• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 4.01K Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 306 Trả lời

• 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Đọc xong các bài viết của các mẹ ở đây em thấy yên tâm hẳn vì em cũng sinh mổ 2 lần rồi. 2 đứa nhà em cách nhau 23 tháng. Hồi mới có bầu đứa thứ 2 cứ bị mọi người xúm vào khuyên bỏ nhưng em kiên quyết giữ. May quá lại được bé trai hiii. Bây giờ em vẫn thích đẻ thêm 2 đứa nữa 1 trai, 1 gái nữa cho đông vui :Battin ey: :Laughing:. Em định để đến 2010 sẽ làm tiếp tập 3 kiểu này chắc là hạ quyết tâm được rồi đây. Hồi em có bầu tập 2 đi khám bác sĩ ở nước ngoài họ đều bảo chả làm sao cả. Em thấy họ chả care gì đến việc mổ đẻ gần nhau hay là mổ đẻ nhiều không tốt. Còn gọi điện về hỏi bác sĩ ở Việt Nam thì ai cũng xui bỏ híc may mà không nghe. Bây giờ thì lại hát là lá la được rồi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Em là thành viên mới, muốn học hỏi kinh nghiệm hay từ các mẹ. Em sinh mổ lần 2, đều là gái. Cũng muốn sinh thêm 1 bé trai ( nhưng lại sợ thất bại...hiiiiiiiii ), với cả cũng sợ đau nữa. Có mẹ nào cùng tâm trạng như em ko?
    • 772 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mecuabiteo ơi, cho mình hỏi hồi trước bạn khám ở BS nào và sinh ở Bệnh viện nào vậy? Mỗ lần thứ 3 thì BS mỗ ở vết mỗ cũ hay là chổ khác.
    Cảm ơn Mẹ nó nhiều lắm.
    • 377 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi, em buồn quá, em mới mất con, mà em lại sinh mổ nên em càng bi quan, em sinh mổ vì con to, nhưng chưa đầy tháng cháu bỏ em đi vì bị bệnh nhiễm trùng máu ko rõ nguyên nhân. Em chán quá, sinh mổ đâu có nhiều cơ hội, nhân đọc đc mục của các chị sinh lần 3, các chị cho em hỏi kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe để có thể sinh mổ đc 3 lần, sức khỏe của em ko tốt lắm cho nên em chả có hi vọng gì các chi ạ,em mới sinh đc hơn 2 tháng nhưng chả kiêng cữ đc gì, em ở tận Bắc Ninh, nhưng lần sau em sẽ ra Hà Nội và tìm những điều kiện tốt nhất cho mình. Các chị cho em các kinh nghiệm về bệnh viện và bác sĩ nhé. Em phải chăm sóc sức khỏe thế nào để vượt lên đc.cám ơn các chị nhiều
    • 772 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhbaby82 Xem bài viết
    Các chị ơi, em buồn quá, em mới mất con, mà em lại sinh mổ nên em càng bi quan, em sinh mổ vì con to, nhưng chưa đầy tháng cháu bỏ em đi vì bị bệnh nhiễm trùng máu ko rõ nguyên nhân. Em chán quá, sinh mổ đâu có nhiều cơ hội, nhân đọc đc mục của các chị sinh lần 3, các chị cho em hỏi kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe để có thể sinh mổ đc 3 lần, sức khỏe của em ko tốt lắm cho nên em chả có hi vọng gì các chi ạ,em mới sinh đc hơn 2 tháng nhưng chả kiêng cữ đc gì, em ở tận Bắc Ninh, nhưng lần sau em sẽ ra Hà Nội và tìm những điều kiện tốt nhất cho mình. Các chị cho em các kinh nghiệm về bệnh viện và bác sĩ nhé. Em phải chăm sóc sức khỏe thế nào để vượt lên đc.cám ơn các chị nhiều
    Em ơi, em còn trẻ mà. Điều quan trọng bây giờ là em đừng buồn nhiều nữa, hãy ăn uống, nghĩ ngơi. Nếu sức khỏe yếu hãy chịu khó tập môn môn thể thao nào đó (tất nhiên là đợi thêm một thời gian nữa).
