• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 4K Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 306 Trả lời

• 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

:1: Các mẹ ơi, công chúa thứ hai của em đã được 14 tháng rồi, hôm qua đi thăm nhà người bạn thấy thằng con trai nhỏ tự dưng xao xuyến quá, bỗng muốn sinh thêm lần nữa hy vọng được làm mẹ chồng :4:
    Các mẹ có biết trường hợp nào đã sinh mổ lần thứ 3 không vậy? mau mau tư vấn cho em với.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,516 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý Xem bài viết
    :1: Các mẹ ơi, công chúa thứ hai của em đã được 14 tháng rồi, hôm qua đi thăm nhà người bạn thấy thằng con trai nhỏ tự dưng xao xuyến quá, bỗng muốn sinh thêm lần nữa hy vọng được làm mẹ chồng :4:
    Các mẹ có biết trường hợp nào đã sinh mổ lần thứ 3 không vậy? mau mau tư vấn cho em với.
    Không phải em, em mới sinh mổ 1 lần. Nhưng em quen 1 chị sinh mổ 3 lần rồi, 2 đứa con gái đầu, 1 đứa thành thiếu nữ rồi, 1 đứa độ 8 tuổi, thằng cu 5 tuổi. Cả 3 chị em đều khỏe mạnh, bụ bẫm. Bà mẹ thì vẫn "ngon" mắt lắm, so với độ tuổi gần 40 của chị ấy, tất nhiên.
    • 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Nghe bạn nói mà mình thấy tinh thần lên cao ghê luôn, đang dự định tháng 9 này bắt đầu lăm le đến bác sĩ đây. Vẫn ước mơ làm mẹ chồng lắm lắm
    • 1,635 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Mình sinh mổ 2 lần rồi, một trai và một gái nên đương nhiên là mẹ chồng kiêm mẹ vợ trong tương lai rồi, không còn phấn đấu như bạn :3: . Nhưng khi mang bầu đứa thứ 2 có đến tư vấn bác sĩ (ở Từ Dũ và và Khoa Sản Đại học Y Dược) vì 2 đứa chỉ cách nhau đúng 1 năm rưỡi . Bây giờ anh 32 tháng thì em 14 tháng. Mình nhớ là bác sĩ nói là có thể sinh mổ thêm lần 3 nữa đấy, nhưng cố để thời gian dài hơn cho yên tâm. Người tư vấn cho mình là GS dạy ở Đại học Y Dược đấy.
    Mình cũng có quen 1 chị, đứa đầu sinh mổ, đứa thứ 2 sinh thường, đứa thứ 3 lại sinh mổ. Đáng nể là 5 năm 3 đứa .
    Xem thử thế nào nhé, nhớ tư vấn thêm bác sĩ. Chúc cho mơ ước thành mẹ chồng sớm trở thành hiện thực
    Tròng trành nhưng không chìm.

Tôi cầm mặt trời và ném.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anthology Xem bài viết
    Mình sinh mổ 2 lần rồi, một trai và một gái nên đương nhiên là mẹ chồng kiêm mẹ vợ trong tương lai rồi, không còn phấn đấu như bạn :3: . Nhưng khi mang bầu đứa thứ 2 có đến tư vấn bác sĩ (ở Từ Dũ và và Khoa Sản Đại học Y Dược) vì 2 đứa chỉ cách nhau đúng 1 năm rưỡi . Bây giờ anh 32 tháng thì em 14 tháng. Mình nhớ là bác sĩ nói là có thể sinh mổ thêm lần 3 nữa đấy, nhưng cố để thời gian dài hơn cho yên tâm. Người tư vấn cho mình là GS dạy ở Đại học Y Dược đấy.
    Mình cũng có quen 1 chị, đứa đầu sinh mổ, đứa thứ 2 sinh thường, đứa thứ 3 lại sinh mổ. Đáng nể là 5 năm 3 đứa .
    Xem thử thế nào nhé, nhớ tư vấn thêm bác sĩ. Chúc cho mơ ước thành mẹ chồng sớm trở thành hiện thực
    Cám ơn những thông tin của bạn, mình cũng được tư vấn bởi 02 mẹ con bác sĩ đều của bệnh viện Từ Dũ. Đáng nể là bà mẹ chồng có 02 đứa con trai, còn cô dâu bác sĩ cũng đã có 01 thằng cu 28 tháng.
    Cả hai đều rất nhiệt tình và dặn dò mình kỹ lắm, hẹn tháng 9/2007 bắt đầu "công việc" sao cho đến lúc mình hạ sinh thì cách lần mổ thứ 2 là 36 tháng.
    Mọi việc vẫn còn ở phía trước, nhưng mình rất tràn trề hy vọng
    • 2,283 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

e thấy có người còn sinh mổ lần 4 cơ. Vì chị ý cứ sinh con là bị chết, khổ thân sinh mổ lần này lần thứ 4, hy vọng là giữ được.

