• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh mổ lần 4 có được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 8.68K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 277 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình đã bị mổ 3 lần. Lần đầu bé mất, 2 lần sau là 2 bé trai. Lúc mổ bé thứ 2(lần 3), bs nói mình muốn sinh mổ lần 4 cũng được. Nhưng mình bị nhiều bs khác nói rủi ro rất cao. Không biết ở VN có ai sinh mổ lần 4 không vậy?
    Mình rất muốn có bé nữa nhưng phân vân cũng nhiều. Nếu chị nào có kinh nghiệm cho mình hỏi thêm thông tin. Mình xin cảm ơn.
    Con cái là của để dành :Smiling:!
    http://my.opera.com/minhheo2005/blog/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,720 Bài viết

• 12,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhheo2005 Xem bài viết
    Mình đã bị mổ 3 lần. Lần đầu bé mất, 2 lần sau là 2 bé trai. Lúc mổ bé thứ 2(lần 3), bs nói mình muốn sinh mổ lần 4 cũng được. Nhưng mình bị nhiều bs khác nói rủi ro rất cao. Không biết ở VN có ai sinh mổ lần 4 không vậy?
    Mình rất muốn có bé nữa nhưng phân vân cũng nhiều. Nếu chị nào có kinh nghiệm cho mình hỏi thêm thông tin. Mình xin cảm ơn.
    ôi trời ơi. mình đang cầu trời khẩn phật cho mình sanh được 2 đứa nữa thôi là mãn nguyện lắm rồi vì mình môt lần đầu cũng bị mất pé nên chỉ cầu trời phật thương cho vc mình sinh được 2 đứa nữa là mình tạ ơn trời phật rồi....minh cứ lo là chỉ sanh mổ dược 2 lân thôi mà mình thì muốn có 2 đứa hic hic giờ bạn hỏi sanh mổ lần 4 luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nếu bạn chỉ muốn có 2 bé thì đơn giản hơn mình nhiều. Hiện giờ nhiều người sinh mổ 3 lần lắm rồi.
    Rút kinh nghiệm đứa đầu, các bé sau mình chuẩn bị thể chất kỹ hơn. Sau khi nghỉ ngơi 2 năm, mình mới có bầu lại, uống acid folic và đa vitamin trước khi có bầu khoảng 3 tháng. Khi có bầu đi thăm khám thì luôn nhắc nhở bs về tai nạn đầu tiên của mình để họ đừng lãng quên. Trong thai kỳ mình cũng uống thực phẩm dinh dưỡng chuyên cho bà bầu...Nói chung mình hồi hộp suốt 9 tháng mang thai vì chấn động ban đầu mà. Ơn trời, 2 bé sau sinh ra bình thường.
    Cầu chúc bạn sẽ được mọi điều như ý nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,720 Bài viết

• 12,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhheo2005 Xem bài viết
    Nếu bạn chỉ muốn có 2 bé thì đơn giản hơn mình nhiều. Hiện giờ nhiều người sinh mổ 3 lần lắm rồi.
    Rút kinh nghiệm đứa đầu, các bé sau mình chuẩn bị thể chất kỹ hơn. Sau khi nghỉ ngơi 2 năm, mình mới có bầu lại, uống acid folic và đa vitamin trước khi có bầu khoảng 3 tháng. Khi có bầu đi thăm khám thì luôn nhắc nhở bs về tai nạn đầu tiên của mình để họ đừng lãng quên. Trong thai kỳ mình cũng uống thực phẩm dinh dưỡng chuyên cho bà bầu...Nói chung mình hồi hộp suốt 9 tháng mang thai vì chấn động ban đầu mà. Ơn trời, 2 bé sau sinh ra bình thường.
    Cầu chúc bạn sẽ được mọi điều như ý nhé.

thật hạnh phúc quá...giờ bạn đã có 2 thiên thần ...2 lần bạn sanh sau cách nhau bao lâu vậy...3 lần đều sinh mổ hết hả.......mình sinh mổ được 4 tháng rồi ...nếu mình có thai trong năm nay được không? bs mình nói là 6 tháng sau mổ có thể được .....mà nếu mình có thì mình cũng lo lắm....nhưng mà mình năm nay 30t còn xã 38t rồi nên mình nôn quá....
    • 277 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

BS nói vậy thì yên tâm rồi. Quan trọng là bạn và ox phải giữ sức khỏe cho tốt. Ráng để cho tâm hồn thanh thản bạn nhé.

Chắc ở VN chưa ai sinh mổ lần 4 đâu nhỉ?Nếu có, mình rất mong được chia sẻ thông tin và kinh nghiệm.
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng vùa sinh mổ lần 2 xong, mất con, đau đớn xót xa, chỉ muốn phát điên thôi, mình không sợ mổ chỉ sợ mang thai có có quá nhiều rủi ro nên lo sợ cho con chứ không nghĩ đến mình nữa. Phải chờ đến bao lâu thì con mới được về lại với mẹ đây.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi Minhheo 2005 oi, cho em hoi thuc pham dinh duong cho ba bau chi uong la gi vay? co phai uong thuoc bo theo toa cua bac si khong chi, hay chi phai uong them o ngoai nua.
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ban Minhheo2005 oi the lan mo thu 3 cua ban cach lan hai bao lau vay, doi voi minh thoi gian nay that la dai ban ah.