CHUẨN BỊ MANG THAI

So sánh hai tuổi Giáp Ngọ (2014) và tuổi Ất Mùi (2015) thì tuổi nào đẹp hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 594 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 172 Trả lời

66 Người đang theo dõi

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con cái là của trời cho. Được lúc nào quý lúc đó các mẹ nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 773 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidathamy Xem bài viết
    Con cái là của trời cho. Được lúc nào quý lúc đó các mẹ nhỉ
    Thất, chỉ mong con sinh ra khỏe mạnh, phát triển bình thường là được rùi, các cụ có câu" đức năng thắng số", con cái dạy bảo cẩn thận, bố mẹ ăn ở hiền lành thì dữ hóa lành, có phúc có phần hết ạ
    Không cần đời đời kiếp kiếp, không mong sớm sớm chiều chiều
    Chỉ cần bình bình thản thản nắm tay nhau du ngoạn khắp nhân gian!
    • 263 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mình thực sự rất mong có 1 em bé, năm nay cũng được mà sang năm cũng được. Vậy mà chưa biết bắt đầu từ đâu, ai cũng giục rồi, mình cũng muốn rồi, vậy mà chồng thì dửng dưng quá!!!
    • 167 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Con cái là lộc trời cho vì vậy sinh năm nào mà chả được.
    • 262 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Bạn chồng mình: 2vc tuổi Mậu Ngọ, sinh con sinh đôi 1 trai 1 gái tuổi ngọ luôn. Mình thì ko rõ sự tình trong cuộc nhưng thấy 2vc tài chính ung dung lắm, toàn đi chơi đi nhậu suốt. Vì có nhà trọ cho thuê và cho vay nặng lãi :-) Nói chung nhìn bên ngoài thì rất sung sướng và an nhàn, nhìn cứ phơi phới.
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đọc chia sẻ của cả nhà mà lòng rối bời. Mình Kỷ Tỵ 89, chồng Tân Dậu 81. Dự định năm Mùi 2015 sẽ sinh em bé. Vì mẹ và cậu họ mình tuổi Ngọ mà thấy ai cũng cực khổ hết, nên mình sợ sinh năm Ngọ sẽ "khổ cực như thân trâu ngựa". Đi xem thì được phán sẽ sinh con trai đầu lòng. Mà thấy có 1 mẹ chia sẻ là con trai mà Giáp Ngọ sẽ tốt hơn Ất Mùi. híc phân vân ghê. Sinh con ra thuận cha mẹ thì tốt, chứ cha mẹ khó khăn thì con cái cũng sẽ khổ
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

con cái là của trời cho, em chẳng dám kêu. Vợ chồng em vẫn bảo nhau cưới xong là thả để có babi luôn, thế là sang tháng em có 2v. Tháng 9 này em sinh bé ngựa nhưng chưa biết trai hay gái, v ch em cũng ko quan trọng. Nhưng bà nội em bảo con Giáp Ngọ hợp với bố Đinh Mão, ko biết có hợp với em Kỷ Tỵ ko ạ?
    • 85 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào các mẹ.

Thấy mọi ng bàn chuyện rôm rả quá nên cũng muốn góp chuyện một chút. Mình tuổi Đinh Mão, chồng Quý Hợi. Ban đầu cưới cug tính giữ vài tháng nhưng rồi ai cug trông con nên thả luôn chẳng tìm hiểu thử năm sau hợp với cha mẹ không? Nhà chồng thì trông con trai lắm nhưng mình hiện đang mang trong mình 1 cô công chúa. Nghe nhiều người thì cũng lo lắng con gái tuổi Ngọ sẽ khổ. Nhưng rồi, trong nhà có ba chồng, mợ của mình, rồi một người bạn của gia đình cũng tuổi Giáp Ngọ thì nhà mới ngẫm ra rằng , cuộc đời nữ tuổi Giáp Ngọ cũng sang số lắm, được sung sướng hưởng lộc từ nhỏ đến già, gia đình con cái đều giỏi giang. Thấy vậy mình cũng yên tâm và tự thấy an ủi rằng, con cái là lộc trời cho, giờ đã được 24 tuần, con bắt đầu ngọ nguậy liên tục, thấy yêu lắm các mẹ. Nên các mẹ cứ yên tâm nhé, trai gái gì cũng tốt cả
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng sinh em bé trong tháng 7 này, không cần biết năm nay tốt hay xấu, mình chỉ nghĩ đến ngày gặp mặt con yêu thôi !
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Quan trọng là ngày tháng sinh của con bạn. Dì của mình sinh cũng tuổi Mùi mà sướng lắm. Học xong ra trường nhà chồng xin vào dạy học ngay trường trung tâm TP, Chồng làm trưởng phòng, sinh con thì có nếp có tẻ, lại dễ nuôi.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì không biết gì về tướng số nhưng mình thấy con gái tuổi ngọ thường rất mạnh mẽ , Mình cũng muốn có 1 bé tuổi ngọ nhưng kẹt cái năm sau mình mới cưới. Chúc các mẹ có những pé Ngọ xinh đẹp và khỏe mạnh nha!!!
    • 188 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anniemii Xem bài viết
    Mình giống hệt banh kimdung ở trên, mình cũng tuổi Mèo và chồng tuổi Dần. Năm nay mà sinh thì rất tốt cho bố vì bố tuổi Dần hợp nhất là vợ tuổi Ngọ sau là tuổi Mèo, mà vợ đã ko phải Ngọ rồi lại đc con tuổi Ngọ thì còn gì tốt bằng năm sau thì mới hợp mẹ nhưng mình muốn con hợp bố hơn nên mình đang mang bầu em bé rùi. Còn năm 2016,17 tuyệt đối kị với tuổi bố mẹ Dần và Mão, đến năm 2018,19 thì lại đẹp tuyệt vời, cố làm em bé thứ 2 vào lúc đó.