2 lần đầu sẽ mổ ngang, lần thứ 3 và thứ 4 là mổ dọc, chắc chả được lần thứ 5 đâu nhỉ hihi
    Mẹ: 68,6kg:Sad:- 67,5- 64
    Bông: 17,8kg- 18,5 kg- 19,5kg
    Tít: 7m 8,2kg- 8m: 8,5kg/ 73cm- 9m: 8,8kg- 10m: 9,5kg- 11m: 10kg- 1y: 10,5kg- 14m: 11kg, 19m: 11,9kg, 20m: 12,2kg
    • 193 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý Xem bài viết
    Có tớ đây, tớ vừa mổ lần 3 sinh ra 1 bé trai nay được 7 tháng rồi đấy(2 bé đầu là gái) nhưng bé thứ 3 cách bé thứ 2 7 năm đấy.Lúc mình sanh mổ bé thứ 2 được BS dặn là "bạn cứ sanh tiếp nếu như bạn muốn nhưng bé thứ 3 phải cách bé thứ 2 ít nhất là 5 năm nhé"
    • 1,593 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Mình mới được một bé thôi, thèm đứa thứ 2, và cũng thèm thêm đứa thứ 3 nữa. Đọc topic này, yên tâm rồi, người phấn chấn hẳn.:4: Nhưng mỗi tội, cũng còn ngán quá. Mình chẳng ngán mang bầu, chẳng ngán nuôi con chăm con, chỉ ngán cái đau sau khi mổ. Sao mà đau thế, vào gây mê bị vệ sinh vùng kín đau điếng, bị gắn ống truyền nước tiểu thật kinh khủng, tỉnh dậy vừa đau vừa lạnh, vừa bị chích kháng sinh liên tục chai hết cả mông, bị chích thuốc cho tử cung co bóp cứ thốn hết cả ruột rà tim gan. Lúc đó nghĩ sẽ cạch tới già. Một đứa thôi! Nhưng con càng ngày càng đáng yêu quá, sao mà thương thế. Và cũng thòm thèm thêm. Giá mà không đau á, mình còn thèm thêm đứa thứ 4, thứ 5 cơ:4:
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,439 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Giờ mổ người ta gây tê cột sống từ lâu rồi. Kháng sinh thì nói BS cho loại tiêm ven cũng ko đến nỗi. Cái nhớ và không nhớ nhất là cảm giác đau đêm đầu tiên sau mổ, đau không tả đc, ko nhớ đc, chỉ biết là rất đau, thậm chí sau khi đã tiêm giảm đau cực mạnh, loại mạnh nhất .
    Đau co dạ con thì vẫn nhớ, đau lắm nhưng nó ko dai. Còn cơn đau kia cả đêm, mà cả đêm mình nửa tỉnh nửa ko, người vẫn cứng ngắc vì gây tê mà đầu thì tỉnh, nằm một mình
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 901 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em sinh mổ hồi tháng 5 năm 2006, vậy bao giờ thì tiếp tục được các mẹ nhỉ. Vết mổ của em cứ thỉnh thoảng lại cuồn cuộn, nhoi nhói đau, và cứ tấy lên mãi ý, có phải đi khám lại k nhỉ???

Còn nữa, chắc do không kiêng khem kỹ nên bây giờ em hay đau lưng lắm. Sờ vào lưng, chạm tay vào đốt sống ngày trước tiêm gây tê thì nhức như sờ trực tiếp và xương ý. Em có cảm giác là mình bị thiếu canxi. Nên khám ở đâu thì hiệu quả nhỉ. Hiện em ở HN và khi xuất viện thì chưa đi khám khiếc gì cả.

