: Cháu đầu em sinh mổ, đầu năm vừa rồi thì bị thai lưu, trong khi hút thai lưu thì bác sỹ phát hiện ra sau vụ mổ tập 1 cổ tử cung của em bị khâu treo cao???!!!!,
    Sau đó gần 1 năm nay em vẫn chưa có lại được, bác sỹ bảo CTC bị treo cao thì cũng là nguyên nhân gây khó khăn nhưng không nói cách nào để hạn chế cái này.
    Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không cho em biết với, xin cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 181 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhlinh04 Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Cho em hỏi thăm một chút: Cháu đầu em sinh mổ, đầu năm vừa rồi thì bị thai lưu, trong khi hút thai lưu thì bác sỹ phát hiện ra sau vụ mổ tập 1 cổ tử cung của em bị khâu treo cao???!!!!,
    Sau đó gần 1 năm nay em vẫn chưa có lại được, bác sỹ bảo CTC bị treo cao thì cũng là nguyên nhân gây khó khăn nhưng không nói cách nào để hạn chế cái này.
    Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không cho em biết với, xin cám ơn các mẹ nhiều.
    Mình cũng bị CTC khâu treo cao sau khi mổ đẻ. (nhưng mình kém may mắn hơn bạn, vì bé nhà mình khi ấy sinh non (34tuần) và không giữ được bé. Khi hỏi bs về việc CTC bị treo cao có ảnh hưởng gì đến việc mang thai ko, bs trả lời là ko có vấn đề gì, và sau này sẽ không sợ bị sa tử cung. Bs của bạn thì nói là CTC treo cao gây khó khăn hả bạn? Khó khăn để thụ thai hay khó khăn về vấn đề gì nữa? Mình rất quan tâm việc này vì mình chưa có cháu nào, bây giờ có thai lại cũng rất sợ nên phải chuẩn bị mọi thông tin cần thiết
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhlinh04 Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Chao Me Linh ! đọc bài của chị em thấy buồn quá vì em cũng bị giống như vậy, mà chưa biết sẽ làm thế nào???, em cũng nghe một lần bác sỹ nói là sẽ khó có thai, vậy chị đã biết sẽ phải làm thế nào chưa? cho em biết với.
    thanks chi,
    • 154 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi tí nha. em cũng sinh mổ nhưng ko biết về caí vụ CTC bị treo cao là sao, làm sao mình biết được là bị CTC treo cao có triệu chứng gì để mình biết ko hay là mình phaỉ đi khám mới biết vậy hả các chị. Có chị nào biết chỉ dùm em với em chỉ mới co 1 bé đầu thôi.cam ơn nhiêu nhiêu ạ
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cách đây hơn 1 năm em có đi khám một bà lang cách đây hơn 20 năm chính bà ấy chữa cho mẹ em đẻ dc em bây giờ thì bà ấy có nói cổ tử cung của em rất bé và lệch phải vì vậy mà mỗi lần xxx xong tinh dịch chảy hết ra ngoài chứ ko vào dc trong để gặp trứng. sau khi chữa dc 1 tháng thì em thấy xxx xong nó ko còn chảy vào nữa mà đi hết vào trong, nhưng do cảm thấy cách chữa đó hơi mất về sinh kèm thêm bà ấy hay để con gái làm thay (bà này chỉ nhẹ nhàng thôi chứ ko hiệu quả mấy) nên em nghỉ. hiện nay cứ mỗi lần xxx xong dù em có kê cao đến mấy TD cũng bị chảy ra ko trước thì sau, em cảm thấy rất lo lắng nếu như nó ko vào trong tử cung dc. có mẹ nào biết phương pháp làm mở cổ tử cung hay nong cổ tử cung chia sẻ cho em biết với. cám ơn mọi người nhiều lắm và mong mọi người giúp đỡ:Rose::Rose::Rose:
    • 480 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Somebody ơi!

