• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh con yêu năm nào hợp tuổi bố mẹ ( tầng 6) Mong con yêu mang lại hy vọng và hạnh phúc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 1.6K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimdung2909 Xem bài viết
    Khổ thật đấy mình lo lắm vì sợ xung như vậy ảnh hưởng đến cháu theo e c nên làm như nào để hóa giải xung nếu c sinh bé năm sau. chỉ hay cãi nhau thôi chứ có ảnh hưởng đến công việc k em?Cúng có cần mời thầy k?
    Xung khắc ấy thì sinh ra cãi vã thôi chị.Nếu cúng thì nếu mình biết thì mình tự làm, không thì chị mời người nào giỏi về vấn đề cúng kiếng làm là được.Nhà em thì mẹ em tự làm.
    Mong chờ bé Muỗi từng ngày...
    • 21 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_muoi Xem bài viết
    Thế chị mới sinh bé hay sắp sinh rồi?Chúc mừng cả nhà ta nhé.
    Bé Mèo nhà mình thì thế này. Mệnh bé là Mộc, mẹ là Kim thì mẹ khắc bé.Con Tân mẹ Ất thì con khắc mẹ. Con Mảo, bố Dậu thì bố con Tứ hành xung. Thôi thì mình lựa năm nào tốt sinh bé sau coi có đỡ tí nào không?
    Năm 2012 cũng khá tốt đấy chị. Hợp bố, còn mẹ thì có hợp có khắc.
    Năm 2013 bé hợp với cả nhà.
    Năm 2014, 2015, 2018, 2019 không nên sinh bé.
    Năm 2016: bố con hợp nhau, con khắc mẹ nhưng ít.
    Năm 2017: con khắc bố, bố sinh con, mẹ con có khắc có hợp
    Năm 2020: mẹ con hợp nhau, bố con khắc nhau.
    Chúc nhà ta ngày càng đông vui nha.
    Cám ơn MBM nhiều nhé! Chị sinh bé hồi cuối tháng 2 rùi em ạ. Xem tình hình này thì 2012, hoặc 2013 là chị có thể sinh 1 bé nữa rùi nhỉ?

Nice day nhé em! :X
    • 90 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_muoi Xem bài viết
    Xung khắc ấy thì sinh ra cãi vã thôi chị.Nếu cúng thì nếu mình biết thì mình tự làm, không thì chị mời người nào giỏi về vấn đề cúng kiếng làm là được.Nhà em thì mẹ em tự làm.
    e ơi ở nhà mẹ em sắm lễ bao gồm những gì vậy.mời thầy c cũng k biết mời ở đâu có lẽ mình cứ thành tâm cúng trươc. Nhà em ai xung với ai vậy. có thấy hay cãi nhâu k?
    • 1,384 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Mình nhớ đã hỏi rồi mà tím hòai không thấy.
    Hôm nay post lại nhờ vả mebemuoi trả lời dùm nha. Xin cảm ơn.
    Mẹ: 15/5/75 ÂL
    Ba 13/1/75 DL
    2 con gái: 2003 - 2006
    muốn kiếm thằng cu năm nào thì hạp?
    :Rose::Rose:
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mebemuoi trả lời dùm nha. Xin cảm ơn.
    me : 1975
    ba: 1974
    con: 2002
    minh muon sinh be trai nam 2012 co on khong? thu thai vao tháng mấy thì dược nhỉ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị, e tàu ngầm lâu và đang trong công cuộc tìm năm thik hợp cho bé thì e tìm đc web này. Chỉ cần nhập năm sinh và sẽ automatically có result luôn. Ko biết có ai post chưa ạ. Chị nào biết thì test giúp e xem có chính xác ko ạ
    Xem năm sinh
    Còn cái này là đặt tên ạ
    Đặt tên
    • 301 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé Bảo Nghi Xem bài viết
    cảm ơn me_be_muoi nhiều nha ...nhưng mình đợi đến 2019 thì sức khỏe đâu mà sinh con nữa ..có cách nào khắc phục được ko me_be_muoi...??bé gái nhà mình sinh 2007 ..như vậy hợp với ba hay mẹ vậy ??? mình ko rành về vấn đề này lắm nên hỏi lung tung..mong mẹ nó thông cảm và trả lời giúp mình nha...?? vậy bé thứ 2 sinh trai hay gái thì được ???
    me_be_muoi oi ..trả lời giúp mình với !!!! mẹ 1984, bố 1979, bé gái 2007 ?? ]
    cảm ơn me_be_muoi nhiu nha !!!