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em lo quá. T­­u lúc biet tin bi dinh chuong bay gio rat lo. Cu nha em moi duoc 13thang . Vay ma em da bi dinh chuong roi . Em sinh mo cac me a. Thuc su em rat muon lam tiep tap 2 . Vi nhin be ngay mot lon khon em rat muon sinh tiep. Em muon duoc tu van bac si lam , nhung khong biet tu van o dau ,hien em dang o HN các mẹ giúp em voi. Cap cuu , cap cuu...........!:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Baby Dũng Anh; 24/02/2007 vào lúc 04:20 PM. Lý do: thêm dấu
    • 1,516 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby Dũng Anh Xem bài viết
    Các mẹ ơi em lo quá. T­­u lúc biet tin bi dinh chuong bay gio rat lo. Cu nha em moi duoc 13thang . Vay ma em da bi dinh chuong roi . Em sinh mo cac me a. Thuc su em rat muon lam tiep tap 2 . Vi nhin be ngay mot lon khon em rat muon sinh tiep. Em muon duoc tu van bac si lam , nhung khong biet tu van o dau ,hien em dang o HN các mẹ giúp em voi. Cap cuu , cap cuu...........!:
    Trên diễn đàn có mecuBill mới mổ đẻ 5 tháng đã dính bầu rồi đó. Giờ thì 2 thằng cu nhà chị ấy rất ổn, khỏe mạnh chịu ăn chịu chơi. Chị ấy mổ đẻ ở Viện C, tận cuối tuần 38 mới phải mổ cơ, thằng đầu 4,1 kg, thằng au 3,5 kg hay sao ý, tớ ko nhớ rõ lắm. Bạn thử gửi tin nhắn hỏi thăm chị ấy xem.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummycat Xem bài viết
    Trên diễn đàn có mecuBill mới mổ đẻ 5 tháng đã dính bầu rồi đó. Giờ thì 2 thằng cu nhà chị ấy rất ổn, khỏe mạnh chịu ăn chịu chơi. Chị ấy mổ đẻ ở Viện C, tận cuối tuần 38 mới phải mổ cơ, thằng đầu 4,1 kg, thằng au 3,5 kg hay sao ý, tớ ko nhớ rõ lắm. Bạn thử gửi tin nhắn hỏi thăm chị ấy xem.
    Cảm ơn m­ẹ Mummycat nha. Em sẽ tìm Mecubill để tham khảo bí kít.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Alo alo ai có mật khẩu là mecuBill cho em hỏi nhỏ tí. Em tìm mãi mỏi cả mắt mà không thấy nick của chị. Chị cho em địa chỉ để em được liên lạc với chị nhá. Em đang có việc khẩn cấp muón xin chia sẻ kinh nghiệm với chị. Mail của em. Dũnganh_9@yahoo.com.vn
    • 1,635 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby Dũng Anh Xem bài viết
    Mình đang ở SG nên không biết ở HN thì đi tư vấn ở đâu. Nhưng mình có vài điều chia sẻ với bạn. Mình cũng sinh mổ 2 lần. Bây giờ Bờm 32 tháng thì Bibi14 tháng. Khi Bờm mới 9 tháng thì mình đã dính chưởng. Lúc đó cũng lo lắng ghê lắm. Đến bệnh viện Từ Dũ thì nghe 1 câu trả lời lấp lửng rằng rằng việc giữ hay để thai là tùy mình . Tư vấn qua 1080 thì cũng nghe như thế . Nhưng sau khi mình đến khoa phụ sản ĐH Y Dược TPHCM thì yên tâm hơn. Một ông GS BS khám cho mình. Khi mình hỏi ý kiến thì BS nói rằng đối với những trường hợp sinh mổ lần 2, nếu để thời gian đúng theo quy định thì tỷ lệ an toàn là 98%. Còn trường hợp của mình thì tỷ lệ sẽ thấp hơn 1 chút, khoảng 96%. Nhưng đó chỉ là lý thuyết, còn thực tế thì không bao giờ có chuyện vỡ tử cung vì vết mổ mới cả. Nếu có chuyện đó thì xác suất rất thấp và chỉ xảy ra trong trường hợp đau đẻ dữ dội, tử cung co bóp nhiều. Vì vậy, nên chủ động sinh trước khi đau đẻ cho an toàn, còn không thì khi mới chớm đau đẻ phải vào bệnh viện mổ ngay.
    Em bé thứ 2 mình để đến 40 tuần vẫn chưa thấy đau đẻ gì cả, mổ chủ động luôn. Bây giờ nhìn hai anh em chơi với nhau, đáng yêu lắm, mình cứ mừng thầm vì ngày xưa đã quyết định sáng suốt. Tất nhiên là sẽ vất vả hơn, mình mình nghĩ cứ cố lên 1 chút là được :1: :1: .
    Một chị mình quen thì siêu lắm. Đứa đầu sinh mổ. 1 năm rưỡi sau sinh thường. Rồi gần 2 năm sau thì lại sinh mổ. 4 mẹ con đều khỏe mạnh, bình thường.
    Bạn có biết Britney Spears không? 2 lần sinh mổ mà bây giờ thằng nhóc đầu 14 tháng, thằng sau 5 tháng. Báo chí đăng đầy!
    Bạn đừng lo lắng quá, nên đi tư vấn vài nơi xem sao nhé. Nhưng mình mong rằng bạn sẽ tiếp tục tập 2.
    Tròng trành nhưng không chìm.