Sáng nay mình cũng vừa đi nong cổ tử cung ở Khoa Fụ viện Bệnh viện Cổ truyền Trung Ương. Hơi tức và đau bạn ạ. Mình cũng bị tử cung hẹp và lệch fải. Thế bạn đã từng làm như mình chưa? Mình fải nong 3 ngày đó. Làm cái đó kô mất nhiều tiền lắm đâu. 50nghìn/lần. Bạn đã có bé chưa?
    • 240 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

em da de mo 1 lan, mang thai lan 2 di sieu am cung thay CTC treo cao ,moi dc 4 thang ma cu sieu am tren ron, ko biet co anh huong gi den khi de ko.? me nao bit thi giai dap thac mac dzum em nhe.
    may em bong dung ko go duoc tieng Viet
    Hạt hướng duơng Nga đc chọn lọc 100% No.1 hiệu Bà già :
    102k/300g : 102k / 100g : 42k
    0124 324 8385

• 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tớ cũng bị như thế , tớ mổ đẻ 2 bé nhà tớ bé thứ 2 tớ mổ BS Thu VP hôm vừa rồi có việc tớ đi siêu âm đầu giò thấy bs bảo tử cung bị treo cao , tớ hỏi thế có sao ko cô ấy ko nói gì , tớ cũng muốn biết có ảnh hưởng gì sau này ko ? Mẹ nào biết chia sẻ cho mình với nhé ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Somebody a, Tớ có em bé rồi, 3 tuổi rồi, tớ phải hút thai, chẳng hiểu sao, mất kinh, hôm nay đi khám BS siêu âm thấy có khối dịch , gọi là chửa nước. Hen sáng mai đi nong tử cung , tớ đang lo quá, 4 tháng tớ mất kinh , muốn có thai mà mãi chẳng được. Đang lo quá, không biết nong tử cung có đau không? nhưng nghe nói nong xong là có con OK lắm. Ban Thử đi đi.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mở bài viết này hi vọng có ai có hoàn cảnh giống mình để có thể chia sẻ. Mình bị u xơ tử cung mà chồng lại bị tinh trùng yếu. Bác sĩ nói thụ tinh nhân tạo khó thành công lắm, nên mình rất buồn và bi quan.
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em có gia đình hơn 2 năm rồi, năm đầu chưa thấy có thai đi khám BS kết luận em bị BTĐN do thiếu nội tiết ảnh hưởng đến tử cung ko phát triển tử cung nhi hóa 1,2cm. BS cho đặt thuốc to lên 2,6cm, em tiến hành làm IUI lần đầu có thai, được 8 tuần siêu âm phôi nhỏ, ko thấy tim thai BS bảo phôi ngừng phát triển thai bị lưu, em chờ 10 ngày sau đi khám nơi khác BS vẫn khuyên bỏ, em hút thai sau 3 tháng thì dùng thuốc bắc uống suốt 90 thang vẫn ko có kết quả. Chụp vòi trứng bị tắc gần vòi trứng phải. Hiện em chuyển sang thuốc bắc Thầy Vương – Nguyễn Thanh Tuyền dùng được 57 thang thì có chu kỳ lại (do bị đa nang nên từ lúc có kinh đến giờ chu kỳ của em thất thường trên 45 ngày có khi đến hơn 6 tháng ) vài tháng ko thấy kinh thì tử cung từ 3,2cm bị nhỏ lại 2,3cm . Giờ em vẫn đang dùng đông y nhưng bi quan lắm vì em tham khảo trên các báo trường hợp bị 1 trong các chứng em đang mắc phải thì có thai cũng khó giữ đằng này em bị 1 lúc 3 thứ. Chị bạn dâu đã có 2 bé trai nên nhìn em thương hại lắm “ ko con thì bị người ta nói gái độc không con”, em rất khổ tâm :Crying:. Hic có các mẹ nào bị trường hợp như em mà điều trị có bé hãy cho em lời khuyên tiếp cho em thêm niềm hy vọng với , em cảm ơn nhiều lắm lắm. :Rose:
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ui em chờ mãi ...sao không có mẹ nào giúp em nhỉ? :Sad: ...:Worried: trường hợp của em chắc cá biệt rồi :Crying: :Crying: :Crying:
    • 1,894 Bài viết