@mẹ bé Bảo Nghi: Em có xem cho chị thì thấy mấy năm này là được thôi.
    Năm 2012: bé và bố khắc nhau, mẹ và bé hợp nhau
    Năm 2014: con hợp bố mà khắc mẹ ( phạm lục xung và tứ hành xung)
    Năm 2016: trung bình.
    Năm 2019: rất tốt với bố, với mẹ thì không sinh không khắc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ bé Bảo Nghi; 13/05/2011 vào lúc 01:39 PM.
    • 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimdung2909 Xem bài viết
    e ơi ở nhà mẹ em sắm lễ bao gồm những gì vậy.mời thầy c cũng k biết mời ở đâu có lẽ mình cứ thành tâm cúng trươc. Nhà em ai xung với ai vậy. có thấy hay cãi nhâu k?
    Nhà em thì em xung với mẹ. Lúc trước mẹ con ngày nào cũng cãi nhau, em giận mà bỏ nhà đi hoài. Lúc ấy, ba em cũng oải, cứ thấy nhà cửa lục đục nên tìm người nói chuyện nhà thì biết là do xung khắc quá nhiều. Một phần cũng do tính em lúc đó bướng, không hợp ý là nói lại, không chịu thua ai.Ba về nói lại về việc xung khắc giữa hai mẹ con rồi bày đồ cúng. Em cũng không biết là do cúng mà giải được hay là do giờ lớn rồi, lấy chồng rồi nên hiểu chuyện nên giờ không còn như thế nữa.Còn chuyện cúng để giải thì em không rành nữa, chị cứ lên chùa và mời thầy nào có uy tín cúng giùm cũng được, chứ tin lời mấy thầy bà giang hồ thì tiền mất tật mang.
    • 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimquybinhminh Xem bài viết
    Mình nhớ đã hỏi rồi mà tím hòai không thấy.
    Hôm nay post lại nhờ vả mebemuoi trả lời dùm nha. Xin cảm ơn.
    Mẹ: 15/5/75 ÂL
    Ba 13/1/75 DL
    2 con gái: 2003 - 2006
    muốn kiếm thằng cu năm nào thì hạp?
    :Rose::Rose:
    Thôi thì nhà ta chờ tới năm 2014. Năm này khá tốt với nhà mình, còn 2012 và 2013 xấu lắm mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuonggiang Xem bài viết
    mebemuoi trả lời dùm nha. Xin cảm ơn.
    me : 1975
    ba: 1974
    con: 2002
    minh muon sinh be trai nam 2012 co on khong? thu thai vao tháng mấy thì dược nhỉ
    Em vừa trả lời mẹ kimquybinhminh xong. Tuổi hai nhà giống nhau thế. Thôi thì nhà ta cũng nên chờ tới năm 2014. Năm này khá tốt với nhà mình, còn 2012 và 2013 xấu lắm mẹ nó ạ.
    • 1,384 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Phiền me-be-muoi tí nữa nhé.
    Mình hỏi cho em gái.
    Mẹ 1977
    Ba 1975
    Con trai 2004
    Sinh bé thứ 2 năm nào thì được.
    Cám ơn nhiều.
    • 30 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

MBM coi dùm cho anh cua minh voi nhen:
    chong :1979
    vo :1984
    con trai dau : 2008
    ca nha cua anh minh co hop nhau ko?
    them mot cap nua nhe :
    chong va vo : 1982
    Cam on MBM nhieu
    • 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hi Mẹ Bé Muỗi xem giùm mình hai vợ chồng con gà 81 thì đẻ năm Nhâm Thìn có được không? Tháng mấy là hợp nhất hả mẹ nó? Cảm ơn trước nha!
    • 2,580 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

