• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

So sánh hai tuổi Giáp Ngọ (2014) và tuổi Ất Mùi (2015) thì tuổi nào đẹp hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 594 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 182 Trả lời

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

So sánh hai tuổi Giáp Ngọ (2014) và tuổi Ất Mùi (2015) thì tuổi nào đẹp hơn?

Bạn nào thông thái cho mình hỏi về hai tuổi Giáp Ngọ 2014 và tuổi Ất Mùi 2015 thì tuổi nào đẹp hơn?

Vợ chồng mình đang có kế hoạch sẽ sinh em bé vào năm Ất Mùi nhưng có người lại bảo sinh con tuôi Giáp Ngọ sẽ đẹp hơn vì có chữ Giáp, sang năm Ất thì lại gọi là "Ất vứt" ( ko đẹp) . Nên vợ chồng mình đang phân vân quá , bạn nào biết về chuyện này xin tư vấn giúp sớm nhé!

Cảm ơn mọi người!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình không biết về tướng số nhưng thực tế cuộc sống mình thấy thế này. Con trai, gái tuổi Ngọ ( những người sinh năm 1978) thì bình thường. Tuổi Mùi (những người sinh năm 1979) là con gái thì vất vả:người thì hai lần đò, người thì chồng mất sớm, người thì chồng ngiện ngập, người thì lấy chồng già, người thì làm lẽ (mình có 7 người bạn tuổi Mùi mà có tới 5 người trong hoàn cảnh trên, 2 người còn lại một không có con, 1 toàn con gái). Con trai thì tốt ( 3 người thì 2 người làm xếp). Các bạn thử xem lại phải thế không? còn Giáp với Ất gì đó mình không rõ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giáp Ngọ đẹp hơn đó. Hôm trc hỏi thầy thì bảo vậy.Ất ko đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 396 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

năm Giáp Ngọ đẹp hơn ất mùi đó bạn
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E nghĩ, con cái là duyên trời cho, thực ra m cứ nghĩ m sẽ tính và chủ động trong việc thụ thai đc nhưng còn nhiều lý do nữa... với lại năm này năm kia còn phụ thuộc vào giờ sinh nữa nên chị cứ để tinh thần thoải mái đón con nha
    E đang có bé Giáp Ngọ rùi, 2,5 tháng nữa là 2 mẹ con đc gặp nhau, hồi hộp quá
    Chúc chị mọi sự như ý nha
    TinTin yêu, hãy cùng mẹ bình an 9m10d nhé!
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mình đi xem bói thì thầy cũng bảo là Giáp Ngọ tốt hơn Ất Mùi (về tổng thể nói chung). Chứ còn sinh con thì còn phụ thuộc cả tuổi bố mẹ, anh/chị (nếu là tập 2), rồi h sinh, ngày sinh... nên cũng ko thể nói tuổi nào tốt hơn tuổi nào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cơ bản là phải xem tuổi Giáp ngọ hay Ất mùi có hợp với tuổi cha hay mẹ không? hợp tuổi với cha mẹ, cha mẹ mần ăn phát lên, và cha mẹ nói thì con nghe. Có những tuổi nghịch cha mẹ, thì rất khó dạy con và nhiều điều khác ko hay...Nói là như vậy nhưng con nếu được chọn thì nên sinh trọn năm (tức đầu năm có bầu và cuối năm sinh) thì dù tuổi nào thì con nó cũng được phần sung sướng bớt cực khổ lận đận.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 993 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Nhìu ng nói con gái tuổi Mùi tốt hơn con gái tuổi Ngọ...k biết sao nữa..? Con cái là lộc trời mà...có lúc nào sanh cũng đc..chỉ sợ súng hết đạn hay trứng ung thôi,...oa oa!
    Quên một người đã từng yêu...