• 3,818 Được cảm ơn

@ E ơi, chị rât thông cảm cho hoàn cảnh của e, chị nghĩ e nên đi tìm một bs sản khoa thật giỏi chuyên trị hiếm muộn để chữa trị nhé. Hi vọng e sớm đón đc con yêu. Chúc e may mắn.
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con, con xin trời phật che chở cho chúng con

Ba đầu di ba, Đầu di đề tỳ, Hề ni hê ni, Hề di chư, Chư la chưa lê, Hầu la hầu la, Do lệ do la, Do lệ ba la ba lệ văn, Chế san điệt, Tần điệt bát thể mạt điệt trì na ca, Ta bà ha

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chị còn bị buồng trứng đa nang, tắc cứng 2 vòi, ứ dịch 2 vòi (bác sĩ chỉ định cắt cả 2 mà chưa dám cắt), chồng tinh trùng rất yếu.
    Người ta 1 bệnh đã khó, đây mình 4 in 1 luôn, bó tay.
    By the way, chị uống thuốc Bắc của cô Bình ở Đội Nhân, được 60 thang, thấy có 1 số thay đổi sau:
    - Tăng gần 4kg sau khi uống (mặc dù cô bảo uống sẽ ổn định nội tiết, sẽ gầy đi)
    - Ăn ngon ngủ tốt
    - Uống rải rác trong hơn 4 tháng, vì ko chăm chỉ uống lắm, 2 tháng gần đây đúng 26 ngày có kinh. Tháng trước 26 ngày thì cứ nghĩ bị rối loạn, ra sớm quá, tháng sau đúng 26 ngày lại ra, chắc kỳ kinh của mình rút ngắn lại, trước thì loanh quanh từ 45 đến khoảng 80 ngày.
    Em thử qua cô bắt mạch xem sao, uống đều 2 tháng (60 thang) chắc sẽ có biến chuyển.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic, đọc xong bài này với cm của AHoa8x mà thương quá. Mỗi người 1 cái khổ nhưng 2 bạn lại bị cùng lúc nhiều thứ thế. Thôi cố gắng lên nhé, giải quyết từng thứ 1, mong là 2 bạn sẽ vượt qua được những khó khăn này. :Rose:
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katieneo Xem bài viết
    @ E ơi, chị rât thông cảm cho hoàn cảnh của e, chị nghĩ e nên đi tìm một bs sản khoa thật giỏi chuyên trị hiếm muộn để chữa trị nhé. Hi vọng e sớm đón đc con yêu. Chúc e may mắn.
    Dạ em cảm ơn chị, hiện em vẫn đang dùng đông y, chồng em lại ngại điều trị tây y sợ em bị dùng thuốc quá nhiều có tác dụng phụ, nhưng nếu tình hình ko khả quan hơn chắc em phải chuyển sang tây y chị ah.:LoveStruc:
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AHoa8x Xem bài viết
    Chị còn bị buồng trứng đa nang, tắc cứng 2 vòi, ứ dịch 2 vòi (bác sĩ chỉ định cắt cả 2 mà chưa dám cắt), chồng tinh trùng rất yếu.
    Người ta 1 bệnh đã khó, đây mình 4 in 1 luôn, bó tay.
    By the way, chị uống thuốc Bắc của cô Bình ở Đội Nhân, được 60 thang, thấy có 1 số thay đổi sau:
    - Tăng gần 4kg sau khi uống (mặc dù cô bảo uống sẽ ổn định nội tiết, sẽ gầy đi)
    - Ăn ngon ngủ tốt
    - Uống rải rác trong hơn 4 tháng, vì ko chăm chỉ uống lắm, 2 tháng gần đây đúng 26 ngày có kinh. Tháng trước 26 ngày thì cứ nghĩ bị rối loạn, ra sớm quá, tháng sau đúng 26 ngày lại ra, chắc kỳ kinh của mình rút ngắn lại, trước thì loanh quanh từ 45 đến khoảng 80 ngày.
    Em thử qua cô bắt mạch xem sao, uống đều 2 tháng (60 thang) chắc sẽ có biến chuyển.