    Em đừng tuyệt vọng nhiều, có người vẫn sinh mỗ được lần 4 cơ đấy, hơn nữa em sinh mỗ là do Bé quá lớn nên cũng có khả năng lần sau em sẽ sinh thường đấy em gái ạ. Đừng suy nghĩ nhiều quá nha em...
    http://www.webtretho.com/forum/f146/
    Đau khổ vì cái bạn không có chính là lãng phí cái bạn đang có
    • 772 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabiteo Xem bài viết
    Chỉ cho em cách nào mà 3 đứa chơi với nhau 1 cách bình yên với chị ơi. Hiện tại, 2 thằng thôi, mà nó phá muốn banh nhà rồi. :Crying: :Crying: :Crying:
    Nhìn 3 cục cưng của nhà Mẹ BiTeo thích thật. Ôi, ôi ngưỡng mộ quá đi!!!
    http://www.webtretho.com/forum/forumdisplay.php?f=146
    Đau khổ vì cái bạn không có chính là lãng phí cái bạn đang có
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng muốn sinh lần thứ 3 lắm đây, nhưng 2 cô trứoc là công chúa rồi nên chỉ sợ không được củ gừng mà lại 3 công chúa thôi. mình thấy bảo sinh mổ lần 3 không sao cả, nhưng thời gian phải thưa ra. Vợ Beckam sinh mổ 3 lần 3 con trai đấy co sao đâu? nhưng nhà có 3-4 đứa thì mẹ bận chắc chết luôn, đi làm thế nào được nhỉ?
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anthology Xem bài viết
    Mình sinh mổ 2 lần rồi, một trai và một gái nên đương nhiên là mẹ chồng kiêm mẹ vợ trong tương lai rồi, không còn phấn đấu như bạn :3: . Nhưng khi mang bầu đứa thứ 2 có đến tư vấn bác sĩ (ở Từ Dũ và và Khoa Sản Đại học Y Dược) vì 2 đứa chỉ cách nhau đúng 1 năm rưỡi . Bây giờ anh 32 tháng thì em 14 tháng. Mình nhớ là bác sĩ nói là có thể sinh mổ thêm lần 3 nữa đấy, nhưng cố để thời gian dài hơn cho yên tâm. Người tư vấn cho mình là GS dạy ở Đại học Y Dược đấy.
    Mình cũng có quen 1 chị, đứa đầu sinh mổ, đứa thứ 2 sinh thường, đứa thứ 3 lại sinh mổ. Đáng nể là 5 năm 3 đứa .
    Xem thử thế nào nhé, nhớ tư vấn thêm bác sĩ. Chúc cho mơ ước thành mẹ chồng sớm trở thành hiện thực
    :Thinking: Bạn ơi mình đã có baby rồi bé được gần 3 tuổi cũng sinh mổ, cho mình hỏi sinh mổ lần thứ 2 có đau không vậy, vì mình nghe mấy chị nói vết mổ lần thứ 2 đau hơn lần đầu rất nhiều, mình đang định có thêm một công chúa và bạn có bí quyết gì mách cho mình với.:Rose: :Rose: :Rose: . Cám ơn bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubimbong Xem bài viết
    mình cũng muốn sinh lần thứ 3 lắm đây, nhưng 2 cô trứoc là công chúa rồi nên chỉ sợ không được củ gừng mà lại 3 công chúa thôi. mình thấy bảo sinh mổ lần 3 không sao cả, nhưng thời gian phải thưa ra. Vợ Beckam sinh mổ 3 lần 3 con trai đấy co sao đâu? nhưng nhà có 3-4 đứa thì mẹ bận chắc chết luôn, đi làm thế nào được nhỉ?
    chị ơi, có em cùng tâm trạng với chị nè, em mới sinh mổ 3 tuần thôi, mà lại đang ham có con trai lắm đây...
    • 324 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conchimnon Xem bài viết
    Nhìn 3 cục cưng của nhà Mẹ BiTeo thích thật. Ôi, ôi ngưỡng mộ quá đi!!!
    Chị A. nha, vẫn ko giấu ý định kiếm thêm ku tý hén rooling:
    • 676 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