Còn bạn gì nữa ở trên thắc mắc chồng bạn sn 83 tuổi Hợi tại sao lại bị hạn tam tai thì để mình trả lời cho, mình tuổi Mèo cũng đang bị hạn tam tai. 3 tuổi Hợi, Mão, Mùi là đều đang bị từ năm ngoái 2013 đến 2015 là tận 3 năm mới xong nhé. Vì thế bạn gì kia mới để đến tận 2016 mới cưới đó
    Ôi thế mà nhà mình cưới năm 2013. Chồng 83 vợ 87 đều hạn tam tai có khác làm ăn lận đận lắm. Ôi 9 năm thì bao giờ mới hết huhu!!

15/08/2013: Nhận được số 73 may mắn từ mẹ San Thái.
    KKC: 8/1/14 18:30 9/2/14-2v điều kỳ diệu đến thật rồi!!! 10/2: HCG:304.5U/L
    Con yêu bình an bên ba mẹ suốt cuộc đời nhé!!!
    Come on!!!
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HongNguyenThiDiem Xem bài viết
    Mình cũng sinh em bé trong tháng 7 này, không cần biết năm nay tốt hay xấu, mình chỉ nghĩ đến ngày gặp mặt con yêu thôi !
    Mình cũng có 1 em Ngọ, tháng 8 mình mới sinh cơ. Chúc mn mẹ tròn con vuông nhé!
    • 81 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình tuổi Hợi, chồng tuổi Thìn. Mình muốn sinh bé gái tuổi Mùi. Có hợp ko các mẹ?
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thấy năm nào cũng được bạn à, quan trọng là cách mình dạy con thôi, với lại bây giờ mới hỏi có trễ cho bé tuổi Giáp Ngọ qua ko?
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình tuổi thìn, chồng tuổi tí, hôm nay que vừa lên 2 vạch thì biết chuẩn bị đón bé Ngọ chào đời rồi

Dù bọn mình có tìm hiểu con tuổi Ngọ sẽ khắc với bố Tí nhưng mà không sao, hôm nay cả 2 vợ chồng đều vui và hạnh phúc cả
    • 921 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Con cái là lộc trời cho, dù con trai hay con gái đều quý hết. Vì con nào cũng là con của mình, mình đều phải nuôi nấng và mong con lúc nào cũng khỏe mạnh và sung sướng. Không phải mình muốn có con lúc nào cũng được đâu, đừng có nghĩ như vậy. Khi phát hiện cấn bầu rồi còn phải lo đủ thứ, lo trong ba tháng đầu con có khỏe không vì bất cứ lúc nào con cũng có thể yếu đi. Sau đó xem con có bị dị tật gì không, xem con có thể phát triển bình thường không. Lúc con đủ tháng đủ ngày để chào đời còn phụ thuộc vào số phận của con nữa vì một lần sinh là một lần tử đâu ai biết rủi ro sẽ đến lúc nào. Khi sinh con ra còn phải mong con khỏe mạnh, phát triển bình thường. Nếu bé sinh được năm tốt, tháng tốt, ngày tốt, giờ tốt thì đó cũng là số phần may mắn của con, ngược lại sau này con cũng phải cố gắng trong cuộc sống. Ai cũng mong con mình gặp may mắn nhưng mỗi người đều có mỗi số phận khác nhau.
    Mình chỉ sợ mình không đủ sức lo cho con có cuộc sống đầy đủ, dạy con những điều tốt và kỹ năng sống. Nhiều người mãi lo sự nghiệp mà bỏ mất cơ hội làm cha, làm mẹ. Khi lớn tuổi mới có con nghĩ lại lúc mình già rồi mà con vẫn còn bé, nói gỡ, lỡ mình có chuyện gì ai là người lo cho con, nghĩ đến đau lòng lắm. Thế nên, con nào cũng tốt, sinh năm nào không quan trọng, có con là niềm vui và hạnh phúc trong đời.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con cái là lộc trời cho trước còn kế hoạch giờ muốn mình muốn Singh lại trục trặc ,chán quá
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ con cái là do lộc trời ban, sinh năm nào mà chẳng được, chỉ sợ muốn mà không có đây! Như mình này, mình cũng định sinh Giáp Ngọ, nhưng được 2 tháng thì mất rồi, hic...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tuoi gi cung duoc chi ah.con cai troi cho ma
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...