me be Muoi oi, cho minh hoi voi nhe.
    Chong sinh nam 1978 Mau ngô
    vo sinh 1982 nham tuat
    con trai dau 2010 canh dan
    minh muon san em Rong nhung me chong ko chiu, ko bit co dc ko? Ban xem giup minh nhe. Thanks
    • 42 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seiko06 Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi, em muốn sinh 1 bé rồng trai, nhg lai muốn sinh vào tháng 4 âm lịch (tức là tháng 8 dương lịch năm 2011 là phải tiến hành), liệu có đc là con trai ko chị nhỉ? Tuổi chồng em là 8/10/1984; vợ là 5/2/1986. CHị xem giúp em với nhé, em cảm ơn chị nhiều lắm
    Chị ơi em hỏi chị từ tầmg trc chưa thấy chị hồi âm ............
    • 50 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chị ơi , chị xem cho em với , em 1987, chồng thì là 1984. Mèo với chuột cãi nhau xì xèo , nhưng đc cái cãi thì thôi chứ không giận lâu đc hì hì hì , em tính năm sau có bé đầu lòng đc không chị ?
    • 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimquybinhminh Xem bài viết
    Phiền me-be-muoi tí nữa nhé.
    Mình hỏi cho em gái.
    Mẹ 1977
    Ba 1975
    Con trai 2004
    Sinh bé thứ 2 năm nào thì được.
    Cám ơn nhiều.
    Năm 2014 cũng được đấy chị. Có khắc có hạp với bố, mẹ tương sinh con. Năm 2012 và 2013 thì khắc nhiều lắm.
    • 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thainguyenhavy Xem bài viết
    MBM coi dùm cho anh cua minh voi nhen:
    chong :1979
    vo :1984
    ca nha cua anh minh co hop nhau ko?
    them mot cap nua nhe :
    chong va vo : 1982
    Cam on MBM nhieu
    Với cặp 1979 - 1984:con khắc bố mẹ nhiều. Về mệnh: con khắc mẹ ( Hoả - Kim). Về thiên can: con khắc mẹ ( Mậu - Giáp). Về tuổi: con và bố phạm lục hại, con và mẹ là Tứ hành xung.
    Với cặp 1982: cả nhà khắc nhau. Về mệnh: bố mẹ khắc con ( Thuỷ - Hoả). Về thiên can: con khắc bố mẹ. V6è tuổi: không hợp không khắc.
    • 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NiceKid Xem bài viết
    Hi Mẹ Bé Muỗi xem giùm mình hai vợ chồng con gà 81 thì đẻ năm Nhâm Thìn có được không? Tháng mấy là hợp nhất hả mẹ nó? Cảm ơn trước nha!
    Khỏi cần tính toán nữa, chị cứ tiến hành luôn đi nhé. Năm Thìn tốt cho cả nhà mình lắm.Tháng sinh thì mẹ nó sinh vào tháng 7, 8, 9 là tốt nhất. Không thì sinh cả vào mùa Thu Đông là đẹp. Vậy thì cuối năm nay tháng 11, 12 năm nay mình tiến hành là vừa chuẩn.Em nói đây là tháng âm chị nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• Sanh năm nào hợp tuổi cha mẹ (phần 1)

Chào Các Mẹ! E tuổi Đinh Tỵ(1977) chồng Ất tỵ(1965)muốn sanh Baby năm 2008(Mậu Tí)nhưng E nghe nói thuộc hàng Mậu thì khổ không biết có phải vậy không Các Mẹ và Các Bạn? Năm tới nữa thì 2009(Kỷ sửu)không biết năm nào thì tốt. Rất mong sự chỉ bày của Các Bạn!!! Cám ơn Các Bạn nhiều lắm:Rose:...

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• Hen phế quản, chủ quan là ... chết!

Hen phế quản diễn biến âm thầm nhưng để lại những hậu quả vô cùng nghiêm trọng cho người bệnh. Nó...

• Tìm nơi xem năm nào hợp tuổi ba mẹ để sanh

Em đang dự định làm tiếp tập 2 nhưng muốn tìm nơi xem năm nào thì sanh được để hợp tuổi ba mẹ. Có chị nào biết chỗ nào hay thì chỉ em với. Em cám ơn trước ạ

• 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CamAnh Xem bài viết
    me be Muoi oi, cho minh hoi voi nhe.
    Chong sinh nam 1978 Mau ngô
    vo sinh 1982 nham tuat
    con trai dau 2010 canh dan
    minh muon san em Rong nhung me chong ko chiu, ko bit co dc ko? Ban xem giup minh nhe. Thanks
    Thôi thì mẹ nó thuận theo ý mẹ chồng đi. Vừa hợp thời vừa hợp ý người. Năm Rồng này với nhà mình xấu lắm,con khắc bố mẹ dự lắm.
    Mình có các năm sau để đón bé thứ 2 là
    2013: không khắc không hợp với mẹ, với bố có khắc có hợp.
    2019: rất hợp với nhà mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)