[QUOTE=Thu Ý;790667]:1: Các mẹ ơi, công chúa thứ hai của em đã được 14 tháng rồi, hôm qua đi thăm nhà người bạn thấy thằng con trai nhỏ tự dưng xao xuyến quá, bỗng muốn sinh thêm lần nữa hy vọng được làm mẹ chồng :4:
    Các mẹ có biết trường hợp nào đã sinh mổ lần thứ 3 không vậy? mau mau tư vấn cho em với.[/QUOT

Bạn ơi

Mình có người bạn sinh mổ đến 4 lần nhung vẫn khỏe mạnh, tuy nhiên, phai có bác sĩ RUỘT và thăm khám thường xuyên.
    Bạn này ước mong có một công chúa nên mới sanh boy thứ ba. Sau dó lại sợ có 3 con trai không may mắn, thế là sinh lẩn 4, được 35-36 tuần mổ được 3,4kg, cung khỏe lắm

B5n suy nghĩ kỹ trước khi quyết định, cần nhất là bạn với gia đình nhé. Chúc vui vẻ
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi agu8thangba Xem bài viết
    Bạn ơi

Mình có người bạn sinh mổ đến 4 lần nhung vẫn khỏe mạnh, tuy nhiên, phai có bác sĩ RUỘT và thăm khám thường xuyên.
    Bạn này ước mong có một công chúa nên mới sanh boy thứ ba. Sau dó lại sợ có 3 con trai không may mắn, thế là sinh lẩn 4, được 35-36 tuần mổ được 3,4kg, cung khỏe lắm

B5n suy nghĩ kỹ trước khi quyết định, cần nhất là bạn với gia đình nhé. Chúc vui vẻ
    Sanh lần thứ 4, mà được những 3.4kg quả là rooling:
    Mình cũng muốn kiếm thêm 1 thằng cu cho đủ "Tứ Quí" nhưng lo quá. Đứa lớn 3.15kg, đứa thứ 2 được 2.75kg, thứ 3 thì còn có 2.45kg. Liệu đứa thứ tư thì bé cỡ nào hic :Sick:
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 119 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Úi chà, tự dưng đọc xong thấy yên tâm quá chừng. Thằng cu đầu lòng mình mới 11 tháng, dự định con qua 1,5 tuổi mới lên kế hoạch đẻ tiếp. Nhưng giờ thì thấy nhẹ nhõm vì kg phải thấp thỏm lo dính chưởng, ha ha..., chẳng những vậy mà còn có hy vọng tập 3 nữa. :Applause:
    • 65,801 Bài viết

• 318,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKAT Xem bài viết
    Úi chà, tự dưng đọc xong thấy yên tâm quá chừng. Thằng cu đầu lòng mình mới 11 tháng, dự định con qua 1,5 tuổi mới lên kế hoạch đẻ tiếp. Nhưng giờ thì thấy nhẹ nhõm vì kg phải thấp thỏm lo dính chưởng, ha ha..., chẳng những vậy mà còn có hy vọng tập 3 nữa. :Applause:
    Nếu mẹ lớn tuổi rồi và quá mong con thì làm luôn tập 3 khi con 12 tháng vẫn ok bạn à (bs mình nói thế). Tuy nhiên, nếu mẹ còn trẻ thỉ tốt nhất nên để khi con 3 tuổi rồi hãy tính thêm tập nữa cho an toàn ...
    • 1,360 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabiteo Xem bài viết
    Sanh lần thứ 4, mà được những 3.4kg quả là rooling:
    Mình cũng muốn kiếm thêm 1 thằng cu cho đủ "Tứ Quí" nhưng lo quá. Đứa lớn 3.15kg, đứa thứ 2 được 2.75kg, thứ 3 thì còn có 2.45kg. Liệu đứa thứ tư thì bé cỡ nào hic :Sick:
    Mình cũng sắp sinh con thứ ba.Nhưng chắcn chắn nó sẽ là út.Tinh thần của mecuatibeo làm mình cảm phục vô cùng.Bắt tay một cái cho xôm.:Smiling:
    • 162 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cam on cac thong tin cua cac me. Em cũng sinh mổ lần 1 là công chúa. Rất muốn có một hoàng tử tập 2. Nhưng nếu không đươc thì may quá vẫn có thể làm tập 3, 4 ..hii

4/11/2010: 13.5kg; 4/12/2010: 14.5kg, 14/12/2010: 15kg; 30/1/2010: 16kg; 15/12/2012: 19kg

