• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

So sánh hai tuổi Giáp Ngọ (2014) và tuổi Ất Mùi (2015) thì tuổi nào đẹp hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 588 Lượt chia sẻ
  • 61.5K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

So sánh hai tuổi Giáp Ngọ (2014) và tuổi Ất Mùi (2015) thì tuổi nào đẹp hơn?

Bạn nào thông thái cho mình hỏi về hai tuổi Giáp Ngọ 2014 và tuổi Ất Mùi 2015 thì tuổi nào đẹp hơn?

Vợ chồng mình đang có kế hoạch sẽ sinh em bé vào năm Ất Mùi nhưng có người lại bảo sinh con tuôi Giáp Ngọ sẽ đẹp hơn vì có chữ Giáp, sang năm Ất thì lại gọi là "Ất vứt" ( ko đẹp) . Nên vợ chồng mình đang phân vân quá , bạn nào biết về chuyện này xin tư vấn giúp sớm nhé!

Cảm ơn mọi người!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình không biết về tướng số nhưng thực tế cuộc sống mình thấy thế này. Con trai, gái tuổi Ngọ ( những người sinh năm 1978) thì bình thường. Tuổi Mùi (những người sinh năm 1979) là con gái thì vất vả:người thì hai lần đò, người thì chồng mất sớm, người thì chồng ngiện ngập, người thì lấy chồng già, người thì làm lẽ (mình có 7 người bạn tuổi Mùi mà có tới 5 người trong hoàn cảnh trên, 2 người còn lại một không có con, 1 toàn con gái). Con trai thì tốt ( 3 người thì 2 người làm xếp). Các bạn thử xem lại phải thế không? còn Giáp với Ất gì đó mình không rõ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giáp Ngọ đẹp hơn đó. Hôm trc hỏi thầy thì bảo vậy.Ất ko đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 395 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

năm Giáp Ngọ đẹp hơn ất mùi đó bạn

• 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E nghĩ, con cái là duyên trời cho, thực ra m cứ nghĩ m sẽ tính và chủ động trong việc thụ thai đc nhưng còn nhiều lý do nữa... với lại năm này năm kia còn phụ thuộc vào giờ sinh nữa nên chị cứ để tinh thần thoải mái đón con nha
    E đang có bé Giáp Ngọ rùi, 2,5 tháng nữa là 2 mẹ con đc gặp nhau, hồi hộp quá
    Chúc chị mọi sự như ý nha
    TinTin yêu, hãy cùng mẹ bình an 9m10d nhé!
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mình đi xem bói thì thầy cũng bảo là Giáp Ngọ tốt hơn Ất Mùi (về tổng thể nói chung). Chứ còn sinh con thì còn phụ thuộc cả tuổi bố mẹ, anh/chị (nếu là tập 2), rồi h sinh, ngày sinh... nên cũng ko thể nói tuổi nào tốt hơn tuổi nào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cơ bản là phải xem tuổi Giáp ngọ hay Ất mùi có hợp với tuổi cha hay mẹ không? hợp tuổi với cha mẹ, cha mẹ mần ăn phát lên, và cha mẹ nói thì con nghe. Có những tuổi nghịch cha mẹ, thì rất khó dạy con và nhiều điều khác ko hay...Nói là như vậy nhưng con nếu được chọn thì nên sinh trọn năm (tức đầu năm có bầu và cuối năm sinh) thì dù tuổi nào thì con nó cũng được phần sung sướng bớt cực khổ lận đận.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 979 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Nhìu ng nói con gái tuổi Mùi tốt hơn con gái tuổi Ngọ...k biết sao nữa..? Con cái là lộc trời mà...có lúc nào sanh cũng đc..chỉ sợ súng hết đạn hay trứng ung thôi,...oa oa!
    Quên một người đã từng yêu...

Khó như phải nhớ một người mà chưa từng gặp mặt...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chic_chick Xem bài viết
    E nghĩ, con cái là duyên trời cho, thực ra m cứ nghĩ m sẽ tính và chủ động trong việc thụ thai đc nhưng còn nhiều lý do nữa... với lại năm này năm kia còn phụ thuộc vào giờ sinh nữa nên chị cứ để tinh thần thoải mái đón con nha
    E đang có bé Giáp Ngọ rùi, 2,5 tháng nữa là 2 mẹ con đc gặp nhau, hồi hộp quá
    Chúc chị mọi sự như ý nha
    Mình với mẹ chick có lẽ sinh cùng tháng rùi. :*
    Mong chờ con iêu.

• 791 Bài viết

• 1,616 Được cảm ơn

Mình Quý Hợi, Ox Tân Dậu, đọc thì thấy nói đẻ năm Mùi hợp mẹ và không khắc bố. Nhưng mà mình cứ thả cửa từ đầu năm nay, dính khi nào đẻ khi đó. Ai hơi đâu mà ngồi tính . Thấy điều kiện đẻ được thì cứ đẻ thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)