Khó như phải nhớ một người mà chưa từng gặp mặt...
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chic_chick Xem bài viết
    E nghĩ, con cái là duyên trời cho, thực ra m cứ nghĩ m sẽ tính và chủ động trong việc thụ thai đc nhưng còn nhiều lý do nữa... với lại năm này năm kia còn phụ thuộc vào giờ sinh nữa nên chị cứ để tinh thần thoải mái đón con nha
    E đang có bé Giáp Ngọ rùi, 2,5 tháng nữa là 2 mẹ con đc gặp nhau, hồi hộp quá
    Chúc chị mọi sự như ý nha
    Mình với mẹ chick có lẽ sinh cùng tháng rùi. :*
    Mong chờ con iêu.
    • 822 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Mình Quý Hợi, Ox Tân Dậu, đọc thì thấy nói đẻ năm Mùi hợp mẹ và không khắc bố. Nhưng mà mình cứ thả cửa từ đầu năm nay, dính khi nào đẻ khi đó. Ai hơi đâu mà ngồi tính . Thấy điều kiện đẻ được thì cứ đẻ thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Theo ngũ hành.
    Dương: Kỷ, Đinh, Nhâm, Giáp, Quý
    Âm: Ất,Bính, canh, Mậu, Tân
    Con trai sinh vào can Dương, con gái sinh vào can Âm là lẽ tự nhiên ko ảnh hưởng
    Nhưng nếu con trai sinh hàng can Âm thì cuộc đời trắc trở thêm 20%, ngược lại con gái sinh hàng can Dương thì may mắn giỏi giang hơn 20%
    Theo thuật tử vi khoa học, giờ sanh quyết định 70% cuộc đời, tiếp đến là tháng sanh, năm sanh
    Và còn phải xem bố mẹ và con có hợp nhau ko nữa?
    Nếu luận bàn về tử vi thì rất nhiều, và mình có theo được ko?
    Như vc mình nè, mình sn 1988( Mậu Thìn), chồng 1983 ( Quý Hợi). Hiện tại chồng mình đang tam tai, nếu cưới thì vc mình sẽ trắc trở 9 năm liên tục. ( đã đk kết hôn nhưng chưa tổ chức). Phải chờ đến 2016 mới đc cưới ( hết tam tai) và 2018,2019 đẻ là đẹp nhất.
    Ck mình đang đòi cưới đẻ luôn mà chưa dám quyết.
    Năm sinh đẹp hay ko phụ thuộc vào nhiều yếu tố, chứ ko chỉ riêng cái năm đó. Chứ ko thì ai sinh năm đó số mệnh cũng giống nhau sao???

p/s: những điều trên mình được biết là mình đựoc một nhà học thuật về phong thủy tử vi giảng, ko phải thầy bói nhé!!!
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy đẹp hay không còn xem có hợp tuổi với bố mẹ ko nữa, nếu khắc với bố mẹ thì con cũng hơi khó nuôi, mà con là do trời cho mà
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ hợp hay không còn phải xem tuổi bố mẹ nữa xem có xung khắc hay không
    • 483 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Em thấy người ta than : "Người ta tuổi hợi, tuổi mùi . Em đây bùi ngùi tuổi thân " . Em tưởng tuổi mùi là sướng nhỉ , dê thì suốt ngày ăn rồi ngủ chứ có làm gì đâu .
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy cậu em,chú em Giap Ngọ làm lớn mà giàu lắm.Nhưng con cái phải hợp tuổi bố mẹ nữa chứ không phải ai cũng tốt như nhau đâu.
    • 277 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunghn Xem bài viết
    Theo ngũ hành.
    Dương: Kỷ, Đinh, Nhâm, Giáp, Quý
    Âm: Ất,Bính, canh, Mậu, Tân
    Con trai sinh vào can Dương, con gái sinh vào can Âm là lẽ tự nhiên ko ảnh hưởng
    Nhưng nếu con trai sinh hàng can Âm thì cuộc đời trắc trở thêm 20%, ngược lại con gái sinh hàng can Dương thì may mắn giỏi giang hơn 20%
    Theo thuật tử vi khoa học, giờ sanh quyết định 70% cuộc đời, tiếp đến là tháng sanh, năm sanh
    Và còn phải xem bố mẹ và con có hợp nhau ko nữa?
    Nếu luận bàn về tử vi thì rất nhiều, và mình có theo được ko?
    Như vc mình nè, mình sn 1988( Mậu Thìn), chồng 1983 ( Quý Hợi). Hiện tại chồng mình đang tam tai, nếu cưới thì vc mình sẽ trắc trở 9 năm liên tục. ( đã đk kết hôn nhưng chưa tổ chức). Phải chờ đến 2016 mới đc cưới ( hết tam tai) và 2018,2019 đẻ là đẹp nhất.
    Ck mình đang đòi cưới đẻ luôn mà chưa dám quyết.
    Năm sinh đẹp hay ko phụ thuộc vào nhiều yếu tố, chứ ko chỉ riêng cái năm đó. Chứ ko thì ai sinh năm đó số mệnh cũng giống nhau sao???

p/s: những điều trên mình được biết là mình đựoc một nhà học thuật về phong thủy tử vi giảng, ko phải thầy bói nhé!!!
    Cho mình hỏi 1 chút, vì mình và bạn cùng tuổi (88), chồng mình cũng 83, bạn nói rõ hơn về chuyện chồng bạn đang bị tam tai đi, theo mình biết thì năm ngoái 83 bị sao Thái Bạch, năm nay thì sao Thái Dương, còn về tam tai thì mình ko biết. Bạn biết gì thì bảo cho mình với, cám ơn bạn nhiều!
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình bố mẹ mình cũng tuổi Giáp Ngọ - Ất Mùi đấy, nhưng theo mình nghĩ nếu sinh con trai vào năm Gíap sẽ tốt hơn, con gái tuổi Mùi thì đỡ vất vả hơn so với Gíap Ngọ và còn phải tính tuổi bố mẹ xem có hợp với em bé kok nữa rồi xem giữa chữ Gíap - Ât có hợp Can - Chi - Cung - Mạng hai vợ chồng bạn kok nữa....
    • 1 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

