• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Thắc mắc về cổ tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Cho em hỏi thăm một chút: Cháu đầu em sinh mổ, đầu năm vừa rồi thì bị thai lưu, trong khi hút thai lưu thì bác sỹ phát hiện ra sau vụ mổ tập 1 cổ tử cung của em bị khâu treo cao???!!!!,
    Sau đó gần 1 năm nay em vẫn chưa có lại được, bác sỹ bảo CTC bị treo cao thì cũng là nguyên nhân gây khó khăn nhưng không nói cách nào để hạn chế cái này.
    Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không cho em biết với, xin cám ơn các mẹ nhiều.

• 181 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhlinh04 Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Cho em hỏi thăm một chút: Cháu đầu em sinh mổ, đầu năm vừa rồi thì bị thai lưu, trong khi hút thai lưu thì bác sỹ phát hiện ra sau vụ mổ tập 1 cổ tử cung của em bị khâu treo cao???!!!!,
    Sau đó gần 1 năm nay em vẫn chưa có lại được, bác sỹ bảo CTC bị treo cao thì cũng là nguyên nhân gây khó khăn nhưng không nói cách nào để hạn chế cái này.
    Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không cho em biết với, xin cám ơn các mẹ nhiều.
    Mình cũng bị CTC khâu treo cao sau khi mổ đẻ. (nhưng mình kém may mắn hơn bạn, vì bé nhà mình khi ấy sinh non (34tuần) và không giữ được bé. Khi hỏi bs về việc CTC bị treo cao có ảnh hưởng gì đến việc mang thai ko, bs trả lời là ko có vấn đề gì, và sau này sẽ không sợ bị sa tử cung. Bs của bạn thì nói là CTC treo cao gây khó khăn hả bạn? Khó khăn để thụ thai hay khó khăn về vấn đề gì nữa? Mình rất quan tâm việc này vì mình chưa có cháu nào, bây giờ có thai lại cũng rất sợ nên phải chuẩn bị mọi thông tin cần thiết

• 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhlinh04 Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Chao Me Linh ! đọc bài của chị em thấy buồn quá vì em cũng bị giống như vậy, mà chưa biết sẽ làm thế nào???, em cũng nghe một lần bác sỹ nói là sẽ khó có thai, vậy chị đã biết sẽ phải làm thế nào chưa? cho em biết với.
    thanks chi,

• 154 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi tí nha. em cũng sinh mổ nhưng ko biết về caí vụ CTC bị treo cao là sao, làm sao mình biết được là bị CTC treo cao có triệu chứng gì để mình biết ko hay là mình phaỉ đi khám mới biết vậy hả các chị. Có chị nào biết chỉ dùm em với em chỉ mới co 1 bé đầu thôi.cam ơn nhiêu nhiêu ạ

• 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cách đây hơn 1 năm em có đi khám một bà lang cách đây hơn 20 năm chính bà ấy chữa cho mẹ em đẻ dc em bây giờ thì bà ấy có nói cổ tử cung của em rất bé và lệch phải vì vậy mà mỗi lần xxx xong tinh dịch chảy hết ra ngoài chứ ko vào dc trong để gặp trứng. sau khi chữa dc 1 tháng thì em thấy xxx xong nó ko còn chảy vào nữa mà đi hết vào trong, nhưng do cảm thấy cách chữa đó hơi mất về sinh kèm thêm bà ấy hay để con gái làm thay (bà này chỉ nhẹ nhàng thôi chứ ko hiệu quả mấy) nên em nghỉ. hiện nay cứ mỗi lần xxx xong dù em có kê cao đến mấy TD cũng bị chảy ra ko trước thì sau, em cảm thấy rất lo lắng nếu như nó ko vào trong tử cung dc. có mẹ nào biết phương pháp làm mở cổ tử cung hay nong cổ tử cung chia sẻ cho em biết với. cám ơn mọi người nhiều lắm và mong mọi người giúp đỡ:Rose::Rose::Rose:

• 480 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Somebody ơi!

Sáng nay mình cũng vừa đi nong cổ tử cung ở Khoa Fụ viện Bệnh viện Cổ truyền Trung Ương. Hơi tức và đau bạn ạ. Mình cũng bị tử cung hẹp và lệch fải. Thế bạn đã từng làm như mình chưa? Mình fải nong 3 ngày đó. Làm cái đó kô mất nhiều tiền lắm đâu. 50nghìn/lần. Bạn đã có bé chưa?

• 240 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

em da de mo 1 lan, mang thai lan 2 di sieu am cung thay CTC treo cao ,moi dc 4 thang ma cu sieu am tren ron, ko biet co anh huong gi den khi de ko.? me nao bit thi giai dap thac mac dzum em nhe.
    may em bong dung ko go duoc tieng Viet
    Hạt hướng duơng Nga đc chọn lọc 100% No.1 hiệu Bà già :
    102k/300g : 102k / 100g : 42k
    0124 324 8385

• 546 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Tớ cũng bị như thế , tớ mổ đẻ 2 bé nhà tớ bé thứ 2 tớ mổ BS Thu VP hôm vừa rồi có việc tớ đi siêu âm đầu giò thấy bs bảo tử cung bị treo cao , tớ hỏi thế có sao ko cô ấy ko nói gì , tớ cũng muốn biết có ảnh hưởng gì sau này ko ? Mẹ nào biết chia sẻ cho mình với nhé ?

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Somebody a, Tớ có em bé rồi, 3 tuổi rồi, tớ phải hút thai, chẳng hiểu sao, mất kinh, hôm nay đi khám BS siêu âm thấy có khối dịch , gọi là chửa nước. Hen sáng mai đi nong tử cung , tớ đang lo quá, 4 tháng tớ mất kinh , muốn có thai mà mãi chẳng được. Đang lo quá, không biết nong tử cung có đau không? nhưng nghe nói nong xong là có con OK lắm. Ban Thử đi đi.

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mở bài viết này hi vọng có ai có hoàn cảnh giống mình để có thể chia sẻ. Mình bị u xơ tử cung mà chồng lại bị tinh trùng yếu. Bác sĩ nói thụ tinh nhân tạo khó thành công lắm, nên mình rất buồn và bi quan.

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8