Tôi cầm mặt trời và ném.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anthology Xem bài viết
    Mình đang ở SG nên không biết ở HN thì đi tư vấn ở đâu. Nhưng mình có vài điều chia sẻ với bạn. Mình cũng sinh mổ 2 lần. Bây giờ Bờm 32 tháng thì Bibi14 tháng. Khi Bờm mới 9 tháng thì mình đã dính chưởng. Lúc đó cũng lo lắng ghê lắm. Đến bệnh viện Từ Dũ thì nghe 1 câu trả lời lấp lửng rằng rằng việc giữ hay để thai là tùy mình . Tư vấn qua 1080 thì cũng nghe như thế . Nhưng sau khi mình đến khoa phụ sản ĐH Y Dược TPHCM thì yên tâm hơn. Một ông GS BS khám cho mình. Khi mình hỏi ý kiến thì BS nói rằng đối với những trường hợp sinh mổ lần 2, nếu để thời gian đúng theo quy định thì tỷ lệ an toàn là 98%. Còn trường hợp của mình thì tỷ lệ sẽ thấp hơn 1 chút, khoảng 96%. Nhưng đó chỉ là lý thuyết, còn thực tế thì không bao giờ có chuyện vỡ tử cung vì vết mổ mới cả. Nếu có chuyện đó thì xác suất rất thấp và chỉ xảy ra trong trường hợp đau đẻ dữ dội, tử cung co bóp nhiều. Vì vậy, nên chủ động sinh trước khi đau đẻ cho an toàn, còn không thì khi mới chớm đau đẻ phải vào bệnh viện mổ ngay.
    Em bé thứ 2 mình để đến 40 tuần vẫn chưa thấy đau đẻ gì cả, mổ chủ động luôn. Bây giờ nhìn hai anh em chơi với nhau, đáng yêu lắm, mình cứ mừng thầm vì ngày xưa đã quyết định sáng suốt. Tất nhiên là sẽ vất vả hơn, mình mình nghĩ cứ cố lên 1 chút là được :1: :1: .
    Một chị mình quen thì siêu lắm. Đứa đầu sinh mổ. 1 năm rưỡi sau sinh thường. Rồi gần 2 năm sau thì lại sinh mổ. 4 mẹ con đều khỏe mạnh, bình thường.
    Bạn có biết Britney Spears không? 2 lần sinh mổ mà bây giờ thằng nhóc đầu 14 tháng, thằng sau 5 tháng. Báo chí đăng đầy!
    Bạn đừng lo lắng quá, nên đi tư vấn vài nơi xem sao nhé. Nhưng mình mong rằng bạn sẽ tiếp tục tập 2.
    Mình cảm ơn Anthology nhé. Được m­ẹ tiếp thêm kinh nghiệm cho cũng phần nào yên tâm. Mình cũng đã đi tu vấn ở BVPSTW và 1088 thì họ cũng nói nước đôi " Nếu để cũng có nguy cơ mà hút cũng có nguy cơ , tùy gd và bản thân quyết định " Nên hiện tại cũng chưa nói lên điều gì cả, mình cũng chưa tìm đ­ược Bsi Tvan bạn ạ. ­Vua lo lắng lại phân vân nũa.
    • 772 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới toanh nè, cho mình tham gia diễn đàn với nhé! Cảm ơn những bài viết của các bạn đã ... gãi đúng chổ ngứa của mình, mình cũng đang ở trong tình trạng như bạn Thu Ý nè. Công chúa thứ hai của mình hiện nay được 8 tháng, hơn nữa năm nay mình cũng đã 36 tuổi rồi...nên phân vân quá chừng.
    Lúc sanh Bé thứ hai mình cũng có hỏi sơ qua thì BS nói sinh mổ có thể sinh được 3 lần nhưng phải để thời gian cách xa nhau ít nhất là 3-4 năm. Nếu đợi đến 2010 thì mình 39 tuổi ...không biết có quá già không nữa ...
    • 772 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bố là tất cả, bố ơi, bố ơi!!!
    Nhưng khi bố "xỉn" bố là bố thôi!
    • 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conchimnon Xem bài viết
    Mình là thành viên mới toanh nè, cho mình tham gia diễn đàn với nhé! Cảm ơn những bài viết của các bạn đã ... gãi đúng chổ ngứa của mình, mình cũng đang ở trong tình trạng như bạn Thu Ý nè. Công chúa thứ hai của mình hiện nay được 8 tháng, hơn nữa năm nay mình cũng đã 36 tuổi rồi...nên phân vân quá chừng.
    Lúc sanh Bé thứ hai mình cũng có hỏi sơ qua thì BS nói sinh mổ có thể sinh được 3 lần nhưng phải để thời gian cách xa nhau ít nhất là 3-4 năm. Nếu đợi đến 2010 thì mình 39 tuổi ...không biết có quá già không nữa ...
    Sao giống nhau vậy ta?
    Mình cũng 36 tuổi nè, cũng định 2010 sinh nữa?
    • 772 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Ừ, chắc tụi mình phải lập một hội các bà mẹ sinh mổ lần ba quá hà...
    Thu Ý ơi, bạn ở quận mấy vậy? Chắc lúc nào mình phải gặp nhau một lần đi...