1.CAN
    Nam đứng chữ Ất - thấp phân,vất vả
    Nam đứng chữ Giáp - cứng cáp,giỏi giang
    Nữ đứng chữ Ất - Hiền hậu,đảm đang
    Nữ đứng chữ Giáp - Nhanh nhẹn,đa tài
    2.Mệnh
    2014,2015 đều mệnh KIM - Như nhau không có khác biệt
    3.Tuổi
    2014: Tuổi Ngọ : Đẻ con trai nhanh nhẹn,hoạt bát,có tài làm ăn
    Đẻ con gái nhanh nhẹn,bướng bỉnh,cao số,khó bảo
    2015: Tuổi Mùi : Đẻ con trai điềm đạm,hướng nội, tự lập
    Đẻ con gái hiền lành,chịu khó
    Nếu có thể chọn mình chọn đẻ con trai 2014 hoặc đẻ con gái 2015 (tất nhiên chuyện trai gái có giời mới biết) ;
    Đấy là xem số của con, còn tổng thể còn phải xem tuổi và mệnh của bố mẹ để hợp với con nữa,bạn không nói vợ chồng bạn tuổi gì nên khó xem,tôt nhất là xem tuổi và mệnh hợp với bố vì bố là chủ lực trong gia đình mà còn với mẹ không quan trọng lắm (câu này dễ bị ném đá vỡ đầu đây ^^) .

- Mình có ý kiến cá nhân về vấn đề bố mẹ hay xem tướng số để áp cho con như thế này : Con cái là của trời cho,rất nhiều gia đình bố mẹ quá mê tín thậm chí dị đoan áp đặt cho con từ năm tháng đến ngày giờ sinh,mình hoàn toàn phản đổi việc đó,ai lại nhập viện rồi cố nhịn để được giờ đẹp,đẻ ra rồi bắt nằm đấy chờ người hợp tuổi đến mới được đón tay...đó là những người bố người mẹ thiếu hiểu biết 1 cách tiêu cực.nếu là bố mẹ thông thái chúng ta có thể tìm hiều về chuyện tướng số (để biết-chứ đừng nói với con) nhưng đừng áp đặt cho con,và thông thái hơn nữa là chúng ta sinh con nuôi con theo khoa học,mang bầu ăn gì uống gì kiêng gì,đẻ cho con ăn sữa gì bình gì tiêm phòng thế nào,tắm thế nào ..vv nuôi được 1 đứa trẻ khỏe mạnh phát triển tốt cả về thể chất lẫn tinh thần mới là bố mẹ giỏi chứ không phải đẻ con vào tuổi đẹp ngày đẹp tháng đẹp giờ đẹp.đôi lời chia sẻ
    • 25 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cần phải xem cả tuổi bố mẹ nữa, nhà mình hôm trước đi xem thì mẹ tuổi Dậu, bố tuổi Thân nên con tuổi Mùi thì hợp hơn. Mình cũng nghiệm ra từ mẹ mình tuổi Giáp Ngọ nữa, mẹ mình vất vả lắm, cả về đường chồng, đường con. Bố mình đi bộ đội xa nhà 30 năm mới về, nhà có 3 đứa con thì em trai mình 26 tuổi bệnh mất, bạn bè của mẹ cũng thế, người mất chồng, người mất con, người chết trẻ. Đã Giáp lại còn tuổi Ngọ, nếu sinh con gái thì khổ lắm. Mình có 1 cu tí rồi nên đang tính tập 2 phải ra con gái. Năm Mùi cũng ko tốt lắm nhưng đỡ hơn năm Ngọ.
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng đang phân vân quá các mẹ ạ. vợ chồng em đều tuổi ngựa ( Canh ngọ 1990 ) cũng đang muốn săn thêm 1 bé ngựa trong năm nay. nhưng em thấy nhiều người bảo cả 3 người đều tuổi ngựa sẽ rất khổ, muốn nuôi đc con phải gửi lên chùa, rồi đẻ con sau này bán nhà đi cho con....nghe.mà khiếp quá các mẹ ạ. em cũng nghĩ con cái là lộc trời ban, vợ chồng em cũng đang thả cửa để có là sinh luôn. Nhưng có mẹ nào biết hay cùng tuổi với vợ chồng em thì tư vấn giúp em cái khoản cả nhà cùng tuổi kia tốt xấu gì k ạ??? cảm ơn các mẹ ạ