• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp về phương pháp nong: tách dính buồng tử cung
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mẹ nào trên diễn đàn đã tách dính buồng tử cung bằng phương pháp nong tách cho mình xin ít kinh nghiệm:
    - Nong tách có được gây tê hay giảm đau gì không? và có đau đớn lắm không:Sad:.
    - Bác sĩ nào nong tách tốt.
    Mình định tiến hành nong tách trong tháng này, nhờ các mẹ tư vấn giúp gấp ạ. Xin cảm ơn các mẹ
    • 2,280 Bài viết

• 3,991 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã làm thủ thuật này chưa ạ? Em đag rất cần thông tin về vấv đề này
    Email liên lạc: mekennems@gmail.com
    • 1,302 Bài viết

• 3,073 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKen&Ems Xem bài viết
    Có mẹ nào đã làm thủ thuật này chưa ạ? Em đag rất cần thông tin về vấv đề này
    Mình đã làm rồi, cũng hơi đau và tức bụng một chút, nhưng cũng rất nhanh thôi, chắc khoảng 5~10' gì đó và trong giới hạn chịu đựng được. Nhưng mình nghĩ cũng còn tùy từng trường hợp và tay nghề của bác sỹ mà thời gian nhanh hay chậm, mức độ đau như thế nào? Mình làm ngay khi vừa chụp X-quang thấy bị dính bán phần phía gần cổ TC, Bsy bảo tiện thể vừa chụp X-quang xong cổ TC còn mở và vẫn còn chút thuốc tê nên làm luôn.
    Thời điểm mình làm ở bệnh viện tỉnh thì không có máy nong tách bằng nước ( máy mới bị hỏng), nên bác sỹ phải làm thủ công.
    Sau khi làm nong tách xong, bác sỹ sẽ đưa vòng chống dính vào, dặn dò mặc dù biết là mình đang rất mong có em bé nhưng ít nhất đợi qua 3 chu kỳ rồi tháo vòng, làm chu kỳ kinh nhân tạo mới rồi mới được thả.
    Nếu đang mong em bé thì bạn phải làm sớm đi vì còn phải chờ mấy tháng mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,302 Bài viết

• 3,073 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chút & chít Xem bài viết
    Mẹ nào trên diễn đàn đã tách dính buồng tử cung bằng phương pháp nong tách cho mình xin ít kinh nghiệm:
    - Nong tách có được gây tê hay giảm đau gì không? và có đau đớn lắm không:Sad:.
    - Bác sĩ nào nong tách tốt.
    Mình định tiến hành nong tách trong tháng này, nhờ các mẹ tư vấn giúp gấp ạ. Xin cảm ơn các mẹ
    Bài của bạn gửi từ 2008, chắc thời điểm này thì bạn đã nong tách rồi, sau nong tách bạn có chụp lại TC-VT không? bạn đã có em bé chưa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa đi nong tách hôm qua về, bị dính ở giữa thân tử cung, mình hỏi chị bác sĩ là bạn thân của chị gái mình là TH của em nên nội soi hay nong tách. Chị trả lời chỉ cần nong tách rồi đặt vòng chống dính kết hợp uống thuốc đc kê, sau 3 tháng thì tháo vòng, để niêm mạc phát triển tự nhiên trong 1 tháng nữa rồi đi chụp kiểm tra lại TCVT. Mình hỏi về nội soi thì chị trả lời, ở viện C nơi chị làm bị dính lại sau nội soi là 80%, vì nội soi bsi phải đưa dụng cụ vào buồng tử cung nên nặng nề hơn rất nhiều. Mình thấy nong tách như thủ thuật đi hút thai y.
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn Monkey cho mình hỏi chút,bạn nong tách ở đâu thế? Mình cũng bị dính một phần niêm mạc đáy tử cung và được bác sĩ viện C chỉ định nong tách vào tháng này. Nhưng mình rất sợ, tâm lý hoang mang vì cơ hội có con mong manh quá, chỉ sợ sau khi nong tách lại bị dính hơn.