CHUẨN BỊ MANG THAI

Tam thất có ảnh hưởng gì đến vấn đề mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.51K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E đang chuẩn bị cưới và muốn có e bé luôn, có nhiều người mách là nên uống mật ong trộn bột tam thất cho khỏe (e hơi gầy). Cho e hỏi nếu uống như vậy có ảnh hưởng gì tới sức khỏe không, có nên uống thêm thuốc bắc?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 180 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Chinsu Xem bài viết
    E đang chuẩn bị cưới và muốn có e bé luôn, có nhiều người mách là nên uống mật ong trộn bột tam thất cho khỏe (e hơi gầy). Cho e hỏi nếu uống như vậy có ảnh hưởng gì tới sức khỏe không, có nên uống thêm thuốc bắc?
    Tớ có dùng tam thất uống sau khi sinh, khi đi mua ở hàng thuốc bắc, cô bán hàng bảo tam thất hoạt huyết, không nên dùng khi mang thai. Dùng sau sinh thì tốt. Trong trang chủ của Webtretho cũng có một bài về dùng tam thất sau khi sinh đấy. Bạn tham khảo thêm nhé. Chúc bạn sớm có em bé:Rose:
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Chinsu Xem bài viết
    Hồi mới cưới, mình cũng gầy lắm, mẹ mình toàn tần gà với tam thất cho ăn. Khi có bầu mẹ cũng tần gà với tam thất, chưa thấy có hiện tượng gì. :Smiling: . Chẳng biết có hại không nữa nhưng chót ăn rùi. Em bé bây giờ được 7 tháng rồi.
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng thấy không yên tâm lắm nên k dám dùng. Nhưng uống thuốc bắc trước 1 tháng thì có sao k hả bạn?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu đũa Xem bài viết
    Tớ có dùng tam thất uống sau khi sinh, khi đi mua ở hàng thuốc bắc, cô bán hàng bảo tam thất hoạt huyết, không nên dùng khi mang thai. Dùng sau sinh thì tốt. Trong trang chủ của Webtretho cũng có một bài về dùng tam thất sau khi sinh đấy. Bạn tham khảo thêm nhé. Chúc bạn sớm có em bé:Rose:
    Chị là fan hâm mộ của tam thất. Cách đây vài tháng chị bị chảy máu trong mắt do thức khuya. Chị uống 3 thìa tam thất mật ong thì 4 ngày sau là nó tan hết. Trước khi uống chị còn bị 1 cục cứng ở trong ngực nữa, đang sợ là u. Nhưng sau khi uống 3 thìa đấy thì không còn sờ thấy nó đâu nữa.
    Chị search trên mạng thấy nói rằng tam thất không tốt cho phụ nữ có thai, nhưng không biết tại sao. Có người giải thích cho chị là tam thất có tác dụng tiêu độc nên nó sẽ tiêu đi những "vật thể lạ" trong cơ thể mình. Vì thế nên phụ nữ có thai, nhất là trong 3 tháng đầu không nên dùng tam thất vì khi thai còn non nớt, thằng tam thất thất vẫn coi thai là "vật thể lạ" trong cơ thể mẹ và làm tiêu tan nó đi.
    Phụ nữ sau sinh dùng tam thất rất tốt vì nó sẽ loại bỏ những thứ dư thừa trong cơ thể. Trước khi có bầu dùng cũng tốt nữa, nhưng khi có bầu thì nên tránh. Không biết là mình suy luận như vậy có đúng không cả nhà nhỉ?
    • 92 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hic, mình không biết là có bầu nên mình cũng đã lỡ ăn rồi. Hôm nay đọc pic này mới biêts, chưa biết ntn.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng được mẹ bồi bổ tam thất nhiều, giờ đang có thai tháng thứ hai, còn 1 lọ bột tam thất đang hầm tim ăn mà nghe các mẹ nói lo quá, chắc không dám ăn nữa rồi. Hic. Mẹ nào có thêm thông tin giúp mình với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_di_tu; 03/05/2013 vào lúc 03:04 PM.
    • 191 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các chị ơi! muốn có em bé thì dùng tam thất mật ong đc k ạ? e gầy yếu quá cưới hơn 1 năm r chưa có j. 1 fần do ox đi làm xa nữa mong ơi là mog. các chị giúp e vs