12/01/2011: 3.8kg; 12/02/2011: 4.6kg; 27/2/2011: 5.2kg; 15/12/2011: 12kg
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý Xem bài viết
    Cám ơn những thông tin của bạn, mình cũng được tư vấn bởi 02 mẹ con bác sĩ đều của bệnh viện Từ Dũ. Đáng nể là bà mẹ chồng có 02 đứa con trai, còn cô dàuhăng bác sĩ cũng đã có 01 thằng cu 28 tháng.
    Cả hai đều rất nhiệt tình và dặn dò mình kỹ lắm, hẹn tháng 9/2007 bắt đầu "công việc" sao cho đến lúc mình hạ sinh thì cách lần mổ thứ 2 là 36 tháng.
    Mọi việc vẫn còn ở phía trước, nhưng mình rất tràn trề hy vọng
    Mình vừa mới sinh mổ công chúa thứ 2 được 3 tháng, năm nay minh 38 tuổi rồi. bây giờ vẫn thèm có thằng cu tí lắm mà dẫu là cô nàng nũa cũng chẳng sao, bởi vì nhà nội mình it cháu quá. Thế nên vẫn sợ rủi ro lắm. Cá bác sĩ đều nói mổ lần 3 vẫn OK chỉ có đau hơn lần 2 thôi. Mình không biết bạn đã thành công chưa, và nếu còn tham gia diễn đàn này thì cho mình biêt phương pháp để sinh con trai thành công nhé, bởi lần có thai thứ 2 mình cũng áp dụng canh noãn và ăn uống mà cung thất bại đó.
    • 1,866 Bài viết

• 2,474 Được cảm ơn

Tui sinh mổ lần 3 nè hihi, công chúa thứ 3 nhà tui 22 tháng rồi. Tui không canh gì cả, nhỡ thì sinh thôi hihi.

Nói chung mổ lần 3 thì đau hơn lần 2 nhiều lắm. Con đầy tháng mà mẹ vẫn đi lom khom đó. Sợ lắm.

Bạn muốn sinh con thứ 3 thì suy nghĩ kỹ. Em chồng mình cũng sinh mổ, lần 3 cách lần 2 19 tháng, tức là mới 10 tháng đã bầu lại. Tử cung bị nứt chỗ vết mổ, bánh nhau tràn ra bám vào bàng quang, lúc mổ sinh tưởng chết rồi vì tách bị vỡ bàng wang hix , cuối cùng là cắt bỏ tử cung đó, thấy bác sĩ BV Hùng Vương nói đây là ca mổ khó thứ 2 từ sau giải phóng đến giờ hix,
    • 3,607 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Nếu mẹ lớn tuổi rồi và quá mong con thì làm luôn tập 3 khi con 12 tháng vẫn ok bạn à (bs mình nói thế). Tuy nhiên, nếu mẹ còn trẻ thỉ tốt nhất nên để khi con 3 tuổi rồi hãy tính thêm tập nữa cho an toàn ...
    Thấy mẹ UM thông thái và các mẹ dày kinh nghiệm chia sẻ thấy thoải mái hẳn. E ko lăn tăn tuổi tác vì 5- 6 năm nữa mới hết ngưỡng tuổi sinh đẻ an toàn. E định đầu năm 2012 làm thêm đứa nữa, mong được thằng cu cho cả nhà vui, nhưng nghe lời mẹ UM e để đến năm 2013 thôi cho xông xênh:Angel:. Cảm ơn các mẹ. Chúc mẹ nào muốn kiếm giai, kiếm gái thứ 3, thứ 4 trong năm nay toại nguyện. :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Matt Damon Xem bài viết
    Tui sinh mổ lần 3 nè hihi, công chúa thứ 3 nhà tui 22 tháng rồi. Tui không canh gì cả, nhỡ thì sinh thôi hihi.

Nói chung mổ lần 3 thì đau hơn lần 2 nhiều lắm. Con đầy tháng mà mẹ vẫn đi lom khom đó. Sợ lắm.

Bạn muốn sinh con thứ 3 thì suy nghĩ kỹ. Em chồng mình cũng sinh mổ, lần 3 cách lần 2 19 tháng, tức là mới 10 tháng đã bầu lại. Tử cung bị nứt chỗ vết mổ, bánh nhau tràn ra bám vào bàng quang, lúc mổ sinh tưởng chết rồi vì tách bị vỡ bàng wang hix , cuối cùng là cắt bỏ tử cung đó, thấy bác sĩ BV Hùng Vương nói đây là ca mổ khó thứ 2 từ sau giải phóng đến giờ hix,
    Ui, bạn ơi, thế khi mang thai có đau vết mổ không? lần 3 bạn cách lần 2 bao lâu? Em chồng bạn liều thiệt đó. Mình dự định 3 năm sau mới canh lại mà cũng còn sợ đấy. Mổ lần 2 đã đau rồi, nhưng đến tháng thứ 2 lại quên bén đi, phụ nữ chúng mình thật vĩ đại. Thế bạn làm tập 3 có bị kỷ luật gì không? Có được hưởng chế độ không?Thú thật mình sợ bị mất việc vì ông giấm đốc cứ ngăm ngăm là 2 đứa là xong.:Rose: