• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh con tuổi 26, nên hay không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3,046 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mình có cô bạn đồng nghiệp vừa mới cưới chồng năm ngoái, định sinh con năm nay nhưng sợ cùng có thai và sinh con vào tuổi 26 sẽ phạm vào Thiên đế giáng sinh.Còn năm sau sinh con tuổi Canh dần sẽ rất khắc với bố tuổi Canh thân. Chờ đến năm 2011 thì lâu quá.

Cô ấy sinh ngày 24/10 âm lịch năm 1984. Nếu sinh con vào sau ngày 24 tháng 10 năm nay thì có bị phạm vào tuổi 26 nữa không?

Có mẹ nào thông thái xin chỉ dùm mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• DỊCH VỤ SINH TẠI VIỆN C( Nên hay không)

Em mang thai 30w từ trước cũng toàn khám ở C..vì con đầu nên cũng dự định sinh tại C cho yên tâm. Thế rồi có người giới thiệu 1 cô trong viện chuyên nhận các mẹ đã có ý định sinh tại viện đã làm hồ sơ đẻ ở C rồi để khi nào sinh thì điện thoại trước thì khi vào viện cô này sẽ ra đón rồi chuẩn bị từ...

• Không cần phải rứt ruột sinh ra mới có tình mẫu tử

Clip được xây dựng trên một câu chuyện có thật. Một cô sinh viên năm cuối có đứa con nhỏ. Dư...

• Vì sao dầu gạo trở thành lựa chọn mới của phái nữ?

Ngày nay, ngoài nhu cầu sử dụng dầu thực vật cho mục đích chế biến món ăn, các chị em phụ nữ còn sử...

• Cho con tiền tiêu nên hay không?

Các bạn thành viên thân mến, Có một bạn thành viên chia sẻ như sau: "Hết hè thì bé Bun nhà em vào lớp một bán trú, vì phải học thêm một buổi nên em và anh xã nhà có bàn tính là cho con tiền thêm để dùng cho những buổi học thêm. Cùng nỗi lo như bao phụ huynh khác cho con tiền tiêu vì sợ những...

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Zin Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Mình có cô bạn đồng nghiệp vừa mới cưới chồng năm ngoái, định sinh con năm nay nhưng sợ cùng có thai và sinh con vào tuổi 26 sẽ phạm vào Thiên đế giáng sinh.Còn năm sau sinh con tuổi Canh dần sẽ rất khắc với bố tuổi Canh thân. Chờ đến năm 2011 thì lâu quá.

Cô ấy sinh ngày 24/10 âm lịch năm 1984. Nếu sinh con vào sau ngày 24 tháng 10 năm nay thì có bị phạm vào tuổi 26 nữa không?

Theo mình thì sinh tuổi 26 chẳng có vấn đề gì đâu bạn ạ, thường thì các cụ nhà ta kiêng kỵ tuổi sung khắc với các thành viên trong gia đình, chứ ít ai tính toán tuổi sinh của người mẹ.Sau khi lập gia đình,được làm mẹ sớm là 1 niềm hạnh phúc đó, còn gì hạnh phúc hơn nữa đâu nào, chứ để chờ 2011 thì lâu lắm .
    • 3,046 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn HienTN nhiều.

Nhưng vì mình thấy có nhiều trường hợp sinh con vào tuổi 26 rất khó nuôi nên không yên tâm lắm. Mà mình xem thấy mệnh cuả vợ (1985) Kim khắc với chồng (1980) Mộc nên phải tính toán kỹ cho yên tâm
    • 108 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bác này vui tính thật, cái gì gì "Thiên đế giáng sinh" bác chắc không tìm hiểu topic khác, lấy chồng và sinh được con ngay là may mắn và phúc đức lắm rùi, còn sợ tuổi tác nữa....

Vũ Anh Thư " Nhím thối" : 2 tuổi : 12kg. Cao: 1m
    Vũ Tiến Thành Thái " Milk khờ" 3 tháng : 7KG Cao 80cm....
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trùi ui thường ngta chỉ xem sinh con tuổi năm đó con có hợp với cha mẹ ko thôi nếu khắc 1 trong 2 thì cũng chẳng sao cả, mình năm nay 26t nè đang chuẩn bị săn Nghé đây. Được làm mẹ còn gì hạnh phúc bằng khó nuôi hay ko là do sức khoẻ hay do mình nuôi thế nào thôi chứ :Smiling:
    • 1,073 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Tớ sinh Tủn năm 26 tuổi đây!
    Giờ mới nghe là nên kiêng sinh vào năm này:Sigh:
    • 662 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Bạn thử gửi đường link box này xem cô ấy sẽ suy tính khác đi một chút không đã nhé?
    Còn nếu không thì chắc mẹ nó thử hỏi ở mục xem tử vi hay ngày sinh gì đó.
    Một ngày mới nắng lên ta dang tay chào đón!
    • 2,596 Bài viết

• 1,254 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Tớ cũng sinh con năm 26 tuổi đây. Từ trước tới giờ mình chỉ nghe người ta hay tính năm sinh cho hợp tuổi bố mẹ thôi. Cô bạn của bạn cứ tính toán nhiều thế thì chả biết đến bao giờ. Thêm người thêm lộc mà bạn. Không vấn đề gì cả :Smiling::Smiling::Smiling:
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 2,519 Bài viết

• 7,535 Được cảm ơn

Em cũng 26 tuổi, mang bầu 4w đây. Năm ngoái đi xem bói thì thầy phán là tuổi em (84) và tuổi chồng em (81) chỉ sinh năm nay (Kỷ Sửu) thì con cái mới hợp tủôi bố mẹ được. Giờ lại thấy bảo phạm vào Tiên Đế Giáng Sinh, thế thì biết nghe ai bây giờ?
    Nhưng mà nói chung là quan điểm của em thế này: đứa con là niềm hạnh phúc của bố mẹ, ko nên trì hoãn cái sự sung sướng này lại. Dù năm ngoái có xem bói hay ko thì năm nay em vẫn đẻ như thường. Mới mang thai có 4w mà em đã thấy sướng hơn hẳn rồi đây này: chồng đèo đi làm, nhẹ nhàng và chăm sóc vợ hơn, bố mẹ chồng thì ko bắt nấu nướng dọn dẹp nhà cửa nữa, vân vân và vân vân...
    Cho nên chị bảo cái chị gì bạn chị cứ việc đẻ đi nhé, trì hoãn lâu quá các cụ lại lo đấy, chưa kể kế hoạch rồi sau này muốn có con cũng khó nữa chứ. Chửa sướng thế tội gì ko đẻ chứ, hihi!
    • 3,046 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho ý kiến.

Có lẽ phong tục miền Trung nhà mình hay sao mà thấy ở chỗ mình người ta kiêng giữ lắm "Gái 26 tuổi chớ sinh, trai 26 tuổi chớ rinh vợ về"

Chẳng hiểu sao nữa các mẹ nhỉ. Mình đã gửi linh cho bạn mình rồi, hy vọng sau khi có ý kiến của các mẹ cô ấy sẽ yên tâm hơn.
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mình vừa sinh bé năm 2008,lúc mình 26 tuổi.Trộm vía,ko sao hết
    • 3,046 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, mình đã gửi link cho cô ấy đọc rồi. Hy vọng cô ấy sẽ yên tâm hơn sau khi đọc được những lời khuyên của các mẹ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh năm 1984, chồng mình sinh năm 1982. Hai đứa mình vừa mới cưới và dự tính sẽ có em bé vào năm sau 2010 (Canh Dần). Nếu năm sau mình sinh em bé sẽ hợp tuổi ba và tử vi nói sẽ có lợi cho mình lắm .Nhưng mình nghe nhiều người nói sinh con tuổi Canh Dần sau này nó khổ và lận đận lắm. Mình đang phân vân k biết nên sinh năm sau hay đợi dến năm Thìn (2012) mới sinh em bé. Các mẹ thấy thế nào, cho mình ý kiến với !!:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trucly; 26/02/2009 vào lúc 09:26 AM.
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucly Xem bài viết
    Mình sinh năm 1984, chồng mình sinh năm 1982. Hai đứa mình vừa mới cưới và dự tính sẽ có em bé vào năm sau 2010 (Canh Dần). Nếu năm sau mình sinh em bé sẽ hợp tuổi ba và tử vi nói sẽ có lợi cho mình lắm .Nhưng mình nghe nhiều người nói sinh con tuổi Canh Dần sau này nó khổ và lận đận lắm. Mình đang phân vân k biết nên sinh năm sau hay đợi dến năm Thìn (2012) mới sinh em bé. Các mẹ thấy thế nào, cho mình ý kiến với !!:Battin ey:
    Em ơi, trên diễn đàn mình rất rất nhiều bà mẹ đang mong em bé từng ngày từng giờ. Vậy mà em phân vân đợi đến tận năm Thìn, tức là 3 năm nữa mới sinh thì theo chị thấy ko nên đâu em ạ. Con cái là của trời cho, em cứ để tự nhiên đi. Thìn - Tuất - Sửu - Mùi là tứ hành xung, như thế là xung với tuổi của chồng em rồi còn j!
    • 639 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mình cũng sinh bé vào năm 26 tuổi đây nè, có gì đâu nhỉ :Thinking:
    • 192 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

em vừa báo kết quả có em bé cho mẹ đẻ mà bà không chúc mừng cũng không vui vẻ gì cảm chỉ bảo sao dặn rồi mà không nghe vì năm nay em 26. Còn nói lỡ rồi thì thôi! Trong khi đó vc e đều quan niệm con cái là của trời cho, con đến với mình l1uc nào thì nhận lúc nấy, vậy mà...Buồn và thất vọng đến ứa nước mắt!

• 128 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trời đất! Mình cũng 26 tuổi nè, đang có baby được gần 6 tháng rùi, sướng hơn tiên nữa,chẳng phải động đến móng tay, đừng suy nghĩ vớ vẫn rồi ảnh hưởng tới em bé trong bụng
    • 6,507 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

tớ đây nè, cưới chồng năm 25 tuổi, muốn túm lợn vàng (năm 26 tuổi): Vì người ta bảo đẻ con tuổi lợn sướng. Nhưng đợi mãi chả bầu bí gì cả.

Thôi thì cố gắng đẻ con năm chuột vậy, vì năm sau là năm kỷ sửu (nghe nói con tuổi sửu số vất vả, lại không hợp với bố mẹ vì bố mẹ tuổi tuất). Nhưng canh cả năm trời cũng ko dính. Trong khi đứa bạn cưới cuối năm lợn, thả phát dính luôn con tuổi chuột.

Nghĩ bụng, thôi đã khó thế thì con tuổi trâu cũng được; nhưng rồi chữa cả năm trời cũng chả được; năm trâu qua đi thì cố năm dần, nhưng cũng sắp trượt dần rồi. Giờ cố mão mà nghe cũng xa vời quá.

Người tính ko bằng trời tính các mẹ ạ, trời cho con lúc nào thì biết lúc đó.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hình như kiêng sinh con tuổi 26 chỉ có ở trong miền trung thôi còn ở ngoài bắc không có tục này thì phải. Vì mình thấy về quê rất nhiều người nói chuyện này mà ở miền bắc thì không ai biết. Nếu bạn sợ sinh con khó nuôi thì có thể làm thủ tục "bán" lên chùa cho yên tâm cũng được.