Em ở SG chị ạ, nếu chị cắt cả 2 vòi trứng chắc chị phải làm TTON chị nhỉ, nhưng em nghe nói đông y có thể chữa đc tắc vòi trứng đấy chị,nên em vẫn đang hy vọng, chổ đông y Thầy Vương em đang dùng thì trị tinh trùng yếu cũng hay lắm chị ah, ăn hải sản cũng cải thiện lắm chị nói anh xã dùng nhiều vào, chồng em thì xet nghiệm kq 95tr lận chỉ tại em thôi, em dùng thuốc cũng tăng 4kg rồi chu kỳ cũng ngắn hơn tháng đầu dùng thuốc 48 ngày, tháng vừa rồi thì còn 34 ngày thôi, BTĐN mà chu kỳ chị đều lại là khả quan rồi đấy, chị có bé nào chưa em cũng chúc chị sớm có bé nhé :LoveStruc:
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unbeo Xem bài viết
    Hic, đọc xong bài này với cm của AHoa8x mà thương quá. Mỗi người 1 cái khổ nhưng 2 bạn lại bị cùng lúc nhiều thứ thế. Thôi cố gắng lên nhé, giải quyết từng thứ 1, mong là 2 bạn sẽ vượt qua được những khó khăn này. :Rose:
    Lúc đầu em cũng vô tư lắm đến sau này tham khảo các báo, và các trường hợp thực tế em lại lo lắng, em họ của chồng em có mỗi cái BTĐN mà cưới 5 năm cũng chưa có bé, người thân thấy em mong quá đi xem bói họ nói em 3 năm nữa có bé ko sao đâu, nói vui vậy thôi 3 năm em vẫn đợi đc nhưng em sợ mình bị tịt luôn chị ah :Rose:
    • 1,894 Bài viết

• 3,818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoainiem84 Xem bài viết
    Lúc đầu em cũng vô tư lắm đến sau này tham khảo các báo, và các trường hợp thực tế em lại lo lắng, em họ của chồng em có mỗi cái BTĐN mà cưới 5 năm cũng chưa có bé, người thân thấy em mong quá đi xem bói họ nói em 3 năm nữa có bé ko sao đâu, nói vui vậy thôi 3 năm em vẫn đợi đc nhưng em sợ mình bị tịt luôn chị ah :Rose:
    Chị đang dùng fertilaid, chị nghe nói nó phù hợp với những ng BTDN, e thử mua về uống xem sao?
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con, con xin trời phật che chở cho chúng con

Ba đầu di ba, Đầu di đề tỳ, Hề ni hê ni, Hề di chư, Chư la chưa lê, Hầu la hầu la, Do lệ do la, Do lệ ba la ba lệ văn, Chế san điệt, Tần điệt bát thể mạt điệt trì na ca, Ta bà ha

• 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em lấy chồng được 2 năm, mong chờ mãi mà chưa có bầu. Em đã đi chụp X Quang tử cung vòi trứng thì thông cả nhưng đã IUI 2 lần nhưng chưa thành công. Tháng vừa rồi bác sỹ chỉ định cho em đi mổ nội soi thăm dò tử cung vòi trứng, kết quả là em bị dính eo tử cung và suy dưỡng buồng trứng:Sick:. em không biết bệnh của em như thế có nặng không, và sau khi gỡ dính eo cổ tử cung rồi thì em có hy vọng để có con không? Và dính eo cổ tử cung có phải là nguyên nhân mà em không thể có bầu trong 2 năm vừa rồi không. Rất mong nhận được thông tin từ phía các mẹ, vì em search trên webtretho nhiều nhưng không có thông tin về bệnh này nên em rất lo lắng. Cảm ơn các mẹ.:Sad:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4